TTBC20 - Kết quả

TTBC20 - Kết quả

Video hỏi cuhiep: tại sao cần máy sấy...?
Chill With Dan
3 thángBình luận: 119
Tiếp tục series hỏi anh Hiệp. Hôm nay mình và anh Hiệp về máy sấy. Hiện tại máy sấy chưa được sử dụng phổ biến và rộng rãi tại Việt Nam, và hầu như cũng rất ít người biết đến sự tiện lợi của máy sấy.

Cùng thảo luận và trò chuyện với mình cũng như anh Hiệp về máy sấy nhé!

• Vì sao anh Hiệp chuyển từ máy sấy đơn sang một chiếc máy sở hữu cả 2 chức năng giặt và sấy trong một?
  • Sự khác biệt, ưu/nhược của máy sấy + giặt trong 1 so với máy giặt và sấy tách riêng
  • Tiện ích của máy sấy so với việc phơi đồ
  • Tầm giá cho một chiếc máy sấy có thể sử dụng tốt
may say_.jpg
Tôi chưa mua nhà, có tôi mua cái choi. Mấy sấy nướng bánh tráng ăn cũng đc
@Doan Van Kha Sấy trái cây luôn cho tiện
THT89
TÍCH CỰC
3 tháng
Mùa này nên cần máy sấy để sấy
Hun cái nè
@THT89 Sấy tóc à? ra Beauty salon thôi..
Yêu quá
Mua cái máy sấy ngưng tụ của beko này dùng sướng lắm các bác ạ
Mới vừa sắm 1 cái sau những ngày mưa ráng chịu đựng, ước gì sắm sớm hơn
@Nguyễn Quang Thông Giặt đồ cần gì phải sấy nhỉ? Mình đưa đồ đi giặt, nhận về bịch đồ khô luôn ấy chứ.
Tình báo nói ihiep nhận tiền qc máy dấy nha nhac🤣😝☘️
clapika
TÍCH CỰC
2 tháng
@Bão Sài Gòn Ui chuyện thường tình bác ạ. Cũng giống cái ông gì trên YouTube tán dương con ô tô Tàu lên tận mây xanh đấy thôi. Mọi thứ đều cần tiền để vận hành, và tinhte thì lại càng cần 😁
@clapika quảng cáo là chiến lược tốt
và quan trọng là con x7 ngon thật sự ,chớ ko fai aThắng nói dóc ,lừa bà con : )
Máy sấy để làm gì vậy
@Văn Hoạt thay thế mặt trời
@kixx Buổi tối mùa đông chưa bao giờ thấy cái máy sấy phát sáng và tỏa nhiệt sưởi ấm hết. Cho tay vào lồng sau khi giặt thì cũng đỡ lạnh thật, nhưng tuyệt nhiên chưa bao giờ thấy phát sáng, vẫn phải dùng đèn
@ratmaxi haha bồ đùa hay giỡn zị 😁
thay mặt trời tức là nó tạo nhiệt để sấy ,chớ máy nào phát sáng
@Văn Hoạt Đương nhiên là để sấy...
Chủ yếu phù hợp với các hộ gd ở chung cư cao cấp nơi mà ko có chỗ phơi đồ và thời gian là vàng. Giống như mình nè 😁
@convoi9999 Kể cả nhà có sân mà gặp mưa dầm.
Ihiep đừng khuyên xàm nhá. Máy sấy không thể tốt bằng phơi dưới ánh nắng mặt trời đâu. Ở đó mà ưu điểm so với phơi.
@dlv.thickgame Mùa mưa đào đâu ra ánh nắng mặt trời?
@dlv.thickgame có thể
nhưng dryer giờ có UV diệt khuẩn rồi
chiều ngược lại ,chất lượng ko khí ngày càng tệ .nên phơi ngoài trời sẽ lợi bất cập hại
chưa kể tiết kiệm thời gian ,tiện lợi ,giải phóng sức lao động.. : )
wolfee
TÍCH CỰC
2 tháng
@dlv.thickgame ở chung cư sài gòn mùa mưa xem, phơi ngoài ban công gió trời xong lúc lấy đồ vào kiến ba khoang nó bám vào quần áo nguy hiểm cực kỳ
Ánh năng mặt trời là tốt nhất. Phơi đồ thơm tho sạch sẽ ngoài ra mặt trời có tia cực tím giúp tiệt trùng loại bỏ nấm mốc. Mình đọc được trên báo lâu rồi.
@dlv.thickgame Mùa mưa mùa đông đào đâu ra nắng? Ở chung cư đào đâu ra nắng 😃
