[Video] Hệ thống chống trộm thông minh của VinFast Klara
su béo béo
3 nămBình luận: 224
[Video] Hệ thống chống trộm thông minh của VinFast Klara
Trong tình hình xã hội phức tạp hiện nay, mình thấy vấn đề anh em hay bị "đá" xe xảy ra khá nhiều. Vậy nên việc trang bị hệ thống chống trộm cho chiếc xe máy thân yêu của anh em là điều rất cần thiết. Mình mới được đi thử chiếc VinFast Klara và mình thấy hệ thống chống trộm của xe rất thông minh khi có thêm tính năng khoá cứng các bánh xe. Trước giờ mình chưa thấy chiếc xe 2 bánh nào mình từng chạy qua có khả năng như vậy cả.

Khi Klara vào chế độ chống trộm, nếu có ai đó cố tình mở khoá hay trộm chiếc xe thì hệ thống chống trộm của Klara sẽ phát ra âm thanh báo động. Kèm theo tiếng hú của xe thì đồng thời nó còn tự khoá cứng bánh xe lại. Mình nghĩ hệ thống phanh điện tử trên xe làm nhiệm vụ này và tính năng này thật sự có ích. Bởi vì khi bánh xe bị khoá cứng thì sẽ gây khó khăn cho những "xe tặc" hay những người có ý đồ xấu.

