[Video] Pullman Vũng Tàu: chỗ ở ưa thích của mình khi đi Vũng Tàu
Rất hay và hữu ích!/14 người
Duy Luân
8 thángBình luận: 126
Chia sẻ với anh em một lựa chọn nơi ở tại Vũng Tàu trong những chuyến du lịch ngắn cuối tuần. Mình thích ở Pullman vì gần biển, giá ổn, phòng đẹp và rộng rãi, sạch sẽ, và cũng gần tất cả mọi chỗ ăn chơi ở khu vực Bãi Trước lẫn Bãi Sau của thành phố biển này. Bài này sẽ không có nhiều hình ảnh hay text đâu, mình làm thành video cho vui 😁

Rất hay và hữu ích!/14 người
CAO hotel có hồ bơi vô cực hơi bị đẹp đó a
@Lucy Heart Filia Hồ bơi của CAO như cái ao em bé mà bơi gì, view của CAO thì cũng ổn. Phòng ks thì cũng được.
trungmum
TÍCH CỰC
8 tháng
@Lucy Heart Filia Hồ bơi đẹp nhưng hơi nhỏ. Phòng mới đẹp
@adagioleonard Giống Phật tổ như lai lúc trẻ.
Foureyes8x
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@adagioleonard ý là minh béo ah bác.
Imperial nhé
phamlong
TÍCH CỰC
8 tháng
@Run4yrlife Ủa mình mới đi hồi trước tháng 4 thấy ngoài biển nó là hồ nước ngọt mà, có thấy mặn gì đâu ? Cái hồ mà kuhiep hay ra test đt đó ! Hình như chỉ intercourt mới có hồ nước mặn thôi
HKBH
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@Run4yrlife lúc trước có cái hồ bơi ở bãi biển, có mấy cái phòng ngon vl dù hơi ngu là phòng kính má không có máy lạnh thuê hình như cũng cả triệu/cái, còn giờ nó dẹp rồi chừa lại cái hồ bơi thôi để làm cái bar, lâu lâu cho mấy thằng sự kiện nó thuê, nó đái đầy vào đấy kakaka, bãi biển thì để hang ổ tùm lum, kg có dọn dẹp mẹ gì, rác cả đống
HKBH
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@Duy Luân nó đái vào nhiều quá thì mặn thôi chứ làm đéo gì có kakaka
@liketheblues Hình như của chồng Hà Kiều Anh
Mắc so với mình
Mình chuẩn bị đi VT với gia đình mà đó giờ ít đi, sẵn có topic này, anh em nào advise cho vài cái KS p/p với. Thanks.
@guardianknight Tùy ngân sách gđ mình thế nào, ở VT ngày thường giá khá tốt, cuối tuần thù tăng cao từ 150% 200% đến 250 300%
@guardianknight Gia đình bác có ở homestay cho riêng tư không ạ? Nếu đc thì có thể inbox Pooh Homestay. Bên này có nhiều phòng view biển lắm
antonior
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@guardianknight Seaside resort mình thấy ổn. Giá tầm 1,1-1,3tr. Sát biển.
@guardianknight Như trên 😆
Bao nhiu 1 đêm nhỉ, giờ ra vũng tàu ko biết có cho tắm chưa.
@thanhhoangc Cho tắm rồi nha bạn
@thanhhoangc Tắm thoải mái rồi ạ. Mùa này cẩn thận xíu vì có sâu biển nhưng cũng sắp hết rồi.
Toàn ở 2-300k chỗ khu Thùy Vân, tiền đâu mà ở mấy chỗ này, haiz
xtuan86
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@Long_Xuyen_Boy Chuẩn rồi, mình toàn ở chỗ 300-500K thôi, ko có tiền để ở mấy chỗ thế này.
Công nhận phòng ốc đẹp thật . 5 sao mà giá chỉ tầm 2-2,5tr thì cũng khá rẻ .
@Flirtflock khách sạn nó phân theo hạng, budget < midscale < premium < luxury... pullman nằm ở premium ngang tầm với ascott, marriott, trên novotel, dưới intercontinental, jw marriott... thì giá đó mùa thấp điểm như sau dịch này thế là còn cao đấy.
accazure
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@ntvinh1602 Nếu so với Sheraton Grand thì ntn bác ơi
cho mình hỏi bạn quay video bằng điện thoại hay thiết bị gì vậy ạ ?
@Mark Zuckerberg iPhone 11 Pro Max nha bạn
@Duy Luân Quay đẹp quá, mình cứ tưởng quay bằng máy ảnh chuyện nghiệp
Mình thích pullman, phòng ốc đẹp, ăn sáng đa dạng và có bãi biển tắm riêng dù hơi xa nhưng có xe điện đưa đi cũng đc, gần khu chợ đêm nữa cũng nhộn nhịp
