Video quay nhanh từ camera Nokia 8.1: màu sắc trung thực, rõ nét, thu âm và chống rung tốt

Kính Cận 0_0
12/1/2019 13:8Phản hồi: 5
Video quay nhanh từ camera Nokia 8.1: màu sắc trung thực, rõ nét, thu âm và chống rung tốt
Một đoạn video ngắn mình quay từ camera Nokia 8.1 chia sẻ cùng anh em tham khảo, video gốc quay từ Nokia 8.1 chưa qua chỉnh sửa trong các điều kiện ánh sáng khác nhau, sáng có, trưa có và cả chiều cũng như buổi tối. Nhận định ban đầu là ảnh cũng như video từ camera Nokia 8.1 màu sắc trung thực, có đẩy màu lên nhẹ nhưng gần thực tế, không quá ảo.

Mời anh em đang dùng Nokia 8.1 hay các dòng máy Nokia chạy Android chia sẻ thêm hình ảnh thực tế nhé!

Video quay nhanh từ camera Nokia 8.1​

Bên cạnh đó có lẽ khả năng thu âm từ micro, cùng với công nghệ âm thanh Nokia OZO vẫn được duy trì như trên Nokia 8, Nokia 7 Plus hay Nokia 6.1 ra mắt trước đây cho âm thanh ghi thực tế thể hiện khá tốt, chi tiết âm thanh môi trường thể hiện rõ, nhất là trong những điều kiện âm thanh phức tạp như tiếng xe, tiếng ồn đều được máy thể hiện khá ấn tượng.

Ngoài ra với việc trang bị khả năng chống rung quang học trên camera sau Nokia 8.1 cho khả năng quay video ổn định, chống rung tốt hơn đàn anh như Nokia 8 hay Nokia 7 Plus là khá nhiều. Khả năng chống rung là thứ mình đánh giá cao trên camera Nokai 8.1, bởi vì ngày nay anh em đi du lịch hay quay vlog chia sẻ về du lịch...thì một chiếc máy camera có chống rung tốt là khá cần thiết, linh động trong mọi tình huống, thay vì phải nhờ vào khả năng chống rung từ gimbal.

Nokia 8.1-36.jpg

Đặc biệt sẽ thật thiết sót khi nói đến các dòng smartphone Nokia chạy Android mà không đề cập đến chế độ Dual-Sight, với chế độ này anh em có thể chụp hình, quay video, đặc biệt hơn là live lên Facebook hay YouTube cùng lúc cả 2 camera trước và sau, có thể chọn chia đôi 2 khung hình ra 50/50, hay thu nhỏ khung hình, có thể gắn thêm các hình ảnh vui nhộn.

Và một điểm mạnh là khả năng thu âm trên các dòng máy Nokia tầm trung khá tốt, đặc biệt hiện tại có lẽ chỉ có trên smartphone Nokia chạy Android đó là anh em có thể live lên YouTube hay Facebook trực tiếp từ giao diện camera máy, với tính năng này thường sẽ đạt chất lượng live cao 720p, đây cũng là chất lượng cao nhất khi live trên điện thoại, thông thường các smartphone khác muốn live anh em phải vào app Facebook, nhưng thường video khó đạt chất lượng 720p mà chỉ tầm 480p, cũng có lúc lên được 720p. Chi tiết hơn phần này mình sẽ chia sẻ cùng anh em trong một chủ đề sau nhé.

Cảm ơn anh em đã theo dõi. Chúc anh em cuối tuần an lành! 😁

Xem thêm các bài mình chia sẻ nhanh về Nokia 8.1:
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ntht006
CAO CẤP
5 năm
Camera OK quá!
Gửi bác tấm ảnh mới chụp nhanh từ cùi bắp 5.1 plus!
Anh em dùng X7 lưu ý, máy sẽ k thể live stream trực tiếp facebook và youtube qua app camera mặc định nhé, do giới hạn mà bên TQ chỉ cho phép live qua Weibo. Ai có ý định mua X7 thì cũng nên lưu ý nhé, nhắc lại chút là X7 hoàn toàn có chống rung OIS và OZO audio nhé
doansinhhung
ĐẠI BÀNG
5 năm
@BlackCat_94 X7 có ai nhảy sang Rom QT chưa bác?
@doansinhhung hiện tại là chưa 😆 nhưng mình đang hài lòng với rom TQ
doansinhhung
ĐẠI BÀNG
5 năm
@BlackCat_94 Thực tế dùng k có gì mừ nhưng nếu có bản QT thì cài sang thui ạ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019