Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Video] Nghe thử tiếng pô Yamaha Exciter 150

chuyengiaphaxe
18/12/2014 8:25Phản hồi: 179
[Video] Nghe thử tiếng pô Yamaha Exciter 150
Xe.Tinhte.vn-yamaha-exciter 150-0392.jpg

Mời anh em nghe thử và đánh giá tiếng pô zin của Exciter 150 vừa ra mắt sáng nay.

Mặc dù Exciter 150 cho công suất và mức mô men xoắn lớn hơn lần lượt là 2,9 mã lực và 1,81 Nm so với đàn anh Exciter 135, thế nhưng tiếng pô của Exciter 150 ở chế độ không tải hay vô số đều nghe vẫn rời rạc, phẳng và không nhiều cảm xúc. Nếu không muốn nói là nghe không "lực" bằng tiếng pô của Suzuki Raider R150 cùng phân khối.

Nhìn chung thì tiếng pô của Exciter 150 vẫn giữ bản chất hiền, thân thiện và không khác biệt nhiều so với những mẫu côn tay của Yamaha có mặt trên thị trường như Exciter 135 hay FZ150i. Nếu anh em nào yêu thích cảm giác lái thú vị đi kèm tiếng pô kích thích hơn thì chắc chắn hệ thống xả là bộ phận cần phải nâng cấp đầu tiên khi mua Exciter 150 về.
179 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

RangBabi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Underbone như vậy là phù hợp với việc lưu thông hàng ngày.
chả hay tí nào cả! như tiếng xe hon da!@
Ngửi khói và nghe pô - điều này chỉ có ở tinhte 😁
thuyfoet
TÍCH CỰC
9 năm
@iSkyfree Vâng, mình giống bạn, đại ghét thể loai khoe bô !
linhatm
TÍCH CỰC
9 năm
@iSkyfree thì toàn là trẻ trâu mà bác.
tiếng bô chỉ làm khó chịu cho người khác thôi chứ đc cái vẹo gì mà ham

Send by Tinh Tế News
@indigo1 Ở nước ngoài, tiếng pô để giúp an toàn hơn khi lưu thông đó bạn.
dghbcjh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@the_world_funny nhưng đây là vn,bô to đi qua người ta bảo trời đánh
Thích tiếng bô đời đầu hơn !
sslgvn
TÍCH CỰC
9 năm
mua về thay pô raider vào, ya đang vung tiền tạo hiệu ứng truyền thông khiếp nhễ
clip quay bị sao chứ co mấy clip nghe tiếng ấm lắm

ah có thể nhầm con tai nghe nó bass ấm quá =)) , nghe trên lap nghe tẹt tẹt dở quá mình nghĩ ngoài đời nghe ấm
@lzzzz_adnguyen_zzzzl Chính xác, clip của yamaha giới thiệu tiếng pô y chang con fz150i , còn clip tinhte nghe rõ chán.
Mà có khi nào chỉ xe yamaha review mới có được tiếng ấm vậy 😁
omega911
TÍCH CỰC
9 năm
@lzzzz_adnguyen_zzzzl Khoe tai nghe trá hình 😁
@lzzzz_adnguyen_zzzzl nghe cái video của bác này khác hẳn, tiếng bô giòn, âm bass chắc còn đều và liên tục nữa chứ. chém gió tí
@omega911 tai thường thôi mà bass nó nhiều mh755 kèm sbh20 :D
hongdai106
TÍCH CỰC
9 năm
tiếng pô của moto còn để ý chứ tiếng pô của mấy dòng xe này chẳng mấy ai để ý cả
mrblack01
TÍCH CỰC
9 năm
quan điểm cá nhân: thích nghe tiếng máy gầm gừ hơn là tiếng pô, ko thích tiếng pô to lắm
Iphone nó còn hơn vậy, mà bao nhiêu cái diễn đàn công nghệ trong và ngoài nước nó đưa đó, có gì đâu. Cái xe hay cái iphone nó đâu có tội, tinhte đưa tin, người ta rừng lên cũng đâu có tội, tội là ở mấy thèn đầu xanh đầu đỏ ý
sslgvn
TÍCH CỰC
9 năm
@mrblack01 bạn thấy có ceo giám đốc, dân văn phòng, gái gú nào nó đi exciter không mà đi so với iPhone.

