[Video] So sánh MULTISTRADA vs. 1250 GS | Trải nghiệm đi tour thực tế | Talkshow #1 - 2021

daihocsi
17/10/2021 9:26Phản hồi: 48
[Video] So sánh MULTISTRADA vs. 1250 GS | Trải nghiệm đi tour thực tế | Talkshow #1 - 2021
Cảm nhận thực tế về Ducati #Multistrada 1200 pikes peak (Touring) của 1 người đã quá quen với BMW #R1250GS (Adv). Thời tiết không thực sự thuận lợi nhưng quan trọng nhất là AE đồng lòng, tất cả vì những khoảnh khắc "đắt" nhất trên đường đi tour. Tự hào vì mình có 1 Photo Biker Team đúng nghĩa.

CREW: Ta Thanh Hai, Le Thiet Vu, Do Hoang Lan, Nguyen The Duong.
GEAR: Gopro HERO 8 & 9, DJI Mavic Air 2, iPhone 12 Pro Max.

MOTO & TIME-LAPSE có đôi nét tương đồng thú zị:
- Interval quyết định tốc độ tua nhanh thời gian, với Moto thì là tỉ số truyền.
- Time-lapse thì ramping bằng phần mềm, moto thì “ramping” bằng chính cơ thể mình (mắt & tư thế lái).
- Cả 2 đều cần khổ luyện để ra trò, đều cần tập trung cao độ khi thực hiện.

- Cảm giác phấn khích cao độ khi hoàn thành ko thua gì nhau cả.

✌️Mình là PHOTO BIKER và mình chơi cả 2.

#Talkshow đầu tay về Moto đánh dấu bước chân chập chững zô #XeBiz, mời mọi người thưởng thức. Mọi góp ý giúp nhóm làm tốt hơn sẽ luôn được trân trọng. ❤️

Mình làm Workshop hay Vlog đều dựa trên 4 tiêu chí cốt lõi:
- ART
- THÔNG TIN HỮU ÍCH
- TRẢI NGHIỆM THỰC TẾ 100%
- TƯƠNG TÁC KHÁN GIẢ

Nice weekend ✌️

Quảng cáo

https://tinhte.vn/thread/video-huong-dan-10-vi-tri-gan-gopro-dep-cho-xe-moto-di-tour-workshop-3-2021.3422616/

[Video] Hướng dẫn 10 vị trí gắn GOPRO đẹp cho xe Moto đi Tour | WORKSHOP #3 (2021) | Viết bởi daihocsi

Chia sẻ 10 vị trí gắn GoPro thú vị nhất cho xe Moto đi Tour | Workshop #3 (2021) (8 vị trí trên xe + 2 ngoài xe) Chiếc xe trải nghiệm trong clip là BMW R 1250 GS. - Hướng dẫn chi tiết những vị trí gắn GoPro cụ thể trên xe & lên hình trông như…
tinhte.vn

https://tinhte.vn/thread/video-onroad-offroad-cung-moto-chan-dai-1250gs-1200gs-africa-twin-talkshow-2-2021.3430856/

[Video] ONROAD + OFFROAD CÙNG MOTO "CHÂN DÀI" 1250GS 1200GS & AFRICA TWIN | Talkshow #2 - 2021 | Viết bởi daihocsi

Không còn những con đường thẳng tít tắp để thoải mái vặn hết ga nữa, lần này anh em Photo Biker Team VN quyết định "thả hổ :tiger: về rừng" để thi xem xe ai dơ dáy hơn với 2 cung đường sình lầy lội ướt nhẹp: Chiến Khu D (Đồng Nai) và Đồi Masara…
tinhte.vn

https://tinhte.vn/thread/video-so-sanh-multistrada-vs-r1250gs-trai-nghiem-di-tour-thuc-te-talkshow-1-2021.3419717/

[Video] So sánh MULTISTRADA vs. 1250 GS | Trải nghiệm đi tour thực tế | Talkshow #1 - 2021 | Viết bởi daihocsi

Cảm nhận thực tế về Ducati #Multistrada 1200 pikes peak (Touring) của 1 người đã quá quen với BMW #R1250GS (Adv). Thời tiết không thực sự thuận lợi nhưng quan trọng nhất là AE đồng lòng, tất cả vì những khoảnh khắc "đắt" nhất trên đường đi tour.
tinhte.vn
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngoại hình thì thấy Multi đẹp trai hơn
daihocsi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@fifty Nhìn liền lạc hơn hẳn, bản thân mình phải công nhận nhìn Multi hấp dẫn hơn về ngoại hình. Mình chọn GS vì nó chịu "hợp tác" với người lái hơn, sử dụng tốt trong mọi hoàn cảnh. Chạy Ducati thì dễ "say nắng" lắm <3
1250GS ngầu hơn hẳn 😎
Đường 4-5 lane tối đa 50kmh đi AB đã oải, con này chắc ức chế
daihocsi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cosmos47 Lâu lâu phải thả nó về "rừng", ko tội nó lắm
Khôn như mày :D
BOT LOC
CAO CẤP
3 năm
Mới đi thay 2 cái lốp cho con Bandit và làm sơ sơ hết 3 chai rồi, mùa dịch tiền kiếm khó nên thấy đau lòng ghê, anh em đi xe này tốn kém dữ phải biết, ước gì tiền nhiều như anh em
daihocsi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@BOT LOC Chiếc xe tốt nhất trên đời là chiếc xe của chính mình, Bandit mình có chạy rồi, đi phố sướng, cực lanh.
Jero.xgo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@daihocsi Nge b nói xog e muốn xuống ôm hun con mt 15 của e quá, kkkk
daihocsi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Jero.xgo Xe nào cũng chở tâm hồn đi được hết 💪💪
1250GS ngoại hình vẫn future base hơn hẳn
daihocsi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@deptraithu2TT GS có lẽ vẫn hợp với số đông hơn, nhưng Ducatista cũng đông đảo lắm, cảm giác lái đặc trưng rất dễ gây nghiện & say nắng.
video ngon quá bác ơi, mấy bài chia sẻ như này đã quá. Mong bác có nhièu bài viết chia sẻ về những chuyến hành trình và thế giới moto hehe
daihocsi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@su béo béo Vâng, tụi em chọn hướng moto vlog thiên về trải nghiệm cung đường & cảm giác chạy hơn là săm soi chiếc xe đơn thuần. Mong được ủng hộ để nhóm có thêm động lực chăm chút cho các video sau nữa.
@daihocsi tụi mình thì ngược lại, chủ yếu giới thiệu chi tiết đến cho anh em chứ lại không được trải nghiệm giống như nhóm bên bác. Chúc bác và các anh em có thêm nhiều video trải nghiệm thú vị như vậy
Yêu quá
kedo
Trứng
3 năm
"bình thường 30km chắc chạy 10 phút"
--> 1 phút chạy 3km
--> 180km/h

