[Video] So sánh hiện tượng Jello khi quay 4K của Canon 5D mark IV với Canon 1DX mark II & Sony A6300
Gia Tường
5 nămBình luận: 78
Các bác giải thích hộ cái vụ râu ông này cắm cằm bà kia cái?
canon-4k-lenses-for-tv-cameras-on-display-during-the-international-F6P05Y.jpg
beanladen
ĐẠI BÀNG
5 năm
@RC213v Lưỡng long nhất thể ra cái cù lôi đó đó bác :p
quytocdo_tl
ĐẠI BÀNG
5 năm
2 ông thần Camcoder ra ngoài lôi thiết bị ra choảng nhau đi... kinh gớm C300 này nọ 😆 người ta đang nói là chức năng mới của 5D IV khi quay cứ thích thể hiện sự nguy hiểm
Brandon T
TÍCH CỰC
5 năm
@quytocdo_tl Bạn k tranh luận thì cũng đừng tỏ vẻ nguy hiểm nhé, thích thì nhào vô nói k thì để yên cho ngta nói. Diễn đàn chứ sân nhà bạn sao?
về máy quay phim chuyên nghiệp không thấy mấy bác kể đến black magic nhỉ
Brandon T
TÍCH CỰC
5 năm
@codecontrol Chưa kịp nói tới thì đã bị C300 nó lôi cuốn r đó bác:rolleyes: Ngta tự hào cầm FS7 với C300, em thì chỉ vác BM URSA thôi chắc không với tới đâu.
rungvang
TÍCH CỰC
5 năm
Đúng rồi, bạn kiến thức cũng bá đạo mà.

Xin quote lại

Xin hỏi bạn FS7 độ tiện dụng như thế nào? Nhiều kết nối, nhiều option là những gì?

FS7 + external = 11k vs C300 Mark I = 5k, xong kêu chất lượng video tốt hơn, hài. So sánh thế thì bá đạo rồi.

Mà cộng external là thêm 1kg rồi nhé, 1,5kg so với 3kg, nặng gấp đôi, đừng kêu có nửa ký
Brandon T
TÍCH CỰC
5 năm
@rungvang Ừa bạn giỏi, 12-bit RAW đó là nói max option của nó, và tất nhiên bạn lấy C300 nó quay được không? So sánh hay quá, vấn đề tiền lại khác. Cái tư duy của bạn nó cứ lẩn quẩn vài ký thiết bị, trong khi người ta thì đã xài nó từ lâu, thậm chí những combo nặng hơn còn không thành vấn đề.
Nói cho biết, cái suy nghĩ của bạn nó không đại diện được cho cái ngành này đâu!
rungvang
TÍCH CỰC
5 năm
@Brandon T Ơ, mình nói suy nghĩ của mình đại diện cho ngành lúc nào thế, đừng có nhét chữ vào mồm người khác. Tranh luận thì show kiến thức đi, bạn trả lời hộ cái xem fs7 tiện dụng chỗ nào, nhiều option, nhiều kết nối là những thứ gì.

Còn chỗ 4k raw, mình đồng ý con fs7 quay ra chất lượng cao hơn c300, nhưng lúc đấy ko cùng tầm giá để so sánh nữa vì bản thân con c300 rẻ hơn quá nhiều
Alias_X
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thôi quay trờ lại nội dung chính của bài đi, bên cinema5d có test cái này trên a7rii với các máy khác 4k.

https://www.cinema5d.com/sony-a7rii-rolling-shutter/
Alias_X
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Brandon T Em thấy sony gặp hạn chế với chip xử lý trên máy ảnh, hiệu suất chưa cao và phát sinh nhiệt nhiều.
Brandon T
TÍCH CỰC
5 năm
@Alias_X Nó cải tiến qua từng firmware đó. Cũng phải thôi, body có tí xíu mà nhét quá trời công nghệ vô hỏi sao k phát sinh:rolleyes:
Alias_X
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Brandon T Hiện nay tất cả các đời A7 đều dùng chung 1chip Bionz X, thế hệ chip cũng hơi cũ rồi 😔
Brandon T
TÍCH CỰC
5 năm
@Alias_X Mong là A9 ra sẽ khủng hơn, cân 4k không quá nhiệt

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019