#Video: Một chuyến đi Bình Hưng và review resort Movenpick Cam Ranh

Duy Luân
23/6/2020 15:9Phản hồi: 68
#Video: Một chuyến đi Bình Hưng và review resort Movenpick Cam Ranh
Cuối tuần rồi bọn mình đã có một chuyến du lịch tới Cam Ranh sau một thời gian giãn cách xã hội không đi đâu được, và cũng 5 tháng rồi mới thấy lại màu xanh ngọc đặc trưng cho khu vực biển miền Trung nước ta. Trong video bên dưới mình có một chút trải nghiệm về biển Bình Hưng, những cung đường tuyệt đẹp dẫn tới đây, và trải nghiệm resort Movenpick Cam Ranh nơi tụi mình nghỉ lại trong 3 ngày đi du lịch. Mời anh em xem, nhất là anh em nào đang tìm một khu vực biển đi trong mùa hè nóng nực này.

Video trong bài này mình quay chủ bằng iPhone 11 Pro Max, một số đoạn thì quay bằng XS Max của bạn gái mình. Video từ con drone thì mình nhờ thằng bạn bay con DJI Mavic Pro 1 của nó. Có vẻ màu của mấy video quay từ drone chưa ngon lắm. Anh em nào có kinh nghiệm edit màu của video drone trong Final Cut Pro thì chia sẻ với mình nhé.

Resort Movenpick Cam Ranh nằm rất gần sân bay Cam Ranh, xuống máy bay bạn có thể đi taxi hoặc thuê xe chuyên chở (nếu đi đông người) về resort. Bọn mình về nhận phòng, gửi hành lý để sau đó chạy xe máy ra khu vực Bình Hưng - Bình Ba cho gọn nhẹ. Anh em nào thích đi xe máy cũng có thể lưu ý vụ này: anh em hoàn toàn có thể tới khách sạn của mình để gửi hành lý ngay cả khi chưa tới giờ nhận phòng. Cái này rất bình thường. Họ sẽ đưa phiếu gửi cho anh em, khi nào anh em quay lại thì nhận lại hành lý sau.

Con đường chạy từ Cam Ranh ra khu Bình Hưng - Bình Ba - Ninh Thuận luôn làm mình hào hứng. Một bên là biển, một bên là núi, những cách đồng xanh bạt ngàn sẽ giúp bạn giải phóng khỏi không gian thành phố chật chội. Một kinh nghiệm nhỏ đó là anh em nào muốn chạy xe máy từ Cam Ranh đi Bình Hưng, Bình Ba thì nhớ mướn xe và nhận xe tại Sân bay Cam Ranh, chứ giao xe ra resort thì xa quá họ không giao.

Riêng đợt này tụi mình đi đông, 14 người, tức là 7 xe, nên phải vào trong trung tâm Cam Ranh để nhận xe chứ họ không giao ra sân bay được. Cũng không sao, cũng trên đường đi ra Bình Hưng thôi nên không lo ngược đường.

Trên đường ra Bình Hưng sẽ có những chỗ dừng lại trên đường đèo DT702 để chụp ảnh rất đẹp. Đường đèo này cũng dễ chạy, có những khúc dốc hơi cao chút thì để số 1-2 leo lên là ngon lành. Mình thích chạy xe số cho các đường như thế này, chạy tay ga không quen lắm nên không dám đi. Trên đường đèo DT702 anh em cũng sẽ được ngắm bãi biển Bình Tiên nước màu xanh ngọc cực đỉnh.

Điểm tập kết của team mình là Bãi Kinh. Nơi đây có tàu để đi ra đảo Bình Hưng. Bọn mình không ra đảo, nhưng mướn hẳn 1 chiếc tàu để nhờ anh lái tàu chở đi những địa điểm tham quan gần đó. Bọn mình đến thăm một hang động nằm ở gần bờ biển vì nó lạ, sau đó tụi mình nhờ ảnh chở đi tắm biển ở một nơi gọi là Bãi Cây Me.

