[video] HP TouchPad chạy Android bằng Rom CyanogenMod 7

Duy Luân
29/8/2011 8:7Phản hồi: 100
[video] HP TouchPad chạy Android bằng Rom CyanogenMod 7

Sau khi tuyên bố ngừng phát triển các thiết bị chạy [TAG]WebOS[/TAG], HP đã giảm giá chiếc máy tính bảng [TAG]TouchPad[/TAG] chỉ còn 99 USD cho phiên bản rẻ nhất. Trong khi tương lai của WebOS vẫn chưa rõ ràng thì những hacker trên khắp thế giới đã bắt đầu thử nghiệm việc chạy Android trên chiếc máy này. [TAG]CyanogenMod[/TAG] (nhóm tác giả của bản ROM nổi tiếng cùng tên) đã tung ra một đoạn video chạy [TAG]Android 2.3.5[/TAG] trên TouchPad. Hiện tại, màn hình cảm ứng chưa sử dụng được nên họ phải điều khiển máy bằng dòng lệnh adb. Đội này cũng đang thực hiện một dự án để cài nhiều hệ điều hành và cho phép chọn lựa hệ điều hành khi mở máy. Mong rằng bản ROM hoàn chỉnh sẽ sớm được ra mắt.

Nguồn: Youtube​
100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chưa fix lại nhìn mắc cười ghê
Chúc mừng những ai đã mua được em TouchPad giá rẻ, vậy là các bác sắp được gia nhập binh đoàn Android rồi
em_ut
TÍCH CỰC
13 năm
Trời ơi, nhắc lại vẫn tiếc vì mua hụt con này. Giờ nó lại chạy Android nữa thì quá ngon.
quangtung79
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ph?i công nhận răng nhóm CM7 này giỏi thật phần cứng nào cũng mod rom Android dc hết , mình dùng qua mấy bản trên con HTC Inspire của mình rồi khá ổn định nhưng ko hài lòng về camera chụp hình kém chất lượng quay video hột đầy hết potay , hiện đang sài bản cool3D Sagas V1 của coolboy trên XDA bản này là bản Sense 3.0 trên HTC Desire S phian6 bản 2.3.5 đang được thử nghiệm chưa phát hành , bản này lỗi nhiều cái lặc vặt quá
galamco
TÍCH CỰC
13 năm
99usd cho một máy tính bảng cấu hình ngon chạy android
hơn cả của tàu hix
trith
ĐẠI BÀNG
13 năm
99$
tiếc thiệt
tiếc là không mua được em này
chán thật. đặt hàng đc 1 con cuối cùng lại bị gửi mail cancel. mấy đứa bạn mình cũng bị cancel hết. đúng là bó tay HP
Cấu hình này vẫn quá khủng để cài Android. Chúc mừng bác nào đã may mắn mua được.
tiếc nhỉ,99$ mà ko bán tại thị trường VN
Ơ tưởng nhóm này bị SS tuyển dụng rồi mà
Cyanogen Mod là bảng ROM mình thích nhất khi xài Android trên Milestone và Desire HD. Team này luôn đưa ra những bản ROM rất tốt!
thanz
TÍCH CỰC
13 năm
sớm muộn cũng cam ứng dc thôi 😁
a zai e mua lai con nay 2tr2 . cua ong cung cong ti . bay jo mun chuyen sang androi . huong dan o? trang nao vay cac bro . sr mod e onl dt luoi khong tai go tieng viet :d
Cyanogen Mod mới đang thử nghiệm mà bác
Giảm giá mạnh còn 99USD là bước đi đầu tiên để chuẩn bị cho kế hoạch phát triển chuyên về phần mềm.Cứ nghĩ HDH IOS và Android đang có hàng triệu thiết bị đang sử dụng trong khi Webos chưa tời 1% người sử dụng so với 2 hãng kia. Giảm giá lấy lại vốn đổi lại được thị phần HDH Webos như vậy thì phát triển tiếp mới có người update, mới có người sử dụng.
Không có điều kiện mua! 2 triệu, 2 nhân, đa hệ điều hành,...
gihieudeo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhìn thế này nhưng chắc còn phải đợi 3 tháng nữa là ít. Dù sao thì mình hiện rất hài lòng với em TouchPad 99$ vừa tậu: vừa rẻ vừa đẹp lại check mail duyệt web ầm ầm, thế là xứng đáng với số tiền bỏ ra rồi :skip:
Jake
TÍCH CỰC
13 năm
game cũng kg phải là tệ đâu bạn hehe........cũng có 1 số game HD chơi rất ngon.......web là cái mình khoái nhất của nó, không thua gì PC.
nouvo
TÍCH CỰC
13 năm
Mình nhờ người thân đặt hàng 3 em mà cũng bị cancel hết luôn rùi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019