--> các bác chạy dữ quá
daihocsi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kedo Hihi
daihocsi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kedo Thực sự Ducati ko “muốn” người lái chạy chậm đâu, trừ khi kẹt xe thôi, đã leo lên Ducati thì xác định nó là con ngựa chiến, chạy thùy mị rất khó chịu, nóng auto wax ...lông chân luôn 😈
XuanTrinh92
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thích độ êm ái và an toàn của bmw và độ thốc lúc nào cũng như có đứa bơm ở đít mỗi lần kéo ga của ducati 😂
daihocsi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@XuanTrinh92 2 chất xe này như nước với lửa, lâu dài & tin cậy thì mình vẫn chọn GS vì nó chịu “hợp tác” hơn, ông Du kia giống như say nắng kiểu ăn phở, lâu lâu đổi vị cơm nhà.
XuanTrinh92
ĐẠI BÀNG
2 năm
@daihocsi Vâng trc em chạy hyper thấy phê, sang gs to hơn nhưng thấy vận hành khá mượt
daihocsi
ĐẠI BÀNG
2 năm
@XuanTrinh92 Đã chạy tốt Du thì gần như chả ngại xe nào cả, ngoại trừ HD vì nó là trường phải hơi khác hihi
xe nhìn hoành tráng ghê nha
daihocsi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@A0kiji 2 xe này hot trên toàn thế giới luôn chứ ko riêng Việt Nam, trải nghiệm đáng giá & mê hoặc ✌️✌️
1250gs thôi
daihocsi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@choigiky Ko chút hối tiếc vì chọn em nó, ngoan hiền đoan trang, dễ bảo 😈
Linh_istnu
TÍCH CỰC
2 năm
Cứ mang lên tây bắc 1 lượt các tỉnh cao bắc lạng thái tuyên hà, đi đủ tứ đại đỉnh đèo thì đảm bảo vlog của bác sẽ dài và chi tiết lắm lắm.
daihocsi
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Linh_istnu YEAH, em cũng đang rất muốn được trải nghiệm tour này ❤️
Linh_istnu
TÍCH CỰC
2 năm
@daihocsi nếu lên tây bắc, qua yên bái đường lên sapa, ghé nhà mình chơi, hoặc qua thái nguyên mình dẫn đi thăm đồi chè
daihocsi
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Linh_istnu Chà chà, đường xa mà có “thổ địa” dẫn lối thì tuyệt rồi, em lại là dân Photo nữa. Để em thu xếp. ❤️
Linh_istnu
TÍCH CỰC
2 năm
CHưa có xe nhưng thích BMW, thích cái cách và triết lý mà BMW thổi vào chiếc GS1250.
DU cao quá
daihocsi
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Linh_istnu GS có lẽ vẫn hợp số đông hơn, nhưng “chất Đu rờn rợn” phải nói là rất mê hoặc, bởi thế Ducatista trên thế giới ko bao giờ hết cả.
Linh_istnu
TÍCH CỰC
2 năm
@daihocsi mình thích đi xa, thật xa nên cần 1 chiếc đủ tin cậy chứ ko thích con xe chạy kiểu ngựa chứng. Lâu lâu đổi gió thì ms thích cái kiểu giật thốc như thổi bay ng lái về sau thôi
daihocsi
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Linh_istnu Chuẩn bác ạ, “say nắng” thì Đu đúng nhất, còn ổn định lâu dài, tin cậy thì Bim vẫn êm nhất.
daihocsi
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nospecial Cũng tầm ngang Bim bác ạ.
angelsun
TÍCH CỰC
2 năm
Video rất hay và thực tế từ người sử dụng. Cám ơn Team rất nhiều
daihocsi
ĐẠI BÀNG
2 năm
@angelsun Tụi em làm ở góc độ User Review, mang đến trải nghiệm & cảm xúc chân thật nhất cho người xem, tuyệt đối không “nhai spec” ✌️
thuckand
TÍCH CỰC
2 năm
Dạ, em không chuyên pkl lắm, cho em hỏi phải con multistrada này có phải là V4, dùng động cơ gì gì đó mà tăng thời gian desmo lên, phải không ạ?
Linh_istnu
TÍCH CỰC
2 năm
@thuckand chưa, con này vẫn là v hay l thôi
daihocsi
ĐẠI BÀNG
2 năm
@thuckand https://www.google.com/amp/s/www.topspeed.com/motorcycles/motorcycle-reviews/ducati/2013-ducati-multistrada-1200-s-pikes-peak-ar138377.amp.html
Yêu quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019