[Video] So sánh trực tiếp Yamaha NVX 125 và Honda Air Blade 125
levuongthinh
2 năm trướcBình luận: 302Lượt xem: 64.795
302 Bình luận
AE cho hỏi thay Smartkey của NVX cho Ex135 đc ko nhỉ?
Xe nào cũng tốt,một vé cho NVX
quả đèn sau của NVX nhìn không tinh tế lắm. em nghĩ v. với cả xe tay ga vốn dành cho nữ giới nên đưa ra một chiếc xe như NVX thì hơi kém khách hàng. AB thua thiệt về cấu hình hơn nhưng người dùng (đa số) họ có quan tâm méo đâu 😆
@TaóNô Dù có quan tâm thì có xe nào khác của Ya thiết kế cạnh tranh đâu ? Lúc xưa hy bọng em NVX bao nhiêu thì cái thiết kế làm thất vọng bấy nhiêu
@digikei Em thấy dòng Nouvo có vẻ thành công hơn. Mấy đứa con gái bạn em thích Nouvo lắm
Cùng giá tiền thì rõ ràng NVX là một món hời rất lớn so với AB, cặp lớp bản to hơn rất nhiều, SmartKey, có ổ điện sạc điện thoại, đồng hồ LCD, động cơ công nghệ cao hơn,... Còn kiểu dáng thì rõ ràng rồi, khỏi bàn.
Nếu có nhu cầu mua xe ga 45 tr thì mình sẽ mua NVX , lốp to, dáng thể thao cho sướng, quá chênh lệch so với AB

Đời là mấy mà lo phải trung tính , sợ xã hội để ý, rồi phải bền, giũ giá ...

Hoặc lên luôn PCX
1m8 6 múi như mình NVX max đập trai
Hai nhóm nhé nữ chọn air blade còn nam thì nvx z thôi
ý mình hỏi trong bất kỳ trường hợp so sánh 2 xe SH và NVX mới.. Kể cả TH như bạn có đề cập là NVX bản cao nhất vs SH bản thấp nhất.

Xin lỗi bạn nhưng bạn ko đọc hết nội dung mình viết: "Thế nên bạn ko cần phải nêu trường hợp 1 bác ABC nào đó giàu lắm, ô tô đầy nhà, nhà rải khắp nước nhưng thích NVX vì những người như thế hiếm, chúng ta nói về số đông thôi."

Và mình cũng ko có nhu cầu tìm hiểu giá thế giới. Hãy chỉ quan tâm giá tại VN ntn thôi nhé.
Mình cũng nói thẳng là giàu thì hiếm người quan tâm đến mức giá của xe SH.
NVX còn xấu hơn cả LX cũ
Đang hóng con Grande có thêm smartkey để mua cho vợ. Còn mình trung thành với em LX cũng được 7 năm rồi và vẫn thấy chất 😁
@mrbinmsa Grande hay Acruzo đều cao, nếu nữ thấp thì đi sẽ với. Tầm 1,65 trở lên mới chống chân ok đc
Nếu mua Grande thì nên mua Acruzo, xe Grande nhìn đít rất xấu, xấu thậm tệ luôn, chỉ nhìn ngang là ổn
Acruzo giá + tính năng + tiện ích đều hơn Grande, còn thẩm mỹ theo mình là hơn Grande
gặp con NVX này mấy lần ngoài đường r mà vẫn ko thấy ai ngồi nó đẹp đc, cứ chồm hổm lên kiểu gì ấy
Nếu có tiền mình sẽ chọn SH 2017 ABS, nhưng tiếc là không đủ nên mình chọn 155 NVX cc đen nhám. Cơ bản trong tầm tiền đó thì nó có mọi thứ mình cần sk, abs, vva, speed mà chỉ bằng một nữa so với SH 2017 ABS. Kiểu dáng thì không bàn vì mỗi người mỗi gu, nhưng xe ngoài việc chưng diện thì còn phải tiện lợi và an toàn nên NVX cũng đáng cân nhắc.
@kietpham45 Nếu tiền rủng rỉnh thì thích gì là phang miễn sao thoả mãn
Tuy nhiên nếu tiền ít thì cân nhắc như bạn là chuẩn, xe nào tốt mà rẻ thì quất thôi
@motsach89 Vâng bác, tiền rủng rỉnh thì nói làm gì, ai cũng muốn hướng tới chân thiện mỹ cả. Nói chung kinh tế khó khăn, hãy là người tiêu dùng thông minh.
@kietpham45 Chuẩn bác ah, với cùng tầm giá những ưu thế của nó bao hết cái bất lợi rồi, smartkey an toàn chống mất xe, abs chống té ngã, ngắt động cơ đỡ tốn xăng. Ab thì ko có 2/3 rồi, còn tầm giá sh thì ko bàn vì giá ngất ngưỡng, tính ra lợi vẫn nhiều hơn
bất lợi
Có tin gì PCX 2017 hay 2018 không bà con??? Lâu quá không thấy Honda update dòng này nhỉ, hy vọng có ABS và Smartkey.
@perhaps Có smartkey rồi. Sau khi bán con PCX 2010, giờ đang chạy 2014, trông chờ upgrade lên 150cc và ABS là ... đổi xe
@perhaps Chỉ có tin về AirBlade 150 smartkey, abs 2 bánh thôi!
Cả hai cùng xấu, trong đó nvx xấu hơn nhìn hơi bị hai lúa.
Nhà mình có AB 2013 và NVX 2017
Đi đâu bằng xe máy cả nhà vẫN đI AB vì chiếc NVX bị đIểm yếu chết người là cái yên sau quá cao, ko có tay vịn, vợ mình ngồi rất chênh vênh, thêm thằng con ngồi giữa thì nó bị tụt xuống phần yên dưới, ép vào ng mình, mẹ nó giữ rất vất vả.

