[Video] Mở hộp Galaxy Tab 3 7.0: Android 4.1, màn hình sáng, cấu hình vừa phải

Trung Dt
25/7/2013 16:48Phản hồi: 275
[Video] Mở hộp Galaxy Tab 3 7.0: Android 4.1, màn hình sáng, cấu hình vừa phải
Bên cạnh Galaxy Tab 3 8.0 đã giới thiệu, Samsung còn có thêm phiên bản Galaxy Tab 3 7.0 được làm mới từ dòng sản phẩm Tab 2. Mang phong cách thiết kế của dòng sản phẩm Galaxy năm nay, Galayx Tab 3 được thiết kế với kiểu dáng khá giống với Galaxy S 4, các cạnh được bo tròn, dễ cầm và kết cấu khá cứng cáp. Khác với sản phẩm năm ngoái, Samsung đã thiết kế phím cứng Home cùng hai phím cảm ứng khiến bạn liên tưởng đến một chiếc điện thoại phóng lớn, ngoài ra phiên bản hệ điều hành Android 4.1.2 được dựa trên phiên bản smartphone, thay vì được thiết kế theo phong cách tablet như Galaxy Note 10.1.

Galaxy Tab 3 7.0 mang một thiết kế dựa trên mẫu Galaxy Note 8, Samsung đã áp dụng thiết kế này vào các dòng máy tính bảng bảng Tab 3 năm nay. Dễ nhận thấy đường viền nhựa được phủ lớp sơn trang trí khá giống kim loại, lớp vỏ mặt sau được phủ bề mặt bóng. Máy mỏng 9,9 mm nhưng thực tế nó hơi dày bởi chiếc Galaxy Tab 3 8.0 chỉ có 7.4 mm. Cũng chính vì vậy mà phần camera của Tab 3 7.0 không lồi ra quá nhiều so với Note 8 hay Tab 3 8.0.

Với màn hình LCD 7" độ phân giải được giữ nguyên 768 x 1024 pixel, Samsung vẫn giữ cho mình tiêu chuẩn của dòng máy tính bảng giá rẻ vì họ đã đưa ra những phiên bản cao hơn. So với phiên bản Tab 2 cũ thì màn hình của Tab 3 7.0 thể hiện màu tốt hơn, có độ sáng cao hơn, giao diện với các phông chữ ít bị rổ hơn. Giao diện menu hiển thị 5 hàng icon ở bên ngoài, trong khi bên trong là 24 icon (4 x 6). So với Galaxy Tab 3 8.0, Tab 3 7.0 có cấu hình thấp hơn do chỉ dùng bộ xử lý lõi kép 1,2 GHz, sử dụng Android 4.1.2 với giao diện TouchWiz. Do hạn chế cấu hình khiến Tab 3 7.0 không có tính năng Multi-Screen chạy hai màn hình cùng 1 lúc. Ngoài ra, Tab 3 7.0 cũng chỉ sử dụng Bluetooth 3.0 (không phải là 4.0), không có cổng hồng ngoại. Có lẽ vì những điều này mà nhiều bạn sẽ cân nhắc đến Galaxy Tab 3 8.0 nhiều hơn.

Thực tế nếu bạn thích một thiết kế của Samsung Galaxy Tab năm 2013 thì có thể lựa chọn chiếc máy Tab 3 7.0 với khá đầy đủ các tính năng cần thiết. Còn nếu đang sở hữu một chiếc Tab 2 7.0 thì không cần thiết phải nâng cấp lên phiên bản này. Đối với người dùng cần tính năng cao cấp hơn trên một máy tính bảng kích thước tầm trung thì Galaxy Tab 3 8.0 là lựa chọn phù hợp hơn.

