[Video] Microsoft phát triển dự án Natal cho Xbox

Nam Air
3/6/2009 3:41Phản hồi: 21
[Video] Microsoft phát triển dự án Natal cho Xbox
Microsoft cho biết đang phát triển một dự án có tên mã Natal (Microsoft Project Natal). Theo đó dự án này tập trung phát triển hệ thống tương tác thế hệ mới cho máy chơi game Xbox của hãng, cụ thể hơn là Xbox thế hệ mới sẽ không sử dụng tay cầm, điều khiển từ xa (Gamepad, Remote controller...) mà bản thân người chơi sẽ đóng vai trò đó.

Sản phẩm của dự án Natal sẽ giúp cho máy chơi game Xbox nhận dạng khuôn mặt, giọng nói, chuyển động của người chơi đồng thời quét (scan) các vật thể tương tác khác, từ đó người chơi sẽ điều khiển game thực sự thông qua những chuyển động của cơ thể. Điểm khác biệt của Microsoft Natal với Nintendo Wii là Natal không sử dụng bộ tay cầm điều khiển, do đó người chơi hoàn toàn rảnh tay để chơi game thoải mái hơn.

Mời bạn xem đoạn clip minh họa.

Nguồn Gizmodo
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kinh khủng , khủng hoảng , chắc phải 10 năm nữa mới ra mắt chính thức mất,, I love MS
chơi thế này khỏe người phải biết ^^
wasabi2
ĐẠI BÀNG
15 năm
Công nhận là kinh dị quá. Game XXX thì chơi thế nào nhỉ hí hí hí

Cái này chắc phai chơi 2 người thôi.... 😁
thua của sony các bác ah hehe hôm qua ở E3 sony hoành tá tràng nhất
Chơi một trận bóng đá hay đánh nhau trên XBOX này chắc ngồi thở, uống hết thùng trà đá quá, y như mới làm thật kaka Microsoft đỉnh quá! 😃
OMG, nó mà làm thành công cái dự án này thì thik thôi ròi 😆
sẽ có 1 cuộc cách mạng trong tgiới game
Hình như theo tin e đọc ngày hôm qua thì project này cho current-gen console mà a, đâu phải bản tiếp theo của xbox mới dùng dc đâu, 360 hình như cũng dùng dc mà.
Cái này đang được phát triển và có triển vọng hơn cái project của Sony nhiều!
Locke
ĐẠI BÀNG
15 năm
xây phòng game cho vào chơi cũng tốn phải biết, diện tích phải rộng cho các bố hoa chân múa tay, đá bóng khéo phải xây to gần bằng sân bóng 😁
tkien
ĐẠI BÀNG
15 năm
chắc chỉ sang năm là ra mắt thôi. Thật sự ấn tượng với microsoft trong E3 lần này. Clip của bác bị lỗi rồi, xem ở đây nhé

[youtube]I9tmr8VDqN8[/youtube]​
TNgBiz
TÍCH CỰC
15 năm
Hay quá, có lẽ Xbox trong tương lại sẽ xuất hiện trogn các phòng tập võ, tập thể hình và chuyên dùng để giảm cân nhỉ....
sutimcon91
ĐẠI BÀNG
15 năm
đã quá, nhưng như vậy vẫn ko phê bằng cầm cái vôlăng lái, đỡ mỏi 😁
lilw
TÍCH CỰC
15 năm
nếu máy này ra, e sẽ mua về tập thể dục cho khỏe người 😆
pisa
TÍCH CỰC
15 năm
Cái này thì chắc chắn phải đến lúc có thôi, phim viễn tưởng có đầy. Vấn đề là khi nào, giá bao nhiêu thôi.

Chỉ sợ video này chỉ là dàn dựng. Còn nếu thật sự đã hoàn chỉnh đến mức này thì chắc hơn 1 năm nữa là thương mại được rồi.
maker2708
ĐẠI BÀNG
15 năm
Có live rồi, ngay trong show của MS luôn !
Sony đa phần là tiết lộ thêm các thông tin về các tựa game đã được biết rồi, còn các sản phẩm khác không ấn tượng lắm, đã vậy còn bị MS xấm chiếm nghiêm trọng những game vốn là only for PS3 và Final Fantasy là một ví dụ điển hình
tkien
ĐẠI BÀNG
15 năm
xbox live còn connect với cả facebook, twitter để liên kết bạn bè khi chơi game. Còn connect với cả Netflix để thuê phim HD coi nữa chứ. Game thì ngày càng nhiều, chất lượng hình ảnh HD cả. Đúng là trung tâm giải trí tuyệt cú mèo.
Có vẻ giống Wii đấy, cũng đc nhờ 😁
VL thật.
Em thề với các bác, cái này mà ra, em ko mua em làm con các bác =))
Không biết nói gì luôn ! Phải nói là quá độc ! Bán cho mấy thẩm mỹ viện đc nè !
buichuoi
ĐẠI BÀNG
15 năm
chà thật là tuyệt xem mà đã con mắt luôn, ở nhà mới chơi em play station của sony mà ngon rồi định đổi qua xbox 360 mà chắc phải đợi em này ra rồi chuyển luôn một thể, đã quá đi thôi, thousand of thanks to MS
Nó sản xuất thêm 1 cái kính khi đeo vào người chơi bước vào không gian game + 1 bộ quần áo tương tác với những chuyển động trong game nữa thì tuyệt hơn, ví dụ các bác chơi đấm bốc sẽ cảm giác được nắm tay mình đấm vào mặt đối phương 😆 có xa vời quá không hả các bác 😃)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019