Video Review "cuộc gọi lừa đảo qua điện thoại" và chia sẻ với anh em những thứ mình đang làm
/11 người
pro-k
2 thángBình luận: 103

Video

Chào anh em

rốt cuộc cũng có dịp này, trong khi bạn bè, vợ, bố mẹ mình ai cũng được lừa đảo gọi điện thì mình không nhận được cái nào, nghĩ cũng tức.

thế là cũng đến dịp chúng nó gọi mình

Quảng cáo

mình được chúng nó gọi 3 lần

Những lần mình "được" gọi

1. lần mình đang chạy xe đi công việc, trên xe có gia đình, chúng nó giả dạng Cảnh Sát Giao Thông, mình có quay phim lại nhưng do lúc đó vui sướng quá vì được gọi nên không kiểm soát được bản thân mình chửi thả cửa với các từ chửi bới được cập nhật mới nhất của năm 2022, lúc đầu nó có bình tĩnh sau đó nó chửi tay đôi luôn, clip này mình không up lên được vì dù nó rất sảng khoái nhưng chửi nhiều quá không hay.

2. một lần thì đang làm Workshop thì chúng nó gọi giả dạng Hải Quan, mình kêu tí gọi lại nhưng chúng nó không gọi luôn.

3. là lần này đó, dcm mình đang lau nhà với hốt kít chó, rửa chén ( tất nhiên là nhà có máy rửa chén ) thì chúng nó gọi, cảm xúc Hạnh Phúc VL luôn vì cũng có lúc nó gọi khi mình đang ở nhà, chạy tọt vô phòng miniStudio lên đèn tiếp chiêu tụi nó liền 😆)))))

Chia sẻ câu chuyện về miniStudio và Solo Content Creator

Video clip đó là chính là hiệu quả của miniStudio và Solo Content Creator mà mình đang theo đuổi, mình luôn trong trạng thái sẵn sàng ghi lại các nội dung bất chợt.

Link bài về Card Capture và ứng dụng

hôm qua mình vừa có một bài đẻ nói về cái CARD CAPTURE ( nhờ nó mà mình có thể nhanh chóng quay video này cho anh em xem)

https://tinhte.vn/thread/nhung-thu-co-ban-can-biet-card-capture-de-quay-vlog-livestream-va-solo-content-creator.3553392/?ta_from_block=home_featured_threads

Những thứ cơ bản cần biết Card Capture để Quay Vlog, Livestream và Solo Content Creator

Lời mở Card capture chưa xài qua, đi lựa nghe giá thì thấy mắc, xài rồi thì thấy nó hay và tiện, dần dần không thể thiếu. Mình là một Solo Content Creator với Style “miniStudio tại nhà”, mình tự làm mọi thứ và mình luôn tìm đến các giải pháp để…
tinhte.vn

và mình còn nhờ một cái công cụ rất hữu dụng đó là bộ Mixer Yamaha AG06

Quảng cáo

mình có video nói về nó rồi và NamAir cùng Thầy Giáo Sang cũng có 1 bài nói về Yamaha AG03/06 rất hay

một trong những ứng dụng tuyệt vời của nó là cùng lúc kết nối với nhiều thiết bị ( minh đang kết nối cùng lúc 1 PC + 1 iPAD + 1 iPhone nên mình có thể làm đồng thời :
  • thu trực tiếp tiếng mình nói vào Video
  • thu luôn tiếng nói chuyện qua điện thoại vào Video trực tiếp
  • đưa âm thanh mình nói quá Micro vào thẳng điện thoại cho đầu dây bên kia
  • nó còn có rất nhiều ứng dụng khác mà mình muốn làm demo cho anh em xem nên hẹn anh em một bài khác hoặc một offline nào đó

Link bài Yamaha AG03 của Namair

https://tinhte.vn/thread/tren-tay-mixer-yamaha-ag06-ag03-ghi-am-livestream-day-online-voi-am-thanh-chuyen-nghiep.3365520/

Trên tay mixer Yamaha AG06 / AG03: Ghi âm, livestream, dạy online với âm thanh chuyên nghiệp

Dòng mixer đa năng AG của Yamaha dành cho người dùng cá nhân với rất nhiều mục đích sử dụng khác nhau, bạn có thể mua để ghi âm bằng máy tính hoặc điện thoại, có thể dùng để sản xuất âm nhạc, có thể dùng để livestream biểu diễn âm nhạc…
tinhte.vn

Link bài Yamaha AG03 của Thầy Giáo Sang

( thầy giáo Sang thì ứng dụng nó vào chuyện dạy học)

https://tinhte.vn/thread/day-hoc-quay-video-thu-vi-hon-khi-nang-cap-mixer-yamaha-ag-03-review.3543210/