Bãi Cây Me mình từng đi rồi và rất thích nó, vì ở đây cát cực kì mịn, gần như không có sóng nên có thể đứng chill với bạn bè, nói chuyện, tán dóc, nghỉ ngơi, thư giản, trong khi xa xa là đồi núi thuộc vườn quốc gia Núi Chúa. Mình nghĩ anh em nào cũng sẽ thích màu nước biển xanh ngọc ở Bãi Cây Me này đấy.

Và sướng nhất là cảm giác nhảy thẳng từ tàu xuống biển chứ không cần vào bờ do biển ở đây khá cạn. Nếu bạn nào chưa biết bơi thì có thể nhờ mấy anh cano gần đó chở vào chỗ cạn rồi xuống, hoặc đi bộ tiếp vào bãi cát trên bờ cũng được.

Đi chơi thì bụi bụi tí, còn ở thì tụi mình muốn ở sướng sướng tí nên chọn resort Movenpick ở Cam Ranh (tức là chạy ngược lại nơi bắt đầu chứ không nghỉ đêm tại Bình Hưng). Movenpick mới khai trương hồi tháng 12/2019 và cũng thuộc hệ thống khách sạn của Accor. Mình có thẻ thành viên của họ (Accor Plus) nên được giảm giá khi đặt phòng. Khách sạn 5 sao mà 2 đêm giá 2,9 triệu thì rẻ lắm rồi, lại ngay đợt họ giảm giá để kích thích du lịch nữa nên book ngay.

Quảng cáo

Điểm mình thích ở resort Movenpick Cam Ranh đó là phòng ốc đẹp, hiện đại, đầy đủ tiện nghi không thiếu thứ gì. Mình cũng thích hồ bơi ở đây, hồ bơi nước tràn hướng ra biển, chụp hình sống ảo là cực đỉnh.

Movenpick nằm ở bãi Dài, một bãi biển quá nổi tiếng của Cam Ranh với bờ cát trắng dài tít tắp và nước biển xanh dương nhìn là mê. Ở khu vực này thường không có sóng lớn nên cũng có thể bơi, chơi rất thoải mái. Những ngày nắng thì khu vực biển này có màu xanh quyến rũ lòng người lắm.

Cái mình không thích ở Movenpick đó là ăn buffet chán quá, số lượng món ít, không đặc sắc. Mình ăn buffet vào tối thứ 6, được quảng cáo là buffet hải sản + đồ Việt nhưng hải sản chỉ le que vài món như sò điệp, không có mực, không có tôm, không có nhiều loại cua, ốc. Buffet sáng cũng thường, không có món nào ngon và đặc sắc làm mình nhớ như những gì mình từng trải nghiệm ở resort Duyên Hà gần đó (xem thêm: Trải nghiệm resort Duyên Hà Cam Ranh). Ở Duyên Hà có hẳn 3 nhà hàng với ba phong cách khác nhau (hải sản, nhà hàng Hoa, nhà hàng Nhật), và buổi buffet sáng của họ thì cực ngon, đồ ăn phong phú, một số món lạ, và bánh thì cực kì thơm ngon.

Trong ngày đầu mình đến Movenpick thì mình được nâng hạng phòng miễn phí lên phòng Deluxe, nhưng xui cái là ngay phòng có sự cố về máy lạnh nên tối hôm đó mình đổi sang một phòng Deluxe khác thì giải quyết được vấn đề. Các bạn lễ tân và phục vụ phòng rất dễ thương giúp mình chuyển đồ và chuẩn bị phòng mới cho mình dù đã 11h đêm (nóng quá không ngủ được nên đành chuyển phòng). Dành lời khen rất nhiều cho các bạn.