Khoe 1 tí
at007
TÍCH CỰC
8 tháng
Ở 5 sao ở chổ nào chả thích😆)))
@at007 Cũng tùy nha, 5 sao lắm chỗ cũng lởm lắm
xelocko
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@Duy Luân Xin ví dụ 5* lởm ở VN để tránh, mình đi nhiều đúng là chưa thấy cái 5* nào lởm cả
@xelocko Mấy cái 5 sao cũ cũ, như cái Duxton chẳng hạn 😁 giờ đổi tên thành Prince gì đấy
@at007 5 sao cũng tùy chỗ bác. Theo địa phương thì nhiều khi chính sách kích cầu nên có thể hồ sơ đạt chuẩn 5* nhưng k phải 5* quốc tế thì thực chất giá trị nó cũng chỉ ngang 4 * thôi. Một vài điển hình cho việc này là The Mira Bình Dương ( cũ), Mường Thanh BMT ( cũ), La Dalat ( mới nhưng chuẩn thấp),... nhiều lắm k nhớ hết đc bác ơi.
Mới đi về được 2h , đi bằng xe máy từ sáng qua và ở ks Thanh An tại đường Phó Đức Chính. Nghe nói có sâu biển nhưng mọi người tắm ào ào và mình chỉ thấy duy nhất 2 con. Hai hôm nay biển êm như mặt hồ sóng chỉ gợn gợn không có bọt luôn trong khi mình lại muốn những đợt sóng lớn đập vào ngừoi .
@hoangduong-lgc sóng lớn mạnh phải đi mùa mưa tầm tháng 8 trở đi nhé bạn,bao sóng dữ tắm sướng
Các ô mod tinhte giàu thật =))
@iamharrytn Muốn có tiền đi chơi thì work your ass off thôi 😁
xuanlongtv
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@Duy Luân Chẵng ai giàu khi không bỏ công sức ra làm, mà làm thì phải bỏ thời gian ra hưởng thụ,
@iamharrytn Có làm có hưởng thôi, lần sau cho lên bài 1 ngày làm việc của Mod 😁
@Duy Luân Mod ơi, viết bài để khoe đồ chơi ưng ý mua đc trong năm sau đó up lên tinhte thế nào mod ơi 😔
@Hassler Mod hướng dẫn e viết bài lấy nhuận bút với 😆
Ở Vũng Tàu mà chưa đc ở nè
amio1st
TÍCH CỰC
8 tháng
Ko đề giá ợ =)).
Tuanpht
TÍCH CỰC
8 tháng
Hic chưa đủ kinh tế
Không có gì đặc biệt.
Dame 89
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Nhìn Đẹp Quá
rassen
TÍCH CỰC
8 tháng
pullman VT phòng đẹp, từng ở phòng đắt nhất nhì. nút bấm tận răng, nội thất đẹp.
mà cái hồ bơi thì ko ngửi dc vừa xấu vừa dơ như hồ bơi ở cc rẻ tiền 😔
@rassen nút bấm ngu 😆 mình thấy nút chỉnh đèn khó vl, quên nói trong video
ppthanh
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@rassen Chính xác, Riêng cái hồ bơi thì không ngon chút nào hết. Dùng vải hay nylon gì đó bọc lại, nhiều lúc đi chân chạm đáy nó cứ lùng bùng. Phòng ốc thì ổn, Nhân viên phục vụ cũng dễ thương.
Ăn tối cuối tuần cũng ngon, ăn sáng cũng được.
ppthanh
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@Duy Luân Cứ tắt mở đến mấy lần mới đúng ý mình. Hình như nó có cái loa kết nối bluetooth cũng khó dùng nữa....
@rassen Ở khách sạn ngoài chỗ nghỉ thì điều mình quan tâm nhất là cái hồ bơi, nghe bác nói vậy buồn ha
rassen
TÍCH CỰC
8 tháng
@Hassler thực tế là ở VT ko có ks nào ra hồn mấy nếu so với Mũi Né, Nha Trang, PQ
do ko mở cho DN nước ngoài đầu tư, mấy vị trí ngon toàn hàng của mấy DN nội và mấy ô dầu khí xẻ thịt chia nhau.

bản thân Pullman VT như cũng của DIC như Accor chỉ nhượng quyền / bán thương hiệu và tham gia vận hành Pullman ở VN chứ ko sở hữu hết.
từng đi cái pullman ở trần hưng đạo cũng thấy gớm

còn Imperial thì của Lạc Việt (cty chồng Hà Kiều Anh) kiến trúc lai tạp châu Âu nửa mùa, dập cái logo ngoài khách sạn còn bị co, méo chữ (typical DN nội) 😆

mình từng đi Pullman ở vài nước khác. VD như ở Bali, đi phải tầm 10 năm trước.
mà coi lại ảnh so với bây giờ vẫn hơn xa mọi cái Pullman ở VN hiện tại vài lần.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019