[Video] Review Xiaomi 13 Ultra

cuhiep
30/5/2023 10:14Phản hồi: 47
[Video] Review Xiaomi 13 Ultra
Mình có bài review Xiaomi 13 Ultra rồi, nó là bài dạng text và hình thôi. Một số anh em nhờ mình làm video vì thích xem video nên mình làm thêm cái video. Giờ mình post lên để anh em nào muốn coi video thì coi nha. Cám ơn anh em.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Gặp bài có nhúng video thì thôi khỏi xem, dài dòng.
một chiếc camera ngon . mong chờ bản quốc tế. Chứ nội địa thì khó cho người dùng cơ bản quá.
@Dương Quang Thế Căng gì đâu, ko biết up thì kêu cửa hàng up thôi. Máy ko có Global còn phải update tay chứ dòng này có cả Global và EEA (Global EU) thì update OTA bình thường luôn. Mẹ tôi có biết gì đâu vẫn dùng Xiaomi dễ dàng thôi 😆
@Dương Quang Thế Có rom global rồi đó bạn. Giờ mua bản nội địa unlock cài rom global là thành quốc tế rồi chứ con nào chắc sẽ k bán chính hãng ở VN đâu
@icklad mấy hàng giá trị cao ko đồng kiểm đâu, nhưng nhận hàng chụp căn cước. Nếu nhận hàng ko ưng thì đổi trả thôi kèm video mở hộp
@Dương Quang Thế Miui 14 thấy ngon, mấy thông báo app chat fix tí là được. GPS thì ngon sẵn rồi
thôi bỏ
chờ anh review kỹ, mình đã bán nó được 2 tuần sau khi trải nghiệm :v
@Mùa hoa bưởi Không đúng như ý bạn nói, dù gì nó chụp cũng hơn 14prm kha khá. Mình chụp chân dung ở đây là chụp vật thể, chụp động vật như mèo chó, chứ không nhất thiết chụp người đâu bạn.
@Dương Quang Thế xóa thì thay đổi khẩu độ được bạn à, còn này có khẩu vật lý chỉnh được 1.9 và 4.0 đâu phải cứ xóa mù mịt là đẹp. Chỉ là nó tách vật thể không được tốt, và camera hơi thiên hướng tông ấm vàng.
@Cô Gái Bán Sầu Riêng Thực ra màu của 13U chụp chân dung rất đẹp nếu là kiểu chân dung nghệ thuật. Thường là màu ảnh thiên tone vàng vintage (khác kiểu ám vàng của iPhone), màu da hơi tối và độ tương phản cao (chụp người già hay người lao động đẹp do khắc hoạ sự khắc khổ qua những nếp nhăn). Nhưng chân dung kiểu đăng mạng xã hội thì em nó thua, chụp xong phải hậu kỳ mới được.
Muốn chân dung kiểu đó đẹp thì con Oppo Find X6 Pro phù hợp hơn: HDR sáng đều chủ thể và hậu cảnh, tone màu da trắng hồng vừa phải, cà da mịn nhưng ko mất nhiều chi tiết, xoá phông mượt.
Xiaomi chụp cảnh với ảnh tư liệu, đường phố, người bình thường rất cảm xúc nhưng chụp mẫu ảnh lung linh thì thua phải rồi, cơ bản là 2 phong cách khác nhau.
@kcatter Thì đúng là màu của 13u lên đẹp và nghệ, nhưng chỉ dành hoặc đối với nhiều người có thời gian rảnh, hoặc gọi là nhiếp ảnh đường phố để chụp lại cảnh đường phố, cuộc sống và dân lao động thì khá là hợp. Màu được tinh chỉnh từ leica mà. Có khá nhiều cái mình không thích trên con này, mặc dù xài khá êm. Điển hình như: thông báo, MIUI, chất lượng màn hình, loa.. cũng kha khá, được cái cầm nắm ngon chất lượng hoàn thiện khá, mặt lưng da sần cầm khá thích.
Đang dùng note 10+ pin ngày sạc 2 lần muốn tìm 1 con 13pro hoặc 13u cam ngon độ chi tiết cao, pin trâu. Ae cho đánh giá 2 con này với
Ưu tiên: camera -> màn đẹp -> pin
@Duongqua14 Xiaomi 13 ultra
1. Pin: 5000, sạc nhanh 90W, ko biết nhanh cỡ nào nhưng hình như 10-15p khoảng 50% pin thì phải... nhưng lúc sạc hơi nóng máy.

2. Camera sau: 50MP, zoom được tối đa x120 (x5 hình vẫn rõ nét và ok), chụp trong tối khá đẹp, chụp ngược sáng, hoặc bị đèn chiếu vào, màu bị lệch, khá xấu
3. Camera trước: 32 MP
4. Nếu biết chỉnh thì khá ok, còn không biết chỉnh thì cảnh đẹp, người đẹp thì cũng chỉ chụp được mấy bộ "meme" thôi.

5. Màn: LTPO AMOLED - không viền: dùng ok
6. Chip Snapdragon 8 Gen - Tốc chiến max cấu hình: 89 fps - do cụm camera đằng sau nên khi chơi game hơi cấn tay

chùm cam thì nên dùng thêm ốp cho nó, bể 1 phát mà muốn sửa thì nghe đâu mất khoảng 20% giá mua điện thoại.

