[Video] Koenigsegg Agera RS đánh bại Bugatti Chiron về thời gian tăng tốc từ 0-400 km/h và dừng lại

El Ku
6/10/2017 7:11Phản hồi: 37
[Video] Koenigsegg Agera RS đánh bại Bugatti Chiron về thời gian tăng tốc từ 0-400 km/h và dừng lại
Bugatti Chiron chính thức bị đánh bại bởi Koenigsegg Agera RS về thời gian tăng tốc từ 0 lên 400 km/h và phanh trở về 0. Theo đó, siêu xe đến từ Thụy Điển cần 26,88 giây để chạm mốc 400 km/h từ vị trí đứng yên, sau đó cần thêm 9,56 giây để hãm phanh dừng lại hoàn toàn. Như vậy Agera RS mất tổng cộng 36,44 giây để tăng tốc lên 400 km/h và trở về 0 trên quãng đường dài 2.441 mét. Con số này được đo bởi máy đo dữ liệu AiM EVO5 và AiM GPS08.
Để làm được điều này, siêu xe Pháp Bugatti Chiron cần 41,96 giây và quãng đường thực hiện cũng dài hơn, 3.112 mét. Kỷ lục của Chiron được thực hiện bởi tay đua Juan Pablo Montoya vào tháng trước. Agera RS chỉ thắng Chiron về thời gian tăng tốc và hãm phanh 0-400-0 km/h, còn về tốc độ tối đa thì Chiron vẫn nhỉnh hơn với 420 km/h, Agera RS chỉ là 402 km/h. Agera RS sử dụng khối động cơ V8 5.0 tăng áp kép có công suất cực đại 1.360 mã lực và mô-men xoắn cực đại 1.371 Nm. Chỉ có 25 chiếc được sản xuất trên toàn thế giới đi cùng giá bán khoảng 2,3 triệu USD.

koenigsegg-agera-rs-0-400-0-record-1.jpg koenigsegg-agera-rs-0-400-0-record-2.jpg koenigsegg-agera-rs-0-400-0-record-3.jpg koenigsegg-agera-rs-0-400-0-record-4.jpg koenigsegg-agera-rs-0-400-0-record-5.jpg koenigsegg-agera-rs-0-400-0-record-6.jpg koenigsegg-agera-rs-0-400-0-record-7.jpg koenigsegg-agera-rs-0-400-0-record-8.jpg koenigsegg-agera-rs-0-400-0-record-9.jpg koenigsegg-agera-rs-0-400-0-record-11.jpg koenigsegg-agera-rs-0-400-0-record-12.jpg
Nguồn: Carscoops
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn thì vẫn thấy Aventador là con đem lại cho mình nhiều cảm xúc nhất mặc dù nhiều em khác mạnh hơn rồi 😁
@mrsugarvn Bạn có Aventador à,ngon thế,em có mỗi con Aston Martin One-77 :D
@Steve*Quảng Em nghèo chẳng có gì chỉ có mấy ông bạn hay chém gió trên tinh tế =))
@quangk137a mình đã hứa năm 2017 nay cái j cũng phải có ngoại trừ mỗi cái tội giống mấy thằng bạn thân là hay chem gió...=))
boyshockpro
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tuyệt vời
có 1 thứ : đó là xe này dùng lốp xe hiệu Michelin , hehe.
Cảm giác ngồi trong chắc phê lắm.
Hơn nhờ thiết kế khí động học hơn nhưng nhìn Chiron oách hơn, ngầu hơn 😁
vẫn thấy Chiron đẹp hơn, cũng ko chênh nhau mấy 😁.
Pic thứ 5 từ dưới lên. Mũ đẹp vl, bảo hộ ở 400Kmh zữ vậy luôn mà. Cơ mà với chiron thì chơi không bảo hộ luôn mới zữ hơn
E thấy dòng agera nhìn chắc chắn mà đẹp vãi
Cái clip đầu thấy diễn nhiều hơn test, clip sau lên đồ, chạy thật hơn. Cơ mà cả 2 chiếc mình đều đã chạy qua rồi.
Hiện tại đã hack full Asphalt 8 rồi nhé các bạn, thích em nào chạy em đó, không lo tai nạn, công an...
@hungphamheroin Bác chỉ em cách hack ở ios vs 😆)
jery90
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hungphamheroin Hướng dẫn em đê bác ơi,có dùng mạng đc nữa ko ạ?
@jery90 Ah chỉ chơi Off nhé, mơ mạng là khoá. Bạn vào Page Hội chia sẽ acc android & ios nhé. Trong đó hướng dẫn cụ thể.
jery90
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hungphamheroin Chơi off thì buồn quá
Mém mua con Chiron. Cám ơn thông tin từ mod nhé.
Chiron chạy lên 400 như đi phố mặc Vest còn chà chay Agera RS như đi đua Full giáp 😃 thấy hơi sai sai
@davidphamhong con koenigsegg xác nhẹ chạy nhanh hơn thật nhưng có vẻ kém an toàn hơn nên lx phải mặc bảo hộ cho chắc.
@Là Tên Thật E hỏi chút không phải chứ bác chạy 2 chiếc này chưa bác 😆
jlovec
TÍCH CỰC
7 năm
phê lòi @@~ Screenshot 2017-10-07 11.13.20.png
kuldokk
ĐẠI BÀNG
7 năm
Phóng gì thì phóng vẫn mang sang Đức test Autobahn là sướng nhất.
Masterok
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kuldokk Autobahn có 2 làn à bác, lật tay lái phát là xác định
kuldokk
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Masterok Tuỳ autobahn có thể có nhiều hơn. Làn ngoài cùng bên trái là làn chỉ dành để vượt. Không nhử ở VN, mấy thằng đi chậm cứ thích đi làn trái.
Có bác nào mua chưa? Cho e hỏi cái mùi xe nó như thế nào? Mơ ước của e chỉ cần hít mùi sơn của nó thôi là đủ rồi
GhostRiley
TÍCH CỰC
7 năm
@carddienthoai.com E có con dream tàu bác muốn hít ko? 😁
Có con lambo bỏ só mãi k dùng tới B45BE5E1-7D6E-45F5-9BA3-26F9215DA322.jpeg
😁 cô ních 😆)
GragonV
CAO CẤP
7 năm
Koen thì ngon cơ mà thiết kế mình thấy hơi cứng chứ ko phê bằng mấy con siêu xe/hyper hiện tại 😁
Clip trên quay cũng.. chán quá :p
Ai phiên âm giùm từ Koenigsegg @@ đọc mãi éo ra đc
Hai Dang Le
ĐẠI BÀNG
7 năm
Của bác nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095