Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Video] Themes WP7 cho iPhone

niky
1/4/2010 15:34Phản hồi: 32
[Video] Themes WP7 cho iPhone
Dường như hàng ngàn theme hiện nay không làm vừa lòng anh chàng lập trình viên có nickname "woocash-kun". Chính vì thế, anh ta đã tự mình tạo ra một theme, sao chép hoàn toàn giao diện của Windows Phone 7 để cài đặt cho chiếc iPhone 3GS của mình. Đáng tiếc là anh không muốn chia sẻ mã nguồn hoặc file cài đặt nên mọi việc chỉ dừng lại ở clip thể hiện kết quả của anh ta dưới đây.

Nguồn: deviantART
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zxuxxuz
TÍCH CỰC
14 năm
Rất tiếc vì em là người đầu tiên phát biểu mà lại nói ra điều này:
Em thấy cái theme này chẳng có gì đặc biệt nếu không muốn nói là không đẹp. Nhiều theme do anh em tinhte.com chúng ta làm còn đẹp hơn nhiều. Đó là còn chưa kể tới nhiều theme trong kho download, trong các topic... của chúng ta, còn vô vàn theme đẹp. Anh em tinh tế chúng ta vẫn là Pro.
yunneg
TÍCH CỰC
14 năm
Thật ra bạn nói vậy chỉ vì nó là theme WP7 thui, chứ nếu anh em tinhte mà có ai tạo ra 1 cái theme xấu ơi là xấu thì bạn cũng chả bảo giờ nói vậy
cũng khá đẹp 😁 .
em thấy cũng không đẹp mấy,thích mỗi cái giao diện standby
cũng là lạ nhưng em thích bản gốc hơn
đăc biẹt ở chỗ phần menu chính là dao diện kéo trượt thẵng đứng ....... cũng hay .... thay vì trượt ngang mặt định ....
minhquoc85
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tôi thấy them mắc định là đẹp nhất ^_^
mykolor
TÍCH CỰC
14 năm
Đồ họa của Apple thuộc hàng xuất sắc mà lị. Tất nhiên là đẹp nhất với số đông rồi. Nhiều themes cũng rất đẹp nhưng đối với sở thích từng người
Mình chỉ thích theme iphone mặc định. cho nên thấy cái này không đẹp.
ufdb
CAO CẤP
14 năm
nhìn thích thiệt đó nhưng mà mấy cái custom themes dễ dính bug zoi' spyware lắm
cái này nó chỉ thay đổi homescreen zoi' lại icon ngoài thui chứ lúc chạy app thì vẫn là giao diện iphone mà
emiuanh
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em thì thích theme kệ gỗ ! nhìn màu sắc hài hòa...........chứ iphone xài theme BB <----> BB xài theme Iphone ;) . Giống như cuộc sống vậy ng này lại thích giống bề ngoài ng khác và ngược lại :banghead:
hocon60
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chuẩn xị. Em thich IP ở cái theme mặc định. Nó có cái gì đấy rất phong cách...
fotlan16
ĐẠI BÀNG
14 năm
Theme bình thường k có cũng chẳng ảnh hưởng j.
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
Thực sự là thấy theme này không phù hợp với mẫu model đơn nhiệm như Iphone, muốn vào 1 cái gì đấy nó khó khăn hơn khi thoát ứng dụng rồi tìm theo dạng dọc như vậy.
Không đẹp lắm nhưng phá cách. 😃
XBlue
CAO CẤP
14 năm
Nói tóm lại là ko đẹp lắm nên không cài cũng chả sao, nhỉ? 😃
pentium4
TÍCH CỰC
14 năm
ơ mà, em thấy apple được tiếng là 1 công ty sáng tạo hàng đầu mà
sao nó ko thay đổi giao diện nhỉ, mấy năm rùi đẹp nhưng vẫn cái giao diện đấy. dùng hoài thấy nhàm quá à. mà sản phẩm nào cũng dùng kiểu icon đấy. mà cả thiết kế bên ngoài nữa, hết ý tưởng rồi hay sao mà sp nào cung unibody thế.
hay là apple sợ bây giờ đẹp quá rồi, thiết kế lại mọi người chê
themes chả có cái gì là đặc sắc cả ....! chỉ khác mỗi cái ... là nó trượt lên mình trượt ngang... themes của anh em tinh tế làm còn tinhte hơn nhiều 😁
từ trước tới giờ chỉ thấy điện thoại khác lấy theme cua iphone.đây là lần đầu tiên thấy iphone phải "copy" theme.
Gì mà không chịu share mã nguồn hoặc file cài đặt thế. Down ầm ầm trên mạng mà. Cá nhân mình thấy theme này ... xấu không thể tả :p

Link download BETA 1.1 :giggle: :
Code:
http://www.mediafire.com/?nzgeoulzn2t
VukiDam
ĐẠI BÀNG
14 năm
đại ca ơi, mình dùng iblank để trị em nó hả ? còn cái gì ngoài ra hok ạ?
lehoang84
ĐẠI BÀNG
14 năm
Theo hướng dẫn của người làm Theme này thì cần có các App sau :
-Winter Board
-Infiniboard (P.mềm này vuốt các icon trên springboard theo chiều dọc).
-Iconoclasm (cái này thì mình chưa biết).
-Lockscreen Clock Hide (Ẩn đồng hồ ngoài Lockscreen).
-No page Dots 3.0 (Ẩn dấu chấm chỉ số trang trên springboard)
-Ngoài ra, chắc phải có Blanh icon và blank null.
Bạn nào dùng theme này, chạy luôn app Muzik (search trong diễn đàn) thay cho ipod mặc định cho nó cùng kiểu cũng hay.
Theo mình thấy thì theme này tác giả hướng dẫn không rõ ràng, nếu không có springjump thì cái mũi tên để chuyển tới chuyển lui làm sao có tác dụng. Lockscreen thì không có tấm hình nào hết, chỉ có file LockBackground.html hiển thị ngày tháng và lịch, cái đó theo mình không quan trọng -> Lockscreen Clock Hide không cần cài.
Tóm lại theme này mình khuyên bạn không nên xài vì nó không có gì đẹp đẽ cả, nếu bạn thích thể loại này mình giới thiệu cho bạn bộ theme ZuneHD đẹp hơn nhiều ;)

công nhận hđh iphone tùy biến theme ghê thiệt, đã từng xài 3gs và mất kha khá thời gian chỉ để hiểu và cài được hết mọi loại theme của iphone, tuy theme cho iphone có nhiều loại, từ loại giống theme defaut ( chỉ thay đổi icon và vài thứ ) cho đến phong cách inav, phong cách pogo blank, rồi có nhiều theme nhái theo các đt khác rất tài tình, rồi lại có kiểu iphone dùng homescreen ngang và design giống hệt macbook, nhiều lắm, theme đã đành còn nhiều chương trình hỗ trợ để chạy theme nữa, ........ tuy nhiên theo mình từng trải nghiệm thì theme theo phong cách mặc định vẫn là tốt nhất, hỗ trợ tốt cho các apps cài thêm hoặc xóa đi tiện lợi hơn, và nhất là vẫn giữ đc chất "iphone" ^^!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019