[Video] Flash và Adobe AIR trên HP Slate

Duy Luân
9/3/2010 1:16Phản hồi: 25
HP Slate là chiếc máy tính bảng của HP được chính Steve Ballmer - CEO của Microsoft - giới thiệu vào CES 2010. Do chạy trên Windows 7 nên chuyện HP Slate hỗ trợ Flash không có gì đáng ngạc nhiên. Điều thú vị nằm ở chỗ Flash trên HP Slate sẽ được tăng tốc bởi phần cứng nên việc thực thi sẽ mượt mà hơn.

Cho đến nay, HP chưa công bố cấu hình chi tiết của chiếc HP Slate nhưng theo dự đoán, để hỗ trợ tốt việc tăng tốc phần cứng, sản phẩm sẽ sử dụng CPU Atom kết hợp với chip đồ họa Broadcom Crystal HD Accelerator. Bên dưới là video chơi game và xem phim bằng Flash kết hợp với Adobe AIR được Adobe cung cấp.

Cũng trong dịp này, Adobe đã giới thiệu đoạn video quảng cáo mới cho HP Slate ngay sau khi đoạn quảng cáo về iPad được tung ra.

Nguồn: Youtube
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ước gì em có con này nhỉ hix!
Nhìn nó kết không chịu được 🆒
nếu nhanh như trong quảng cáo thì wa tốt
210214
ĐẠI BÀNG
14 năm
Con này ra đời là đòn đau của M$ dành cho iPad của Apple đây, nó khắc phục đầy đủ các khiếm khuyết của iPad: không đa nhiệm, không hỗ trợ flash,... Dù sao thì cũng chưa mắt chính thức nên cũng chưa thể nói nhiều được, Apple chắc cũng có lối đi của riêng họ để bù đắp những khuyết điểm của iPad😁
hình như trong quang cao mình nhìn thấy tay cầm chạm cả vào trong màn hình ^^
Nhqpro6120
ĐẠI BÀNG
14 năm
...

:baffled5wh::baffled5wh:tốc độ thật là khó tin,nhanh như chớp mắt
vukhaluf
ĐẠI BÀNG
14 năm
hp+windows 7=tablet, quá đã

Hehe xem cái đoạn video này dzui này, Hitler sau khi thất vọng toàn tập về iPad đã quyết định chở HP Slate ra để mua 😁
pisa
TÍCH CỰC
14 năm
Bàn phím ảo của Windows 7 không phù hợp lắm để soạn thảo bằng 10 ngón (quá nhỏ) và taskbar hơi quá khổ so với màn hình.
Nhưng nhìn chung là nhạy, và dùng windows 7 vẫn dễ xài và nhiều phần mềm, xem ra chỉ có Windows mới đọ nổi iPhone OS về mặt số lượng ứng dụng thôi.

Sẽ tuyệt làm sao nếu có bản Windows cải tiến để phù hợp hơn với Tablet - mặc dù sẽ có phần mềm làm việc này.

Hy vọng Slate ra sớm 1 chút.
mrkissn
TÍCH CỰC
14 năm
con này về Vn là mình múc liền, vừa đẹp vừa tiện dụng
minhtoyou
TÍCH CỰC
14 năm
Một là màn hình hơi bé, mình cần 1 cái tablet khoảng 11-15 inch thì tốt hơn, hai là có vẻ cảm ứng chưa được mượt lắm.
😁 mịa cái thằng HP này, hok biết bao giờ nó ra mà cứ úp mở chả thấy tin tức gì. E đang khoái mua máy tính bảng về nghịch mờ cứ chậm chạp thế này chắc mua IPAD trước quá. Mờ bán lại mua HP thì lại lỗ, hic hic.

