Video mô tả công nghệ màn hình trong tương lai của Samsung: dẻo, trong suốt, gấp lại được

ND Minh Đức
31/12/2013 6:15Phản hồi: 129
Video mô tả công nghệ màn hình trong tương lai của Samsung: dẻo, trong suốt, gấp lại được

Trang web oled.tv vừa tiết lộ videp clip giới thiệu công nghệ màn hình tương lai của Samsung. Đoạn video mô tả cuộc sống của con người trong thế giới tương lai với tất cả mọi thứ từ những bức tường, cửa sổ, bàn học,… đều có thể hiển thị thông tin và có thể tương tác bằng cách chạm vào như chúng ta thường thấy trong các phim khoa học viễn tưởng.

Được biết, đoạn video clip được trình chiếu không công khai tại Hội nghị chuyên viên phân tích thường niên diễn ra vào ngày 6 tháng 11 vừa qua tại Seoul. Trong video clip, mọi bề mặt rắn đều có thể trở thành màn hình hiển thị thông tin. Các loại màn hình có thể gấp lại như một quyển sổ tay, màn hình chỉ mỏng như một tờ giấy và có thể cuộn tròn. Nổi bậc trong video là một đồng hồ báo thức với màn hình hiển thị có thể gập lại và một bàn thông minh trong nhà bếp. Cửa kính của xe hơi không chỉ có tác dụng nhìn ra bên ngoài mà còn có thể chạm vào để điều khiển các chức năng bên trong xe như nâng cao hay hạ thấp kính, điều chỉnh nhiệt độ. Tiếp theo là tấm bảng kỹ thuật số trong suốt và cảm ứng trong lớp học và nhiều vật dụng khác.

Ở thời điểm hiện tại, có vẻ đây chỉ là một tham vọng khó có thể trở thành hiện thực nhưng trên thực tế, Samsung đang đầu tư rất nhiều nguồn lực nhằm phát triển mô hình Samsung Display. Chúng ta có quyền hy vọng sẽ chứng kiến được các công nghệ trên có thể áp dụng thành công trong cuộc sống ở một tương lai gần.

Mời các bạn theo dõi đoạn video bên dưới mô tả cuộc sống công nghệ trong tương lai của Samsung:

Theo: BGR
129 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dzu~
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tuyệt vời quá zậy !!! :eek:
caphe17
TÍCH CỰC
10 năm
Quả thực, ko biết càng phát triển thì công nghệ sẽ đi tới đâu, và ko biết đến lúc nào đó nó dùng lại hay ko.?
nếu là Mỹ làm thì tin chứ hàn xẻng thì thôi😃
@gà hủy diệt bạn này không biết nghĩ hay sao vậy? đồ của Mỹ toàn mua linh kiện của nhật bản, hàn quốc, trung quốc đó bạn. bạn nên đục 1 lỗ trên đầu bạn cho thoáng không khí
@nhox123ngox Nó mua linh kiện cho rẻ đó thím 😁
@gà hủy diệt samsung chứ phải Vietnam đâu,
màn hình làm được nhưng còn pin ý chứ 😁
@tienanbich Không sao bạn, có gì qua mua pin của LG.
vnndocket
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hay, hoành tráng. Nhưng vẫn thấy Ăn theo, copy, .... ?????? Microsoft đã lên các ý tưởng này rồi. Một tập đoàn lớn sao gần đây toàn Copy với sao chép rồi ra tòa án, rồi bị cấm ....????? Chán!
@vnndocket chán cái thể loại chỉ biết nói bâng quơ cho sướng cái miệng như này quá 😃 ... đang mơ mộng ngon lành ... sao lại thế đc nhỉ haiza
@tinhcmnte những người có cách ăn nói suy nghĩ ko thấu đáo như thế thường ko làm dc việc lớn đâu, bạn dung bận tâm chi mất vui ;)
@vnndocket vâng , cái gì ông cũng biết. người ta ý tưởng nướng 1 con gà, nhà thằng khác cũng chuẩn bị ra mua gà về nướng thì bảo nó ăn cắp.
vnndocket
ĐẠI BÀNG
10 năm
@killstar210 Dẫn chứng tào lao thế cũng gọi là Dẫn chứng à? Có khập khiển không?
bao h được như thế này nhỉ
tvtsth
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái vụ màn hình tự uốn gập lại để làm đồng hồ báo thức nhìn ngon phết :v
Cái màn hình trong suốt rất hay! dùng trong trường học thì giáo viên có thể quản lý việc học của học sinh. chứ như hồi trước bọn mình thực hành tin toàn mở game, phim thôi. hihi. còn mấy cái máy tính bảng mỏng kia thì hơi khó. công nghệ bây giờ chưa cho phép, không thì linh kiện tiêu thụ năng lượng thấp chạy với nguồn 1v chẳng hạn.😁
với samsung ko có gì là khó tưởng tượng 😁,nhưng mà phải có người làm trước anh mới tưởng tượng ra sao :D
Mong ước 1 chiếc smartphone cao cấp rớt ko bể màn hình...^^
Công nghệ này trong phim viễn tưởng thì thấy nhiều rồi, chỉ chờ anh Mẽo làm ra thôi. Còn các nước khác chắc chỉ là gia công cho giá thành rẻ là ổn.
meodenth
TÍCH CỰC
10 năm
@lamquoctien thằng mẽo nó có công nghệ màn hình gì vậy .màn hình trong suôt có rồi.nhưng nếu làm thuơng mại phổ cập ntn thì chắc sẽ rất lâu nữa.nhưng hãy hi vọng 😃
supi7
CAO CẤP
10 năm
Ko đơn giản như ta nghĩ đâu
phải nói là thằng samesung nó nhảm
@vythanh tương lai mình tin làm dược sẽ làm dược. chỉ có những con ngươi không dám nghĩ mới không làm được.ví dụ như con người mơ ước được bay như chim giờ các bạn bay được rồi đó . con người mơ được lên mặt trăng giờ cũng lên được rồi . lên các bạn đừng chê người ta sàm hay sam . mà tầm nhìn các bạn kém lên các bạn mơi sàm đó.
😃 em tin 10 năm nữa sẽ hết ý tưởng :3
@trung kaka Nguồn lực từ con người là vô tận,chawngr bao giờ hết ý tưởng đc đâu bạn
SS nổ banh nhà lồng, tuy nhiên chỉ dừng ở thế giới "phẳng" trong khi không gian ta ý thức được là 4 chiều, 3 chiều và 1 chiều thời gian, hay nói cách khác holographic display nên chiếm phần lớn. Dù vậy lỗi trong clip ai có biết chút ít qua công nghệ nhặt đc cả rỗ.
emthickBB
ĐẠI BÀNG
10 năm
@??pqt?? Bạn giỏi😃 cái này nó nói về tương lai, nói về những ý tưởng chứ không phải là film bạn ạ. Ý tưởng thì không nhất thiết sẽ giống 100% như trong clip.
@??pqt?? tương lai mình tin làm dược sẽ làm dược. chỉ có những con ngươi không dám nghĩ mới không làm được.ví dụ như con người mơ ước được bay như chim giờ các bạn bay được rồi đó . con người mơ được lên mặt trăng giờ cũng lên được rồi . lên các bạn đừng chê người ta sàm hay sam . mà tầm nhìn các bạn kém lên các bạn mơi sàm đó.
@vantunghp22 Rào cản công nghệ, đầu óc thực tế một chút qua tính toán thì
Real-world touch screen interface, hay thậm chí
holographic, cảm sẽ mang đến tương lai tôt hơn ở 1 mức giá mềm hơn nhiều so với những thứ mà SS đưa ra, nói chi tiết cũng khó mình học qua các loại vật liệu thì khó có loại vật liệu giá rẻ nào phổ biến được để có thể gập đi gập lại nhiều lần được.