Tuy nhiên, mình thấy tiếng còi báo động của VinFast Klara phát ra hơi hiền. Nếu âm thanh phát ra nghe to như những hệ thống chống trộm khác thì mình nghĩ sẽ tốt hơn vì nó đủ gây sự chú ý.
224 bình luận
Kramviol
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thấy cái khóa xe k mở được bằng khóa cơ là hấp dẫn r đó 😆 mà tiếng kêu nó như xe bán kem, mời gọi ăn trộm dị trời
BBPY
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Sfvnthanh nếu khóa bánh bằng thắng điện thì cắt cái ống dầu(trong hình cuối bài) là dắt vô tư nha
mai12
TÍCH CỰC
3 năm
@chamcham737877 Ý kiến cực hay
@BBPY cái này là phanh bằng động cơ điện chứ không phải phanh bằng phanh đĩa đâu a, giống như một cái máy phát một chiều khi kéo tải tối đa nó thì quay nó sẽ rất nặng. cái này cũng là chức năng sạc lại khi bóp thắng và giảm tốc trên xe
limann
TÍCH CỰC
3 năm
@Kramviol Xe điện thì fải chơi giựt điện mới xứng, gài chừng 5kv-10mA ở khu dưới yên, bảo đảm rụng bi luôn 😁
13ig0taku
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mãi chưa nhận được xe... haizzz
@kekedaine Dốt thế, điện thoại đút túi làm sao mà thấy được 😁
J/k
NĐ Thuận
ĐẠI BÀNG
3 năm
@13ig0taku Chắc mỗi Hà Nội có xe trước 😆
mai12
TÍCH CỰC
3 năm
@nịnastorm Cùng quan điểm
@kekedaine Chả lẽ vừa đeo trc cổ toòng teng cho bro coi hả
*HERO*
TÍCH CỰC
3 năm
khoá hú còi chống trộm có an toàn kg ae , bọn trộm có cách mở chưa ?
BBPY
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vietthuongtinhte chi cực vậy bác, cắt ống dầu thắng sau là xong kkk
masterss0
TÍCH CỰC
3 năm
@BBPY Phanh này là phanh từ nha bác, gần như k có cách phá. trừ khi hack được hoặc mò cắt, đấu nối lại đúng dây điện hoặc tháo bình/ để lâu bình hết điện.
Mình không thik xe của Vin, nhưng phải nói ý tưởng này hay 😁
BBPY
ĐẠI BÀNG
3 năm
@masterss0 thế thêm thắng đỉa nửa cho an toàn hả bác
masterss0
TÍCH CỰC
3 năm
@BBPY xe điện/hybrid thì đúng nguyên tắc các loại thắng cơ khí chỉ dùng đến trong trường hợp khẩn cấp, hoặc khi đậu xe (Xe hơi) thôi bác, còn bình thường thì xe chỉ dùng phanh từ/hãm tái sinh khi rà thắng để sạc ngược năng lượng về bình, giảm hao phí không cần thiết.
Mấy og xe điện TQ thật ra cũng có phanh điện, có điều hoạt động không hiệu quả nên không ai biết thôi 😁:D
Cái khoá bánh xe hay quá
qhuy729
ĐẠI BÀNG
3 năm
tháo bình điện đem cất chỗ khác 😃
@qhuy729 Mua keo dính chuột dán pin.
@qhuy729 Hheheh trộm nó mang theo bình dự phòng nhé
Chức năng này xe điện Trung Quốc có lâu r nhé
@Quanmoschino Nó có sao hay hơn chiếc này không?
tiachop911
TÍCH CỰC
3 năm
@Quanmoschino Chết cha vậy xe điện Piaggio, Tesla làm chức năng này sau xe điện Trung Quốc hả bạn?
@tiachop911 Chức năng chống trộm này là một phần của hệ thống Bosch eScooter System. Nên những xe điện nào sử dụng hệ thống trên của Bosch sẽ có chức năng đó, bất kể là tây, tàu hay ta. Còn vinfast có phải là hãng đầu tiên sử dụng hệ thống này của Bosch hay không thì tui chưa tìm hiểu xong thông tin này ở Việt Nam, quốc tế thì chắc chắn là không.
Hú vừa thôi, trong bãi xe hoặc vỉa hè người khác lỡ làm đổ nhức hết cả tai.
@Yan20142297 Tiên sư nhiều đứa lắp cái chống trộm nhạy quá, đi qua đánh r*m cái cũng kêu ầm lên giật cả mình
Jeff Bezos
TÍCH CỰC
3 năm
@nịnastorm tại ô đánh r*m làm nó giật mình trước nên nó mơi la lên chứ bộ
@nịnastorm Chắc rắm bác to quá =)))
Duchai Vu
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hệ thống điện này mà lỗi khi đanh đi xe thì ...
nta139
CAO CẤP
3 năm
@Duchai Vu ... thì cũng yên tâm để đó về nhà đi ngủ.. mai mất xe luôn 😁
Kêu to thì có đạp điện =))) X-Men
Khóa bánh hơi căng. Xui xui đang chạy nhanh nó lỗi hệ thống thì mệt.
@viet net Cạy đc cửa ra ko mà thả 😁
ThaiCaly
TÍCH CỰC
3 năm
@nktoan0317080 nó cũng nghĩ đến phương an như bạn nghĩ, nên sẽ có phương án kg để chuyện đó xảy ra dk.
@nktoan0317080 Xui thì ở trong nhà cũng bị xe tông chết chứ lo gì.
@ThaiCaly Uh bạn. Mình cũng biết là sẽ có phương án. Nhưng sẽ tìm ẩn rủi ro đo ko phải thiết bụi điện tử nào cũng hoạt động 100% đúng. Bằng chứng là các hãng ô tô lớn thỉnh thoảng cũng phải triệu hồi. Có nên chuyển từ rủi ro mất xe sang rủi ro tai nạn không thì cũng nên cân nhắc. 😁
Hay vãi
Mở cốp lấy pin , là dắt đi được không mấy thím. xe này mở cốp yên hay ở khoá chính
@Timkelvin Ở khóa chính
nhatdev
TÍCH CỰC
3 năm
(y)
Good good
pkhanh1
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hình như bạn này là bạn lập topic so sánh rất "thông minh" giữa xe điện và xe xăng với mục đích mập mờ, đến mức bị xóa nên mình lại phải đăng hình này vậy
2002659-562250-46519331-549268898828787-121913299531988992-n-2omibeyvhvlspajxj-ai.jpg
tuan 95
CAO CẤP
3 năm
@pkhanh1 đang chứng minh gì thế 😆
@pkhanh1 Vãi cả đám Xeko và đồng bọn
@pkhanh1 Có Fan thì sẽ có Anti..Có VLV thì sẽ có AntiV...miễn sao đừng vi phạm bất cứ cái gì!!
BBaoni
ĐẠI BÀNG
3 năm
@pkhanh1 Bạn còm cái ảnh mắc cười quá 😁 phải log vào like
Raiderz
ĐẠI BÀNG
3 năm
Neu có trộm thì mình nghĩ nó lấy bình thôi, chứ với tốc độ của em nó thì ngắm cảnh xem hoa thôi chứ chạy gì nổi khi bị dí
@quangduc89 Mình nghĩ cạy cốp lấy pin rồi té khả quan hơn lấy cả xe. Mình sẽ chọn phương án này
@haichin Bạn thật là có tố chất 😁
@Raiderz liệu nó có chạy nổi để cho bị tuýt còi
@boyshort91 Se bác, em hiểu nhầm ý chủ thớt :p
uronbkhn
ĐẠI BÀNG
3 năm
Xe điện sẽ là xu hướng của tương lai gần, vấn đề còn lại là phát triển công nghệ lưu trữ năng lượng nữa thôi.
Vin đang PR rất mạnh 😁
@Maxken86 Sản phẩm ra mà ko PR thì chết ah`?
@Maxken86 Không truyền thông thì nằm chờ hết như điện thoại của HTC, SONY, LG à 😆
@quangduc89 OPPO và Samsung đã chứng minh, lố hay không thì truyền thông mạnh vẫn giàu 😆
@vanlinh2905 Chỉ sợ không đủ tuổi ngồi chung mâm với OPPO và Samsung 😃)))))
Xe tuyệt quá giá cũng ok nữa . CHờ một thời gian nữa để mọi người chạy coi sao. Nếu ok thì mua 1 chiếc về thế con Honda Dream 1 mấy chục năm tuổi rồi. Dùng để đi tập thể dục mà chả ma nào có ý nghĩ xấu khi gặp nó cả 😁 Bây giờ kêu người ta cho người ta nhiều khi họ cho mình lại 500k và yêu cầu đi chỗ khác đừng làm phiền họ nữa đấy. :D Nói chơi chứ kỷ niệm mạ Hồi đó mua 5 cây mốt dữ lắm nha. Tem đen nhỏ đấy không biết các bác có nhớ không ? Mình thay tem lửa cho phù hợp với xu hướng sau này của nó :D Mấy bác chừng 8x nhiều khí không biết nó đâu. Heheheheheheh
adsene
TÍCH CỰC
3 năm
@pond1597 Mấy tháng nữa 57tr đó bạn, số tiền đáng suy nghĩ
@adsene Yên tâm nó sẽ "khuyến mãi giảm giá" quanh năm luôn 😁
@adsene Mình nghĩ nếu giá đó thì Vingroup sẽ cũng chất đống thội Vì sắp tới nghe mấy giang hồ mod tinh tế nói là Piaggio cũng sắp nhập và phân phối xe điện nữa. Tuy giá nó chát nhưng đó là nhãn hàng lâu năm và có uy tính nữa . Yên tâm đi vì thượng đế sẽ có nhiều lựa chọn hơn thôi. Tụi nước ngoài thì tiền nó không thua Vingroup đâu. Thị trường cạnh tranh hoàn toàn đấy mà. Heheheheheheh

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019