Ý bạn kia bảo ex chỉ dành cho trẻ trâu, và cái này đúng, nếu đem ex so với iPhone thì ex phải tầm yamaha R1 thì so được, ex chiếu qua điện thoại được lầm lumia 520 là giỏi.
mrblack01
TÍCH CỰC
9 năm
@sslgvn ceo, giám đốc thì em ko giám phán, còn dân văn phòng và gái thi đầy..😁
"Ý bạn kia bảo ex chỉ dành cho trẻ trâu, và cái này đúng"
bạn nói đúng, tức là bạn đồng tình vs ý kiến ex chỉ dành cho trẻ trâu????
và thật sự có đầy những người ở đây ko trẻ trâu mà vẫn đi ex....bác nên nói: trẻ trâu (ít tiền) chỉ đi ex. vậy thì hợp lý hơn.
ý mình ko chiếu chiếc ex qua chiếc iphone, chỉ nói để mọi người thấy là 1 vật nó ko có gì là xấu, cách con người ta sử dụng nó mới tạo ra cho vật đó cái tốt hay xấu
@sslgvn Bác bảo ex chỉ dành cho trẻ trâu,chắc bác chưa suy nghĩ thấu đáo rồi ,hoặc bác có ác cảm với những người chạy ex.xin lỗi e nói thẳng,bác vơ đũa cả năm quá.thế theo bác người đàng hoàng lịch sự có văn hóa thì sẽ k đi ex à?
thd1982
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sslgvn Thuyết so sanh của bạn vượt qua vận tốc 1000 năm ánh sáng trên giây. mình ko hiêu bạn đang nói cai gì nửa mà bạn hiểu mình đang nói gì ko? :eek:
ManU4ever
TÍCH CỰC
9 năm
thôi k ham nẹt pô,tiếng càng êm càng thích,mình chỉ nghe tiếng xích thôi cug kích thích rồi! pô to quá làm phiền ng khác lắm.vs lại k thích chơi trội =))
@ManU4ever Vậy thì chú mua xe điện mà đi cho êm...cái sở thích một ngựa của chú ko ai đáp ứng nỗi, đi xe moto mà êm như xe đạp điện thì còn gọi là gì thể thao nữa chú..
kttam
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ManU4ever Mình cũng giống bác này. Thích Ex từ đời đầu vì nghe rõ tiếng xích.
ManU4ever
TÍCH CỰC
9 năm
@Hoàng Tũn mình đâu bảo phải êm như xe điện 😁 tiếng po êm bt đc rồi.xe phổ thông chứ pkl j đâu mà ham pô to ầm ĩ làm j? riêng Ex đi ngoài đg mình nghe tiếng xích xè xè đầu tiên chư k phải pô xe đâu ợ! 🆒
dghbcjh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hoàng Tũn cái con 150 mà gọi là moto
Nghe tiếng máy lên nhanh mà xuống cũng nhanh nhỉ
beli0410
TÍCH CỰC
9 năm
nghe như pô dream
cuda123
TÍCH CỰC
9 năm
nghe liên tưởng tới xe lam huyền thoại
vẫn thích kiểu chạy xe cảm giác chỉ nghe tiếng xích như 135 hơn
promano
TÍCH CỰC
9 năm
Thực ra mà nói là em thích tiếng pô của Ex 2010 nhất, cũng ko thích tiếng pô to và lực.
Vì cái hay của Ex là tiếng xích xè xè rất đặc trưng 😁
@promano Có những tiếng xè xè mang lại đặt trưng.. Ngoại trừ tiếng po xe nua ban ah.. Haha
thesunfk
ĐẠI BÀNG
9 năm
@promano Tiếng xích rất kích thích :D
sck84
TÍCH CỰC
9 năm
@promano Ờ, thằng nào xè xè phía sau là chắc đến 99% là EX ^^
Ex đi cũng sướng àm lướt ác hi con này jo giá tâm bao nhiêu vạy mọi người )
@damynghe2606 Mua xe để chạy thôi chứ có phải cưới vợ đâu mà sướng
Tiếng không hat tẹo nào 😔
htt11
ĐẠI BÀNG
9 năm
đến giờ em vẫn chạy con juipiter đời 2009, vẫn chất như thường. tiếng pô nghe đanh 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019