Bay như chim, lặn như cá, hay thậm chí ra ngoài vũ trụ nó hoàn toàn nằm trong mức khoa học, rất logic và thực tế, chứ không vô lý.

Làm 1 video chém mà ko biết khi nào nó thành hiện thực (khả năng cao là ko thành hiện thực vì ko thực tế) thì gọi là chém chứ chi nữa?

p.S:

À quên tháng này SS thiếu tớ 3 tr tiền lương, public relation (PR) đó, cậu nhận rồi gửi cho qua tớ lun nhé, chỗ cũ.
Dacan
TÍCH CỰC
10 năm
màn hình dẻo toàn thấy hàn quốc làm chứ mấy nước khác có làm đâu mà các bác cứ trông đợi
Trong suốt làm cái quái gì cho rối mắt nhể, thật là tào lao bí đao 😁
@sướng từ nhỏ tương lai mình tin làm dược sẽ làm dược. chỉ có những con ngươi không dám nghĩ mới không làm được.ví dụ như con người mơ ước được bay như chim giờ các bạn bay được rồi đó . con người mơ được lên mặt trăng giờ cũng lên được rồi . lên các bạn đừng chê người ta sàm hay sam . mà tầm nhìn các bạn kém lên các bạn mơi sàm đó.
@vantunghp22😁
Viển vong. Lo làm cục pin cho tốt( xài maximum, 1tuần sạc 1lần) để bà con được nhơ,
Toàn máy cái ý tưởng vớ vẩn. Vãi sam
dotehai
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lekhanh_ios không có vớ vẩn chút nào đâu bạn... có thể không được một tuần nhưng sạc mất vài phút sử dụng được một ngày bạn thấy sao!!! bạn nên cập nhật nhiều khía cạnh phát triển của công nghệ mà xem xét chứ...
@lekhanh_ios tương lai mình tin làm dược sẽ làm dược. chỉ có những con ngươi không dám nghĩ mới không làm được.ví dụ như con người mơ ước được bay như chim giờ các bạn bay được rồi đó . con người mơ được lên mặt trăng giờ cũng lên được rồi . lên các bạn đừng chê người ta sàm hay sam . mà tầm nhìn các bạn kém lên các bạn mơi sàm đó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019