[Video] Infoscape HD- tường hiển thi thông tin theo thời gian thực

sonlazio
11/1/2010 3:33Phản hồi: 12
Mặc dù chỉ được làm ra nhằm mục đích quảng cáo và không được bán ra nhưng bức tường Infoscape HD mà Intel giới thiệu ngày hôm qua tại CES 2010 là một sản phẩm rất đáng để xem. Bức tường cảm ứng cao 2.17m này được điều khiển bới các bộ vi xử lý Intel Core i7 và chip đồ họa tích hợp mới của hãng. Mỗi mặt của Infoscape cũng có độ phân giải 1920 x 1920 và hiển thị 576 thông tin khác nhau cập nhật theo thời gian thực. Mỗi khi bạn chạm vào 1 biểu tượng, nó sẽ tự động phóng to để ta có thể quan sát dễ hơn.

Nguồn: Engadget
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn thử tưởng tượng, sau 10 năm nữa, căn nhà chúng ta sẽ như thế nào, tường nhà như phòng khách, bàn tiếp khách, tủ bếp hay thậm chí cửa phòng toilet sẽ là những máy tính với bề mặt cảm ứng tương tác đam điểm, đa xử lý, mọi thông tin đc liên kết cập nhật tức thời 24/24. Chắc chắn ngày đó sẽ đến !
Đến lúc ấy thì ko cần sơn tường nữa, chúng ta chỉ việc bật máy tính, set wallpaper là xong 😆
thế thì sử dụng kiểu này tiền điện đóng chắc kinh lắm vì lúc nào cũng mở hihi
Khi có loại tường này thì ngta cũng phải nghiên cứu công nghệ màn hình mới tiêu thụ điện thấp chứ bạn. Như Pixel Qi chẳng hạn. 😁
mrlampro
ĐẠI BÀNG
14 năm
nhìn sao thấy chóng mặt quá ta.
hieu4363
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tương lai, tương lai....chắc đến đời cháu của mình thì mình sẽ được "mục sở thị"
Khi đến đời cháu của mình thì ... cháu của mình được mục sở thị, chứ biết lúc đó mình còn không 😃
whoissu
ĐẠI BÀNG
14 năm
Không biết nên gọi là tường hay màn hình chạm cỡ lớn đây
Cách đây mấy năm nghe nói trong nhà của Bill Gate đã được trang bị kiểu như thế này rồi
zukenhoang
ĐẠI BÀNG
14 năm
công nhận nước ngoài khả năng Create của tụi nó trong mọi lĩnh vực đều cực kỳ good và độc đáo, mới lạ
công nhận hay thật,nhưng theo e nghĩ thì công nghệ vẫn thế thôi,quan trọng cho cái screen to ra là được phải không các bác?
nhìn ảo thật! công nghệ nước ngoài thì ko phải nói rồi!khi nào mà nhà mình có tường thư thế này nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019