Trong tương lai, e đoán kiểu gì Micro cũng ra hệ điều hành mới tối ưu cho tablet (đại loại như Window tablet chẳng hạn), và apstore cho Win mobil + Win tablet.
windows 7 là phiên bản windows chú trọng nhất vào tablet rồi mà bác. ko phải như hồi xp phải có xp tablet đâu
Mình thì vẫn khoái dòng tablet convertible màn hình xoay có bàn phím cứng vì bàn phím ảo trên laptop khó sử dụng hơn bàn phím cứng rất nhiều, chứ ko phải như trên điện thoại đâu. các bác dùng sẽ biết ngay
Video quảng cáo xử lý nhanh vậy nhưng thực tế cam đoan là ko dc như thế đâu. các bác đừng tin vào quảng cáo
Đang xài em Dell latitude XT multi-touch dạng convertible này khi gõ văn bản rất sướng chứ bật bàn phím ảo của nó lên có mà gõ cả ngày
Con này nó kèm bút để viết vẽ và ký chứng từ rất tiện lợi, em HP kia ko biết có bút ko nhỉ? dòng laptop thì phải có bút xài mới tiện
@: trước kia có xài qua con HP TC1100, con đấy xài cũng rất hay, người bé mà loa to vô địch, chỉ ngán cái khớp bàn phím nó làm mỏng quá lắp không khéo là dễ ra đi lắm
tonyhoang
ĐẠI BÀNG
14 năm
ối ối hơn 1k cơ làm thà làm con iPAD với HP Dv series còn hơn.thui chờ HP Slate xem sao.
HP Slate thấy trong video muốn mở bàn phím ảo thì phải bấm phím tắt bên cạnh. còn chuột phải thì tablet dùng thế nào nhỉ.
chuột phải thì bác xem ảnh của con dell đó, khi chạm vào màn hình nó có hiển thị icon chuọt đó, có cả phải trái, ngoài ra nếu mà có bút thì bút có nút chuột phải hoặc dí lâu 1 tí là thành chuột phải, bút nó còn có chức năng xóa nữa đây. mình toàn xài bút khi đi họp hoặc khi ký chứng từ điện tử rất tiện.
các bác đừng tưởng bàn phím ảo dùng dễ, cứ qua chỗ em test là biết ngay, ngoài ra nếu chỉ dùng tay thì rất khó, màn hình cảm ứng điện dung có những loại ko xài dc bút đâu. ngoài ra dòng này mang tính di động. con dell có khe wwan nối mạng 3G online vivu. hp slate có thể có khe này nhưng ipad chắc là không. IPad thì chỉ dc cái xài dc nhiều game liên quan đến ipod thui, còn xài business thì hơi khó
tmhung
TÍCH CỰC
14 năm
^^ , em này để làm việc thì đã , tiéc cái mỗi lần khởi động hơi lâu và pin nữa 😔
bác xài rồi hả . sao biết hay vậy 😃
Ước gì em có 1 em thế này
hoalt
ĐẠI BÀNG
14 năm
Slate đẹp thật đấy! Nếu như pin lâu và chạy mượt thì e cũng quyết sắm 1 em.
Thấy kết em Slate này rồi đấy, có vẻ hữu dụng hơn iPad nhiều.
promano
TÍCH CỰC
14 năm
Thích con HP này hơn Ipad... Nhưng rất tiếc là ko đủ tiền để mua cái nào cả... :p
HP Slate qua mặt Ipad về khoản Flash rùi... =))
Các bác cứ nói ipad không bằng em này, em thấy ipad nhắm đến đối tượng khách hàng cụ thể mà. Mà ipad có phải là máy tính đâu. Nhiều bác cứ đánh đồng ipad là máy tính, nên thiếu cái này thiếu cái kia. Chắc apple không đần đến mức đấy các bác nhỉ. Hãy chờ xem người tiêu dùng phản ứng thế nào sau khi cả hai sản phẩm có mặt trên thị trường.
một sự thật là các hãng khi ra mắt sản phẩm mới ngày càng thích làm video quảng cáo bắt chước,công kích trực tiếp các video quảng cáo của các sản phẩm cùng phân khúc của Apple, kiểu như cái vụ laptop rút phong bì hay iDon't và bây giờ là HP Slate...điều này vô tình đưa Apple lên 1 vị thế cao hơn các hãng này khi mà các hãng ấy cứ chạy theo Apple 😔 Em nghĩ không nên làm vậy, mỗi sản phẩm có cái hay riêng của nó, nên tạo cho nó một phong cách độc lập hơn là chạy đua theo như thế, vì người ta có khi lại thích kẻ dẫn đường hơn là kẻ chạy theo, nhất là khi đó lại là Apple... Cái Slate này ngon ấy chứ, làm việc thích phải biết, tiện dụng hơn là iPad chỉ thiên về giải trí, mỗi tội con chip vẫn chưa gánh đc Win7 một cáh ngon lành lắm,mượt hơn tí nữa là ngon, nhưng túm lại là đẹp...
Mấy con Tablet trước đây của HP mà gỡ bàn phím (bàn phím tháo rời được) của nó ra thì khác gì con Slate đây. Mình đang sài HP TC 1100 , nhìn y chang Slate 😁, cũng window 7 (tất nhiên cũng đa nhiệm và flash), mỗi tội ko cảm ứng đa điểm (điện dung) thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019