[Video] lướt thử iOS14 trên iPhone SE 2016: vẫn mượt
cuhiep
1 thángBình luận: 179
[Video] lướt thử iOS14 trên iPhone SE 2016: vẫn mượt
Không nghĩ là cái iPhone giá rẻ 5 năm tuổi rồi mà vẫn có thể mượt mà và thoải mái với hẹ điều hành mới nhất, nhiều cải tiến về hình ảnh, hiển thị như thế.

Cầm con này từ hồi test beta =]]]
Mình dùng 7+ cũng còn ngon lành
@noalana1 Máy của bạn date ngắn chứ mấy con máy dảte dài mới cảm nhận dc ios nó nanqkg nề. Mà nawnng nề thì chip chạy căng hơn, ngốn pin nóng máy là bt😆
Dù gì thù gì, 1 bản rom theo con máy 7+ ngày trc có 2_3gb giờ lên hơn 4-5gb rồi thì chắc chắn nó phải gánh hết và ngốn pin thôi. Mượt mà k giật lag là tốt lắm rồi chứ chỉ có ngáo cần mới tin cái câu " bug fix and improvement performance" của apple 😃
18K
TÍCH CỰC
1 tháng
@MinhHy Nguyen Tôi đếch bao giờ tin mấy cái báo không chuyên viết bài công nghệ. Cá nhân tôi đang dùng cả 7+ và SE. Không nhanh hơn nhưng khẳng định không chậm đi, nếu không có kiến thức để phân biệt và khắc phục hậu quả. Tốt nhất tự trải nghiệm
18K
TÍCH CỰC
1 tháng
@cccccc6 Nghĩ nó thoáng ra bạn ơi, được cái quái gì đâu mà phải xui người làm thế. Luật nhân quả chỉ đến sớm hay muộn thôi
@Duy Đạt nguyễn Bác cài đặt chuyển ứng dụng nhanh lên là thấy mượt
Mình X đã lên từ sáng qua, so với bản 13 thì cũng k thấy quá khác biệt nhiều, máy vẫn mượt ok như trước, pin thì hơi có cảm giác giảm tí nhưng là bản update lơn nên thấy vậy chấp nhận đc, vài bữa sẽ ổn định hơn. Về độ nóng thì k thấy gì khác biệt cả. Thấy nhiều bác kêu than pin với nóng quá. Ah mình up OTA thẳng luôn k reset hay format cái gì cả
tkdang
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Có lỗi lầm gì ko anh em. Mình lên ios 14 beta trên con se bị đơ đơ nên chưa dám up trên dt chính
tkdang
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@gabaybong mình thấy vẫn hay crask app
gabaybong
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@tkdang Tui chủ yếu dùng app của apple nên không thấy lỗi gì, chắc nhà phát triển chưa update
tkdang
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@gabaybong Momo, zalo, ytb vẫn thỉnh thoảng out
gabaybong
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@tkdang Zalo với youtube tui dùng bình thường không có văng app, momo tui không dùng nên không biết
Mấy bản đầu bao giờ chả mượt. Rồi đến khoảng 14.3 sẽ lag cho coi
mannavod
TÍCH CỰC
1 tháng
@sharinran141 Xem lại thống kê các bản cập nhật đi bạn nha, xem lại bản cập nhật sau lúc nào cũng ngon hơn bản trước không. Như 13.3 ra sau còn nóng hơn 13.1 (thực tế trên ip x HQ)
@mannavod Mình xài bản 13.3 trên con mini 5 3 tháng và mới từ bản đó lên thẳng 14 thấy rất bth chứ ko nóng như bạn nói và cũng có thể tùy dòng máy như trên reddit cũng mới có bài test 14 hoạt động ko ổn trên xs max và 11 gây hao pin với nóng
@mannavod mình cũng đang dùng iphone hàn quốc,nhưng là 7+.bản của bạn phần camera khi chụp có bị mờ đi bên trên và bên dưới không.Nhưng nếu chạm nét vào chỗ mờ thì lại nét,chỗ còn lại thì lại mờ không.
mannavod
TÍCH CỰC
1 tháng
@sharinran141 Mình đang so sánh 13.3 với 13.1 chứ không phải so sánh với 14, 2 cái khác nhau hoàn toàn nhé 😅 cũng như windows bản 2004 lỗi no connection trong khi bản ngay trước đó không bị. Thế nên bản sau không phải bao giờ cũng tốt hơn bản trước
xác nhận là SE 2016 vẫn mượt luôn anh, em lên từ beta 1 không có gì phàn nàn 😁
limann
TÍCH CỰC
1 tháng
@BlackBerryz Xác nhận là vụ Pin SE 2016 có cải thiện, 24h xuống 24%. Trước đó 14 beta thì xuống hơn 40%
Angelas2
TÍCH CỰC
1 tháng
Nhìn lại muốn mua 1 con
@Angelas2 bác mua ở đâu có hàng mới hú em với nha
Angelas2
TÍCH CỰC
1 tháng
@Bulezone2020 Mới thì có lẻ tìm ko ra nữa, mua like new thôi
Angelas2
TÍCH CỰC
1 tháng
@liketheblues Đúng là bấm tin nhắn cực lắm luôn😤😤
Angelas2
TÍCH CỰC
1 tháng
@supervisor 03m Để kỷ niệm luôn bác😁
djchuoi
TÍCH CỰC
1 tháng
ai nói lên ko nóng qua đây tui cho trải nghiệm có nóng hay ko 😁
ufdb
CAO CẤP
1 tháng
@djchuoi Hóng chủ tịch trải nghiệm 1 tuần rồi hẵng phán.
