Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Video] Hệ điều hành mã nguồn mở WebOS chạy trên Google Nexus 7

Blaze1st
1/1/2013 6:3Phản hồi: 69
[Video] Hệ điều hành mã nguồn mở WebOS chạy trên Google Nexus 7
Screen Shot 2013-01-01 at 1.01.13 PM.jpg

Kể từ khi WebOS trở thành hệ điều hành mã nguồn mở, nó đã được cộng đồng mạng mang lên rất nhiều thiết bị ngoài HP, điển hình là Galaxy Nexus hay Nook Color. Và vừa qua, chúng ta lại được chứng kiến thêm một thành quả của nhóm WebOS Ports: khi họ đưa thành công Open WebOS lên chiếc tablet Google Nexus 7. Về cơ bản, Open WebOS trên Nexus 7 mặc dù chạy không mượt và trơn tru nhưng nó lại đáp ứng tốt một số tính năng như kết nối WiFi, duyệt web, chỉnh độ sáng màn hình. Bên cạnh đó, chúng ta còn được thấy nó cũng hỗ trợ các thao tác cảm ứng (gesture) quen thuộc trên WebOS như vuốt lên để thu nhỏ cửa sổ, vúốt lên lần nữa để ngừng ứng dụng đang chạy. Hiện dự án đưa Open WebOS lên Nexus 7 vẫn còn đang trong giai đoạn thử nghiệm, vì thế toàn nhóm phát triển hy vọng trong thời gian tới chiếc tablet Google này sẽ chạy tốt nhiều chức năng hơn nữa, cũng như độ mượt của từng tác vụ sẽ được cải thiện.

Theo WebOSNation
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thêm một OS nữa làm người dùng bối rối
@J_Android HDH này có từ 2009 rồi bạn àh. Nó là HDH do Palm và sau này là HP phát triển
Thú vị quá nhỉ
Nhớ hp touchpad quá!
giật tung chảo
Web os trên hp touchpad cũng mượt mà lắm đấy nhé
@Pinochio Pinochio Vì HP TP là "đứa con chính thức cuối cùng" của WebOS mà bạn 😃
kendied13
ĐẠI BÀNG
11 năm
ra đi, ta còn 1 chú nexus 7 8g, trãi nghiệm lun
Lúc trước cũng có clip webos chạy trên evo 3d, nhưng sau đó tạch đến giờ chưa thấy động tĩnh, không biết lần này có tạch nữa không
andybui
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thích cách vuốt của web os cũng nhưng rim đã xây dựng trên playbook.một ngày ko xa đẳng cấp sẽ chiến thắng phong độ.
@andybui thang rim chi gioi an cap
thấy nhớ em hp veer wa 😔
@huyhuan mình củng vậy
@huyhuan Mình cũng vậy. :(

Sent from my LG-S6750 using Tinhte.vn
chỉ mong có để vọc thử, tớ chưa bít WebOS là HĐH rì
@phaikodo làm một con palm webOS là bít ngay mà bạn, giá cũng k đắt lắm đâu
Hitman_Pr0
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhìn khá giống Os trên Playbook nhỉ 😁

WebOs có lâu rồi mà bạn
Cái này có thể lại chêta yểu như một số hdh không tên khác thôi
Hitman_Pr0
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kenny81_hp Nó đâu có phải là một hddh mới đâu bạn? Và thực ra mà nói là nó đã chết rồi. Kiểu giống như meego ấy
@kenny81_hp WebOS ra đời từ 2009 rồi nhé bạn nhé ;) nếu tính cả Palm nữa thì còn sớm hơn cơ 😃
@Hitman_Pr0 MeeGo ai nói là chết...MeeGo harmattan mới chết...giờ còn Tizen OS ,Sailfish OS nữa
Hitman_Pr0
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kut3_prince_9x Ý mình chết tức là nhà sx gốc ra nó ko còn phát triển và để ý đến nó nữa ấy. Chứ Meego cũng phải tách ra khỏi No rồi còn gì 😁
giật quá vậy ta
nhìn webos mới thấy thằng pb giống webos , giống cực, giống ơi là giống 😆
hoanghakx
ĐẠI BÀNG
11 năm
vuốt từ cạnh khá giống với PB nhỉ.
@hoanghakx Chính xác là cu PB bắt chiếc cu này đấy, may mà Palm không đăng ký bản quyền mấy Gesture với cách thức hoạt động này chứ không là RIM ăn hành đủ
hoanghakx
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hypous Tớ cũng không biết cái nào trước cái nào sau thấy giống giống thôi. Ra Rim bắt chước quả này à 😃
@hoanghakx cái web OS ra 2009 đó bác
zonzonvn
TÍCH CỰC
11 năm
@hoanghakx PB, Meego hay mấy cái hệ điều hành mới BB 10, Ubuntu mobile đều học thằng này hết bạn ạ. HDH này có từ 2009 cơ
ngon
chưa nuột lắm nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019