[Video] Mình sắp thời gian để làm việc như thế nào (làm 2 việc)
Rất hay và hữu ích!/7 người
Duy Luân
một tháng trướcBình luận: 102Lượt xem: 12.013
Thân hình bạn nên dành ít nhất 30p 1 ngày cho thể thao vận động thật sự nhé, như chạy bộ 30p, có thể mệt lúc bắt đầu nhưng về lâu dài tốt cho sức khỏe,
@tranluanx2 mình ghét chạy bộ lắm 😁 mình bơi
Về lý thuyết, việc phân chia thời gian như trên nghe có vẻ rất hợp lý. Với điều kiện sống 1 mình, có người nấu nướng giặt giũ cho và không gặp bạn gái nhiều. Có vợ và con vào rồi, cơn mơ sẽ tỉnh thôi. Nói chung nó phải bao gồm rất nhiều yếu tố khác. Tuy nhiên, mình rất ủng hộ việc sống và làm việc có kế hoạch 😃
Bài chia sẻ hữu ý quá. Thanks b
Mình từ 8:00 - 12:00 làm việc ở cty a, 13:30 - 18:00 cty b.
Sau 18:00 - 22:00 xử lí cv xen kẽ cả cty a và b.
Chung quy lại vẫn là cần biết sắp xếp và sử dụng thời gian thật hợp lí
Duy Luân có lẽ là Mod duy nhất mình đọc hết bài trên Tinhte.
Mod Luân quản lý thời gian giỏi quá, mình còn kém mục này, đã thử một vài phương pháp vẫn không thấy hiệu quả lắm.

Bản thân làm dev ở cty thì thu nhập khá ổn nên mình không cần job thứ 2 để kiếm thêm. Tuy nhiên vì làm cho 1 cty sẽ bị gò bó 1 chút, chưa (thậm chí là không) được áp dụng những thứ mới nhất nên mình làm thêm vài pet projects, chỉ là cho vui và improve bản thân nên không quản lý thời gian kỹ lắm. Để mình thử sắp xếp lại xem năng suất có tốt hơn không
@toni17 Mình xin phép hỏi riêng tư bác chút, thu nhập của bác ổn bao nhiêu ạ 😃 Mình tò mò nên hỏi thôi vì ko làm trong nghề này ạ
@Kte Chuyện thu nhập mình không tiết lộ được ạ, bác cứ search thu nhập dev là thấy, mức mình tầm tầm trong các báo cáo (báo cáo đó chỉ đúng với số dev đã có kinh nghiệm, còn mới vào nghề hay bình bình thì bác cứ chia đôi là đúng 😂)
Đúng là nên tập trung vào làm việc chính
Thật ra nhìn bạn mod là thấy ko điều độ rồi. Bài này chỉ là giấc moe của bạn. Bạn phải chăm thể thao hơn là cày kiểu ngồi lỳ trên ghế làm việc.
@concuuduc Thể thao tính sau, nghèo méo mồm ra là thể thao gì. Từ từ rồi add vô
cái cuối em giống mod , nhiều khi mở nhạc bạn nó toàn chửi bảo mở không nghe thì mở làm gì =)))
mình làm nhà nước, tranh thủ nuôi vài con heo giải trí mà ngta nói điếc tai: siêng dữ, chụi khó dữ,... rồi heo mà bán có giá thì ?: trúng rồi, ngon rồi, tiền đâu để cho hết,... hichic
Cảm ơn bác Luân đã chia sẻ. Đọc qua thì thấy bác yêu công việc. Các bài viết của bác rất hữu ích cho anh em đó. 👍👍
Đợi bài này, hehe
Đọc bài mod xong cảm giác mình lười vãi ra huhu.
Tks mod vì bài viết bổ ích quá
Thời gian đi chơi với người iu hoặc bạn bè không có luôn ah !
@gabaybong Cuối tuần 😁 trong tuần chơi bời gì
Em cũng thích làm 2 job cùng lúc nếu có thể, thực tế xung quanh em có nhiều bạn bè, thậm chí là đàn em, cũng đang làm 2 job. Nhưng trước mặt thì hiện tại em chỉ có thể tập trung vào công việc hiện tại, bởi thời gian còn lại em phải dành để học tập, trau dồi thêm 1 số kỹ năng mềm để phát triển bản thân và kiến thức bổ trợ công việc, và bên cạnh đó cái khiến em có ít thời gian rảnh nhất đó là còn phải dành rất nhiều thời gian lo cho gia đình (cái này hơi nhạy cảm nên em chỉ dám nói chung như vậy). Vậy nên em gần như không còn chút thời gian dư nào để có thể làm thêm việc thứ 2. Nhiều lúc thấy mấy đứa bạn, đồng nghiệp, đàn em xung quanh chưa bị vướng bận gì chuyện gia đình, chúng nó rảnh rang dễ sợ, xong quay ra vênh mặt với mình vì chúng nó không chịu hiểu và cũng không muốn hiểu hoàn cảnh của mình. Đôi khi cũng tủi thân lắm chứ, nhưng hoàn cảnh không cho phép nên em cũng chẳng biết làm thế nào. Đâu thể cứ thế ném bố mẹ người thân của mình sang một bên chỉ để ích kỷ lo cho bản thân mình được....
Sorry nếu như em nói hơi quá lời, tại cảm xúc hơi dâng trào tí 😁 Chút lời khuyên cho các bác là: lúc còn có thể thì đừng nên lãng phí thời gian của mình, sau này sẽ đến lúc thứ mà các bác mong muốn nhất đó chính là thời gian đó!
@Ếk Kốm Chẳng sao, bạn hài lòng là được 😁
Ngưỡng mộ bác !
Chia sẻ hay ạ :3
Khoa học, hiệu quả qa mod
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 239VIPhemilo
9.847 bài đăng
0 bài đăng
hoangsytai+ 104CAO CẤPhoangsytai
3.394 bài đăng
Hồ vi từ 86+ 89CAO CẤPHồ vi từ 86
0 bài đăng
MinhKhangPham+ 87TÍCH CỰCMinhKhangPham
742 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM