[Video] Nokia N8 trình diễn nhắn tin, duyệt web và bản đồ

niky
28/5/2010 17:6Phản hồi: 105
Tương tự như công cuộc chuẩn bị trước đây dành cho N900, Nokia mới đây đã công bố tập đầu tiên trong sê-ri 3 tập phim ngắn giới thiệu chi tiết chiếc di động Symbian^3 là N8. Tập 1 này mang đến những hình ảnh chi tiết đầu tiên, giao diện và các thao tác cơ bản trong 3 phân mục: tin nhắn/OVI Mail, trình duyệt webbản đồ OVI mới.

Theo nhận xét chủ quan thì tất cả các giao diện của các phân mục trên vẫn còn mang nhiều chi tiết có thể gọi là "kế thừa" các đời Symbian cũ, chỉ khác là chúng cho tốc độ đáp ứng nhanh hơn và có phần thông minh hơn. Phần nhắn tin đã được Nokia bổ sung các ảnh hoạt họa emoticon và cả giao diện tương tự chat, giúp người dùng đỡ nhàm chán hơn. Trình duyệt web đã hỗ trợ flash và cho phép duyệt trang có phần gọn gàng, tải về đầy đủ hơn và nhanh hơn. Còn phần bản đồ thì đúng như các bản nâng cấp gần đây cho các phiên bản Symbian cũ, OVI Maps đã cải thiện khá nhiều, thêm nhiều dịch vụ, tốc độ đáp ứng nhanh hơn và đặc biệt là dễ dùng hơn.

Chưa rõ tập 2 và 3 (dự kiến phát hành vào tuần tới) thế nào nhưng hãy xem qua những nội dung của tập 1 đã nhé:

Nguồn: Nokia Conversations
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cũng ngọt đấy chứ nhỉ , nhưng em này màn bé quá trong khi các mẫu mới bjo đều có màn hình khủng
Cảm giác khi vuốt và kéo thả không đc như iphone.
Mun.2m
ĐẠI BÀNG
14 năm
thưa bạn: tui chúa ghét những ai so sánh đt hãng khác với Iphone. đt nào cũng có thế mạnh riêng chứ. sao ko so sánh cái camera ấy
đúng rồi cái j cũng lấy iphone ra làm như nó là hoàn hảo tuyệt đối ấy:mad:
huu_dat07
TÍCH CỰC
14 năm
ko bít có xài ip chưa nữa...
gautuibacmy
ĐẠI BÀNG
14 năm
chú này xoắn nhỉ, ý kiến là quyền của người ta, ko có iphone ko nói đc hã, lên mạng gặp nhiều thằng như chú mới bực mình
hhduong
ĐẠI BÀNG
14 năm
ko bang n900 voi maemo
jacktruong
ĐẠI BÀNG
14 năm
mới xem tối qua,vẫn chưa mượt và bị khựng liên tục mong bản FW chính thức sẽ hoàn thiện tất cả
chưa có gì là đột phá trên Sym ^ 3 nhỉ
QWERTY ảo chưa tiện lắm 😃 khó có thể type nhanh 😁
e thấy giao diện Symbian^3 ko đột phá lắm...chỉ thích Nokia ở tính ổn định và nhanh của phầm mềm thui :D
hộp thư tin nhắn bắt chước y chang iphone, nhưg xấu hơn nhiều, giao diện tối và ko sang trọng ==> chán
Có lẽ 1 phần ko mược là do phần cứng , thấy phần mềm khá tốt , có thể gọi là ổn .
Lúc đầu nhìn vào N8 thấy thô thô nhưng khi dùng để nhắn tin lại thấy rất vừa tay...
Chưa dc mượt lắm thì phải :p

