[Video] Khám phá bên trong Piaggio Medley ABS 125cc
levuongthinh
4 năm trướcBình luận: 307Lượt xem: 52.471
307 Bình luận
Quan trọng nhất vẫn là cụm động cơ. Ko biết có đỡ bị tã và tiết kiệm xăng hơn các xe khác của hãng ko?
Không lòng tiếng lại để quay trực tiếp up lên luôn ồn ào khó nghe mà còn ghép nhạc vào 😔
càng coi càng bối rối, o chuyên về xe.
la lên có bom, để nhân viên nó chạy ra hết rồi hãy quay clip, ồn quá, kêu quản lý ra góp đi đi thớt
Nhiều công nghệ nhưng nếu vẫn xác nặng ăn xăng phụ tùng đắt hay hỏng hóc vặt thì vẫn vậy thôi anh Pi ạ
xe này công nghệ nhiều hơn hẳn GTS nhưng sao lại rẻ hơn vậy ta
Có ai chỉ dùm cái ABS 2 kênh là gì ko?
@thqt1b Ngu ý của em là bánh trước 1 kênh bánh sau 1 kênh là 2.:p:p:p:p:p:p
@lucky_happy20 M cũng hiểu như thím vậy. Tại cứ nói 2 kênh làm nhức đầu.
@thqt1b 2 kênh là bánh trước và bánh sau đó bạn, thường thì những xe khác như Liberty ABS và SH300i ABS chỉ có 1 kênh là bánh trước thôi, còn con này thì 2 bánh luôn
KO biết mấy bạn sao chứ mình thấy SH nó đẹp hơn.
Có ba chi tiết cải tiến trên xe này đáng giá nhất
Thứ nhất, Phanh ABS trên cả hai bánh, cái này mới trên xe máy phân khúc 125cc, tăng độ an toàn khi phanh, nhất là phụ nữ
Thứ hai là, Bộ đề từ, cái này tương tự như trên xe HONDA, sẽ không còn tiếng kêu đặc trưng khi khởi động nữa, điều này làm cho xe khởi động rất êm, kết hợp với start top làm việc hiệu quả
Thứ ba, cổng USB sạc điện thoại, chi tiết này rất nhỏ, đơn giản, nhưng tính tiện dụng mang lại rất hữu ích, đặc biệt cho người sử dụng xe thường xuyên
@thucnguyen68 Cái xe cái quan trọng nhất là động cơ chứ. Iget thế hệ mới cơ mà, cổng usb tiện lợi nhưng mà đi xe thường xuyên chắc gì đã chọn con này. Mình thích ABS trên cả 2 bánh cực kỳ an toàn.
@hiepps Mỗi người một sở thích
Đi AB 2012,đi được 2 năm, khoảng 45 000km đã phải bổ máy làm cam, mòn lốp sau, vp primavera v3i đi gần năm rồi vẫn ổn, mặc dù tốn xăng hơn AB, mình vẫn sẽ chọn vp đi đầm hơn AB
@thucnguyen68 Wave alpha đời 2002 chạy liên tục đến giờ, tua 2 lần công tơ mét rồi, vẫn bốc, chưa nhả khói tí nào, chưa động chạm máy móc, chỉ dầu, nhông xích, săm lốp. bác mua mấy chục củ cái xe thế thì khác nào mua hàng mã?
@Jay D Nhà em cũng có con wave 202 đi 1 năm thay đầu 1 lần mất 😆 . Ga lên vẫn thích mỗi tội h éo chạy quá dc 80 . chả phải làm gì nhiều 😃)
@assssusss Con này cách đây vài năm mình vẫn đóng trên cao tốc 97Km/h đấy, h không có cao tốc mà thử. Bác mang ra HEAD nó có máy vệ sinh động cơ đấy, qua đường bugi, không bổ máy, xong chạy phê lắm. Thay cáu bugi NGK đi nữa là ngon.
Khả năng lội nước thế nào nhỉ, Tinhte.vn trên tay đoạn này luôn nhé!
chiếc liberty abs hình như cục máy giống chiếc này,em tìm hoài mấy bài review sau vài trăm km sử dụng nhưng không thấy,chả biết có ai mua chạy không nhỉ?
Vậy khi đang ôm cua gắt mà nó tắt máy thì phải làm sao, làm sao?
