[Video] Steve Jobs tiết lộ về trụ sở làm việc mới của Apple

levuongthinh
8/6/2011 8:47Phản hồi: 111
[Video] Steve Jobs tiết lộ về trụ sở làm việc mới của Apple

Một ngày sau khi có bài thuyết trình ở WWDC 2011, Steve Jobs đã xuất hiện trước hội đồng thành thố Cupertino trình bày về tham vọng xây dựng một khu làm việc mới của Apple. Dự án này sẽ được triển khai trên khu đất trước đây là trụ sở bộ phận máy tính của HP, mà mới đây đã được bán cho Apple. Hiện tại khu này đang làm nơi đỗ xe. Theo Jobs, trụ sở mới của Apple sẽ là một “tòa nhà làm việc tốt nhất thế giới” với sức chứa 12.000 – 13.000 người và có hình dáng tương tự một chiếc phi thuyền không gian đang đậu trên mặt đất. Apple muốn tăng lượng cây xanh ở đây lên thêm 20 – 80% bằng cách mời các chuyên gia trồng cây ở Đại học Standford đến để giúp khôi phục lại những giống cây trồng bản xứ, trong đó có cây mơ. Tòa nhà mới sẽ sử dụng nguồn năng lượng từ khí gas tự nhiên và các nguồn năng lượng sạch khác – nguồn điện năng do thành phố cung cấp sẽ là một phương án dự phòng khi cần thiết. Apple dự kiến sẽ bắt đầu khởi công xây dựng trụ sở mới trong năm 2012 và chuyển đến vào năm 2015. Theo thông tin mình tìm hiểu được thì công trình này được thiết kế bởi Norman Foster, một kiến trúc sư nổi tiếng người Anh.

Một số hình ảnh chụp từ video:

111 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

KOP_2909
TÍCH CỰC
13 năm
Thiết kế nhìn lạ mắt quá ....! xung quang toàn là cây xanh k0 ,,, Chắc có dự án bảo vệ môi trường đây mà 😁
Mr_nhat
ĐẠI BÀNG
13 năm
Làm việc ở đây thì tha hồ mà sáng tạo thỏa thích nhé :X
yugotran
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mới xem tin này ben vnexpress xong, du sao cung thanks bác! ;)

Apple ngày cang bành trướng nhỉ, co lẻ trong tuong lai sẽ là cuộc chiến của google và apple.
quá tuyệt .....................hy vọng các sản phẩm của Apple cũng sẽ xanh với môi trường..:X
apple bán giấc mơ chứ không phải bán sản phẩm...😃
nhìn bác SJ dạo này gầy quá.........
cái này mà xong chắc xẽ có dất nhiều y tưởng mới đây
Hôm qua Jobs mới gọi dt cho mình bảo apply công việc designer thay cho Jonathan Ive, mình đang suy nghĩ! heheheeh
Ồ, ông ấy cũng gọi cho bạn à. Cũng mới gọi cho mình, ổng nói cần thêm thời gian nghỉ ngơi, nhờ mình coi sóc Apple phụ vài năm để dưỡng bệnh, hehehe.
Tới giờ uống thuốc rồi :smoke:
leo xuống dùm đi 2 cụ ơi trên đó có điện thật đó ... Chắc mai ông SJ sẽ đến tiễn 2 cụ 1 đoạn
Ôi anh thật là nguy hiểm
Thuốc ngộ nhận bây giờ hết bán rồi, họ chỉ còn bán thuốc ngộ độc thôi. Hoặc có thể bạn nên đi Biên Hòa tái khám
PingMD
CAO CẤP
13 năm
Cái gì xanh, sạch, đẹp, bảo vệ môi trường thì đc ủng hộ nhưng ko biết có đúng vậy không.
Trụ sở làm việc của Apple là vậy, nhân viên đc làm việc trong môi trường tốt nhất, đảm bảo về sức khỏe nhất. Còn các công ty lắp ráp thiết bị cho Apple thì sao nhỉ, công nhân làm việc trong đk như thế nào nhỉ.

