[Video] So sánh trực tiếp Yamaha NVX 125 và Honda Air Blade 125
levuongthinh
2 năm trướcBình luận: 302Lượt xem: 64.788
302 Bình luận
@levuongthinh ở bảng tổng kết, kích thước AB sao lại là kg? :rolleyes:

Ra đường thấy toàn AB. Lâu lâu mới thấy NVX là hiểu. Ngay cả Nouvo vẫn còn nhiều hơn.
Đang tính mua 1 chiếc AB thay cho chiếc cũ 9 năm tuổi. Mà chắc đợi khi nào xe hỏng thì mua cũng chưa muộn. 😁
nhiều người cứ bảo nvx đẹp ngầu mình cũng ráng nhìn xem nó đẹp chỗ nào, càng nhìn càng thấy quá sáng suốt khi đi Sh và AB.

dòng yamaha chỉ thích mỗi thằng Ex nhìn đẹp hơn con Win bên honda. Còn lại Honda là bá chủ.
@Shin21 Ya đc ex với sirius 😃
AB không có cửa so với NVX về độ êm. Nhưng xét về ngoại hình thì NVX là một thất bại của Yamaha. Mình từng chạy NVX rồi, êm và bốc, nhưng cảm giác kịch cợm, đường hẹp hơi khó xoay trở, dẫn dắt cũng khó khăn, ai to con thì thích hợp hơn. Xin lỗi những người có cá tính trước nha, Yamaha thì có MVX, còn Honda thì có PCX, xấu xúc phạm người nhìn.
@Cuộc sống tốt Hay, quả thật là một status vô cùng cảm động ! Đã lâu lắm rồi mình chưa được đọc một bình luận mang đậm tính nhân văn như thế này. Mình thật sự rất sung sướng, rất hạnh phúc. cảm ơn các anh hùng, các liệt sĩ đã bỏ công hy sinh để đất nước hòa bình, để mình được ngồi đây đọc bình luận này. Cảm ơn bố mẹ đã nuôi dạy con khôn lớn, cảm ơn đã cho con vào Đại Học, cảm ơn các giảng viên, các thầy cô đã dạy em biết chữ để ngày hôm nay em được đọc bình luận này. Vâng xin cảm ơn tất cả....
6 đời Nouvo rồi mà bên team chiến lược của Yamaha không nhận ra sai lầm là người trẻ thì họ không có tiền mua xe, họ phải xin người lớn là cha mẹ (thường thì cha mẹ thì khuyên con cái chọn kiểu xe gì ai cũng hiểu), mà trẻ rồi khi tự lập kiếm tiền được thì người trẻ cũng đã trưởng thành và lập gia đình và định hướng xe khác trước mất rồi. Nên AB thành công ở điểm này
@imsolazy Bác nói rất đúng, lúc trước em cũng rất mê Exciter nhưng đi làm 1 thời gian thì chỉ muốn tiện lợi, do vậy xe ga vẫn hơn. Mà càng đi làm càng muốn đơn giản và tiện cho việc đi lại, rõ ràng là AB tiện hơn NVX (nhỏ gọn hơn), thiết kế trung tính phù hợp với hầu hết mọi người. Càng nhìn cái con NVX mình càng thấy nó ko "hợp mắt", to kinh khủng nhưng hầm hố thật nhưng tổng thể lại chả thấy có chỗ nào đẹp cả?
@imsolazy vầng ! cái thằng trung niên mà đạika nêu trên, có em trong đó. Đang lượn lờ topic ab đây kkk
Nếu xe tay ga thì nên tránh xa Yamaha ra..............
@ErnestLyell NVX làm giá hồi nào? Tôi mua xe cách đây 4 tháng. Ra head honda và YMH hỏi, NVX đúng giá nhà sx công bố. AB giá chênh khoảng 3-6 triệu tùy màu.
@duytankfc Vãi, 4 tháng thì nói làm gì =))

Hồi còn NVX 155 mới ra là khoảng 8 tháng trước ấy, cuối năm 2016, thời đó trên đây cả đống ng khoe mua NVX 155 giá 6x tr 1 cách đầy tự hào =))

Còn từ hồi Tết đến h nó bán ế quá nên phải về lại giá đề xuất là đúng rồi =))
@duytankfc Cái vụ này chắc do doanh số thấp thì bán đúng giá or thấp hơn.. chứ em EX mới ra, nó cũng thách như HD cả thôi.
@chicoptm Bởi vậy, làm giá là do nhu cầu thị trường nó quyết định thôi chứ ko phải 1 mình HD với Head muốn là làm dc =))

Mà có nhiều thanh niên cứ phải cãi cho bằng dc, cứ hát bài ca "HD làm giá" bao năm mà ko thể hoặc có lẽ là ko muốn hiểu rõ vấn đề cốt lõi =))
Cá nhân thì nhìn ở ngoài người ta chạy, nhìn từ phía sau NVX nhìn cực xấu, nhìn cục mịch, mập mập ngắn ngắn. Thời buổi giờ thon gọn, nhẹ nhàng vẫn thích hơn. To năng cồng kềnh, đi kẹt xe hay làm gì cũng vướng víu.
@skullofanh Chẳng biết ai có để ý hay k?
Chứ nhìn đầu xe NVX k khác j 1 con rùa rụt cổ.
Tay Ga của Yamaha thì còn lâu mới ngon được như Honda nhé, đã kinh qua Nouvo RC vàng đen, Mio Ultimo đời đầu, CuXi lỗi Fi, tóm lại là Ya quảng cáo tiết kiệm tiết kiệm blah blah nhưng thực tế thì xe ga Ya uống xăng như uống bia và động cơ rất mau xuống, kêu to dù bảo dưỡng đúng trên sổ bảo hành.

