[Video] Photoshop tại nhà: Chia sẻ về công cụ, cách cắt ghép ảnh

Mikeknowsme
12/4/2020 7:32Phản hồi: 55
[Video] Photoshop tại nhà: Chia sẻ về công cụ, cách cắt ghép ảnh
Biết một vài thủ thuật Adobe Photoshop cơ bản cũng rất cần thiết trong đời sống, mình xin chia sẻ sơ lược về các công cụ trên Tool bar của Photoshop và công năng của nó. Qua đó bạn có thể hiểu hơn và có thể tự thực hành luôn.

Bản mình đang sử dụng là Photoshop CC 2018, tuy nhiên những bạn nào xài bản mới hơn thì video chia sẻ này không ảnh hưởng gì cả, tool bar và chức năng cũng thế thôi.

55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

copee
TÍCH CỰC
4 năm
mình thấy đa số máy tính hay cài thằng acd see chung với photoshop, mục đích là xem ảnh, nhưng mình cảm giác nó khá dở trong khoảng zoom phải giữ phím Ctrl.
copee
TÍCH CỰC
4 năm
@@nh Phú ảnh mở trong ACD see màu đẹp hơn photos win 10 hoặc photo view win 7 đấy bác
@@nh Phú Mình dùng Paint.
copee
TÍCH CỰC
4 năm
@KeniVinh Paint thì dành cho nhu cầu cực cực kì đơn giản thôi bác
@copee Dùng cho nhu cầu đơn giản thì đúng rồi chứ cực cực đơn giản thì hơi quá, nó cũng tiện phếc đấy chứ.
Thanks ad
Làm nhớ hồi sinh viên lần đầu nghìch photoshop, liền nghĩ ra cắt ghép nhân vật giống như trong bài, nghịch quá trớn lấy hình diển viên đang xxx, thay mặt thằng bạn vào đúng bối cảnh mặt đang hứng thú, thế là cả lớp 1 trận cười vở bụng sáng đến chiều luôn. Làm tỷ mỉ không thể nhận ra được chổ nối ghép. Rất tự nhiên
@nbqvdp Rồi bác có dùng ảnh thằng bạn để fap ko?
@nbqvdp "Lần đầu nghịch Pts", "làm tỉ mỉ đến không thể nhận ra chỗ ghép".
Oke You win
Nếu ấn tượng vậy chắc chắn bạn còn giữ tấm ảnh đó, có thể chia sẻ để mọi người k nghĩ bạn chém gió k ạ
@editzrapper Hồi xưa thì được, giờ hay bị gán tội xâm phạm quyền riêng tư của con người
Nếu bạn bỏ qua và không quan trọng quyền riêng tư, muốn gán ghép chính bạn, chỉ cần bạn đưa hình bạn tôi ghép cho, xin mod đăng lên tinhte để anh em giải khuây
maclife
TÍCH CỰC
4 năm
Chưa xem video nhưng cái hình cover cho bài ghép Fail quá
@maclife fail nặng 😁
Qsix
ĐẠI BÀNG
4 năm
Góp ý thẳng để ngon hơn nên đừng buồn nha mod, topic sơ sài, thao tác lọng cọng như mới biết pts hồi sáng rồi chiều làm clip luôn cho ae coi, cho nên mình rate 1 sao thông cảm nha.
Nhìn vào thấy giả liền =)
@minhtamdesigner Mod có nói đang làm demo, làm cho anh em hiểu thôi, mod nói còn phần sau chỉnh sửa tông màu và 1 số thứ
Đừng nóng vội
ngtrdai146
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ai không biết nhìn vào bảo ghép ==)))
Jujio
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hay
levansam1980
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hay và rất thích hợp mình đang cần
Hồi sinh viên mình nghịch photoshop xong gắn đầu con bạn thân cùng lớp vào hình hihi và post lên diễn đàn riêng của mấy thằng con trai trong lớp và đặt mật khẩu vào, thế méo nào con bạn nó mò được ra mật khẩu (hoặc bị bro nào đó phản bội) vào xem xong giận mình nguyên một semester 😆))))))
@NicholasWoo Nó chửi biến thái luôn đó
@nbqvdp Hình nude thôi 😆 tuổi trẻ dại khờ
tranhiepbvh
ĐẠI BÀNG
4 năm
Phải đăng nhập để comment rằng chủ Thớt hướng dẫn như.... thà không làm tút thì hơn đấy. Thân!
@tranhiepbvh Mod có nói đang làm demo, làm cho anh em hiểu thôi, mod nói còn phần sau chỉnh sửa tông màu và 1 số thứ
Đừng nóng vội
tranhiepbvh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nbqvdp mất thời gian xem clip... may mà tua đến cuối xem hiệu quả =))
@tranhiepbvh Ngược lại hướng dẫn cụ thể kiểu cầm tay chỉ việc như này tôi thấy hay và phù hợp với người chưa biết gì
(Không liên quan) Bộ phim yêu thích của mình. Xem tầm 5 lần rồi.
ông này toàn viết mấy bài tào lao thế. mới bữa trc nhớ có cái bài report nick face gì cơ mà =))))) nhìn cái hình là biết trình đến đâu rồi mà cũng dám làm tut hướng dẫn 😆
Thông tin hữu ích, thks mod
Phuong_Vo
TÍCH CỰC
4 năm
vãi khoản ghép mặt 😆
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Hồi mới học siêng vọc mà giờ lười kinh khủng
@Bui Duy Loc Đúng thế hồi đó mày mò vọc chơi cho biết
Đúng làm cài gì không có động lực, không có tiền là chán bỏ, cho đi vào dĩ vãng
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
@nbqvdp đúng rồi bác ơi. mất thời gian lắm
@Bui Duy Loc Đúng thế
Hồi đó mới vọc, làm 1 tấm hình ưng ý, tỉ mỉ mất cả ngày
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
@nbqvdp Không kiên trì là tẩy xoá tè le à bác ơi
Chưa Match Color . Chán.
sky_tiger
ĐẠI BÀNG
4 năm
Làm ở nhà thì hiếm có người có bản quyền photoshop. Vì vậy nên làm hướng dẫn sử dụng mấy phần mềm miễn phí - ví dụ như gimp - thì hơn.

https://m.youtube.com/user/DaViesMediaDesign
@sky_tiger Ở Vn mà làm như ở nước ngoài vậy, chắc gì Win và Office ông có bản quyền chứ.
sky_tiger
ĐẠI BÀNG
4 năm
@KeniVinh Windows 10 pro giá chỉ hơn 3 triệu đ., office bản home khoảng 2 triệu đ. Chả lẽ bạn không mua nổi?

Mà nếu bạn không mua nổi thì có thể dùng các giải pháp free như OnlyOffice, WPS Office (hàng Tàu),... tương thích cao với Ms Office. Nếu muốn free nữa thì có thể dùng Linux thay cho Windows. Dùng lậu thì cũng chỉ là vấn đề cá nhân của bạn thôi, có điều không nên đi khoe lung tung như vậy.

Trong trường hợp thớt này, nếu có ý định dạy nghề thì làm luôn 1 searies hoàn chỉnh. Còn chỉ hướng dẫn cho người không chuyên một vài thủ thuật thì nên hướng đến các phần mềm miễn phí (nhưng vô cùng mạnh mẽ) như Gimp, Inkcape,...
@sky_tiger Comment của mình có từ nào khoe đang dùng hàng lậu đâu nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019