[Video] Nguyên mẫu iPhone thế hệ kế tiếp có thể khởi động được
Duy Luân
9 nămBình luận: 433
Trước đây chúng ta từng thấy những bản mẫu, linh kiện của chiếc iPhone thế hệ mới xuất hiện nhưng chưa có một mẫu nào thực sự chạy lên. Thế nhưng mới đây, bạn của một nhân viên trong nhà máy Foxconn tại tỉnh Tấn Thành, Trung Quốc đã "tình cờ" quay lại đoạn video cho thấy một nguyên mẫu iPhone có thể khởi động được vào iOS 6. Mặc dù đã hoàn tất quá trình boot nhưng nó bị chặn lại ở màn hình khóa kèm dòng chữ thông báo rằng thiết bị chưa được đăng kí trong chương trình iPhone Developer Program. Nguồn tin cho hay iPhone mới thật sự mỏng hơn, dài hơn và có màn hình lớn hơn, giống với các tin đồn trước đây. Chỉ còn ít hơn một tuần nữa là sự kiện về iPhone mới của Apple sẽ diễn ra (ngày 12/9) và tại đó, tất cả bí ẩn sẽ được hé lộ.

432 bình luận
Chắc chắn thế hệ 6 sẽ y chang những tin đồn gần đây, vì tin đồn quá giống nhau. Nhưng mà cầm một chiếc iphone dài hơn sẽ vẫn không có cảm giác là nó to hơn so với phiên bản trước. Mình nghĩ vẫn chưa thuyết phục được người đang quen dùng màn hình to hoặc nó sẽ làm down giá cổ phiếu như NOKIA
@langnguyen89 - theo thứ tự ưu tiên : Khỏe, Dài, to, tròn,...
@Hoangluuanh xủ xù nữa bạn ạ. mình nghĩ nó sẽ có thêm cái ốp da kiểu như BB Bold.
@phanmemseo.vn lúc ra 4s giá cổ phiếu cũng giảm mà, cơ mà số lượng máy bán ra thì chả giảm chút nào , dù sao thì iphone mới cũng khôgn còn gì bí mật nữa rồi
@phanmemseo.vn cổ phiếu Apple cũng bị down khi ra mắt 4S và iPad 2012, nhưng chỉ là nhất thời vì sau đó lại lên vùn vụt 😁
hamyty
CAO CẤP
9 năm
Quá đẹp ,trong một rừng điện thoại nhựa , iphone thật lung linh và đẹp lạ thường ¤_¤
@hamyty Bạn đã sở hữu iPhone 4S chưa hay vẫn dùng iPhone 4 xách tay quèn? Tôi dùng 4S mà chẳng thấy nó "thật lung linh và đẹp lạ thường" gì cả, mà chỉ thường thôi, thậm chí quá bình thường. Tỉnh lại đi ko người ta lại bảo là cuồng đó.
@lyhungpt Vì ý tưởng của bạn có đâu mà cảm nhận ý tưởng
vanmaidoicho
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hamyty các điện thoại khác bằng nhựa thế cái này nó bằng sắt à !
có phải bác vừa bị 1 cú gì đó không mà sao thấy nó lung linh, lạ thường vậy ?
minh95pt
TÍCH CỰC
9 năm
@lyhungpt vẫn chỉ có vậy, dài hơn tí
Dài thì dài rồi, rộng bề ngang thêm 1 tí cho đúng tỉ lệ là đẹp :X
Không thích cách sắp xếp camera trước như kiểu nốt ruồi của bồ tát thế
@nhatientri Thằng này nc ko đỡ đc

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
@nhatientri Hình như camera phía trước khi chụp nó cân đối hơn thỳ phải.e thấy ip4 hơi lệch lệch
@cuongstupid Cầm máy bên tay phải, để cam lệch bên trái là cân mà ;)
Chính xác con này rồi đó, không chạy đâu cho thoát. 😁
ngotienhung
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhìn cảm giác vẫn như iphone 4, 4s kéo dài ra. Không có sự đột phá như 3gs lên iphone 4 nữa. Có lẽ thiết kế của 4 và 4s là đẹp nhất rùi 😁!
@ngotienhung Bạn đã nghe câu" Không có tốt nhất, chỉ có tốt hơn" chưa bạn?
😃 😃😃:p
@phhung.ktk Chẳng qua là hiện tại app đã cạn ý tưởng rồi thôi. Chờ thêm 1 năm nữa nhé các appfan
@ngotienhung có lẽ bạn kho nhìn kỹ rồi . xin hãy nhìn kỹ viền của iphone 4 vs iphone new nhé 😃
không có gì thay đổi nhiều kể cá đột phá đáng kể từ thiết kế. Nhìn nhàm chán quá. họa may nó ra đẩy giá 4 và 4s xuống thì mấy em sau dùng ngon và giá hợp lý hơn .
doanhatinh91
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sự thật khủg khiếp sắp thành hiện thực rồi. Nều mà thàh hiện thực mình fai trung thàh vs 4s vài năm nựa.
Tỷ lể 16.9 xấu quá.
@doanhatinh91 mình cũng ghét cái kiểu dài dài như vậy. Còn nhớ em BL40 của LG còn tỉ lệ tân 21:9. nhìn khiếp cả người.

