Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Video] Sẽ như thế nào khi sử dụng 600 cuộn băng keo điện thay thế cho lốp xe

1/7/2018 0:19Phản hồi: 53
[Video] Sẽ như thế nào khi sử dụng 600 cuộn băng keo điện thay thế cho lốp xe
Một YouTuber người Nga đã tiến hành mua 600 cuộn băng keo dùng để quấn dây điện và tự tạo thành một loại lốp xe bằng cách quấn tất cả lên vành xe và thử xem liệu nó có thể di chuyển được bao xa. Mỗi cuộc băng keo sẽ dài khoảng 15 met, anh ta tiến hành quấn nó quanh một cái bánh xe trần không có lốp cao su. Mặc dù chiếc sẽ sau đó cũng di chuyển được một đoạn đường khá xa nhưng giải pháp vui này hoàn toàn không khả dụng. Kết quả của bánh xe "dự phòng" này sẽ như thế nào, mời anh em xem video thử nghiệm này nhé 😁

53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Duy1981
ĐẠI BÀNG
6 năm
Rảnh quá
thang_a14
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy1981 Tôi thấy mấy ông comment ở đây mới là rảnh, vào cm rõ dài. Theo sở thích của mỗi người, bác này ko thấy và cho đó là trò vớ vấn thì có làm sao đâu.
@phamviet94 Chỉ có youtuber ở VN mình mới khó kiếm sống thôi ông ơi, còn nước ngoài thì người ta cũng coi đó là 1 nghề kiếm tiền nuôi gia đình.
1 ông tàn tàn làm vlog lâu lâu up clip lên youtuber chơi thôi và chưa có được 100k sub thì vẫn kiếm được 8k - 10k$ 1 năm nhé. Có cả thống kê thu nhập và đóng thuế đó vào xem đi là biết 😁
x264
TÍCH CỰC
6 năm
@phamviet94 Cái bác nói thì đúng rồi, nhưng nếu bác nhìn kỹ thì em có chữ "trung bình" ở đầu. Cái này rút ra từ thực tế, và em nghe từ một người khá có tiếng xác nhận. Em chỉ không nhớ chính xác là "5tr views 1000$" hay "1tr views 5000$" thôi ạ. Tất nhiên, đây là con số tính trung bình và mang tính ước lượng.
K.Van
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tuannguyenpkc sai lầm, youtuber vn cũng thuộc hàng cao thủ, có số má trên thế giới đấy, nhưng họ ít làm dạng vlog nên ko ai biết
iLi
TÍCH CỰC
6 năm
1 trò chơi vớ vẩn
@iLi Với bạn là trò vớ vẩn.
Với người xem trên Youtube họ thấy thú vị.
Một khi vẫn có những người như bạn mở lời chê bai những thí nghiệm hay trò chơi có vẻ vô bổ.
Thì khoa học công nghệ VN mãi chỉ là đi đọc tin nước khác.
Chứ không phải là làm ra những thứ để nước khác đưa tin.
Những trò vớ vẩn này vừa để thể hiện người ta có thừa tiền và thời gian để thỏa mãn sự tò mò cá nhân, đồng thời cho thấy họ làm chứ họ không chỉ nói.
thang_a14
TÍCH CỰC
6 năm
@Ngô Tùng Dương Tôi thấy mấy ông comment ở đây mới là rảnh, vào cm rõ dài. Theo sở thích của mỗi người, bác này ko thấy và cho đó là trò vớ vấn thì có làm sao đâu.
CBR600R
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thang_a14 chuẩn, đấy chỉ là ý kiến cả nhân, làm gì có sai hoặc đúng
@Ngô Tùng Dương với những gì mình ko thích, thì cứ bỏ qua, ko việc gì phải đi phân trần, giải thích làm gì cho mệt
@CBR600R Chỉ là mình thấy nhiều người coi những trò này là rảnh và vớ vẩn và góc độ mình nhìn là những thái độ đấy có ảnh hưởng tới kĩ năng thực hành công nghệ của VN, bạn cũng có thể thấy người nhận xét "Rảnh quá" ở phía trên cũng có những người mất công như mình tranh luận ở phía dưới. Đúng là mình rảnh mình mới vào để giải thích mà. Mình cũng chỉ phân tích cái không tốt của việc nhận xét như vậy chứ cũng không bảo nhận định của bạn ấy là sai.
Jask
TÍCH CỰC
6 năm
600 cuộn băng keo điện là nhiêu tiền nhỉ?
@Jask tầm 20k 1 cuộn 15m,= 12tr/600 cuộn mua nhiều giá sẽ rẻ hơn 😆
@nhatientri Lỡ rồi so sánh với cái giá bánh xe loại tầm vừa vừa luôn =)
quanbau
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Jask 5000 1 cuộn. 600 cuộn là 3 củ. đấy là giá bán lẻ
@nhatientri Bạn mua số lượng giá rẻ hơn bèo lắm 30%
Ở Nga băng keo dán b.
dungladap
TÍCH CỰC
6 năm
Đúng... nga ngố
vietsnam
TÍCH CỰC
6 năm
Tiếu lâm Giao Chỉ cho zui thôi... Hê hê !
tôi đang xem cái méo gì vậy 😔
Ông này coa nhiều trò rảnh và phá
khi nhà bạn bán băng keo và đang hết tiền mua lốp mới 😁
ócampos
ĐẠI BÀNG
6 năm
tiền bao la mà phá cho cố cuối cũng nai lưng ra quét dọn :rolleyes: quỳ mấy ông rảnh này 😁
12minhduc.
TÍCH CỰC
6 năm
Nếu xe dẩn động cầu trước, và cuốn vào bánh sau thì đi được xa hơn nhiều.
=))) dọn mệt nghỉ
ngotatthanh
ĐẠI BÀNG
6 năm
kênh Youtube này chuyên làm những trò lạ trên xe ô tô cũ, nhiều cái xem hay lắm
bigbangn91
TÍCH CỰC
6 năm
trước còn có clip dán bằng băng keo trong dán thùng carton
Không oan ức khi thiên hạ goi là Nga ngố nhe!
tamle_o
CAO CẤP
6 năm
Thế mới biết lốp cao su bơm hơi cứng ntn
Nhìn như anh em sinh đôi với putin

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119