---------- Post added at 04:36 PM ---------- Previous post was at 04:35 PM ----------

Tới giờ uống thuốc chưa nhỉ? Hehehehe
hoanghaithu
ĐẠI BÀNG
13 năm
k thuộc bộ phận quản lí của apple bác ạ ;))
IsseyMiyake
ĐẠI BÀNG
13 năm

Bạn này cứ làm như công nhân lắp ráp cho các hãng khác SS, Sony, HTC,.... được sung sướng nhiều lắm ấy nhỉ?
Đời công nhân thì có lắp ráp cho thằng nào cũng khổ như nhau cả, đã mang tiếng "nguồn lao động dồi dào, giá rẻ" thì xác định đi. Đừng có kiếm cớ đâm thọt bới móc nhau làm gì.
thethientai
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sao bạn lại quan tâm đến china nhỉ :rolleyes:
trụ sở trên trời .............. 1 là không có thật ; 2 là vĩ .
bác này đang nói cái gì thế nhỉ, trên mặt đất cơ mà, có bác trên trời ý :rolleyes:
umumti
CAO CẤP
13 năm
Chỉ sợ không có tiền và ý tưởng thôi bác ơi. Trụ sở như thế này thì thừa sức với Apple mà, vì Apple đâu thiếu tiền. Còn ý tưởng, Apple đứng sau ai bây giờ?
ý tôi là 2 tấm ảnh cuối ; rất đẹp ; viễn tưởng ; không gian tuyệt đẹp như trên thiên đường.

tôi chưa được lên trời ; sao có thể trên đó được ? 😁
Có ý tưởng ( sáng tạo ) là đã đủ rồi ; vế sau là tất yếu sau đó ...

như trên thiên đường với 2 ảnh cuối ; cách thiết kế. ...
😆 Đẹp mà bác. Chắc VN cũng phải xây
cuong.pm
TÍCH CỰC
13 năm
Cái này đáng nhẽ cũng phải design nhôm nguyên khối mới sờ tai apple.
ndacthien
TÍCH CỰC
13 năm
Đúng là tầm nhìn của bác Sờ Ti, kinh khủng!
cái này gọi là ổ chim ri thì có. mà công nhận làm việc ở nơi này tuyệt nhỉ
Sao không thiết kế trụ sở hình quả táo luôn nhỉ,với sự phát triển vượt bậc của nghệ thuật kiến trúc như hiện nay thì không gì là không thể.
vừa giống đĩa bay, vừa giống lầu 5 góc. vừa giống cái sân vận động j đó ở châu âu
Xong dự án này chắc Jobs về hưu dưỡng già..
thiết kế ko còn gì để nói................! quá đẹp
arcwin
CAO CẤP
13 năm
Chưa có mặt bằng mà a khen ác quá. Khen ý tưởng thì nghe tạm............
chỉ xây trong 3 năm nhanh quá, qua mời VN xây chắc 30 năm
ở các nước phát triển thật chú trọng cây xanh, ở VN đang cố bê tông hóa hết
mấy ông lớn công nghệ có vẻ thích thú với năng lượng sạch và bảo vệ môi trường quá, apple chỉ mới bắt đầu học tập google thôi
Thưa với ông, là ông đang sống ở VN!
Thì apple và google vẫn là hai kẻ bành trướng nhất nhì làng công nghệ và cũng đang chiến đấu ác liệt đấy thui. Có điều thiếu apple thì vẫn cảm thấy bt. Thiếu google có lẽ hơi căng vì mail mủng search sủng đều của ông google hết. Còn hiện tại vẫn chưa sử dụng sản phẩm và dịch vụ nào của apple.
junoxien
TÍCH CỰC
13 năm
Hoành tráng quá 😁
Đẹp :D
Nhiều cây xanh là quá tốt rùi :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095