[Video] So sánh Kindle Fire và Nook Tablet
vuhai6
11 nămBình luận: 73
[TAG]Kindle Fire[/TAG] và [TAG]Nook Tablet[/TAG] là cái tên đang rất nổi trong thời gian gần đây, đơn giản là nó đáp ứng được nhu cầu của khá nhiều người đang muốn mua một chiếc máy tính bảng giá rẻ mà ngon. Hai chiếc này đều tốt như nhau, nhưng cuối cùng thì ta cũng chỉ được chọn một mà thôi, Kindle Fire hay Nook Color? Dưới đây là hai video so sánh giữa hai chiếc máy này hòng giúp bạn được phần nào trong quyết định của mình. Video thứ nhất so sánh tổng quan, video thứ 2 là so sánh độ bền của hai chiếc máy này.

73 bình luận
P/S: mình hiện đang cần mua Kindle Fire và Nook Tablet, cần hàng ngay! ai có thì PM 098 333 7641 nhé!
Quăng xuống coi chừng trúng bác Hiệp thì khổ! Quán tu sửa xong chưa anh? Nghe nói bị dột. Hic
Anh có thể tham khảo ở đây nè:

http://www.iwantakindle.com/
www.facebook.com/iwantakindle
http://www.facebook.com/kindlestorypicture
anhthi198
ĐẠI BÀNG
11 năm
ồ, hàng về rồi cơ à, có lâu chưa bạn?
Mình đang có con Nook Color, đang muốn đổi Nook Tablet. Bạn nào có nhu cầu thì PM mình nhé. Mình mới mua được gần 1 tháng. Xách từ US về!
Mrt3ddy
ĐẠI BÀNG
11 năm
tốt quá có so sánh cho người nào cần lựa chọn 😃
mình cần mua 1 con Kindle Fire ai có alo giúp mình 01222 096 098 mình tên hậu thank
Anh tham khảo ở đây nhé:

http://www.iwantakindle.com/
www.facebook.com/iwantakindle
http://www.facebook.com/kindlestorypicture
anhthi198
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tình trạng: Đã hết hàng, Sale off 7%
tenlaanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
mong được phục vụ bác, ko biết hàng của em về có kịp cho bác ko đây?!?!?!
Theo em nên cố thêm 1tr mua galaxy tap 2 hand ngon hơn.có cả 3g nữa
vậy thì giá 2 con đó như thế nào vậy bạn..............
8ball
ĐẠI BÀNG
11 năm
G Tab nặng lắm. bạn cầm một lúc sẽ thấy sao màn hình nhỏ thế và sao lại cần phải làm thiết bị nặng thế.

cảm nhận cá nhân tớ.

sao lại so sánh hàng cũ với hàng mới 😆
theo tớ cố 1 triệu đó đi uống trà đá sướng hơn nhiều là lấy con galaxy tab 2hand,kể cả là con máy mới tớ cũng ko khoái😁
hii...hii... hồi hộp chờ kết quả thínghiệm .... =)) =)) =))
con nook tablet màn hình của nó cứ giật giật như màn hình ctr .các bác có thấy thế k?
Cái đấy là do bị ảnh hưởng từ máy quay phim thôi,bạn thử cầm máy ảnh hay điện thoại bật chế độ quay phim rồi để gần bất kì màn hình LCD nào rồi nhìn vào máy ảnh hay đt xem ;)) giật tung luôn
http://maydocsach.vn/kindle-fire-wifi-man-hinh-e-ink-7.html

vào đây có bán tham khảo giá nè anh em.
Mình sẽ chọn Nook Tablet vì 1 số lý do sau đây :