sent from my fix phone using Tinhte.vn
alucardme87
ĐẠI BÀNG
9 năm
@doanhatinh91 Tỉ lệ 16:9 không xấu, mà chỉ do con đó Táo mẻ thiết kế quá cùi. (Nếu thực sự "New IToy" có hình dáng thế)
Nhìn thì có vẻ chất lượng màn hình tốt hơn con cũ
Màu đen nhìn đen hơn hẳn
màu đen có vẻ đẹp hơn con 4s, nhưng nhìn xấu quá😆
@quytrong287 Chắc chuyển wa xài màn super amoled ;P
Chuẩn đây là chú iP5. Chỉ chờ đợi giá và khe sim thôi. Trên 20tr ko nhỉ :S
h7ngvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@s2mrshinzs2 Nhưng bên Mĩ ko bán bản quốc tế bác ạ
@h7ngvn E nhầm ạ 😃 sang sing or hàn mua xách tay về cũng đc. Giá rẻ hơn bao nhiêu. Nhưng thực sự ip5 đây thì ko mua. Quá xấu
@h7ngvn mỹ có quốc tế hơn năm nay rồi bác
@huydinhhd90 Có hàng qte rồi nhưng bản LL có 2 loại lock và unlock bác ợ. Cứ mua sing or hàn cho chắc.
Chú ý. Tháng 9 là tháng an toàn giao thông.
ducpham82
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thôi! khỏi chờ! Mua phone khác cho xong
replay767
TÍCH CỰC
9 năm
@ducpham82 Đáng giá và nên trải nghiệm nhất giờ này chắc chỉ có Nokia Lumia 920.
Bán IP5 giá 199$ không kèm hợp đồng thì may ra?
Vẫn chỉ thích màn 3,5".... kiểu dáng ko có gì đặc biệt hay "cách mạng" như đợt 3GS lên IP 4... công nghệ màn hình khác nhưng ko biết có đột phá ko??? nếu đung IP thế hệ mới như trên thì mình hy vọng vào iOS 6 hơn... còn thì vẫn trung thành với 4S... quyết định để "lúa" mua macbook thay vì nâng cấp em IP 4S
@thaytu80 Mình thấy ở màn hình khởi động, màn mới hiển thị màu đen tốt hơn =]
Nhìn dài quá xấu xấu kiểu gì. 4S vẫn đẹp hơn. Mà hình như dùng nano sim thật. Khe sim bé hơn hẳn. Kiểu này vẫn ở lại 4S thui
Apple chắc sẽ cắt hợp đồng với Foxconn thôi. Để lộ hàng nhiều quá !
@iphonespirit bác nói như đúng rồi cắt thỳ ip sản xuất kiểu gì 😃 chẵng có cty nào tốt và rẻ như fixxcom đâu
@iphonespirit
1 chiêu PR của nhà táo thì có, để cho dân mạng sôi sục lên vì em nó. hâm nóng trước khi cho ra mắt con át chủ bài, chú quả thật không hiểu tí gì cả hehe
sangnh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@iphonespirit Nhiều khi đó là chiêu PR của nó đó pak
ira1n06
ĐẠI BÀNG
9 năm
@iphonespirit Cái này là lộ hàng có chủ đích mà! Trong khi chờ đợi thì Táo phải lộ để hâm nóng sản phẩm trước! Làm người tiêu dùng tò mò và có xu hướng chờ sản phẩm của apple thay vì lựa chọn các sản phẩm của các hãng khác đang đổ bộ thị trường. Chiêu tuy cũ nhưng vẫn cực kỳ hiệu quả!
Đang đợi e nó đây
Còn vài hôm nữa thôi mà các bác, cứ bềnh tễnh.. đâu rồi vào đó liền thoai mà 😁

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019