[Video] Màn hình AMOLED linh hoạt của Samsung

Duy Luân
5/12/2011 23:20Phản hồi: 158
[Video] Màn hình AMOLED linh hoạt của Samsung

Tại triển lãm FPD International/Green Device diễn ra vào tháng 11/2010, Samsung đã giới thiệu mẫu màn hình AMOLED trong suốt và dẻo có khả năng uống cong trong bán kính 1cm nhưng phải đến năm 2012 thì sản phẩm mới được áp dụng vào thực tiễn. Mới đây, [TAG]Samsung[/TAG] đã tung ra một đoạn video quảng cáo về độ linh hoạt của màn hình này. Người dùng trong video có thể dùng chỉ một tấm màn hình để thực hiện cuộc gọi, phiên dịch ngôn ngữ, đọc báo, chụp ảnh, hiển thị hình ảnh 3D,... tương tự như những gì thường xuất hiện trong các phim viễn tưởng. Hi vọng trong tương lai chúng ta sẽ có một chiếc điện thoại lai máy tính bảng vừa mỏng, vừa trong suốt lại vừa uống cong được như nguyên mẫu trong video.

Theo Engadget​
158 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thật là vãi luyện đến bao h mới sử dụng đc công nghệ này
HUYAUG
ĐẠI BÀNG
12 năm
chờ chờ và chờ
hĩ.x công nghệ thay đổi đời sống. VIP
peoiumap
TÍCH CỰC
12 năm
bài viết này viết lúc 6.20 AM mà bjo mới ra trang chủ ... mod tinhte hay ah
Các bác ấy ưu tiên cho những tin tức quan trọng trước đó bạn. Tin này chủ yếu để trình diễn thôi, sao hot bằng mấy cái sản phẩm mới ra hay tin tức thị trường được.
Thấy cũng tốt nhưng còn lâu lâm mới có
tung8491
ĐẠI BÀNG
12 năm
hay quá nhỉ, nhưng chán cái mh chỉ 800x480 (WVGA)
bây giờ mà còn đọ phân giải này thì quá cùi
Bạn xem htc sensation XL coi res bao nhiêu vậy?. Màn hình dẻo mà chổ đâu để pin nhiều, res càng cao thì càng hao pin.
Ôi cái chỉ của bác xa vời vs e quá, của em tới 320x480 lận
Mình muốn 1 sản phẩm vượt ra khỏi trí tưởng tượng của mọi người, và màn hình uốn cong như trong video trên chính là niềm hy vọng ấy. Chỉ có điều để sản phẩm hoàn thiện thì chắc khoảng thời gian đầu năm 2011 chưa thể có sản phẩm nào như thế. Phải chờ thôi...
2011 thì lấy đâu ra hả bác @@
2011 mới chỉ tưởng tượng ra thôi 😁 còn phải nghiên cứu hihi
id@wn...
TÍCH CỰC
12 năm
Giờ cuối năm rồi mà bác ni nói là đầu năm thì chắc chăn ko lam dc rồi. còn bác mà quay về dc đầu năm chắc giờ bác có thể làm dc khối việc đấy và có thể giờ này thanh tỷ phú cung nên, hehe.
Theo đà phát triển này mình nghĩ sẽ không lâu nữa thứ này sẽ đại trà
theo bạn thì mỏng như vậy thì chíp xử lý và phần cứng nó nằm ở đâu và cũng trong xuốt à................? lấy đâu ra mà đại trà, chỉ có tưởng tượng là giỏi thôi
thì LCD đó,kúc đầu ai cũng nghĩ sao mỏng vậy để bóng đèn hình ở đâu (nó không sử dụng bóng đèn hình nữa) mình nghĩ mai mốt sẽ có chip + .... tương thích với màn hình này.mà dự đoán thôi è có thể sai, mình thấy tốc độ phat triển công nghệ như đà này sẽ có những sản phẩm cá nhân không tưởng, mong là giá tụi nó rẽ nữa để có thể trải nghiệm
Cầm con này thì đúng thật là quá sành điệu!
tương lai sẽ không có phone và tablet như bây h đâu
Ôi công nghệ ơi là công nghê, mình kì vọng nhiều về Samsung đấy, làm rạng danh Châu Á đi nào.

Chắc phải cho ra 1 con như thế này thì Apple mới chịu ngậm miệng lại được 😆 :bounce:
coi chừng bị kiện vì màn hình phẳng hết và mỏng và có hình chữ nhật và có bo tròn 4 góc
Hihihi.... ông bạn nhắc tới chuyện này là muốn ..... thằng Apple rồi. SS cố lên ra phone hay tab có tích hợp cái này thì Apple khỏi đú luôn...😃
Chú em cứ lôi Apple vào gây war cho anh em. Lỡ Apple nó mà ra trước thì samsung bốc cứt ăn à. Apple chuyên đi trước 1 bước.
ở đó mà đi trước, về chạy đua phần cứng Apple chỉ đáng xách dép bốc cứt cho Samsung, Sony với Nokia thoy, lúc người ta ra điện thoại chụp hình 8. thì iPhone4 mới có 5., mặt kính điện thoại mua của LG, chip thì mua của Samsung mà lại còn tiếc tiền mua loại chip cùi có 800MHz mà đòi cạnh tranh phần cứng với ai vậy=)), lần này các hãng còn lâu mới bán công nghệ màn hình dẻo cho Táo nhá, ai bảo kiện tụng cho lắm vào=)), Apple chỉ giỏi ráp cái này với cái kia ra cái điện thoại thoy chứ chạy đua phần cứng chưa đủ tuổi bú tí Samsung đâu=))
magiclove14
ĐẠI BÀNG
12 năm
nếu điều đó là có thể...thì quá tuyệt :inlove:
1 ngày mình onl tinhte ko chịu nổi, đây là lý do vì sao 😁
công nghệ ngày nay ghê thật, choáng, phát triển nhanh thật
Cu_Phuc
ĐẠI BÀNG
12 năm
wow công nghệ hay lắm
cái này có thật đc k nhỉ =))
trông ảo quá =))
Ko thể áp dụng cho máy tính bảng và điện thoại dc.Ko khả thi.Dùng cho tivi treo tường hoặc màn quảng cáo thì tốt hơn.
Sao vẫn wvga nhỉ hơi chán
Thật không tưởng nếu nó thành hiện thực :cold::cold::cold:

Đùa chứ cái này dùng vào nhiều việc khác được đấy anh em à !@;)
màn hình này khá giống trong phim Iron Man !
tegieng92
ĐẠI BÀNG
12 năm
coi chừng thằng Apple nó ko làm đc thì lại đi kiện, thôi rip thằng Samsung

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019