[Video] Lumia 830 chạy Android 5.0.2 nhờ một lỗ hổng của Win 10 Mobile, sẽ được vá trong tương lai
Duy Luân
6 nămBình luận: 133
[Video] Lumia 830 chạy Android 5.0.2 nhờ một lỗ hổng của Win 10 Mobile, sẽ được vá trong tương lai
Trước đây chúng ta đã biết rằng Windows 10 Mobile có khả năng chạy ứng dụng Android, nhưng theo trang WMPowerUser thì mọi chuyện không chỉ dừng lại ở đó. Một số người đã có thể khai thác được lỗ hổng trong môi trường chạy của Microsoft để thật sự chạy hệ điều hành Android trên một chiếc điện thoại Windows 10 Mobile, mà cụ thể trong bài này là một cái Lumia 830. Nó thậm chí còn mở được Google Play Store nữa. Tuy nhiên, việc làm cho Android chạy được cần rất nhiều công cụ độc quyền mà chỉ Microsoft có nên chúng ta không thể tự mình nghịch khả năng này. Ngoài ra nguồn tin cũng nhấn mạnh rằng trong các build sắp tới Microsoft sẽ vá lỗ hổng này để tăng cường tính bảo mật cho thiết bị của mình.

Video Android 5.0.2 chạy trên Lumia 830

Nguồn: WMPowerUser
133 bình luận
tuyetson98
TÍCH CỰC
6 năm
Chắc là sẽ lag lắm đây 😁
cu hải
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tuyetson98 Lên android 5.0 thì quên chuyện lag đi
Từ 5.0 trở đi là android rất mượt
Razor11
CAO CẤP
6 năm
@tuyetson98 Ko biết lag hay ko mà video thấy mượt
@tuyetson98 trong video tôi thấy quá là mượt luôn đấy bạn
baokecave
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cài ngay thôi, được lên luôn adroid thì đẹp
dknyxdie41
TÍCH CỰC
6 năm
giật tung chảo
ko đưa được 3 phím điều hướng xuống dưới ah
ngotatthanh
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình muốn có 1 cái như thế
Nếu phải chọn androi và wd thì t thích wd hơn !
gnafetihw
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Thangmasaru vậy là bác chưa xài windows phone bao giờ rồi
@gnafetihw T dùng rồi vẫn biết wdp không bằng androi về nhiều mặt nhưng t vẫn thích nó hơn chắc tại cổ hủ hiện tại mình đang dùng ios !
Chiến HN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Thangmasaru tự dưng so sánh HĐH vs ổ cứng HDD
@Chiến HN Wd là windows chứ ổ cứng nào.😁
Chiến HN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Xấu như con gấu vậy phải là WP bác ơi WD người ta sẽ nghĩ ngay tới Western Digital 😆
Android trên 1520 là điều tuyệt vời nhất, nhưng điều đó khó xãy ra.
hanshooting
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ước gì Microsoft lơ lơ.. cứ làm điện thoại đệp đệp rùi bán,
ai thích cài gì thì cài 😔
Lamhoang0413
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hanshooting làm một chiếc dt free dos cài được tất cả OS tại sao không nhỉ
canislupus
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Lamhoang0413 Nó bán máy bao gồm tiền HĐH, làm cái free DOS thì chơi với ai. Laptop là do người ta sản xuất phần cứng chứ ko phải Mi nhé, vì Mi chỉ chăm chỉ làm phần mềm thôi.
sao ngon vậy... quá ngon, ai làm giùm lên con 930 của tui đi ^^
nếu có tool thì hay biết mấy, rất thích thiết kế của lumia. mà thấy thực thi nhanh vãi đạn ra thế kia mà mấy bác chê lag à?
@kieuminhtien994 Auto đó :v
Sơn 97
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kieuminhtien994 nó bị cuồng đấy kệ đi ko lại cãi nhau
gtvtkid
ĐẠI BÀNG
6 năm
chạy luôn android đi có phải cháy hàng không
Mong 1 ngày mua máy và thích cài HDH gì cũng đc, chứ ko bị bó buộc vào 1 HĐH như bây giờ...