Thông số kỹ thuật Samsung Galaxy Tab 3 7.0
  • Màn hình: LCD 7" độ phân giải 1024 x 600 và mật độ 169ppi
  • CPU: hai nhân 1,2GHz
  • RAM: 1GB
  • Camera chính: 3 megapixel
  • Camera phụ: 1,3 megapixel
  • Pin: 4000mAh
  • Hệ điều hành: Android 4.1 Jelly Bean
  • Kết nối: Bluetooth 3.0, Wi-Fi a/b/g/n (2,4GHz và 5GHz), A-GPS + GLONASS, tùy chọn 3G
  • Bộ nhớ trong/Thẻ nhớ: 16GB, có thể mở rộng bằng thẻ microSD 64GB
  • Kích thước: 111.1 x 188.0 x 9.9mm
  • Trọng lượng: 306g
Cảm ơn cửa hàng thegioikts.com đã cho Tinh Tế mượn sản phẩm
275 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẻ sai như Sam 😁
BLHT1111
TÍCH CỰC
11 năm
Đợi nexus 7 2013 thôi
@BLHT1111 Nexus 7 2013 nó cân tất cả họ tablet của SS từ trước đến giờ 😁
Nexus 7 2013 ... Em này chọi đc ko?
@scrappydoo impossible =))
Kacey
TÍCH CỰC
11 năm
giống s4 phóng to 😁
@hyunlove dành cho ai cứng đầu , mới tập chơi tab mà sợ iPad to quá . nên samsung đánh tâm lý phân khúc này . hốt tiền thị trường phân khúc 7"-8"
nexus7 ngon hơn
giá thì đắt mà cấu hình ko nâng cấp bao nhiêu :v
Cũng dc đấy nhưng vẫn là nhựa..cấu hình ổn ra phết..mấy bạn sv lại tha hồ mà ngắm nhé
nghtri
TÍCH CỰC
11 năm
máy đẹp, nhưng khó cạnh tranh với nexus 7 2013 sức mjanh...
Ăn riết ngán
Đừng ai mua con này nha , chạy CPU lạ
Marvell PXA 986 1.2GHz CPU , GPU là GC1000 tương thích game hạn chế lắm . :rolleyes:
@Phaikodo. ê ....ê....:eek:nói thế là không xong đâu nhé :mad: tại chú nói bậy tui méc đúng rồi gì nữa mà kêu :rolleyes:
chả thế mà admin tạo ra " báo xấu " làm gì , đó là cách và động lực =>> thúc đẩy ,hợp tác và uốn nắn anh em cho nên người 😁

>> Tiền thì không thành vấn đề , nhưng vấn đề là phải...có tiền <<
@dmt4ukhw4 Nó có chạy soc exynos của sam thì cũng chả thèm mua . Vừa qua web thegioikts xem giá mà thấy tởn : 7,2t . N7 2013 đập chết con này 1 cách toàn diện .
@dmt4ukhw4 Em tưởng con này dùng Exynos chứ
arcwin
CAO CẤP
11 năm
Đẻ như sam
Đắt gần gấp đôi mà thua xa em Memo Pad HD 7.
@[HD]YêU cÔnG NgHệ
vậy bạn có thể cho mình biết Memo Pad HD7 là của hãng nào ko.
@[HD]YêU cÔnG NgHệ :eek: Cái máy Memo Pad mà ko có thương hiệu á, thương hiệu nó còn lớn nữa đằng khác nha bạn.
@huutri1912 tại em ko để chữ asus đằng trước nên bác ấy nghĩ là mấy em tàu khựa. mà máy chưa bán mà bác ấy đã dùng rồi.
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Mình không có ý ủng hộ bác kia so sánh như vậy. Nhưng mình muốn nói với bạn Memopad 7HD là của Asus đó nhá. Có lẽ Asus xếp sau Samsung về phần tab nhưng thương hiệu Asus bên laptop, main thì cách Samsung khá xa. Bản thân mình rất thích dòng Note (smartphone, ko fải tab) nhưng mình nghĩ Asus tốt hơn cả bên tab nhưng do PR kém hơn Samsung thôi. Nhìn dòng Nexus7 sẽ rõ.
Khi nào bạn dùng memopad 7HD rồi sẽ biết cái nào mượt hơn.
Samsung sẽ đạt được ý muốn nếu có nhiều người nói như điện thoại phóng to, vì thực tế ho[Samsung]̣ muốn vậy mà!!!
Thực sự bản chất.....xấu kinh hồn vía! Dòng Note đẹp hơn.
Đang xài tab 3 10.1 thấy cũng ổn , mà đôi khi vẫn thấy giật .
Đã xấu cấu hình còn yếu...
@hoai88vn Sp giá rẻ mà,,,quan trọng là mấy ông thiết kế rom sao cho nhẹ thôi

Sent from my GT-N5100 using Tinhte.vn
galaxy tab nhìn đẹp chứ bộ 😃 nhỏ em vợ đang dùng ;)mà bản cũ ,muốn mua nó tặng ....em vợ ghê :p

>> Tiền thì không thành vấn đề , nhưng vấn đề là phải...có tiền <<
@Tèo bánh bèo Ý đồ xấu 😕
@Tèo bánh bèo Mưu đồ bất chánh ;)
lvq17cm
TÍCH CỰC
11 năm
thừa tiền cũng chả mua con này! 7tr5 @@ Sam nghĩ người dùng k biết google chắc
@lvq17cm Ở đâu ra giá này vậy trời??? Đúng là bản thân không biết google mà còn to mồm.
insanevn
ĐẠI BÀNG
11 năm
lóng nga lóng ngóng
nexus 7 2 ngon hơn sam

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119