Quảng cáo

Phần trải nghiệm resort, mời anh em xem thêm trong video cho đầy đủ nhé.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bEsTgAnKvN
ĐẠI BÀNG
4 năm
anh Luân không up hình mấy chị lên đây là ae Tinh tế không thích òi 😆)
@bEsTgAnKvN Thì từ chú ấy suy ra cũng tương tự
Resort ok, Luân thì dễ thương
@su béo béo Măm măm
Cảnh đẹp thật , nếu có dịp thì làm một chuyến khám phá , thưởng thức hải sản thì thật tuyệt.
Madhit
TÍCH CỰC
4 năm
@Lê văn zyx Mấy món nổi tiếng này ăn hết rồi. Còn mấy món bình dân mà ko nổi tiếng nữa cơ.
Madhit
TÍCH CỰC
4 năm
@virus912 Bạn giống 90% người đi du lịch theo tour 😃
virus912
TÍCH CỰC
4 năm
@Madhit Mình chưa một lần đi tour luôn, một là tự đi với bạn hai là tự đi với gia đình, toàn chui ngóc ngách để ăn mấy món đặc sản bình dân, nói chung sở thích mỗi người mỗi khác nhiều người ăn ngon không có nghĩa là nó ngon với tất cả mọi người.
@Lê văn zyx Bình dân ...chân đất nghĩa đen khó đến nơi này lắm
Cảnh đẹp mà ít hình quá Luân ơi.
mackiller
TÍCH CỰC
4 năm
Lại mức du lịch trung lưu!

Đề nghị thêm phần giới thiệu du lịch bình dân ! Như Cổ Thạch hay Bình Ba !

Nhu cầu này lớn du lịch trung lưu kia nhiều lắm!

Sức du lịch bình dân này đủ sức kéo nền công nghiệp du lịch sau covid! Dân nội địa thôi!
@mackiller Này khó 😆 đợi các anh em khâc
đẹp quá
cảnh đẹp quá
Đẹp quá
Cảm thấy nên chặn mod Luân vì đã tiêu quá nhiều tiền 😔
peoiumap
TÍCH CỰC
4 năm
bữa mình đi được tặng kèm ăn 3 bữa luôn nhưng tiếc ở 2 ngày thì resort không đổi menu trưa tối tặng kèm nên ăn ngán và phải công nhận buffet sáng không phong phú gì hết
hattrickson
ĐẠI BÀNG
4 năm
Review quá ít hình ảnh, bài này ko đjat yêu cầu nhé mod
@hattrickson coi video bạn ơi
Nha Trang giờ nên đổi tên thành resort City từ sân bay về thành phố mà nó nguyên một cái công trường. Sang năm là hết nhận ra luôn. Mấy nữa resort nhiều, condotel nhiều giá sẽ sập thôi. Xịn hẳn chỉ có ra Ninh Vân Bay thôi. Nó sang xịn mịn hẳn luôn
phamxuananh
ĐẠI BÀNG
4 năm
Lưu ý cho các bạn có thẻ Accor. Movenpick đang giảm giá rất tốt cho chủ thẻ Accor. Mình book được 2 villa 3 phòng ngủ với chỉ 3tr6/villa. Giá Agoda là tầm gần 7tr/villa (giá 6tr trong hình chụp là chưa bao gồm ++ VAT và phí phục vụ).
@phamxuananh Má ngon vl
vuquang1221
ĐẠI BÀNG
4 năm
@phamxuananh Không phải mỗi Movenpick đâu bạn toàn hệ thống khách sạn đang giảm giá rất tốt mình mới đi Fusion Phú Quốc giá cũng sale tụt quần đi về xong check Premier PQ còn tụt quần hơn biệt thự trước biển trước kia 20tr giờ còn 5tr à .Tiếc quá là mới đi về toàn chỗ trước kia ao ước mà chưa đủ đạn thì nay quá rẻ. Thời điểm này bạn nào không đi du lịch thì thật có lỗi với bản thân.
Cuối tuần rồi mình cũng đi Nha Trang, ở 6s... chán quá...
1 - Mua cafe thì máy pha hư, chỗ có máy thì cafe không ngon, nhân viên bưng cafe ra thì làm đổ nhìn nham nhở
2 - Đồ ăn thì lộn xộn, để không theo trường phái nào, cứ như ks 2 sao, đồ ăn thì không ngon
3 - Nhà vệ sinh vòi xịt đí như đồ chợ, bồn cầu cũng hàng chợ
4 - Nhân viên đứng thỏi thăm như cái máy khi mình đang ăn 😁