Thường lúc đầu sẽ mượt, lúc sau sẽ giật giật, chưa kể khi lên OS cao hơn, các app phải nânng cấp theo sẽ khiến máy chậm.
Nâng OS để ép các ứng dụng chạy được trên phiên bản cao, sẽ làm máy chậm. Chiêu này rất hay vì người dùng cảm giác được quan tâm và muốn đổi máy mới.
Mà giờ thấy update mấy OS chán hết hào hứng rồi
@Cá Mực Tôm Cua Sò Ốc Đừng lôi người Hoa hay Việt gì, mình ở Q5 từ nhỏ đến lớn biết cả.
Thằng nào cũng thế thôi quan trọng phải yêu lao động, từ yêu lao động mới tạo ra của cải rồi muốn tiêu tiền thế nào cũng chẳng ai dám nói gì. Khổ cái mấy thằng cắm đầu làm thì thời gian đâu xài tiền nên tự ắt hẳn giàu.
Vì vậy giàu hay nghèo đều bắt nguồn từ chân lý LAO ĐỘNG LÀ VINH QUANG
cothach
TÍCH CỰC
1 tháng
@Cá Mực Tôm Cua Sò Ốc Bạn cho là tư duy của bạn thì hợp lý hơn, chứ nói cả người hoa hay việt thì mình cho rằng không phải. và nó nằm ở suy nghĩ bạn làm cho bạn hưởng, hay bạn làm để tích lũy rồi để cho người khác hưởng? Mình không ủng hộ xài hoang phí, nhưng nếu tự làm tự mua được thì cứ xài thôi, đừng gây ảnh hưởng đến người xung quanh là được. bạn sống cho mình chứ có phải cho miệng thiên hạ đâu. còn ở trên mình nói, nghề gì làm ra tiền chân chính đều quý như nhau, có người hèn chứ chứ không có nghề nào hèn cả
cothach
TÍCH CỰC
1 tháng
@ufdb người ta làm ra tiền mà không cho xài tiền, bắt xài đồ dỏm theo phân cấp nghề nghiệp thì thực nực cười. kinh tế mà không dựa vào tiêu dùng thì xuống dốc
@ufdb Ip 5 SE đủ cũ chưa?
kkk, nhiều post ở tinhte cũng như bên goup nhiều a.e than nóng than đủ thứ đòi tìm cách dzề lại 13.7 ko ah
SE mà mượt & ngon dữ ta 😅
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 apple a9 với 2gb ram cũng đâu quá tệ đâu,thậm chí còn ngon hơn mấy con android giá rẻ bây giờ nữa :v
khá cái gì mà khá, quá mượt luôn 😆)
Cỡ con này mượt cũng là bình thường. Mà 14 rối nùi có lẽ hợp màn lớn hơn.
ufdb
CAO CẤP
1 tháng
@caffeinezzZ Càng ngày càng rối. os mới nó làm cho flagship nên trải nghiệm tốt nhất chỉ ở máy flagship thôi
cellman
TÍCH CỰC
1 tháng
cái móc khoá bao giờ bán vậy sếp ơi T.T
@cellman Cuhiep dạo này quảng cáo trá hình đúng là lên hẳn cái tầm, mang cái iPhone SE ra quay video để nhử anh em hỏi về cái móc khóa khacten chuẩn bị bán thôi
Cảm nhận 6s lên 14 rất ngon, pin ngon hơn 13, mình restore sạch bằng DFU
ufdb
CAO CẤP
1 tháng
@hoangvycdnl8 Bạn cứ lên hết đời 14 thì sẽ thấy nó ngon hay dở
cái móc khoá đẹp
ngon lành 😃
hehepro
TÍCH CỰC
1 tháng
đã thử trên 6s vẫn mượt, chỉ có điều cảm giác hao pin hơn chút
@hehepro nếu thế thì quá ok, theo kinh nghiệm của mình là sau 1 vài ngày hệ thống ổn định pin sẽ tốt hơn 1 chút
hehepro
TÍCH CỰC
1 tháng
@Delicate14 mình cũng đợi các app update để tương thích ios14 tốt hơn là ngon
elbertu
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Em cũng vừa lên mà ko có chức cảm ứng mặt lưng, mọi thứ ok
vnv88
TÍCH CỰC
1 tháng
@elbertu Nhớ mang máng hình như là iPhone có nút home thì không có chức năng đấy bác ạ.
@elbertu chức năng đó chỉ có cho IP8 trở lên thôi
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019