Dạy học, quay video thú vị hơn khi nâng cấp Mixer Yamaha AG-03 | Review

Sau khi nâng cấp Mixer Yamaha AG-03, công việc dạy học của mình thú vị và nhiều cảm hứng hơn, không chỉ đơn thuần là âm thanh hay hơn, mixer giúp mình rèn luyện giọng nói, tạo khoá học video với âm thanh chất lượng và cả … hát karaoke để thư giãn.
tinhte.vn

Quảng cáo

Hướng dẫn sử dụng Mixer Yamaha Ag03/06 Mark II của Pro-K

mình chưa có bài về Yamaha Ag03 và 06 nhưng mình có Video chia sẻ nó (chủ yếu là hướng dẫn sử dụng chi tiết)

mình sẽ dành thời gian viết bài kỹ hơn về hệ sinh thái thiết bị cho Content Creator của Yamaha sau bao gồm cả Ag01 03 06 và cả ZG nữa (mua hết rồi mà thiệt là bận quá luôn, chưa soạn cái phòng lại nên chưa làm được hết)

và thật ra mình đã chờ đợi cuộc gọi lừa đảo này lâu lắm rồi từ lúc bắt đầu có cái miniStudio và làm Solo Content Creator để muốn demo ví dụ cho các bạn, các anh em xem về cái câu chuyện của mình về sự dễ dàng nhanh chóng luôn trong trạng thái sẵn sàng để sản xuất nội dung video.

cám ơn anh em đã xem, bất cứ ai cũng có thể làm sáng tạo nội dung kể cả khi chỉ có một mình, đó là SOLO CONTENT CREATOR

Hãy trở thành SOLO CONTENT CREATOR

https://tinhte.vn/thread/podcast-chia-se-ve-cau-chuyen-tro-thanh-solo-content-creator-va-ban-ru-ban-tro-thanh-mot-solocc.3538217/

Podcast: chia sẻ về câu chuyện trở thành SOLO CONTENT CREATOR và bạn rủ bạn trở thành một SOLOCC.

Chào anh em ! Video Lời mở mình lại có một PODCAST tâm sự mới với anh em về chủ đề SOLO CONTENT CREATOR, những người sáng tạo nội dung theo dạng “một mình tui cân hết”, tự mình hoạt động mọi khâu.
tinhte.vn

