Video render 360 độ của chiếc Nexus / Pixel "Sailfish"
Duy Luân
4 nămBình luận: 32
Video render 360 độ của chiếc Nexus / Pixel "Sailfish"

Anh chàng OnLeaks vừa đăng tải video render 360 độ của chiếc "Sailfish", một trong hai mẫu điện thoại mà Google chuẩn bị ra mắt trong tháng sau. Thiết bị này là chiếc nhỏ hơn với màn hình 5", còn mẫu to hơn mang tên mã Marlin sẽ có màn hình đến 5,5". Ngoại hình của máy không khác nhiều so với các tin rò rỉ trước đây: cũng có vỏ kim loại, nửa trên nắp lưng được phủ kính với cảm biến vân tay và thiết kế có phần giống HTC 10 (vì Sailfish và Marlin có thể sẽ do HTC sản xuất). Có tin nói rằng Sailfish và Marlin sẽ không mang thương hiệu Nexus nữa mà chuyển sang dùng chữ "Pixel", chưa biết thực hư thế nào. Cả hai đều sở hữu cấu hình mạnh với chip Snapdragon 820, RAM 4GB, camera sau 12 megapixel (giống Nexus 6P nhưng cảm biến mới), cổng USB-C.

Nguồn: Android Authority
thanhtaivtt
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đẹp ạ
Cứ để tên Nexus có phải là hay ko, gây dựng bao lâu mới đc cái thương hiệu, tự dưng vứt luôn, đổi thành cái Pixel lạ hoắc 😕
maymay291
ĐẠI BÀNG
4 năm
@O.R.A.N.G.E Mình đồng ý với quan điểm của bạn, mình thích chữ nexus hơn
Tú art
CAO CẤP
4 năm
@O.R.A.N.G.E Chuẩn. Mà Nexus nó nghe cool ngầu kiểu gì ấy 😔

Mình nghĩ Google đổi tên vì nó làm loạn hết cả lên rồi. Nếu năm sau lại ra Nexus rồi dùng 1 chữ cái phía sau như 5X, 6P thì không ổn. Tăng đơn vị cũng không được vì số này chỉ kích cỡ màn hình.
@maymay291 Đổi chữ 'N' thành 'L' là có một chiếc xế xịn rồi bác nhỉ.
@O.R.A.N.G.E Vì Nexus nó chạy Android gốc còn con này thì không (tin đồn vậy)
mình dùng nexus 5X, giá rẻ ($250) cấu hình tốt. khổ cái là trình chụp ảnh không so được với con lumia 1520 khi trước do ko có nhiều tuỳ chọn.
ntnguyen4
TÍCH CỰC
4 năm
@Cháu Ngoan Bác Hồ Nexus thì không phơi sáng được, chụp auto thì bác bật HDR+ lên chưa, bật lên chụp đẹp hơn nhiều đấy, phải cái thời gian chờ hơi lâu, bác update lên Android 7 thì google camera nó mới update cái processing animation ấy, chắc nhìn sẽ đỡ hơn.
reddevils528
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Cháu Ngoan Bác Hồ Hỏi ngoài lề tý, bạn mua Nexus 5X ở đâu bán 250$ vậy, chỉ mình chỗ bán với. Đang cần mua mà thấy ở VN không có
@reddevils528 giá này chắc là ở Mỹ á bạn 😁, gốc nó là $350 cho bản 32GB, giảm giá cho ai active Fi project thui.
matrix8145
TÍCH CỰC
4 năm
Quay nhanh quá chóng cả mặt :gach:
mrd213
CAO CẤP
4 năm
Dòng nexus thích mối N4, đúng tiêu chí đẹp, cấu hình cao, phần mềm đc cập nhật thường xuyên, và giá rẻ. Về sau các máy nexus rẻ thì ko đẹp (N5) mà đẹp thì lại ko rẻ (N5X, N6P).
Nhìn quen nút home ở ip, quay sang nhìn con này cứ thấy nó trơ trơ..
xe360.vn
TÍCH CỰC
4 năm
Mặt trên phẳng lỳ.. sao ko cong như mặt sau có phải đẹp hơn không
Nó giống iphone 4/4s nhỉ, to vs mỏng hơn va viền được bo theo kiểu htc m10 . Nhìn đẹp đấy chứ.
Đẹp hơn iPhone 7 rồi 😁
tuyenkthn
TÍCH CỰC
4 năm
Đẹp đấy chứ. Htc làm là mình ưng rồi
Đẹp quá...
Máy đẹp quá. Camera bố trí giống iphone ghê. Nhưng ước gì có cái phím home cứng như SS hoặc Iphone va màn hình tầm 5.2Inch đổ lại
XBlue
CAO CẤP
4 năm
Design này quen quá...
lambda_hwang
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đẹp, chỉ tiếc là viền hơi dày. 5", phím điều hướng bên trong, mà cao tận 146mm...
cnb_hx
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thấy nhiều bác cứ đòi phím cứng ở ngoài. Mà các bác sợ hỏng nút, có mấy bác dám bấm đâu, toàn thấy các bác bật cái trợ năng phím ảo lên dùng =)) Thế thì các bác đòi phím cứng để giải quyết cái j 🤔
@cnb_hx Có người này người kia mà. Nhưng mà công nhận vẫn ko nuốt nổi cái vụ nút ảo trôi khắp màn hình, bật cái đó lên làm giảm sự tập trung ghê gớm
@cnb_hx Tại vì thằng Samsung nó làm vậy đó bạn 😆. Ghét nhất là lúc xem phim hoặc chơi game, cầm cầm đụng zô cái nút back là xác đinh...
tantrivie
ĐẠI BÀNG
4 năm
HTC gia công thì tốt rồi, mà con này thấy cũng đẹp tuy nhiên viền hơi dày tí
@tantrivie Mình cũng thấy vậy
Nexes nó làm 2 sim ko mọi người
DRhohaho
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cái này và gear S3 sẽ là một cặp đôi hoàn hảo.
fractal
ĐẠI BÀNG
4 năm
Liệu có vi phạm bản quyền của jolla không nhỉ, họ đã đăng ký thương hiệu Sailfish rồi, cùng lĩnh vực, có thể gây hiểu nhầm
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019