Air Blade thì nhỏ em đang chạy AB đời đầu đỏ đen, chồng nó chạy PCX 125 còn mình đang đi AB 125 vàng đen đời 2013, động cơ vẫn ngon, xăng ổn ( con AB đời đầu hơi hao xăng tí do lâu không vệ sinh lọc gió, cục đề kêu to thôi rồi )

Ya thì xe số và côn tay ok hơn chứ xe ga thì chịu, cạch mặt Ya rồi
Team YMH nhưng nói thật NVX nhìn như con quái thai, thà cứ để Nouvo cũ còn đẹp hơn. Ra lâu rồi vẫn hít khói AB chán chê 😔
Đã thế cuối năm làm em NVX 155 =)).
Dường như có sự nhầm lẫn giữa công suất và mô-men xoắn.

Nếu xe có công suất lớn hơn sẽ chạy nhanh hơn. Xe có mô-men xoắn lớn hơn thì sẽ khỏe hơn.

Ví dụ, nếu ta nói một chiếc Lamborghini có công suất 700 mã lực là "mạnh" hơn một chiếc xe tải Hyundai có công suất 200 mã lực thì đó là một điều hoàn toàn sai lầm (copy Anh Hai Khía). Chiếc Lamborghini chỉ nhanh hơn chứ kg mạnh hơn, vì chiếc Hyundai có mô-men xoắn lớn hơn.

https://tinhte.vn/threads/giai-thich-ve-cong-suat-va-mo-men-xoan-cua-dong-co-dot-trong.2151703/
NVX thiết kế tổng thể thì ngầu và đẹp trừ cái phao câu ra 😁
So sánh buồn cười quá.
So sánh vầy giống tui đi vô như đi vô phòng tập thể thao và được em HLV giới thiệu : Anh bên trái tập GYM nên cơ thể chắc khỏe và anh bên phải tập tạ nên cơ bắp cuồn cuộn. Hai anh ấy khác cha mẹ nhưng đều là người VN....Anh suy nghĩ kỹ trước khi chọn môn tập nào nhé 😁
chiếc NVX đi đường mình thấy bùn văng lên đến cả yên sau. Thiết nghĩ nếu mua chạy 1 mình thì chắc cũng được, mà chở ai chắc người đó nát người 😁
Tôi mua xe, hỏi giá NVX 41tr, AB 45-47tr. NVX nặng, đầm, có smart key (chống trộm), bánh to chống trơn trượt, bám đường. Chọn NVX luôn. Tôi chạy hỗn hợp, chủ yếu nội đô 1 Hải Phòng 1 lit 47km.
Chỉ có con Ex là Ya nổi trội hơn so với Hon thôi
Fan Ya đừng ảo tưởng giống U22 Việt Nam nữa
Ra đường hiếm lắm mới thấy NVX (giống như toàn thấy Ex éo thấy Winner đâu) ,thiết kế thì mỗi người mỗi ý riêng e thấy nó xấu éo tả được
con nvx này cũng ngon mà ít ai mua quá, chạy con 155 thấy cũng ok mà phuộc trươc hơi quãi mà chấp nhận được
NVX doanh số èo ọt.
nhìn bên ngoài phát gớm luôn. thô hết sức. Mấy con ra sau có sửa cặp phuột còn nhìn đỡ chút. Và mình chọn AB đen mờ. ngoại trừ dàn đầu hơi rung khi chạy dưới 40km thì tất cả đều ổn. 😁
@Himanxim Uả mình chạy thấy xe đầm mà. Chạy trong thành phố 30-40 ổn cả.
NVX chạy ngoài đường nhìn xấu bome. Nhất là mấy ông bé con và nhất là mấy bạn nữ. Bữa gặp em gái đi xe này đúng dị =)))
Toàn mấy thánh chưa chạy bao giờ phán@@
@Guest345 2 chiếc này có cao cấp hiếm hoi gì đâu mà chưa chạy @@ vãi
@Guest345 Chạy làm gì, nhìn xấu xúc phạm người nhìn rồi, có điên mà chạy ah. Giống như vợ của chú em nhìn xấu thô bỉ như thị nở, ai còn dám lại gần nữa chứ, ở đó mà khoe bên trong ngon hay dở
bác nào xài rồi cho hỏi cốp NVX đựng dc em laptop 14 inch không ? 15.6 càng tốt :rolleyes:
@Nguyen0101 thử 14 rồi lọt thỏm. 15.6 thi chưa

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019