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

103 bình luận
Ò, MỘT THÚ VUI TAO NHÃ. LÂU LÂU CÓ CÁI XẢ STRESS CŨNG THÚ, BÁC CHỦ NHỈ?
althonx5
TÍCH CỰC
2 tháng
@Phan Huy Thọ Mà cái đám an ninh mạng AK 47 nó đớp lương từ tiền thuế đồng bào ra nó làm cái quần què gì ấy nhỉ, sao tụi nó để đám buôn bán bằng giả, lừa đảo qua mạng, buôn bán dữ liệu cá nhân, gọi mời mua trứng cút, đất nền, bảo hiểm...tràn lan trên mạng mà méo thấy thằng an ninh nào đi dẹp loạn vậy. Suốt ngày lên lập nhóm kín, đi theo đàn, vào leo lẻo cái mõm: aaaa đu càng, aaaa ba que, aaaa khát nướcccccccc
@althonx5 Bọn đó là tuyên truyển viên mà thôi, đâu có là an ninh mạng, nó là an ninh mõm 😁
@ducleminh cũng từ cái lò căn cơm ngân sách ak 47 ra đó, tụi nó tuyển cộng tác viên xuống tới tận thôn làng luôn mà
@Phan Huy Thọ Ông Pro-K này nói chuyện còn chán hơn cả con lừa đảo 🤣
CA chả xử lý đc tụi lừa đảo, gọi đòi nợ này chán quá.
HyH
CAO CẤP
2 tháng
@Sfvnthanh qua Cam mà bắt
althonx5
TÍCH CỰC
2 tháng
@Sfvnthanh Mà cái đám an ninh mạng AK 47 nó đớp lương từ tiền thuế đồng bào ra nó làm cái quần què gì ấy nhỉ, sao tụi nó để đám buôn bán bằng giả, lừa đảo qua mạng, buôn bán dữ liệu cá nhân, gọi mời mua trứng cút, đất nền, bảo hiểm...tràn lan trên mạng mà méo thấy thằng an ninh nào đi dẹp loạn vậy. Suốt ngày lên lập nhóm kín, đi theo đàn, vào leo lẻo cái mõm: aaaa đu càng, aaaa ba que, aaaa khát nướcccccccc
@althonx5 Bọn đó hèn lắm, toàn dùng nick ảo và cuộc sống của chúng nó đại đa số khó khăn lắm, chạy ăn từng bữa, có bọn lông hồng thì chúng nó khá
gking123
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mịa, nhà nước méo bao giờ gọi điện, nhà nước nó đánh công văn tới tận nhà hoặc tới địa phương.
quicky
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Cũng đang chờ 1 cuộc gọi như vậy mà chưa thấy ai gọi để giả vờ sợ sệt, dạ dạ vâng vâng 😆
Panasonic.
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@quicky Mình thì lâu lại có cuộc
video.mp4
video.mp4
Panasonic.
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Panasonic. Đây nữa
video.mp4
nó gọi mình có biên bản vi phạm, mình nhấn phím y/c gặp 1 anh giọng bắc cờ mình nói là mình đi xe đạp mà biên bản vi phạm giao thông cái gì
@whatwhenwhere haha cười ỉa luôn
Cười vô mặt
Chúng ta nên coi việc troll lại tụi này là một trò tiêu khiển, hãy cứ ngây thơ hãy cứ dại khờ
@huutai_pasion bọn đòi nợ thuê, lừa đảo gọi mình mình cũng rất ngoan, tạo cho nó 1 niềm tin vãi nồi ra. Nó bảo gì cũng dạ vâng nhưng éo làm theo và bảo nó chờ, và cứ thế nó gọi hoài lấy thông tin, hối chuyển tiền mất vài ngày, thấy chán nó ko gọi nữa
Số mình bị spam trong 1 năm qua đây ạ. Tiền điện, tiền vi phạm giao thông, thưởng quà,.. các kiểu 😆
Mình lưu hết vào 1 danh bạ, rồi block 1 phát, có số mới thì cứ cập nhật vào thêm. Xong ! 🙂
@iD@wn Có lần nó spam 1 số 3-4 lần nên mình chặn hết luôn cho đỡ phiền đó bạn hiền 🙂
@mig29f cùng suy nghĩ 🤣🤣🤣
video.mp4
@1hoi1chai Hội những người bị làm phiền đt 😆😆😆
@mig29f Cài app truecaller nó chặn gần đầy đủ rồi
Vậy mà có Ba của ông bạn cùng học B2 với mình bị lừa mất 1ty1 . Thiệt bó tay 😔
@toilachi9 Mình ko có đi sâu, ổng than vãn nên nghe thôi.
@thaido_design nhiều người ko làm gì phạm pháp nghe nó hù cái lật đật chuyên tiền
@tran_huy2003 Mẹ mình cũng từng bị, bà cô xóm bên ông anh cũng bị
@thaido_design Nhiều người nghe tới chính quyền là sợ cho nên tụi nó còn đất sống đó.. hôm nào vui mình nhây chớ đang điên máu chó là chửi nó sấp mặt.
8Keo
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Ô này diễn chán bm.
Nhiều lúc rảnh, t troll lại tụi này tụi nó ngáo luôn
Nó lừa một ngày đc vài tỷ
Đôi khi rảnh ngồi troll ngược bọn lừa đảo này nó cũng vui như chọc chó vậy
Tính chất cuộc sống hiện tại của mình khiến cho mình phải ra cf làm việc khá là nhiều. Kết quả là mình cũng biết được kha khá quán cf ở Huế bọn này đóng đô 😅. Thiệt nhiều lúc cũng tức mình nhưng không biết đánh đấm chửi bọn nó thế nào cho thoải mái. Có khi làm cái phóng sự thử
