Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Video] N900 chơi video trên DVD qua kết nối USB

vuhai6
8/11/2010 7:56Phản hồi: 54
Nokia N900 thật nhiều trò để vọc phá, mới đây thành viên mohammad7410 đã đăng tải lên Youtube một đoạn video ngắn trình diễn khả năng chơi DVD qua cổng kết nối USB của N900. Đây là thành quả của dự án h-e-n, thay đổi kernel và tăng thêm khả năng cho kết nối USB của N900. Ngoài ra để chơi được DVD thì bạn cũng cần sử dụng phần mềm mplayer đã được chỉnh sửa một chút.

Nguồn: Youtube
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hankite14
ĐẠI BÀNG
13 năm
đã gọi là đỉnh của chóp mà. 1 cách khách quan thì có vẻ hơi giật
maxivit
ĐẠI BÀNG
13 năm
đúng là hơi bị giật thật bác ạ
USB Host hay hơn nhưng mà chế cái dây cáp lởm khởm chẳng ngon đc :| tiếc cái N8 ko cùng cổng kết nối để tận dụng luôn
buihungkb
TÍCH CỰC
13 năm
N900 tuyệt quá ^^ Đúng là 1 cái sờ mát phone đsích thực ^^
N900 này lắm trò để chơi thật, ước gì mình cũng có một cái
koutouyo
TÍCH CỰC
13 năm
Giật chắc là do bản dùng thử chưa hoàn thiện hay sao ấy, hôm qua mình mới nghĩ trong đầu ước gì có cái đầu DVD cắm vào cái GL S của mình để xem DVD movie ai dè đâu giờ có thiệt đúng là mắc cười thiệt. ;)
Chức năng này mấy con máy nghe nhạc tầu jxd cũng có từ đời nào rùi mà. Ko hữu dụng đâu ạ. cả đời máy khéo dùng 1 lần
ôi dời xem qua tv cho sướng mắt xem bằng cái màn hình bé tẹo chán ứng dụng nay sẽ it ngươi dùng cái này chỉ dành cho đi chơi đâu đó xem thôi chứ ở nhà ai xem dt làm gì cơ chứ
tiny1990
TÍCH CỰC
13 năm
giật liên thanh nhẫy thôi thì chịu khó Rip rồi nhét vào N900 mà coi cưng ạ
mình đã dùng con n900 roài, được 2 hôm thấy chán quá không thích gì cả, dùng windows mobile hd2 sướng hơn nhiều
Đưa em nó đi theo cồng rồi mà chẳng có nhiều thời gian để sờ mó. Nghĩ cũng thấy tiếc
ductuanl
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái quan trọng là N900 sẽ có usb host mode chứ không phải là chuyện xem video hay không
quan1204
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hay thiệt! Mà e đang mún mua 1 con N900, các bác có bik h thì mua ở đâu còn máy mới ko? Hum bữa lên tgđ thì nó kêu hết hàng, con viễn thông A thì hem bik còn ko nữa, gửi mail cho nó mà ko thấy reply. Ai bik chỗ bán mà giá tốt thì chỉ e nhak. Tks trước 😆
kiencuongvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ghé Nguyễn Kim đó bác. Còn hàng đó
helpmelove
ĐẠI BÀNG
13 năm
Haha công nhận n900 lắm trò thật.Em này game gủng chán thấy mồ nhưng vọc thì rất chi la khoái .
kiencuongvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chưa có chứ ko fải là ko có bác àh.

N900 có Graphics Processor (PowerVR SGX with OpenGL ES 2.0 support) thì trước sau gì cũng sẽ có game tương xứng với em nó thôi
quá tuyệt vời 😁 ............................................................
Thế này thì rip bố DVD đi ra kiếm cái sub rồi copy cả 2 vào N900 xem là xong :-j.Hoàn toàn portable mà lại chả phải connect tới cái gì.
Chúng nó đang thử nghiệm làm USB host mà bác :d , hy vọng tương lai cắm được tay cầm USb vào chơi game nintendo 😆
mrdanny
ĐẠI BÀNG
13 năm
giật lém khổ thân em nó
Mà công nhận cái vụ Host Mode :| Hồi Pr1.1 có ứng dụng này nhưng lên giữa khoảng thời gian chuẩn bị lên Pr1.2 thì ứng dụng này hoàn toàn biến mất trong Devel :|
Trước làm cái nó nhận chập cheng mà mình thì ko hiểu tại mình làm cái dây ngu hay là ứng dụng chưa hoàn thiện 😔
hơi giật nhỉ.đúng là để vọc phá mà.không bít có cải thiện được chút nào trong tương lai không nữa.chứ nhu thế này thì chán lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019