[Video] Steve Jobs giới thiệu Apple iPAD

cuhiep
27/1/2010 20:17Phản hồi: 60
Người ta không chỉ mong đợi chiếc máy tính bảng của Apple mà còn mong đợi cả bài gới thiệu do Steve Jobs thực hiện. Trong video này thì bạn có cả hai, Steve Jobs và iPAD. Có vẻ như Apple đặt rất nhiều niềm tin vào iPAD khi mà dành đến hơn 1 tiếng chỉ để nói về chiếc máy này. Đoạn video dưới chỉ là một đoạn ngắn khi mà Steve Jobs giới thiệu iPAD.

60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngồi cả đêm chờ đợi và hy vọng, mọi thứ đều ổn cả, duy nhất không thích về tỷ lệ của màn hình, vuông vuông không đẹp, nếu tỷ lệ màn hình là 16:9 thì đẹp biết mấy, xem phim thì khỏi phải nói. ví dụ như em ở dưới này chẳng hạn.

hyeo123
TÍCH CỰC
14 năm
nhìn con nay phê thiệt đó. với Ipad cũng là tuyệt vời rồi giá cũng hợp lý nữa. cố gắng làm một em sử dụng.
Con này là con gì vậy bác...Nhìn thích nhỉ...😁
X-one
TÍCH CỰC
14 năm

Hic hic hic, bác đùa rồi! Hãy thử tưởng tượng xem nhé! Cái DVD = 12CM, nghĩa là ta cần bề ngang lớn hơn! to đến 14cm nghĩa là cái màn hình nó không còn là 9,7" nữa rồi!
hellblade0x
ĐẠI BÀNG
14 năm
Steve còn khỏe quá 😁
Đúng đẳng cấp CEO Apple
Khá thất vọng.Thực lòng E mong chờ nhiều hơn về thiết kế.Nhìn cái màn hình .....quá xấu.
Thiết kế có thể nới là quá xấu. Không hiểu Apple nghĩ gì khi họ chọn kiểu mẫu này để ra mắt sản phẩm mới! Tôi nghĩ chiếc iPAD này sẽ ế hàng!
hôm nay nhé, tất cả những người đã từng nói iPad quá xấu,hay chê lên xuống,nói k bao giờ mua...tớ làm chứng nhé . tháng 6 này đây , khi nó bắt đầu bán ra thị truòng và ở VN, những nick này mà tham gia vào 4fum nói về ipad hay mua bán iPad thì hãy xét lại lời nói của mình cách đây 4 tháng nhé . nếu mà thất bại thì lẽ nào mà APPLE dám nói câu slogan : Our most advanced Tech in a magical and revolutionary device at an unbelievable price ,tất cả chỉ vì mọi người đã quá no đủ hiệu ứng iPhone suốt 3 năm qua mà thôi .nói trước bước không uqa,chưa cầm thử,chưa xài thử mà cứ như xài rồi.
Em cũng làm chứng với bác cái vụ này, để em bookmark cái link này. Giống như iphone 3gs hồi lâu, đêm đó giới thiệu xong trên đây thấy ầm ầm người comment kêu là: "vẫn cái kiểu dáng đó đến chán","nâng cấp được có tí phần cứng","mong chờ thế hệ sau thôi". Cuối cùng vài tháng sau xài mới biết nó giá trị hơn 3g chỗ nào. Cứ xài thử rồi hãy phán mấy bạc ạ.
minhlp
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hi hi bác này là fan cuồng rồi 😁, bác có chân trong Apple thì cấm ko cho các bác kia mua là hay nhất :D
apple nổi tiếng nhờ design nhưng đối với sản phẩm này mới nhìn vào không thấy phê tí nào
tminhnam
ĐẠI BÀNG
14 năm
UH. Chừng nào đụng đến sản phẩm này đi thì bạn biết sự mê hoặc của nó chứ bây jio cứ nói như thế nữa lại đảo mặt 180 độ bây jio.
Hơi thất vọng vì cái Ipad này, chả thấy có gì đột phá
@bác ku Hiệp: dành chứ không phải giành đâu bác
phuoctai92
ĐẠI BÀNG
14 năm
nhìn thất vong quá cứ tưởng là no đẹp vô cùng
Lại lặp lại kiểu dáng của chiếc iTouch đầu tiên và chiếc iPhone sau đó. Chỉ khác về kích thước và tỉ lệ. Chẳng lẽ Apple thiếu người Design thế sao, hay là muốn tạo ra phong cách riêng như SonyEricson nhỉ ... Đợt này mình rất mong chờ iP 4, cái iPad này chưa đủ để thỏa nỗi mong chờ cả ngày qua ....
halviss
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình nghĩ nó làm vậy cũng có nguyên nhân 😆 màn hình vuông thì đọc sách cũng đấy chứ ,nhưng cũng đâu vuông lắm , máy cũng bự phết
halviss
ĐẠI BÀNG
14 năm
Với lại kíck thước màn hình đến 9.7'' luc xem phim để tỷ lệ chuẫn có vẽ cũng same với wide 10''
Tỉ lệ màn hình như vậy là hợp lý rồi. Đây là thiết bị cầm tay, trong đó có tính tới việc đọc ebook. Tỉ lệ 16:9 chỉ thích hợp cho việc xem video. Công bằng mà nói, do đã quá quen với iPhone nên Ipad đối với đa số là không có gì đột phá. Nhiều người thất vọng về kiểu dáng, nhưng phải thật sự dùng mới biết được.
đúng là AP quá chăm chút cho con IPAD này, nhưng quả tja65t nó ko như mong đợi của nhiều người thì phải
dta3004
ĐẠI BÀNG
14 năm
Các bác chê em no chứ theo em với mức giá đó thì quá ổn con gi (màn hình mà ti lệ 16:9 thì tuyệt)
cái màn hình to vậy sao mà các icon để thưa thế k bik
pvcuong
ĐẠI BÀNG
14 năm
đợi đến thế hệ thứ 2 thứ 3 thì long lanh khỏi nói. cũng như ipod ,iphone, máy tính mac vậy
kipper180
TÍCH CỰC
14 năm
tưởng có j đột phá, kiểu dáng vẫn na ná Iphone. thôi thì đợi review xem thế nào
Sao mà Lùn Thế Nhỉ?Kỳ này tiết kiệm được nhiều tiền để đi du lịch rùi....!.
em thấy ipad = iphone + itouch + màn hình to chứ chả có gì đặc biệt cả

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019