Loa thì ko ok cho lắm, nói chung mình ko thích loa của nó, âm thanh nghe chói chói . . .
tai nghe thì đang dùng chung cổng type-C

note: mình đang dùng, mua dc 1 tuần, có nhiều ứng dụng nhỏ nhưng ko dùng hết được
con AI của dt thì nói chung khá ngu vi không hiểu tiếng việt
Cười ra nước mắt
@Duongqua14 Bạn qua con oppo find x6 pro mà dùng.
@VNBaro Cảm ơn bác vậy chắc nghiên cứu 13pro hoặc hãng khác thôi. Ip 14pm chụp ổn nhưng chi tiết hơi kém zoom hình lên bể tùm lum nên không mặn mà mấy
@talakhanh Chưa dùng oppo bao giờ bác nhưng mấy dòng 5,6tr nó dởm lắm
Ai cho mình mượn con này review đảm bảo ko phụ lòng :v
@thuong0909 Sau đấy có 3 lời gửi lại
Lời cảm ơn.
Lời xin lỗi.
Và lời chào tạm biệt
Lỡ làm video rồi sao ko tặng luôn cái đt đi, anh em có ai từ chối đâu.
Cho bớt đồ đi làm cho loài người nhanh phát triển.
Xiaomi bao năm rồi vẫn chỉ để chụp cảnh đẹp, còn chụp chân dung vẫn ko qua dc iphone mà đôi khi còn tệ hơn cả SS
Xiaomi vẫn mãi là xiaomi. Chừng nào còn 8tr / con thì múc
Máy chính vẫn là iphone thôi
Tôi khuyên các bạn không nên sử dụng điện thoại tầu. Tầm tiền này thì cứ làm con 14Promax mà dùng cho nó sướng.
@Mr_Khuyen Mình có cả 2, nhưng thích dùng Xiaomi 13 Ultra hơn. iPhone dùng từ năm 2006 đến giờ chán quá chán ...
@Mr_Khuyen 14pm chán quá luôn. Độ chi tiết kém, chụp chân dung bokeh không lung linh bằng
mấy con này nhìn chả cảm xúc gì. Mãi vẫn là con đth tàu
đang xài máy chính, chả có gì để chê. nhưng vẫn thích cam trước 1 bên giống 11u hơn. nằm giữa hơi khó chịu. mới chỉ 1 cam thế chứ viên thuốc ở giữa chắc quăng luôn quá. thử con 14pm đúng là không nuốt đc.
mấy con Xiaomi quảng cáo cho cố vào cuối cùng vẫn cùi mía ghẻ lỡ
Từ đời Mi 11 Ultra đã mê mấy bé Xiaomi có điều không có duyên với dòng này. Nhìn ảnh chụp nhiều lúc ngỡ ngàng không nghĩ điện thoại đã đi xa được đến mức này.
Cảm nhận của em khi dùng sau hơn 10 ngày:
- Em thích màu trắng, nhìn đẹp. em vẫn dùng miui 14 china, do muốn dùng douyin, mấy cái trend của tàu nhạc của tàu, và cả update nữa nếu có mà dùng thấy cũng ok. Sau khi fix vài app thông báo tin nhắn thì thấy ko vấn đề gì
- Màn đẹp (có thể ko bằng ss) nhưng hệ màu nhìn sâu, ko rực rỡ như SS, màn rất sáng ra nắng chói 38 39 chiếu vẫn thấy
- Loa và Rung ổn (đối với em là ngon rồi)
- Cài phần mềm dễ, zalo, gmail, tele fix thông báo, còn app bank thì bt ko vấn đề, GPS ngon
- Sac tầm 30 40 phút, lúc sạc thì nóng, ko nên vừa dùng vừa sạc
- Cầm nắm, lúc đầu ko quen, hơi nặng đầu, cách cầm phải thay đổi, nhưng mặt da phía sau cầm thích. Chơi game nói chung khó (may em ko chơi game), để vào túi quần hơi cấn nếu quần bó do cam lồi
- camera có chụp choét vài cái nhưng cũng chưa biết chụp sao cho chuyên nghiệp, em có up lên đây, https://www.flickr.com/photos/142923724@N05/albums hay lưu lại làm kỉ niệm nói chung là hài lòng với màu và độ sâu ảnh
Đàm Văn Tài’s albums | Flickr
flickr.com

- chỉ riêng có chụp gần macro là kém so với xiaomi 13 pro, honor hay... cũng do thích chụp khung cảnh rộng và zoom nên chọn nó chứ nếu dể chụp gần macro thì sẽ chọn 13 pro em có xem review thấy chụp macro xiaomi 13 pro còn chụp đỉnh hơn ss23u và vivo 90 pro +)
- Bản 13ultra này kiểu nó có điểm mạnh điểm yếu nên giá của nó ko chênh quá nhiều so với mi 13 pro.
iPhone 14 Pro, Samsung Fold4 ... mình lựa chọn Xiaomi 13 Ultra làm máy chính khi up ROM EU, đừng up Global bị lỗi thanh toán NFC.
Vẫn chọn Mi 13pro cho nó kinh tế
Specs cam thì e này chắc ko có đối thủ nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019