[Video] Facebook trên Windows Phone 7: Một cách thể hiện nội dung mới

cuhiep
5/11/2010 4:53Phản hồi: 53
Tinh Tế - Hầu hết giao diện các ứng dụng chính trên Windows Phone 7 đều ứng dụng giao diện đa màn hình dọc. Facebook trên WP7 cũng thế, tuy từ ngữ có vẻ rất quen thuộc nhưng chúng ta có một giao diện người dùng hoàn toàn mới, rất rộng và thoải mái. Mỗi mục được thể hiện ở một màn hình và chúng ta trượt ngang qua/lại để di chuyển qua các mục. Khi vào bên trong thì các mục nội dung con lại tiếp tục được thể hiện trên từng màn hình. Hầu hết các ứng dụng, các hub trên Windows Phone 7 đều chọn giản pháp đa màn hình dọc này. Mời anh em xem video để thấy rõ hơn.

Hiện ở Việt Nam đã xuất hiện HTC Trophy, HTC HD7LG Optimus 7. Windows Phone 7 chính hãng ở Việt Nam chưa có hãng nào xác nhận ngoài HTC với HD7 hy vọng sẽ đến VN vào tháng 12 này.

53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

raymond
ĐẠI BÀNG
13 năm
theo bác Hiệp, 3 em chọn em nào, em đang phân vân nhiều lựa chọn cho giá từ 15tr trở xuống quá
Nếu là mình mình chọn HTC HD7. Nhìn pro quá.
HTC Trophy đi bạn.;)
umumti
CAO CẤP
13 năm
Bạn mua theo sở thích của bạn hay mua theo sở thích của Bác Hiệp? Theo mình, cứ tham khảo trên Forum cũng có nhiều bài cảm nhận, đánh giá rất chi tiết về các máy này, dạo một dòng xong rồi chọn một em và thuận lòng với những gì mình chọn.
@misumi710 pin yếu 😁
emthickBB
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hik, WP7 đúng là cuộc cách mạng. Cảm ứng tốt, giao diện thân thiện dễ dùng, phần cứng hõ trợ tốt.
ko đc smooth lắm nhỉ
nsontran
ĐẠI BÀNG
13 năm
Do máy tải nội dung không kịp với động tác của anh Hiệp
FB trên WP7 thì ngon, cơ mà e này "chịu k nổi" thì phải
HTC HD7 cùi lắm bạn ơi, màn hình màu xấu hơn so với Trophy nhiều 😔 mình đã cầm trên tay cả 2 con rùi.
làm cách nào mà lên fb bằng dt đc vậy, bác dùng wifi hay 3G ah? có phải chỉnh DNS ko ah?
Chán mỗi cái fb không chạy được trên viettel 3g
phải chỉnh lại dns server của phone bạn ạ! Search cái là ra hà! Cái này tui đã làm theo người ta và kết quả ngoài mong đợi 😃
Chạy được nhưng đành dùng thông qua opera thôi bạn ạ.
nibiru
TÍCH CỰC
13 năm
mình dùng USB 3G của viettel lướt ầm ầm...bạn thử sửa file host xem sao...
bạn dùng địa chỉ ntn bạn..DNS mình chình rồi mà vẫn ko vào đc..😔
@ trên PC chỉnh DNS thì vô fb vô tư, thậm chí khi sync PPC wa cáp với PC thì vẫn dùng fb đc...mà dùng wifi hay 3G thì chịu..:(
bmw_125i
TÍCH CỰC
13 năm
Em sài Opera cho Symbian V5 chạy Face giao diện thật khá chuẩn 😁
@bmw_125i symbian ra chỗ khác chơi đi. đây là windowphone 7 mà 😃
replay767
TÍCH CỰC
13 năm
Thích WP 7 rồi...Một trải nghiệm mới!
sonyclie
TÍCH CỰC
13 năm
khi nào WP7 như WM2003 bây h thì mua về vọc thử, nghèo nên đành chịu
Mấy cái hạt chạy qua khi load dữ liệu mình thấy đôi khi nó đẹp và rất tinh tế, nhưng không nhất thiết mỗi lần load bất cứ cái gì là phải có những hạt đó chạy qua, rất rườm rà và không cần thiết.

Như khi xem ảnh dạng landscape thì những hạt đó chạy qua nhưng lại ở lớp layer phía dứoi, rất kì cục kẹo.

Cảm nhận riêng, ngoài ra thì quá OK cho Trophy
thôi, h thì mê mấy con WP7 quá rồi 😆
nhìn lạ thì thấy hay hay chứ đâu thật sự thực dụng đúng ko các bác 😁 cái dòng chữ trên cùng làm tốn diện tích quá:D vẫn thích giao diện kiểu trên android hay iphone hơn :D
arcwin
CAO CẤP
13 năm
Nhìn avatar thì biết rồi cần gì phải nói.
bkrox
ĐẠI BÀNG
13 năm
Very cool. Mình rất kết cái phong cách của WP7. Mình tin nó sẽ tạo ra một cuộc cách mạng thực sự như Iphone đã từng làm mấy năm trước;).
ghone1990
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chạy được nhé bạn ạ.Lúc đầu mình cũng không vào được tưởng FB rom bác Quang bị hỏng nhưng không phải.Mình dùng sim Ciao
Nên quay về với cái Ip của bạn đi.Còn Wm cần nghiên cứu thêm nhé !.Dùng Opera nó chỉ vào m.facebook.com thôi.Rất khó chịu.Đợi nó load xong ấn vào thanh địa chỉ xóa chữ m đi thì mới hiện trang facebook đầy đủ như trên máy vi tính.Và nếu dùng HD2 dùng opera mini hoặc opera mobile đánh tiếng việt sẽ bị mất chữ không đánh được đâu.
Trước khi mình chỉnh thì dùng Wifi vẫn vào được FB mà

Cách vào FB mạng Viettel
Setting>>connections>>connections>>manage existing connections>>edit (nhớ là phải profile bạn đang dùng đó)>>Next>>Next>>Advanced...
Đến đây các bạn chuyển sang tab Servers tích vào ô Use specific server address rồi điền số như sau:
DSN: 208.067.222.222
Alt DSN: 208.067.220.220
Sau đó là Ok>>Finish
Cuối cùng thưởng thức thành quả của mình thôi nhé.Tha hồ cập nhật tin tức mọi lúc mọi nơi với chiếc dế thân yêu của mình
seller
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cách config file host trong ip4 để vào facebook thế nào hả bạn ơi? Lúc trc mình có add thêm ip vào file host trong ip4 thì vào đc fb thoải mái luôn, vừa hôm qua update lại FB trong app store thì h login vào đc FB nhưng mà nó 0 load đc nội dung của FB vào safari gõ fb.com vào cũng 0 vào đc site chủ của nó lun. Ae chỉ mình cách config host trong ip4 để vào đc fb = mạng 3g đc 0 ạ?
Quá hay ...nhưng icon Facebook trên hub wp7 trông không được đẹp lắm
Em gửi lời mời kết bạn mà sao bác Hiệp chưa đồng ý nhỉ ....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019