vào bãi xe thì NVX to dài, ôm qua mấy góc cua dễ quẹt vào xe khác đang đậu, phải canh góc cua rộng hơn AB. Đậu trong bãi bảng số NVX cao hơn hẳn mấy xe khác, hơn cả SH, đuôi cao dễ tìm, tay ôm đồ lỉnh kỉnh khỏi nhấn nút tìm xe cũng thấy

Mấy cái khác xêm xêm hết
cứ để nvx quảng cáo đi

dạo này nó ế quả mà

cũng công nhận thằng nào bỏ tiền mua nvx rất can đảm =)) xe xấu xúc phạm người nhìn 😆
@samsemvn Winner còn có đứa mua mà 😃)
@samsemvn cám ơn bạn khen mình nhé. Đồ chết nhát. ahihi
@gagalovegood thâm nho !!! =))
chưa thử NVX nhưng con Grande của vợ mình về đến ngay lưng mình mà không nghe thấy tiếng xe, con Lead thì thôi rồi. Nói chung Honda ưa được mỗi PCX về máy. YA giờ làm rất tốt, nó làm tốt hơn Honda nhiều, bạn nào học kỹ thuật để ý nhưng linh kiện sẽ hiểu.
@superngocson Chẳng dựa thông số của ai cả. Nhắc lại, đây có thông tin từ NV kỹ thuật Head và so sánh những xe nhà hiện có.

Có phải cùng máy kg? Chỉ điều chỉnh vài chi tiết cho phù hợp trọng lượng, thế thôi. Chú em cứ phải áp đặt cho là người khác là thế này, thế nọ để làm gì? Thích thể hiện à?
@tanthaitrung NV kỹ thuật head cơ đấy! Ghê quá cơ! T nói thẳng luôn là kỹ thuật head chưa chắc bằng mấy ông sửa xe gần nhà t. Và t là cái thằng đi hết từ sh, pcx, ab, lead,... rồi nên thôi m bớt làm trò hộ tao cái. Mà sao mấy thằng như mày cứ thích tỏ vẻ đàn anh nhỉ? Đặc điểm của mấy thằng méo biết lập luận, chỉ dựa vào cái gọi là thằng này nó bảo thế này, thằng kia nó bảo thế kia mà éo có quan điểm rõ ràng hay lập luận cái mẹ gì luôn?
@superngocson Ok, chú em giỏi, nhưng ... giỏi cái khoản côn đồ 😃
@vuquyenanh khoảng 2009 YAMAHA mới thực sự trở lại cạnh tranh ở VN. Họ tuyển toàn kỹ sư BK, mình không ý nói BK bọn mình tốt nhưng BK luôn có chất lượng hàng đầu, năm 2010 mình cũng đã được đi tham quan nhà máy ở Sóc Sơn. Họ sẵn sàng đương đầu với một Honda đang hơi tự mãn rồi.
có tiền thì chọn nvx vẫn hơn ab
honda hồi xưa thôi, có con cub 84 vẫn chạy tới giờ
Mức độ hao xăng của NVX là bao nhiêu vậy bác chủ ?
@wiind Mấy con này chui vào mấy khu dân cư đường nhỏ tí, đường sình bùn, đường đất ok ko bác nhỉ, trợ vốn cho người nghèo toàn phải vô đó chạy ko đc vô chắc tiêu :p
@gaodenvang NVX đi những đường bạn liệt kê sẽ lợi thế hơn so với xe khác vì bánh to chống trơn trượt rất tốt và cân xe. Xe vẫn xoay xở bình thường ở các khung đường hẹp.
@superngocson đồng ý với quan điểm này của bạn.
@ThienHuu123 mình cũng vậy. sport scooter thì nó khác xa nếu đi đường trường.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019