[Video] Màn hình Start của kính HoloLens sẽ trông như thế này?
Duy Luân
6 nămBình luận: 58
[Video] Màn hình Start của kính HoloLens sẽ trông như thế này?

Đoạn video rò rỉ này có vẻ như là clip hướng dẫn sử dụng ứng dụng Actiongram mới ra mắt. Đây giống như là một app làm phim cho phép bạn kéo thả những nhân vật hay đối tượng hoạt hình và xem chúng chuyển động. Điểm thú vị đó là bạn sẽ thấy được Start Menu của HoloLens với thiết kế khá giống trên Windows 10 PC. Để gọi nó ra, bạn bật kính lên rồi búng tay một cái để Start Menu xuất hiện với các ô vuông đặc trưng, cũng có danh sách "All Apps" luôn. Làm sao để bạn chọn vào những ô tile này? Dễ thôi, bạn sẽ làm động tác giả click ngón tay trong không khí! Lúc app Actiongram đã chạy lên, bạn chỉ cần nhìn vào một bề mặt nào đó rồi nói "Actiongram" để mở gallery nhân vật. Nhìn qua rất là thú vị và hấp dẫn, mời anh em xem video nhé. HoloLens bản cho lập trình viên sắp được bán ra nhưng chỉ dành cho các nhà phát triển phần mềm mà thôi, và giá là 3000$.

Nguồn: WinBeta
58 bình luận
ai có thể chỉ em đây là gì ko
googlesky
TÍCH CỰC
6 năm
Yeah!... vậy là đang chơi thì nó xanh lét là biết BSOD
@googlesky bạn có cài thêm trình diệt virus nào không?
@googlesky Sau khi update Có 1 ứng dụng trung quốc màu xanh mình cũng bị lỗi này không biết gỡ thế nào đành cài lại. Bạn click chuột phải sẽ thấy nó gần new fode
ley995
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Itsmeaj gặp hoài nhé :3 cài nhiều app như Mathlab/Solidwork... kiểu gì cũng có ngày đẹp trời bị thôi.
Itsmeaj
TÍCH CỰC
6 năm
@googlesky dàn PC của mình ráp ổn định lắm thím, từ lúc gắn hồi cuối 2014 đến giờ, và từ lúc nâng lên win 10 đến giờ chưa hề từng dính lỗi BSOD của win 10.

thím có bị dính thì kiểm tra lại phần cứng của thím ấy.
7594195230
TÍCH CỰC
6 năm
sao nó không cho xem thiết bị đó như thế nào nhĩ sợ lộ hàng thì đưa cho xem làm j nhìn chẳng hiểu thiết bị đó ra sao hết
Ăn theo kính thực tế ảo đây. Microsoft khó mà thành công được.
letranlinh89
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anhphapvaodi1990 TINHTE cũng có những đồng chí củ chuối thế này sao =)) Thua.
@letranlinh89 Đói khát thì củ chuối cũng phải đào lên mà xơi đó Chú bé! Là Thành viên năng động nhất trang tinhte này đó,đừng có mà động vào nhé! Chỉ cần một cú alô thôi là khóa nick bạn ngay đó!
@anhphapvaodi1990 Có lẽ bạn có vấn đề về ngôn ngữ ở đây. Theo t thấy bạn viết nhầm r. Bạn phải viết là tăng thay cho năng mới đúng chứ.
letranlinh89
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anhphapvaodi1990 Sợ nhể. Ăn nói thì trịch trượng, lộng ngôn, khoa trương tỏ vẻ quyền lực dọa nạt người khác.
Con lạy mẹ. Khóa nick luôn hộ con cái.
thử phần cứng bị lỗi xem có màn hình xanh không. Ngày xưa chất lượng ram và hdd kém, bị lỗi màn hình xanh nhiều.
ngày xưa xài XP, mỗi lần bị BSOD là gỡ ram ra chà. Gắn lại là hết, ram ngày xưa dễ bị lỗi hơn bây giờ; thời đó còn có ứng dụng memory test chứ giờ chắc chẳng ai xài.
Laptop xài 3 năm chẳng bị bao giờ.
Bà chị trong Video bị bệnh gì mà tóc đoạn vàng đoạn xanh thế các bác @@
Hololens sẽ rất có ích trong công việc thiết kế, giải trí và tuơng tác thực tế ảo...
hay hơn real senser nhỉ, cái này MS đỉnh nhất
làm ơn đừng có lạm dụng ảnh gif trên trang chủ nữa các mod ơi, các bạn nhìn vào không thấy đau mắt à? đã vậy còn cho nó chạy nhanh nữa chứ, nhìn thì chả thấy gì, chỉ thấy đau mắt!
Chỉ là góp ý, mong các mod tiếp nhận thông tin, mình thấy nhiều người cũng không thích đâu ;) @Duy Luân @sonlazio
Nếu vẫn thích để ảnh gif thì cho nó nhảy hình chậm chậm lại xíu,
Xin cám ơn 😃
Phải công nhận là team làm skype cho Windows Phone quá ngu. Đến cả xoá nick cũng không có mà iOS thì full cmn chức năng thì đủ hiểu sao rồi đấy -_-
@AlexViean Ông anh không thấy trên wp nó đồng bộ cả danh bạ hay
vutranloc1
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không cập nhật tin tức xong chém gió rồi biết mình chém ngu, quê quá nên chỉ biết "Ừ, ok", chẳng khác gì thằng trẻ trâu 🆒. Người ta thông não cho thì cmt phản biện như thằng điên, còn bày đặt "alo khóa nick" như một đứa con nít méc mẹ 😁. Nguy hiểm thế khóa acc này đi, để coi thím trả lời cái cmt này thế nào 😃. Đúng là ếch ngồi đáy giếng thích gây tiếng.
Độ phân giải thấp quá lại ko có AA, chắc vài thế hệ nữa mới gọi là ổn

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019