@dlv.thickgame Vấn đề là không có nắng =))
@dlv.thickgame Máy sấy cũng có đèn uv, còn hút được cả bụi vải ra
@Nam Air Bật bếp ga là có ô mặt trời nhé 😝🤣
Không biết Mod có nhận quảng cáo cho máy sấy không chứ dạo gần đây vấn đề chọn máy sấy cứ lên liên tục ấy nhỉ? Mua rồi khổ lắm
@Nguyễn Đăng Trung Hiếu đang mùa mưa ,ko qc máy sấy ,hông lẻ đi nói về bánh trung thu 😁
Anh em ở miền Bắc có mùa đông thì nên ngay lập tức mua máy sấy quần áo. Sẽ thấy cuộc đời đẹp lên thế nào!
@Nam Air 😔 Tiền đâu giờ bác ơi, hay bác mua tặng em cái 😁
benngo
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Nam Air cái này Nam Air nói rất đúng, tuy nhiên phần đông các anh em chưa nghĩ đến chuyện giặt quần áo thế nào cho tốt, mặc thích hơn, họ phần lớn chỉ nghĩ đến đi đâu ăn, chơi, nhậu gì. Vậy nên có những thứ rất thiết thực nhưng chẳng nhiều người quan tâm.
@Nam Air Mùa đông ngoài Bắc chỉ sợ ngày mưa vs ngày nồm ẩm nhé, chứ bình thường phơi rất nhanh khô, nên cũng khỏi cần máy sấy. Kệ cho quảng cáo hay đến mấy thì đây cũng k có tiền mà mua đâu, kaka
@benngo Bạn ơi, nhiều cái thiết thực lắm chứ k riêng cái máy sấy đâu, mình thì đơn giản máy giặt nó có tính năng vắt rồi, nên phơi cũng nhanh, chẳng cần bận tâm có máy sấy hay không cho tốn kém, vừa tốn tiền mua máy, vừa tốn thêm tiền điện
TangLy
ĐẠI BÀNG
2 tháng
90 phút thì mình khá chắn chắn là.. đúng 1 tiếng rưỡi, chứ không còn "khoảng 1 tiếng rưỡi" đâu mod Dan.
Mày vui tính vãi
@TangLy Haha, rất là chắc chắn.
NgoJewelry
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mình ra đất Thủ cái là phải mua 2 thứ dùng luôn. dùng đc 8 năm, mà dùng riêng máy sấy và máy giặt. Giặt rồi sấy nó thơm tho mềm mại quần áo, nó lưu đc mùi xả vải. Chưa kể đồ con trẻ sấy xong nó bông mềm rất thích. Nhưng phần lớn dân mình vẫn ít dùng.
Tầng nhà mình 13 căn hộ thì mỗi nhà mình dùng. Toàn công dân trẻ u30-45.
Mới về nhà mới dùng cái máy SamSung 2 trong 1 dùng thấy nản.
@NgoJewelry 2in1 có vấn đề gì vậy anh 😔
em đang tính làm con samsung
@kixx 2 trg 1 thì hỏng hóc gì khó sửa.
Mà giặt 8kg thì sấy đc 5kg thôi ko như máy lẻ.
Btw đồ ss thì hơi bị hàng mã
@xaxkilloxax chán nhỉ, toshiba và sam mà cũng ko dc tốt 😔
daicahobao
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Ngoài Bắc nên chỉ dùng khi nào trời nồm
Ở SG mùa đông không như Hà Nội sao phải dùng máy sấy nhỉ. Điều hoà cũng thế ngoài Bắc không khí lạnh ẩm nhiều người ta lắp dàn nóng là điều hiển nhiên.
@VN.Classic Nghe cuhiep nói sống ở chung cư. Phơi đồ làm mất thẩm mỹ nên sắm máy sấy cho văn minh.
@VN.Classic chất lượng ko khí ngày càng tệ .nên phơi ngoài trời sẽ lợi bất cập hại
văn minh
chưa kể tiết kiệm thời gian ,tiện lợi ,giải phóng sức lao động.. : )
giặt sấy mua máy nhật công nghệ sấy block mới đáng tiền
HamDzui
TÍCH CỰC
2 tháng
Mấy ông cứ khuyên phơi dưới nắng là tốt chứ 20 năm trước mình qua Singapore làm việc thì thấy nhà nào cũng lắp máy sấy... qua Mỹ cũng y chang