Hi vọng camera ko làm e thất vọng,chờ thông tin mới 😁
Chờ xem thế nào đã....=))
Có vẻ cũng mượt ở mức bt thôi ạ...😁
tieensdungx
ĐẠI BÀNG
14 năm
vẫn kém xa so với WP7 mới giới thiệu , nhìn sym đã chán không muốn dùng rồi
Mình thấy cả 2 em OS này đều kém mà ;)
kenyhuy
ĐẠI BÀNG
14 năm
Simbian 3 vẫn ù lì cục mịch như các bản trước, chẳng có gì đột phá, ghét nhất là cái dòng chạy chạy "please wait" mỗi khi load 1 cái gì đó, load có 1 tấm hình mà cũng lâu quá là lâu, chán!
Cầm mày ngang thao tác thì ngon, nhưng khi sms thì cái bàn phím ảo làm khó chịu quá, giá nó có bàn phím trượt thì tốt 😃
1-Cắm USB 3.0 trực tiếp.
2-Out tivi HDMI
3-Chụp ảnh 12MP
4-Quay video HDMI 720p
5-Giá chỉ từ 10tr
6-Cảm ứng điện dung - đa điểm
7-Bộ nhớ 16GB
Các bác định so nó với máy gì có cùng chức năng nữa đây ?
không biết QWERTY ảo của nokia trên cảm ứng điện dung như thế nào..chứ QWERTY ảo của Nokia trên các dòng máy cảm ứng điện trở thì chuối kinh khủng luôn..xài QWERTY ảo trên cảm ứng điện trở thì đúng là 1 cực hình..giao diện trên N8 có khác gì N97 đâu nhỉ..nhìn vẫn như xưa
arcwin
CAO CẤP
14 năm
Dúng là bó tay đã dùng chưa mà nói vớ vẩn chuối ở cái đoạn nào vậy? Dùng cảm ứng điện trở mà bảo nhắn tin chuối thì đúng là chưa dùng bao giờ. Thử so sánh dùng 1 điểm để nhấn so với dùng cả cái dùi đục nhấn thì cái nào dễ hơn?
xin thưa với bác,,tôi đã dùng qua 5800..N97 và bây giờ tôi đang xài N900..trên N900 tôi chỉ nhắn tin duy nhất 1 lần bằng QWERTY ảo,và từ đó đến giờ tôi ko bao giờ nhắn tin bằng QWERTY ảo..thật sự tôi ko phải chê nokia,nhưng mà bàn phím ảo của nokia trên cảm ứng điện trở quá tệ, nếu gõ bằng 2 ngón tay cái thì độ chính xác rất thấp
arcwin
CAO CẤP
14 năm
Đó là bởi vì bác không biết dùng thì bác lại chê nó kém, bọn này nó không hỗ trợ cảm ứng đa điểm nên mỗi lần khi touch nó chỉ nhận lệnh tại một điểm. Nếu khi soạn tin bác cứ soạn quá nhanh dẫn tới có thể nhấn gần như bấm 2 phím cùng 1 lúc, khi đó máy chẳng hiểu bác gõ cái lệnh gì cả nên sinh ra sai số có thế thôi. Nếu cảm ứng điện trở mà biết dùng thì nó cũng nhạy như ai thôi, điện trở thì phải dùng theo điện trở, điện dung phải dùng như điện dung. Bác dùng điện dung mà viết bằng móng tay xem có còn nhạy không? Bàn phím ảo của nokia có một điểm khó chịu đó là mỗi lần bạn soạn tin nó lại hiện ra một khung hình mới chứ không viết được luôn. Viết song thì lại phải tick vào một cái để máy hiểu là đã soạn song rồi. Đó chính là sự chậm chạp của nokia, mất quá nhiều thao tác để đi đến một mục đích công việc. Còn ở iphone thì nó trực quan hơn nhiều cái gì quan trọng và cần thì gọi cái là được.
buidaihao
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thật ko hiểu nổi con này đẹp ở chỗ nào😔
Justin_
TÍCH CỰC
14 năm
Thật sự kết em này nhưng với hàng loạt tính năng như vậy liệu cục pin BL 4D 1200mAh có chịu được quá 1 ngày không các bác nhỉ?
đồng ý với b về ý kiến này!không thể hiểu nổi tại sao nokia lại chỉ cho em nó dung lượng kém đến thía!ít ra cũng phải 1500 mah chứ!1200mah chắc máy chỉ để nghe gọi thôi chứ voọc thế nào được!chưa được ngày chắc hêt pin,giống con n86 thôi!😔
mrvodka
TÍCH CỰC
14 năm
Thú thực là dù có đa điểm thì lúc soạn mail hay tin nhắn mình vẫn thích cảm giác ấn phím hơn 😆
vjrus
TÍCH CỰC
14 năm
hờ hờ thế thì bác fai mua con có bàn phím cứng rồi chứ em này giải chí với vọc thôi chứ SMS thì tạm ok thôi nói chung với tính năng khủng bố và nhiều cái hay ho thì con này là quá good
se7en2008
TÍCH CỰC
14 năm
Giao diện không đẹp như Maemo.
Lúc kéo lên xuống SMS thấy nó bị đứt hình, vậy thì ko mượt như đàn anh của nó N900.
Con này ngon ở chổ HDMI, quay HD, với cắm trực tiếp USB thôi, Sym 3 như vậy vẫn chưa ấn tượng lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019