Trước hết 1 vài lý do mình thik tablet 7inches hơn 9-10 inchs la vì sự gọn nhẹ của nó, mình thik nằm trên giường cầm máy coi phim, nghe nhạc. Hoặc là cầm 1 tay, vừa đi vừa lướt web. Đối với ipad thì tuy nhiên nặng hơn nên khó làm điều này. Nói chung là tùy nhu cầu mà lựa máy cho đúng thôi.
1 vài lưu ý là 2 con này thật ra là ereader dưới dạng tablet, ko phải tablet 100% như ipad này no. Và Android của 2 con này là Android kín, ko có mở. Tuy nhiên, rất có thể sẽ sớm có root, và nhờ đó cài đc full android hoặc nhíu cái khác hay hơn nữa.
1.Nook Color đã đc ra mắt năm ngoái, và đc khá nhìu sự hỗ trợ bên xda ( chạy wa đó sẽ thấy ngay nook color có khá nhìu loại rom hỗ trợ, có thể chạy từ Android 2.2, 2.3 hay MIUI và có cả rom cho Nook Color chạy Ubuntu ) mà nghe đồn nook color va nook tablet cùng bootloader vì vậy có thể sẽ đc root dễ dàng. Hơn nữa theo e nghiên cứu thi các developer hứng thú với Nook Tablet nhìu hơn do 16gb memory + extra micro sd . Do vậy root rồi thì mới có chỗ mà xài 😃 Kindle fire bộ nhớ có 8gb, mà thật chất cho ứng dụng thì chỉ còn 6.54 gb ( do hơn 1gb kia dùng cho hệ điều hành, mấy phần mềm quan trong etc, cung giống như ip 16gb ma xai chi đc chừng 14 thoi ) Nge đâu giang hồ đồn, nook tablet sẽ đc chạy Cyanogen Mod 9 ( nghĩa là sẽ chạy đc ice cream sandwich )
2. Nook Tablet màng hình đẹp hơn ( Mới chạy ra best buy với barnes noble kiểm chứng, xem review trên cnet người ta cũng công nhân ) tuy nhiên ko đẹp hơn 1 cách 1 trời 1 vực, nook tablet 10 thì fire cũng đc 8 hoặc 7.5
3. Em có barnes noble membership nên Nook Tablet đc giảm 25$, còn 225 thôi, mà 25$ hơn Kindle fire mà đc nhìu thứ ( 1gb ram so với 512, 16gb so với 8gb ) 1 cái Nook Tablet thua Fire là ko có đc thư viện phần mềm, phim nhìu như Fire, mà thôi cái này em cung ko ham tại em ko co Amazon Prime Membership ( 79$ 1 năm ) Các bác ỡ vn thì ko cần quan tâm cái này, nói thật thì ở vn cũng nhìu cái thiệt thòi. Tại em bên mỹ có xài netflix, 8$ 1 tháng thôi, mà phim xem unlimited, vô tư, nên tậu cái Nook Tablet về tối nằm coi.
4. Em thấy cái móc của Nook Tablet nó ngộ ngộ, nói chung la unique, cái này thì chủ quan thôi, tại nhìu người kêu xấu, có em kêu đẹp 😃)
5. Em cung cầm 2 con rồi, Kindle Fire nói thật thì cầm có cảm giác hơi rẻ tiền, giống giống con mấy con tablet giá rẻ của Pandigital. Tuy nhiên em cảm thấy cảm ứng tốt hơn Nook. Nhưng Fire thì có cảm giác dày hơn, trọng luơng thì Nook nhẹ hơn 1 tẹo, ko nhìu. Fire có cảm giác lớp nhựa bên ngoại, còn nook thì có cảm giác của lớp finish, rất sang trọng.
5. Nook tablet có microphone, vậy nên skype đc, Fire ko có microphone nên ko skype đc, cái này bác nào hay dùng tablet để gọi skype thì chú ý. Còn ai có điện thoại rồi thì cái này ko quan trọng. Tại em bên mỹ giá cước hơi mắc, ko rẻ như mobiphone ở vn, nên em hay dùng tablet kết nối wifi lúc ở nhà hay đi làm, đi học rồi dùng mấy phần mềm gọi free như skype, magic jack hoặc text free cho tiết kiệm hihi

Đây là 1 số cảm nhận của em, chắc chắn có thể có phần hơi chủ quan, xin thông cảm giúp em. Nếu khi nào em tậu Nook Tablet về sẽ làm 1 review cho các bác 😃

PS: Tại em xem quảng cáo black friday ở bên best buy có sale asus transformer 249 $ hoặc là acer iconia a100 170$ nên em ráng hôm đó xếp hàng dành giật 1 trong 2 em đó, nếu đc thì ko mua Nook Tablet, ko đc thì mua.
Mà nói thật là khó lắm, tai 1 cửa hàng nó chơi có 10-15 cái thôi, mún vây phai xep hàng từ chìu ( gọi đúng hơn là cắm trại trước cửa lun ) chờ 12h vừa mở cửa là chạy vô hốt. Mà thiên hạ thì bon chen lắm keke, mình ko lại đc tuy mình là VN quen chen lấn rồi 😃)

Ah PS 2 : Nếu các bác muốn tablet giá rẻ, tham khảo ainol novo 7 đi, 140$ thôi, cấu hình khá là tốt, lên youtube search video của em nó sẽ thấy em nó chạy mượt ra sao, chỉ mỗi 2 tội thôi :
1. Hàng china, mà mình thì hận china lol
2. Màng hình độ phân giải hơi kém
Ngoài 2 cái trên thì nó là 1 trong những tablet giá rẻ đc ưa chuộng nhất đấy, chất lượng cũng chắc chắn và đảm bảo hơn các hàng fake china khác.
Khỏi xếp hàng bác ạh. Cấu hình của Transformer chỉ bằng Nook Color thôi àh. Nên giá đó thì Nook Tablet vẫn tốt hơn 😃
power1
TÍCH CỰC
11 năm
Em cũng đang quan tâm vụ này.... Bác ơi ko đặt online đc mà phải vác xác ra đấy sao :-O Ko lẽ cắm trại như chờ mua iphone5 =))
trieu1209
TÍCH CỰC
11 năm
quan điểm của em chọn Fire.

p/s: đừng chú nào vô kêu so sánh ipad nha
Oxi
CAO CẤP
11 năm
Ồ, con Nook Tablet bền quá! Thả mấy lần mà chẳng ăn thua gì.
Vote cho nook tablet
tuan_anh_ng
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các vọc sĩ chắc sẽ hứng thú với Nook hơn 😃
ImQuoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
quan tâm lắm nhưng chưa có dịp test đây các bác a
Antonio Võ
ĐẠI BÀNG
11 năm
đợi tinhte có bài trên tay kindle fire vs nook tablet thôi
Hac Long
TÍCH CỰC
11 năm
Chủ đề hót hiện nay đây, quá chuẩn, lựa chọn thế nào đây pàkon
sao con tablet 209$ của lenovo không thấy hot nhỉ
So sánh làm j cho mất sức,một 9 một 10.Vấn đề là con nào root hay cook roms dc là mua.
Ko đú đc chờ qua tết xem có nỗi ko =.=

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019