Chả ai nghĩ rằng cái gì phơi dưới ánh nắng mặt trời trên 2 tiếng đồng hồ thì lão hoá nhanh lắm... nhìn mấy cái áo phơi tay... bạc màu nhanh hơn

Nhiều lúc chả thèm cãi tay đôi với chị em... hễ đi đến đâu mình phải có máy sấy quần áo, đỡ nhăn, đỡ bạc màu, bỏ giấy thơm vào nữa. Lúc dọn đi qua nước khác thì bán giảm 70% kiểu gì cũng có người hốt

Bộ đồ cũng mấy $100 / $200 rồi
@HamDzui Bộ đồ bạn đắt thế lại chẳng đầu tư, bộ đồ tôi quy sang đô chắc khoảng $5-$10 thôi, thế nên khi đi nước ngoài, tôi giặt tối treo trong nhà tắm bật điều hòa sáng mai nó cũng khô rồi, cũ hay bạc màu thì cũng phải 6-12th mới phải bỏ
HamDzui
TÍCH CỰC
2 tháng
@vietnamMBC Mình đi công tác có tiền giặt sấy nên ko quan tâm lắm

Còn sống ở đâu cũng phải mua máy sấy thôi vì xài được với giấy thơm.

Quần áo mắc rẻ ko tính, tính cái công thì mới là cái để bàn
empty1188
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Em dùng máy sấy được 1 năm, em dùng máy sấy ngưng tụ Electrolux 8 kg EDC804CEWA. Em có chút đánh giá chủ quan:
Tiện lợi là sau hơn 1 tiếng là có đồ khô mặc, nhất là mấy hôm thời tiết mưa.
- đỡ tốn thời gian đi phơi đồ (nhưng... ở phần nhược điểm lại tốn thời gian là lại đồ)
- vải mềm mặc vào rất thoải mái.
Nhược điểm ở chỗ:
- quần áo có giũ nước xả nhưng sau khi sấy thì không thơm mùi nước xả (không biết có phải em dùng sai cách không)
- đồ sau khi sấy thì bị nhăn
Em thường giặt xong cho vào máy sấy luôn. Có hôm quên chiều đi làm về mới lấy đồ ra. Có bác nào sử dụng tối ưu và không gặp mấy nhược điểm trên thì chỉ em với
- một số loại vải sau khi sấy thì bị co hoặc giãn > coi như hết dùng.
- tốn thời gian là lại đồ
benngo
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@empty1188 Trước khi sấy bạn phải đọc nhãn mác của quần áo có cho phép sấy hay không, giặt được tối đa bao nhiêu độ C, có loại còn không được giặt xà phòng hoặc chất tẩy nữa mà.
@empty1188 Trên mỗi loại quần áo đều có hướng dẫn giặt ủi đó bác. còn máy sấy cũng có loại có hơi nước, loại đó giúp đồ phẳng hơn. mình thường ủi đồ, đồ cũ cũng ủi, có lẽ quen từ ngày còn học cấp 3 tới giờ. nên sấy có phẳng mình cũng vẫn ủi, ủi quen tay làm rất lẹ. vài phút là xong bộ đồ rồi bác.
heliosy
TÍCH CỰC
2 tháng
@empty1188 bạn nên mua máy sây có chức năng không làm nhăn đồ thì mới thấy độ tiện dụng của máy sấy
bỏ đồ vào sấy rồi lấy ra mặc luôn
Ti2k
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@empty1188 Sấy nhiệt bay mùi . Ước gì có sấy hơi lạnh
@Ti2k có dòng sấy hơi lạnh lun ,mà ít popular 😁
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019