@minhduc0939 quay video lại gửi công an
rhwoarang
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@minhduc0939 Quán nào vậy bạn? Tui tưởng bọn này bên Cam gọi về mà?
@rhwoarang Không tiện public ở đây bác ạ 😁 sợ bọn nó đổi bản doanh thì mất vui. Nhưng em list được ít nhất 4 quán nhé
Dạo này còn lừa đảo chứng khoán nữa cơ: - - Alo anh ơi bên em có nhóm tư vấn chứng khoán bên zalo, xin phép mời anh vào để cung cấp 1 số thông tin sớm và mật trên thị trường ạ.
Sau khi add zalo mình vào 1 nhóm ất ơ nào đó có cái tên ghê gớm thì sẽ gửi thông tin công ty Amazone Apple XYZ này nọ ở trời tây và tin sâp chia cổ tức. Sau đó sẽ call mình và báo còn x ngày nữa là chia cổ tức rồi, nếu a mua vào x cổ phiếu thì sẽ được chia y cổ tức.
- Hiện tại bên sàn chứng khoán bên em đang có chương trình khuyến mãi 50%. Anh nạp 5000 đô vào là có tài khoản 7500 đô mua cổ phiếu, anh được chia cổ tức thêm xxx đô nữa là tổng giá trị 10.000 đô.
( nạp thẻ cào điện thoại còn ko đc khuyến mãi tới mức đó).
Mình chỉ nhẹ nhàng hỏi lại: Thế bố mẹ anh chị bạn bè gia đình em đã mua cổ phiếu ở đây chưa.
@dontask123 Gặp thể loại này mình tắt ngay.
Giờ công nghệ phát triển, deepfake rồi các thứ, có trời mới biết một ngày nào đó thông tin của bạn rơi vào tay bọn có trình độ.
Deepfake, công nghệ tái tạo gương mặt, giả giọng nói, giờ nhiều lắm.
Mình bị hoài, từ công an đến nộp phạt này nọ. Nếu không phải tổng đài tự động. Nó nói 1 câu thì mình đị.t m.ẹ 1 câu. Nói hồi nó nản chửi lại rồi cúp máy
Bài của bác lúc nào cũng dài
pro-k
CAO CẤP
2 tháng
@Lê.Anh.Tuấn thôi thì viết dài cho nó vui 😁, nếu chỉ 1 2 bài thì anh em sẽ chê, nhưng bài nào cũng dài thì hoặc anh em ngán hẳn hoặc anh em ủn hộ hẳn vậy
Nếu mình là nó mình sẽ cúp máy luôn, kiểu gì cũng có lừa được đâu =)) nghe qua là biết đối tượng như nào rồi, không cần nhiều lời.
Mà con này cũng rảnh kéo dài chuyện mong hốt được. Tụi nó biết được CMND, họ tên
, số nhà mình luôn, làm gì được nè.
À đợt trước tớ gặp 1 phát:
- Em ở công ty bảo hiểm Bảo Việt. Em gọi thông báo lần cuối trước khi chuyển sang cơ quan công an.
- Ờ, em đang ngồi máy tính có thông tin của anh đúng không?
- Đúng rồi anh!
- Ờ em gọi anh lúc nào? Sao anh không thấy cuộc gọi nào nhỉ?
- Dạ em có gọi ngày acb anh không nghe máy.
- À cách đây 2 ngày đúng không? Sao anh không thấy cuộc gọi nhỡ nào nhỉ? Rồi có việc gì không em?
- Em thấy mình có 1 hồ sơ bảo hiểm mở tại công ty, đã đến Chi Nhanh Bảo Việt ở Đà Nẵng làm hồ sơ chi trả Bảo Hiểm với số tiền 27 triệu vào ngày đó ngày đó.
- Ờ rồi sao em?
- Da anh cho em hỏi mình tên gì số chứng minh bao nhiêu ạ?
- Ủa, em đang nhìn vào hồ sơ anh đúng không?
- Dạ đúng ạ.
- Vậy biết rồi hỏi chi nữa?
- Dạ em xác nhận lại.
- À, vậy tên anh là …. Số chứng minh …. Rồi có đúng hồ sơ bên em chưa?
- Dạ đúng rồi anh. Em gọi thông báo cho anh biết hồ sơ của anh tại Bảo Việt Đà Nẵng có dấu hiệu lừa đảo, chúng em sẽ chuyển hồ sơ sang công an trong 2 tiếng nữa. Anh có thể đến chi nhánh Bảo Việt Đà Nẵng trong 2 tiếng để làm việc được không?
- Ghê vậy? Mà em kiểm tra đúng tên rồi số chứng minh đó không? Chắc chắn không
- Dạ đúng ạ!
- Thế em cứ chuyển hồ sơ đi tên với số chứng minh anh mới nghĩ ra đấy, giờ hỏi lại anh không nhớ đâu!
Mình rảnh mà 😆
@Micron C hahahahahha cười ỉa tụi này
Cười vô mặt
@Micron C nó goi cho mình cũng bảo hiểm Bảo Việt, có hợp đồng không nhận
Nói chung anh em hãy xem đây là 1 thú vui tao nhã, xả stress. Đâu có mấy khi có đứa nó kiếm mình để cho mình troll như vậy.

Hôm nào bực dọc trong người, đó là dịp để anh em chửi bới, giải toả tâm lý 🤣
pro-k
CAO CẤP
2 tháng
@Long UFM Thật, hôm nào người đang khó ở, gặp một cuộc gọi xả stress tươi hẳn

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019