được mỗi cái vịt rí ngon và cái nhà nó đã chút.
phamxuananh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@phamlong Theo mình cái quan trọng nhất đó là dịch vụ ở mức cao cấp hơn các ks/rs 5 sao thông thường. Ngoài ra các resort này thường rất riêng tư, ví dụ: buffet ăn sáng có thể yêu cầu phục vụ tại villa, hồ bơi riêng, tắm biển khá riêng tư.
dangphi95
TÍCH CỰC
4 năm
@phamlong Six Sense với Amanoi gần như là đỉnh của đỉnh ở VN rồi bác
phamlong
TÍCH CỰC
4 năm
@dangphi95 Cũng tùy gu của mỗi người thôi, tụi mình thì hay gom mấy gia đình đi vinpearl PQ, thuê các Villa 3 phòng ngủ, cho con cái nó ra hồ bơi rông mênh mông bơi, tối thì cả đám phụ huynh đặt hải sản từ gành dầu về nhậu nhẹt 2, 3 thùng, xong đêm đổi gió tí kkk
Chứ ở 2 nơi kia chắc chưa đử tầm , hình như toàn giới thứ mấy ở kg à
dangphi95
TÍCH CỰC
4 năm
@phamlong Chủ yếu là nó riêng tư đó bác. Vô đó mỗi cặp 1 căn, có quản gia riêng, ăn uống 3 bữa cũng riêng, và thường họ ko nhậu nhẹt. Cái đó đúng chất nghỉ dưỡng, chứ ko phải đi chơi để nhậu
roycaro5151
ĐẠI BÀNG
4 năm
đối với dân ở Nha Trang như mình thì Bình Hưng , Bình Ba chẳng đến làm chi vì nơi đó chật chội , hỗn tạp, dịch vụ kém với cũng từ làng chài chăn nuôi thủy sản nên cũng dơ và nước biển cũng ko được sạch do thức ăn chăn nuôi . Chủ yếu là nơi dịch vụ du lịch dành cho khách ở SG hay HN tới thu tiền là chính , nên chẳng mấy ai đi 1 lần rùi chẳng ghé lại lần 2 .
dangphi95
TÍCH CỰC
4 năm
@roycaro5151 Mình đi Bình Ba 1 lần, dự định ở 2 đêm. Mà ở xong 1 đêm phải bỏ của chạy lấy người. Máy lạnh có nhưng điện ko có, đông đúc chật chội, service thì thôi khỏi nói. Tự nhủ ko bao giờ dám quay lại
roycaro5151
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dangphi95 Yes , chính xác rùi bác , em dân Nha Trang đi Bình Ba 1 lần cho biết ở đó làm ăn thế nào rùi ko coa lần 2 quay lại. Thế mà bác Duy luân đi so sánh Nha Trang chật chội hơn cái đảo Bình Ba làng chài bé xíu đó em cũng giật mình =)))
dangphi95
TÍCH CỰC
4 năm
@roycaro5151 Em đi du lịch kiểu bình dân, ko khó tính mà còn "ko dám quay lại" nữa là ng khó tính. Mà Bình Ba chỉ có homestay hay nhà nghỉ nho nhỏ chứ đâu có sang trọng hay resort đâu. Cách đây 5 năm đi còn tạm đx chứ giờ thì thôi. Em xin né, ra Cam Ranh hay NT ở thích hơn
roycaro5151
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dangphi95 Tính ra gu bác hợp gu em 👍
tucammoi
TÍCH CỰC
4 năm
Ko có thử thách ăn món khổng lồ hả?
QuyetND_Jr
TÍCH CỰC
4 năm
hè năm ngoái company trip đi ở đây, cảnh quan khá là đẹp, nước biển thì trong cực kỳ luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019