Video quảng cáo PlayBook mới: Flash, chúng tôi có Flash
vuhai6
12 nămBình luận: 84
jino
TÍCH CỰC
12 năm
có phải Apple từ chối thẳng flash đâu :mstickle: hai thằng Apple và Adobe cãi nhau, thế là thằng kia nó ko code flash cho iOS nữa chứ phải như chú nghĩ à 😁

ơ thế ko phải trình duyệt Android có có chức năng tắt flash và cả "on demand" - tức là khi cần chạy flash thì user nhấn vô chỗ biểu tượng plugin flash trên page đó thì nó mới chạy. Bác ko thích thì tắt nó đi, thế thôi! Khi thấy thằng ngồi bên cạnh vào vnexpress chẳng hạn mà ko có flash thì mình bật flash lên coi Messi làm hat-trick, ko sướng à :D

Còn Flash mà nó tệ như các bác nghĩ thì Adobe nó chả đã mua lại Macromedia để tiếp tục phát triển Flash :bounce:. Còn Html5 là language nền web, nó là 1 nền tảng như html4 chứ nó chả phải là flash hay 1 cái đại loại tương tự Flash. Một số thứ nhúng bằng Flash có thể được hỗ trợ sẵn trong html5 mà ko cần thêm plugin nhưng nó không thể thay thế được toàn bộ Flash.

còn có bác bảo Flash chỉ để chạy quảng cáo với game :D, hài :bounce:

Vài câu thôi, nói nhiều mất công loạn :D
nhớ lại khi chưa có HTML5 vào nghe đc bài hát cũng đến là khổ, nó bắt cài đặt này nọ, cài 1 lúc sau lại còn đòi cài lại tiếp... chưa biết đã nghe đc nhạc không nữa

---------- Post added at 08:49 AM ---------- Previous post was at 08:44 AM ----------

apple từ chối flash chứ cái nhau đâu mà cãi nhau
nếu cái nhau sao ứng dụng flash apple không cho bán trên store
chắc gì đã mua để phát triển là thành công hả bạn, đầy vụ mua bán thua lỗ đấy thôi
hacmieu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn chung là toàn các bác fan của Apple thì chém Flash, bởi vì các bác có Flash dùng đâu.

Có bác máy tính còn không cài Flash nữa thì không biết nói gì nữa.

Dùng gì là quyền lựa chọn của mỗi người, hãy tôn trọng quyền đó, ĐỪNG CHÉM, hehe.
vodanh1369
ĐẠI BÀNG
12 năm
Flash còn để nghe nhạc và xem video nữa đó các bác.Không xem được video online thì nó có phải là cái máy tính không hả các fan táo?Apple hoàn toàn có thể làm Flash và để tùy chọn chạy hoặc không chứ tắt luôn thì chịu bác SJ
Theo thông tim mới nhất thì 900 cái playbook bi lỗi mà hôm trước tinh tế đưa tin la lỗi cũa HDH . HDH không cho cài app ....! 😃 ( lỗi chẳng có j đáng nói)
TUM LUM
TÍCH CỰC
12 năm
Nói Flash hao pin, nóng máy...giống như nói đi xe tay ga tốn xăng lắm... :dance: vậy mà ra đường thấy xe tay ga quá chừng :yellowcarded:
hata
TÍCH CỰC
12 năm
Thích nhất cái câu này, quá xá đúng, HTML5 mới chỉ phát triển gần đây thôi, trang web nào mới làm mà Developer thấy hứng thú thì nó dùng HTML5 không thì nó cũng dùng FLASH cho lành, còn thằng nào đã dùng FLASH rùi thì vẫn dùng, đâu tội gì chuyển sang HTML5 để tốn chi phí maintain...

