Video review nhanh Gopro Hero 5 Black sau một thời gian sử dụng

dym2k8
3/1/2017 9:22Phản hồi: 98
98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrhahn
ĐẠI BÀNG
7 năm
em có set gopro 3+ black đang muốn bán để lên 5, có bác nào cần ko ạ 😁
ngsangmt
TÍCH CỰC
7 năm
Đang định mua nhưng không có xiền.
hieu5189
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hôm nào cho anh mượn nghịch thử đê 😆)
dym2k8
TÍCH CỰC
7 năm
@hieu5189 Được anh 😁
wanttolove
TÍCH CỰC
7 năm
ông này nhìn ái ái kiểu gì vậy ta :\
dym2k8
TÍCH CỰC
7 năm
@wanttolove ông đấu kiếm ko? Xem ai x-men? =))))
npkhanh87
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đồng dâm đây rồi, cũng 5 Black 😁

Công nhận là gopro 5 ra đời rất ấn tượng, bản kết hợp giữa gopro 4 silver và black. Chưa mua nhưng cũng được xài ké 1 lần 😆 Đang không biết là nếu gopro 6 ra thì sẽ có điểm gì nổi trội ấn tượng không.
Con session 5 thì quay nó khó hơn đúng không em? Vì anh thấy nó không có màn hình. Anh chọn vì thấy nó gọn hơn con này nhiều. Anh có con nhỏ , không thể nào mà cứ cầm cái máy to thế này. nên anh mới chọn Session 5. Không biết có hối hận không. Vì không có màn hình
Mà nó chống nước thì mình cứ bỏ ra vứt xuống nước được không? Hay vẫn phải mua bảo vệ?
@dym2k8 Nhưng mà Session 5 kết nối với Iphone bằng wifi à? anh tưởng bluetooth chứ wifi thì mang lên rừng sao mà có wifi được
@luutrungkien Go pro phát wifi, điện thoại mình nhận sóng wifi của go pro thôi.
@hungviso Cũng căng nhỉ. Kết nối wifi là căng
dym2k8
TÍCH CỰC
7 năm
@luutrungkien Nó làm tốn pin a ạ 😁
tranvu1982
TÍCH CỰC
7 năm
ae ai biết chỗ nào sửa lỗi gopro 4 silver bị lỗi ko kết nối đc với wifi ko. ở sg nhé
huydaika13
TÍCH CỰC
7 năm
Mình đang dùng con session, thấy màu k đẹp lắm, hơi nhạt màu
l3_j34ng_gi4
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đệch, xem 4 giây đầu giật cả mình
Âm thanh trong video quá nhỏ... nghe khó quá!
dym2k8
TÍCH CỰC
7 năm
Bác so sánh thế giống kiểu fan Nikon hỏi Canon có gì hay mà dùng, bất tiện! 😆
jing
CAO CẤP
7 năm
mặc quần đùi review lol
pin dc bao lâu vay bạn,
con này chụp ảnh hơn smartphone ko nhỉ ?
giá tầm bn nhỉ ?
lắm câu ? quá ?
dym2k8
TÍCH CỰC
7 năm
@jing Quần đùi mình thích thì mình mặc thôi bác =))
Thời lượng quay thì e chưa test cụ thể nhưng trên mạng ngta test đc tầm 1 tiếng rưỡi, e quay thử thấy sụt pin ko nhanh lắm.
Giá new tầm 9-10tr
Chụp ảnh có cái hơn smartphone, có cái ko hơn. VD: Góc rộng hơn, chụp ngc sáng tốt hơn,...mà còn quan trọng là smartphone nào chứ chung chung thì khó nói 😆
Mình đi trên núi thì lấy đâu ra wifi mà kết nối hả em? Mà em có cái gimbal cho nó không. Thấy bảo là phải mua kèm thì quay mới đẹp
@luutrungkien gopro phát wifi, rồi người dùng sử dụng điện thoại kết nối đó bác 😃
Có con này đi phượt thì tuyệt
thuychi89
ĐẠI BÀNG
7 năm
Con này khi bắt đầu quay lấy góc ngắm trên màn hình xong lúc quay tắt màn hình đi cho đỡ tốn pin được không bác?
dym2k8
TÍCH CỰC
7 năm
@thuychi89 Mình để ý thấy nó quay khoảng tầm 2p màn hình sẽ tự động tắt đi. Chỉnh xuống được 1 phút là thấp nhất hay 30s gì đó trong setting 😁
Mình đã nhận con session 5. Quay hay và gọn
Mình hỏi chút là dùng trình nào của mac để edit và biên tập lại hình cho nó trong
dym2k8
TÍCH CỰC
7 năm
@luutrungkien Em không dùng mac nhưng anh có thể dùng Adobe premiere hoặc final cut để edit và làm màu ạ
@dym2k8 Sao bọn nó cho lên Youtune mấy cái video quay bằng Gopro nó trong hình thế mà mình quay hình mình nó cứ đục đục nhỉ. Hay nó xử lý kỹ lại sau khi lên hình
dym2k8
TÍCH CỰC
7 năm
@luutrungkien A đẩy contract lên sẽ đậm đà hơn. Xử lý hậu kì là cả 1 nghệ thuật mà a :d thường quay nhạt, đục để khi xử lý sẽ dễ hơn
Cho mình hỏi là cái phần mềm xử lý hậu kỳ của trang Gopro cung cấp dùng có được không? So với Imovie có hơn không?
dym2k8
TÍCH CỰC
7 năm
@luutrungkien iMove trên mac mình chưa dùng, mình hay dùng after effect và premiere, Quik, studio mình chỉ dùng để chuyển lại định dạng cho nhẹ chứ mình dùng thấy app nặng và load đơ vãi
@luutrungkien Xài session 5 một thời gian thấy thế nào rồi a ?
Em tính cưới một em mà cũng lăn tăn vụ màn hình quá, lúc a quay thì canh khung canh góc bằng cách nào ? Có bất tiện lắm không ?
Máy nhỏ quá, chưa mua Gimbal thì có phải là rung như động đất không
ngsangmt
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyễn kinh luân Cái vụ canh góc bác đừng lo, góc quay nó rộng lắm nên bác chỉ cần hướng đến đối tượng cần quay là kiểu nào cũng vô khung à.
@nguyễn kinh luân Nói chung mình là người dùng bình thường nên đã đổi sang Black 5 rồi. DÙng Session đúng là hơi bất tiện như anh em nói: Nó không có màn hinhf nên khó quay quá. Lắm lúc có khung hình rất đẹp quay con nhưng sau đó về mới biết là căn hỏng, xử lý sẽ rất khó.
Vì vậy mình khuyên nếu ai không chuyên nên đổi sang Black 5. Mình đã đổi sang và thấy hài lòng. Máy dùng tiện hơn hẳn vì có màn hình đằng sau xem luôn quay cái gì và thế nào.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019