[Video, hình ảnh] Microsoft khai trương cửa hàng bán lẻ đầu tiên
Vit
12 nămBình luận: 27
Microsoft vừa khai trương cửa hàng bán lẻ đầu tiên của mình tại Scottsdale, tiểu bang Arizona, Mỹ. Trong cửa hàng của Microsoft trưng bày và bán các sản phẩm liên quan đến hệ điều hành Windows và các sản phẩm khác của Microsoft. Khách hàng có thể tự khám phá những chiếc máy MS Surface, Windows 7, chơi game trên XBOX và trải nghiệm máy tính của rất nhiều hãng khác nhau ở đây. Microsoft dự định sẽ mở rất nhiều cửa hàng như thế này nhằm cạnh tranh với chuỗi các cửa hàng thành công của Apple.
[ame]http://www.youtube.com/watch?v=g9Hk0ZCqRxg&feature=player_embedded[/ame]
Về mặt thiết kế thì cửa hàng của Microsoft gần giống như cửa hàng của Apple nhưng có nhiều màu sắc hơn. Thực chất thì người thiết kế của hàng của Microsoft cũng là người thiết kế của hàng của Apple. Người ta đánh giá cao lỗ lực của Microsoft nhằm quan tâm nhiều hơn đến khách hàng sử dụng sản phẩm của mình. Hy vọng trong tương lai một của hàng tương tự sẽ có ở Việt Nam.

Hình ảnh:

[relate]microsoft[/relate]

Tổng hợp

cái lappy ở giữa là của DELL hả các anh, trông đẹp quá 😁
mr_tam
TÍCH CỰC
12 năm
nó hao hao macbook.

cửa hàng hoành tráng quá, la cà ở đây thì khoái phải biết :D
nguyendlu
ĐẠI BÀNG
12 năm
4 cái đó đều là laptop dell

3 cái màu đỏ trắng đen là dòng dell studio XPS và cái laptop bạn nói chính là dell adamo ( hiện h có thêm dòng dell XPS adamo nửa cũng đẹp và sang trọng ko kém) ^^
mình thấy các nhân viên của bán hàng của m$ rất là thân thiện và dễ gần :|
Cái lapptop màu trắng của Dell ah các bác? Sao nó đẹp quá vậy nhở. 😃
Ra đây mới được mở rộng tầm mắt , thấy các sản phẩm PC và sản phẩm của MS thật là đa dạng, 😁
@thaihien: cái đó là adamo thì phải... Ước gì ở VN có cái cửa hàng giống thế này... em rất thích la cà.
thanhhungvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác đầu tư cái như thế đi, nói tụi MS nó nhượng quyền thương hiệu cho, còn không nhượng thì ta làm giống giống thế.😁
chắc là định đấu với apple quá ! nhưng bi giờ mới ra thì có muộn không nhỉ !?
Ước gì VN có được 1 cái cửa hàng vậy. Coi mấy cá Apple iStore thấy không nhìu đồ chơi bằng cái này 😆
Nói thật coi mà càng ghét thằng MS. Nó copy từ cách bố trí sản phẩm,màu tường,trang phuc, thậm chí cái bàn để sản phẩm cũng nhìn y chang Apple store. Tui thấy ghét nên nói thôi 😆.
bác có thể cho em vài cái hình ảnh về sự sống nhau này không
màu tường <<< cái này thì ms dùng màu đen để khác người à

nói thật rất ghét mấy cái post thế này
tôi là người dùng iphone và một số sản phẩm khác của apple,nhưng ko hâm mộ đến mức zồ zại như cái ông này,ko phải cái gì apple cũng nhất đâu,MS có đặc điểm hay của nó,apple cũng vậy,đừng nên cái ji cũng so sánh😔 ,buồn
Trên tinhte sao lại có những người thiếu tinh tế như vậy nhỉ ....................?
Vì những người như bác mà mọi người ko ghét Apple cũng cảm thấy không thích Apple nữa😔:(. Đúng là thiển cận....!

Nhưng mọi người có đồng ý với em là vì Apple Store phát triển quá mạnh mẽ nên Microsft cũng máu và mở ra Store của riêng mình ko? Đúng là các hãng càng cạnh tranh nhiều với nhau thì anh em người dùng chúng mình càng đc hưởng lợi😁:D:D:D
Có lẽ là vậy. Như App Store của Apple cũng vậy, lần lượt các hãng khác ra mắt cửa hàng trực tuyến. Thấy hay thì làm theo, có sao đâu, có ai đăng kí bản quyền gì đâu mà sợ. Miễn sao bán được hàng và làm người dùng thoải mái là được, cầu kì làm chi. Chúc bác Microsoft và Apple càng phát triển, anh em công nghệ được nhờ 😃
mufasa
TÍCH CỰC
12 năm
em cũng ko thấy gì gọi là giống phong cách istore hết, thậm chí khác nhau nhìu vì nhìn microsoft xài nội thất gỗ nhìn "mộc mạc" hơn apple
vả lại không gian trưng bày thì nó phải như thế chứ sao ạh
sao tui vô diễn đàn lúc nào cũng thấy bàn bạc người chê kẻ khen giữa apple với những hãng khác.chi vậy...?
bạn fanboy Apple trang trước nhận xét rất thông minh 😃
Vn mình mà có store MS thì chắc dân mình toàn vào ngằm chứ chẳng ai mua , ra tiệm đĩa 8k là có hết ^^ , mở ở mình chắc chỉ có lỗ vốn
chỗ này bán cả máy tính , laptop, zune , Xbox nữa , bạn xem chỗ nào ở việt nam bán đầy đủ như thế không
Đúng rồi, đáng lẽ MS phải có cái này từ lâu rồi mới phải
Gian hàng game cool quá toàn đĩa original 😁
Hà nội mà có 1 cái thế này e sẽ chuyển phòng trọ đến gần chỗ e nó.Khi nào chán đời qua đây la cà thì sướng phải biết 😁
anakan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đọc bài kỹ trước khi trả lời nghe bác 😕. Tui thấy bác bị anh em chửi nhiều rồi nên kô mún nói thêm nữa :no6xn:.

Windows Vista. Đó là thông tin em đọc đc trên Wiki 😁
hehe tại mấy bác khoái so sánh iP wa nên mình so sánh lại thôi nè. Công bằng mà 😁. Fanboy thì fanboy hhehe. Comment được nguyên một trang bình luận luôn 😔. Tại tui ghét thằng MS vì nhiều sản phẩm của nó nên bình luận vậy thôi. V

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019