wuynho2
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kelangbat HTC HD2 max ping các thể loại rom os :v
@ ict
TÍCH CỰC
6 năm
@kelangbat Tương lai e sẽ làm cho bác một chiếc 😁
techmaniac
ĐẠI BÀNG
6 năm
@@ ict Làm em Mi 4 đi bác, tương lai chắc có sẽ WP 10 xịn, còn iOS thì chắc khó
@ ict
TÍCH CỰC
6 năm
@techmaniac 4 thì nhiều quá 3 thôi
Ttdmt
TÍCH CỰC
6 năm
Chạy được ios mới sốc
@Ttdmt ios nó có cho mã nguồn đâu mà đòi chạy.
jack119
ĐẠI BÀNG
6 năm
Theo mình thì lên hay không không quan trọng, quan trọng là ... máy nào cài HĐH nào cũng được, Lumia Camera có thể dùng trên IOS (android dùng phát sinh nhiều cái bực bội nên lumia xì bo android đi).
thiencau1993
ĐẠI BÀNG
6 năm
1G ram lại lag tung đầu lên à o_O
@chavalier đúng là nếu như đã xài hàng cấu hình cao rồi thì chả muốn về lại cấu hình thấp thật. Nhưng dù sao thì cũng tùy vào cảm nhận của mỗi người dùng khác nhau, hồi trước lúc còn làm bán hàng đt thì mình hay lấy con Note 4 của shop để đọc truyện tranh, công nhận là cái sự mượt mà của nó hơn hẳn con Vu cùi của mình 😁 nhưng mà tối đến, về nhà, chả còn Note 4 để nghịch thì lại lôi vu ra đọc truyện như bình thường và vẫn thấy ổn :p Z Ultra thì hồi trước có mượn của đứa bạn để nghịch, công nhận ngon
dautheluu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Nhân Nvidia Xài máy 1gb ram gần 1 năm rồi,vọc vạch port rom mà có thấy lag đâu, xài ngu lại đổ cho cái máy.
@dautheluu Các máy ram 1gb thường cấu hình cpu thấp nên xài vài thang là lag rồi,còn bạn port rom thì lấy đâu thời gian cho android nó tạo rác hệ thống mà lag
duytung27st
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dautheluu Cũng ko hẳn thế đâu bác ạ. Thực ra với máy 1Gb ram thì cái rom cũng là rom cho 1gb, máy 2gb ram thì rom nó cũng khác, dành cho 2gb. Mà ai đi so sánh thế làm gì. Nói chung là khi bác cầm con máy 3gb ram, rồi cầm lại con 1gb ram thì mới thấy độ trễ và lag. Chứ mà dùng mãi con 1gb, có chăng dùng thử 2gb thì cũng ko thấy ăn thua lắm. Nói chung về độ mượt thì chỉ so sánh cùng hđh thôi, ai đi so sang IOS hay WP làm gì. So khác hệ thì có mà so đến mai 😆)
xin lỗi chứ vá vá cái ***
thay vì cho máy wdp chạy app androi thì để người dùng cài androi luôn lên máy đê
@Averell Không có cửa đến nỗi milu nhà bác các siêu thị coi như con ghẻ ,do thỏa thuận thì bày ra cho có chứ có mấy ai thèm ngó qua .
Đúng là về mặt ế hàng thì ss,htc không có cửa so với milu rồi.
@mandyhades Em là tư vấn bán hàng Online cho 1 hệ thống lớn nhất nhì nước, samsung bán nhiều nhất, kế tiếp là apple, còn milu thì mỗi tháng chắc được 1 2 người mua, mà toàn mua mấy con máy cũ xong gọi lên khiếu nại vì cảm ứng loạn xà ngầu.
@YoungBuffalo Thế mà mấy ông dùng MiLu cứ ảo tưởng cho rằng mình là kinh khủng nhất.
Kinh khủng nhất mà ko ai thèm mua ,chả lẽ người dùng mù hết hay sao mà ko nhìn thấy sự kinh khủng nhất đó.
@lucas_mufc Nhưng mà nếu cho cài android thì có thể đổi gió được qua lại, còn mua đt android thì chỉ chạy được android chứ mấy bác 😁 qua lại vẫn thích hơn chứ khỏi mất công lên rao vặt giao lưu đt :D
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
6 năm
đã là fan wp thì chả cần ba cái này làm gì.. vui vẻ thôi =))
huy9988
CAO CẤP
6 năm
Lỗ hỗng mà ku xài Windows phone nào cũng muốn đục một lỗ!
Máy WP đa số ram 1GB, có chạy Android cũng ko ngon lắm.
Hóng mỗi 930 chạy dc Android thôi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019