[Video] Miếng nhựa đa năng Formcard
Du0ngHuynh
4 nămBình luận: 52
[Video] Miếng nhựa đa năng Formcard
Nếu lúc còn nhỏ, bạn đã từng dùng đất sét để nặn ra nhiều thứ vật dụng cho riêng mình, thì Formcard chính là tiện ích khiến bạn có thể dễ dàng sử dụng như một mẫu đất sét giúp bạn có thể sửa lại nhiều thứ hư hỏng trong nhà bằng chính kỹ năng vui chơi từ nhỏ đó của bạn.

Được thiết kế bởi chuyên thiết kế người Anh, Peter Marigold dựa trên nhu cầu sử dụng những thiết bị trong gia đình. Thiết kế của Formcard nhỏ gọn và tiện dụng để có thể đặt vừa vặn vào trong ví của bạn và sử dụng ngay lúc cần đến.

Để sử dụng Formcard rất đơn giản, bạn chỉ cần lấy Formcard từ trong túi ra, bỏ nó vào một cốc nước nóng. Formcard sẽ mềm ra như một mẫu đất sét rồi bạn có thể dễ dàng tạo mẫu Formcard theo cách của riêng mình. Sau khi đã hoàn tất công việc, bạn chờ cho đến khi Formcard nguội đi, nó sẽ cứng cáp hệt như một mẫu nhựa thông thường.

Với Formcard, bạn có thể làm được rất nhiều thứ. Bạn có thể dùng nó để sửa những công cụ bị hư hỏng thông thường. Ngoài ra, bạn cũng có thể sáng tạo nên những công cụ mới theo cách riêng của bạn từ những vật dụng bình thường.

Formcard được làm từ bột nhựa sinh học tái chế và hoàn toàn không độc hại. Với mong muốn đem đến một sản phẩm an toàn cho người sử dụng, Formcard đã kết hợp chặt chẽ với những công ty cung cấp để đảm bảo được tính an toàn trong sản xuất và sử dụng.

Có nhiều màu cho bạn có thể chọn lựa và mua với giá từ 5 bảng Anh tại Indiegogo. Với những tiện ích mà Formcard mang lại, chắc hẳn, đây sẽ là một công cụ đắc dụng cho những nhu cầu cấp thiết trong gia đình của bạn. Hãy bắt đầu với những niềm vui mỗi ngày để tạo ra những công cụ sáng tạo cho riêng bạn. Và để hiểu thêm về những tính năng và công dụng của Formcard, xin mời bạn xem video chính thức của Formcard tại đây.

OxJade
TÍCH CỰC
4 năm
Mua cái này về vò vò bóp bóp đã há ^^
Cái này được xem lâu rồi...cơ mà ở nước ta kiếm đâu cho ra:rolleyes:
nguyenacer
TÍCH CỰC
4 năm
Keo dán sắt hiệu 502 vẫn còn tốt chán 😆
@nguyenacer mục đích khác nhau so làm gì ?
nguyenacer
TÍCH CỰC
4 năm
@shininglife Ngu người à ??!
@nguyenacer LOL, có gì không đúng mà hung hăng vậy ?
ttt358
CAO CẤP
4 năm
cái vụ này hình như lâu rồi, hồi đó có xem ở đâu rồi, bên nhật có thấy dùng thì phải
peterpan80
TÍCH CỰC
4 năm
@ttt358 thì đó.... người trong clip quảng cáo dùng iphone 4s mà...
suzuki100602
ĐẠI BÀNG
4 năm
nhìn thấy gúm quá
Nhứt là thọt vào ly nước
https://www.indiegogo.com/projects/formcard#/

cũng rẻ. Chỉ khoản 1 triệu chưa ship =)) (ah 1 pack 27 miếng lận ^^)
Tuyệt vời quá nhỉ.
Phát minh tuyệt mời. Không biết có giải thưởng nào về công nghệ loại này không?
Mình cần một loại vật liệu này biết bao, tha hồ sáng chế.
@hallobamboo bạn mua đất sét cho bền rẻ đẹp ,loại dùng cho học tập í ,40k\kg ;chứ cái formcard này ngon nhưng mắc quá
cái fc này có vẻ giống surgu
@kixx uh. nhưng đất sét chỉ làm mẫu thội, không sử dung đc vì ko chịu lực.
Surgu cũng rất hay nhưng Surgu giữ lại thuộc tính dẻo, không cần gia nhiệt và cần 24h để cố định hình dáng.
Mà nếu kết hợp hai đứa này với nhau có vẻ hấp dẫn đấy.
xyzmen
CAO CẤP
4 năm
rồi có tái sử dụng được không các bác? hay là xong một phát rồi thôi?
@xyzmen tái sử dụng bình thường
hoanloc
CAO CẤP
4 năm
Thấy bán trên facebook lâu lắm rồi, vật liệu hay nhưng giá khá mắc nếu chỉ để làm mấy thứ vặt vãnh
whisky_x
TÍCH CỰC
4 năm
Giống như bánh tráng hay cơm, cặp nóng nó mềm dẻo ra, để nguội thì cứng ngắc.
july3rd
TÍCH CỰC
4 năm
Video đậm màu GENK 😆

Bài viết nặng mùi quảng cáo 😃)
@july3rd Quảng cáo ý ah, bác muốn mua cũng chẳng có mà mua
@july3rd đậm chất GENK là sao bạn ? video này là bản gốc của nó và mod chỉnh thêm sub thôi mà !
Tạo 3x toy thi bá luôn. Thử tưởng tượng cái này làm giáp cho cậu nhỏ đủ hình đầu trâu mặt ngựa thì thế nào ....
Ko có gì là khó tưởng tượng.. 😃
Pnmr560
TÍCH CỰC
4 năm
@mr_votiendung Đến lúc lâm trận gặp nước ấm ấm nó lại nhão nhoẹt rồi rớt ra, kẹt vô trỏng thì...
viocafes
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Pnmr560 Thì nó lại nhớt ra... Rồi theo chị Nguyệt chui ra ngoài thôi bác ơi
josephvn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@mr_votiendung Làm cái gì cũng đc nhưng nên nhớ nóng nó chảy ra. Đang xxx cái nó mềm xèo thì vỡ mồm haha
miếng nhựa....nặn 3D 😃 muốn zì nặn đó, hay đấy nhỉ
chắc không giới hạn lần sử dụng
HIV
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ở ĐÂU BÁN NHỈ? NNÀ SÁCH CHĂNG?
@.. 1.indiegogo.com/projects/formcard#/

2.amazon.com/gp/aw/d/B01LDBV3KK/ref=mp_s_a_1_1?ie=UTF8&qid=1475685046&sr=8-1&pi=SL75_QL70&keywords=formcard
anhkind007
ĐẠI BÀNG
4 năm
Khác quái gì Sugru đã bán từ thời nào rồi ...
tranduy
ĐẠI BÀNG
4 năm
loại nhựa này các bệnh viện vẫn xài xưa giờ dùng để cố định đầu bệnh nhân khi chụp mri
Đợt tới em về, có bác nào mua không em cầm về cho, 100k 1 miếng 😁
toke
TÍCH CỰC
4 năm
Đằng nào chả nấu chảy nó típ, dùng loại natural này cho nhanh.
Cái card này chỉ khác là có màu sẵn, và đều màu hơn tự pha.
https://www.amazon.com/InstaMorph-Moldable-Plastic-6-oz/dp/B01JUU0SHU/ref=sr_1_1?ie=UTF8&qid=1475702764&sr=8-1&keywords=thermal+plastic
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019