Các bác có dùng tất cả Tablet nào dù là tốt hay xấu có chức năng gì hay thì FanApp cũng vào chém thui, he he, cái sở thích dùng Apple chắc là đi chém người khác ấy mà, cứ gọi là Fan Chem đi cho nó lạnh, nhiều lúc thấy cái gì ra cũng bị chém hoài, bức xúc thật, làm anti cả đồ Apple, he he
:p Apple ko hỗ trợ Flash để đánh lừa cảm giác của người dùng là máy rất nhanh và Pin trâu .
Đồng y bạn này .thực ra thì cảm ứng của apple cũng ko thực sự gọi là nhất nhưng kết hợp với IOS lại rất mượt .( tạo cảm giác đánh lừa người dùng rằng mình là nhất ).
bác này chỉ dược cái nói đúng
hoang511
ĐẠI BÀNG
12 năm
Apple muốn tạo xu hướng mới cho người dùng nên mới nhất quyết k dùng flash hay usb 3.0 mà chuyển sang HTML5 với ThunderBold.
Đúng sai thì phải chờ thời gian trả lời nhưng dù sao cũng là dám cải tiến, điều này là có lợi cho người dùng, tuy nhiên ThunderBold và HTML5 thì hầu như chưa có ai dùng, các hãng khác thì cho chạy được Flash để cạnh tranh.
Fan Apple thì cãi sống chết là chả cần Flash, cũng giống như hồi đầu iOS chạy đơn nhiệm thì cãi sống chết chả cần đa nhiệm, đến lúc nó ra thì tung hô. Biết đâu 1 thời gian nữa HTML5 èo uột quá, Steven Job nghỉ ốm, Apple lại bắt tay với Adobe để chạy được Flash thì Fanboy lại chả sướng rơn người ý chứ!
ko có flash thì làm ăn được gì nữa
Đang xài PB.Mình cản thấy PB xứng đáng là 1 chiếc tablet thực sự...
Khả năng mà PB làm được trên nền tảng QNX này thật không chê vào đâu được.
Tuy nhiên chỉ có thể dùng khi có wifi là hạn chế mà mình thấy được đến lúc này.
Còn vụ trả lại hàng PB thì chưa thấy vì mình còn đang xài rất okey mà;)
Điểm 9.75 cho PB
Flash tại sao Apple không thỏa thuận đc nhỉ? em thắc mắc hoài, hic
Các bác tranh cãi cũng ác nhỉ! Iem thì iem thấy cứ đa dụng là ok. Cong nghệ thay đổi từng ngày, đến khi HTML5 thành chuẩn phỏ biến thì tự khắc các bố phải chuẩn theo. Còn bây giờ vẫn đang là thời đại của flash, ko xài nó thì nhiều lúc như mua cái xe xịn mà chạy đc cả ngoài không gian vũ trụ ấy mà ở mặt đất lại ko đắc dụng. :eek:
hpgover
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác dùng playbook vào thử trang đó(trang web trong clip) xem có mượt như trong clip ko 😁 http://okaydave.com/
máy nhìn đã quá các bác ợ có dư làm phát trải nghiệm .
các bác Táo lý luận nghe bùn cười chết đc . đến giờ này cũng có ng nói ko cần flash bó chiếu 😁:bounce:
Alililia
ĐẠI BÀNG
12 năm
con này lướt web, giải trí nhẹ nhàng thì ngon rồi. Trừ khi máu nghiện chơi nhiều game thì chắc là chưa đáp ứng đc vì kho còn ít
không có ý gì nhưng nhìn nhận công bằng mà nói có Flash là 1 lợi thế rất lớn cho PB. Còn các fan của apple thì rõ ràng phát biểu theo chủ quan quá nhiều. Nào là có Flash này, flash nọ ....
mrkissn
TÍCH CỰC
12 năm
Đang xài ipad thấy đúng là thiếu flash thật là khó chịu khi lướt web. Các bạn apple đừng chém thái quá. Mình là ifan , có ipad nhưng lúc lướt web thì dùng xoom vì trình duyệt có flash. Ipad để đọc sách, lviec và game thôi
zero131
TÍCH CỰC
12 năm
Giờ flash hỗ trợ gpu, máy ngon thì nó lướt nhẹ hều. Rất nhiều web sử dụng full flash, nhất là trang của các hãng thời trang quần áo cặp túi phụ kiện mà không có lựa chọn khác như các web công nghệ có bản mobile hay... Nhất là nghe nhạc hay video, không phải trang nào cũng sử dụng youtube nên ko có flash cũng hơi mệt. Nhìn chung ý kiến mỗi người 1 khác, mình thì khoái đầy đủ 1 tí, chứ lúc ko dùng thì ko sao, lúc cần mà lại cứ phải lật đật bật lap hoặc chuyển tay sang đt bất tiện lắm.
jino
TÍCH CỰC
12 năm
HTML5 là chuẩn chung web được 1 cộng đồng công nghệ lớn đang phát triển, chứ chả riêng gì Apple. Microsoft, Google rồi rất nhiều hãng công nghệ đều nghiên cứu phát triển. Hiện tại, việc xử lý javascript vẫn là một trong những điều quan trọng nhất đối với 1 trình duyệt chứ không hẳn là Flash hay các plugin khác.

Cho dù có là HTML5 rồi thì Flash cũng sẽ tiếp tục được phát triển rồi nhúng trong đó.

Đối với end-user thì flash đơn giản chỉ là game, là video, là quảng cáo. Đi sâu vào, Flash có thể tương tác nhiều lắm, nhất là Web Remoting. Dựa vào Flash, có thể làm Web Remoting với PHP, ASP cả J2EE của Java. Ở tinhte đâu thiếu người làm lập trình, nhiều người hẳn rõ về Flash remoting, mình amateur chỉ nói tí, ko dám múa liều qua mắt thợ 😁

So sánh với Flash thì nên dùng kiểu Silverlight bên Microsoft chứ Html5 là cái không hoàn toàn tương ứng với flash, sao so sánh được nhỉ?

Dù là cái nào nữa thì Flash, html5, silverlight phải phát triển liên tục, cái nào tụt hậu là bị đào thải. Một browser hỗ trợ càng nhiều sẽ càng tốt, không thích thì tắt đi, lý lẽ đó có cần phải bàn cãi không?

Honeycomb 3.1 vẫn tiếp tục cải thiện hỗ trợ HTML5 lẫn Flash đó thôi. Bản thân codec mà Html5 hỗ trợ cũng cần tài nguyên cpu, mem, vga không kém gì Flash. Căn bản hiện tại hầu hết web đều chưa hỗ trợ html5, bản thân html5 vẫn chỉ mới là khởi đầu, cần tải tạo nhiều như Android, WP7 mà thôi. Việc 1 số browser hỗ trợ html5 lướt web ít hao pin, nhanh... đơn giản là vì nó xử lý html4 và không phải xử lý flash (tất nhiên, ko được xem flash:D).
Trên điện thoại or máy bảng thì ko cài flash thì củng đúng , vì nó làm chậm máy + hao pin ... Nhưng có thằng lại bảo trên pc mà ko có flash thì dek thể nào chịu được .

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2023 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019