@NovaDash 125 Bạn đi đua xe à ôm cua góc dưới 45;)
@hiepps Ông này là tay đua GP nên khi vào cua là ôm cả đầu gối xuống đường nè
@hiepps Đường đèo và khúc cua đẹp vào cua sướng lắm bạn 😃
@NovaDash 125 Thực ra máy chỉ tắt khi chiếc xe đã gần sát mặt đất, khoảng gần 90 độ so với hướng ngồi bác ạ. Nên bác yên tâm là k làm sao làm sao hết nhá. Trừ khi bác lái Motor GP 😁
Chưa có điều khiển định vị xe nhỉ
E vừa múc con li abs đầu năm,thôi thì đã trót thì phải cố đi thôi..mới mua đc 2 tuần đến đoạn cua giảm ga là chết máy,đi đường dài mà cứ giảm ga đột ngột là chết máy ngay.mang xe lên bảo dưỡng thì k biết bệnh j luôn,tét = phần mềm cũng méo ăn thua,đến hiện tại thì k thấy bọn nó gọi hỏi thăn nữa..chưa hết bệnh thì lại hỏng k mở cốp đc khi ấn nút mở,lên ktra thì do ổ khoá..mình bảo thay thì bọn nó kêu k nằm trong chính sách bảo hành..đm điên k chứ lị,xe mới mua chưa nổi 1 tháng giờ hỏng ổ khoá đéo mở đc cốp,đéo bảo hành thì bắt bố mua cái mới à.acay vl..khuyên các bác có tiền đừng bao giờ dính vào piagio,never luôn..cảm thấy phí tiền..động cơ iget cái méo j,đi vẫn nổ to như máy cày,vẫn hụt ga như cũ.. ImageUploadedByTinhte.vn1458473974.441566.jpg
@Công Hoàng Gia Bác cầm giấy bảo hành 2 năm ra hãng bảo hành, có hết chính sách bảo hành ghi trong đấy rõ ràng mà. Bác mua không có chính sách đấy ah. Mình bảo hành bình thường mà.
@Công Hoàng Gia Cái thay.miễn phí 2 năm của nó thay bất kỳ cái gì mà, lọc dầu và dây curoa không nằm trong diện bảo hành vẫn dc thay free bác ạ. Bác ở hn hay hcm?
@Nightmare1988 E ở Bắc Ninh.nó bảo k bảo hành ổ khoá.nghe vô lý vch..mình đang lỗi cái mở cốp xe,giờ đang đợi đại lý nó điện cho hãng xem có đc thay k? E gửi cả mail cho hãng mà chưa hồi âm j cả,sđt thì gọi mãi k đứa nào nghe,đang lộn ruột lắm
@Công Hoàng Gia Chỗ đó nó làm láo rồi, bác chịu khó chạy lên topcom hà nội bảo hành xem sao.
Hôm lâu rồi bị ngã xe, xe vẫn đang còn nổ máy, người va quẹt với mình giúp nâng xe bằng cách nắm bên tay ga lên, thế là vô tình vặn, xe lao đi, mình chơi với lao theo, nhưng kịp nhat ga và bóp phanh đĩa trước, ngay vòng xoay dân chủ. Tái mặt.
[Cá nhân] Vĩnh viễn mình ko bao giờ mua xe vespa - 1 lần là quá đủ chán
GTT
ĐẠI BÀNG
4 năm trước
SH bổ sung thêm ABS 2 bánh đập dập con này nào 😁
Xin lỗi các bác mình từng là cht piaggio ở gia lai.mình xin nói luôn.xe piaggio chất lươgng sau 1 time sử dụng rất kém.tính thanh khoản kém,chi phí thay thế phụ tùng cao.mà xin nói thẳng trc đây piaggio áp dụng cho các đại lý về chỉ tiêu mua vào và bán ra,mà h ế quá chỉ áp dụng chỉ tiêu bân ra y như lúc suziki sắp chết ở vn đó.có thay đổi kiểu gì đi chăng nữa cũng k đc đâu.xin nói luoin riêng chi phí thay thế phụ tùng piaggio ăn cướp của người sử dụng luoin.riêng phụ tùng lên giá gấp 3 lần mà chất lượng khoing bằng hàng ngoài
Đã mua ngay hôm ra mắt và rất hài lòng ạ. Trước mắt là thế, còn sau này thì e chịu. Nhà e đủ hết từ ếch nhập, ếch vịt nên a cảm nhận e Medley này khá êm ái ạ. Còn chạy k dc bốc lắm, có khi thua cả Li 125 ạ
Eo ơi, mình thích vespa ở cái tiếng đề máy, rất khác biệt. Tiếng pô cũng không lẫn vào đâu được

Muốn êm thì mình lấy con Airblade ra chạy
@Nguyen N°5 Rất thích quan điểm của bạn

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019