Video thử khả năng chống trầy của vỏ sau được cho là của iPhone 5C

Duy Luân
21/8/2013 23:10Phản hồi: 257
Video thử khả năng chống trầy của vỏ sau được cho là của iPhone 5C

Mặc dù iPhone 5C chưa được ra mắt nhưng trang Taiwan Apple Daily mới đây đã cho đăng tải đoạn video thử độ bền và khả năng chống trầy của vỏ sau sẽ được dùng trên mẫu điện thoại này. Trong video, người ta bỏ chung vỏ lưng máy với nhiều đồng xu và chìa khóa rồi lắc lên thì kết quả là không có vết trầy có thể nhìn thấy nào xuất hiện trên máy. Họ thậm chí còn đem nắp ra riêng rồi lấy chìa khóa cào lên nhưng kết quả cũng y như trên. Theo Taiwan Apple Daily, phần nắp sau của iPhone 5C có độ cứng là 8H tính theo thang đo ngòi bút chì (xem bên dưới), tức là cũng khá cứng. Đoạn video cũng đề cập đến chiếc kích thước các chiều của iPhone 5C là 125 x 59.1 x 8.98mm, to hơn một chút và dày hơn khá nhiều so với cỡ 123.8 x 58.6 x 7.6mm của iPhone 5.

Thang đo độ cứng theo ngòi chì
Nguồn: Taiwan Apple Daily
257 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tháng sau là ra mắt rồi, mong chờ xem mặt mũi 5C hoàn thiện thế nào
quan trọng là sử dụng nó cọ với cát, không phải đồng xu
StormKjng
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyeen_thanh sapphire với cát còn xước nữa là o_O
Xước hay ko cũng xài ốp :p
Xấu quá. 😔(
Quang_relax
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoathuan1995 Em nói thật với Bác là đang xài S3 từ lúc mới ra đến giờ ko dán màn hình mà soi kỹ lắm mơí thấy vài vết trầy rất nhỏ dù mấy đứa nhỏ chơi game rất rất nhiều . Nên em hơi thắc mắc ý nghĩa câu nói của Bác.
@bomduc ồ chắc vô địch cơ akf thả dơi so với các hãng khác trên youtube đầy ra đó chả thấy vô địch đâu
@Queen'sDragon không mình đang nói đập nhau ấy 😆, mà bình thường rơi tự nhiên khó vỡ lắm mình dùng 3 năm rồi có thấy vỡ đâu 😁
Cứng phết 😁
phuoctai92
ĐẠI BÀNG
11 năm
vậy là ngon hơn nắp lưng nhựa của ss rồi, dùng chưa 1 tháng là phía sau trầy nát luôn
@phuoctai92 Samsung dang tiet la k quan trong be ngoai
phuoctai92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quythinh01
còn hơn mấy thằng chưa dùng mà tỏ ra nguy hiểm ss cho ăn gì mà nâng trứng nó thế, nói cái nhột à
@phuoctai92 mình đưa note2 bạn cho mình xem nhé 😃, câu " chưa dùng mà tỏ ra nguy hiểm" thì coi lại ai nhé, nhà mình xài apple, samsung, nokia, ko nâng ai cả, nhưng anti ngu như bạn thì mình thấy 1 😁
dzungntd
TÍCH CỰC
11 năm
Vỏ nhựa mà dễ trầy thì phải là iPhone siêu rẻ mất 😆

Vậy là an tâm mà mua đi các bạn !
Nếu giá << 6m thì kiểu j cũng phang 1 em...! Hy vọng apple nó làm từ thiện 1 tý...đừng hút máu quá ip giá rẻ mà 10 triệu thì vỡ mộng!
ruaja92
TÍCH CỰC
11 năm
@blueseaN9 apple k hút máu của bạn thì mấy a thương gia cũng hút..
@blueseaN9 Bác chuẩn bị vỡ mộng là vừa
congnghials
ĐẠI BÀNG
11 năm
@blueseaN9 << 6m thì SS, LG, Lumia 520, 620 có mà ế chổng vó. Mặc dù cũng rất muốn giá nó << 6m 😁
hieutu007
TÍCH CỰC
11 năm
@allstreet
Giá về VN khi các cửa hàng bán đại trà sợ không dưới 10 triệu, nghe đồn là con 5C ra là để thay thế cho con Iphone 5 nên chắc giá cũng ko rẻ đâu mà xơi...
Tôi thích vỏ kiểu này, có thể về sự cao cấp thì nó không được nhiều người đánh giá cao nhưng về độ bền thì hơn vỏ hẳn nhôm và kính, con 3GS tôi xài cả 50,60 năm mà vẫn còn bóng bẩy chán...(ghi sai tí là xoắn tít hết cả lên các bác nhỉ 😃 )
@sangbmt 50-60 năm cơ à =))
@sangbmt bạn nói cái nồi rì vậy 50-60 năm á 😆
toandiamond
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sangbmt Ôi kính cụ ! Cụ năm nay chắc cũng ngoài 70 cái xuân nhỉ.
@toandiamond 😃
Apple giờ cái gì cũng lộ, chán 😔 chẳng bù cho cái thời Steve Job
TranAnz
TÍCH CỰC
11 năm
@levu136 steve lúc ip4 lộ nguyên con mà bạn. chẳng qua là iphone các đời trước còn mới nên thiếu sự quan tâm thui. cái nào ng ta quan tâm nhiều thì các super soi sẽ ra tay để câu view thôi. mấy chú FBI, tình báo gì đó của mỹ còn bị lộ nữa là.
ruaja92
TÍCH CỰC
11 năm
@levu136 k có thèn nào mà giữ kín đc với cái thời buổi này đâu bác ơi..cám giỗ từ các tờ báo..các hãng phụ kiện ....thì có trời mà giữ đc
o070o
TÍCH CỰC
11 năm

Tấm cuối nhìn 2 con ốc "si đa" thiệt , ko tinh tế chút nào !
@anhnm 3GS cũng vít 4 cạnh bác ạ, cơ mà con vít này nhìn thô vãi lái. 😔
anhnm
TÍCH CỰC
11 năm
@finalmagic
Công nhận là thô, nhưng chắc là bản prototype thôi.
nhựa mà bên nhỉ hic
nhìn 5c mất chất Apple quá =.="
@nguyen_huuvinh82 Vậy mua 5S, đâu bắt bạn mua 5C để bị mất chất?
marklost
TÍCH CỰC
11 năm
công nhận vỏ nhựa làm mất cái sang vốn có của em nó😁
@marklost samsung, LG, HTC vẫn đầy siêu phẩm vỏ nhựa kìa! có sao đâu!!!
marklost
TÍCH CỰC
11 năm
@mrlenguyen111
😃 bác lại hiểu sai vấn đề,rất dễ gây war , cái này chỉ so sánh trong iphone ko liên quan hãng khác ,mà bác cố tình nói mấy hãng kia , war rất dễ xẩy ra😁
biết là nhựa nhưng mà vẫn tin vào độ bền và sắc xảo của apple!
megaxpop
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đừng so sánh apple với xám sùng nữa, xám sùng tuổi gì mà cứ lấy ra so sánh để rồi gây war ^^
@boybala Sao biết ko ? làm ko đúng yêu cầu thì ko nhận hàng là đúng rồi, hợp đồng nào chả thế ! làm đúng yêu cầu mà nó không nhận hàng thử xem, nói ngu như gì
@boybl1990 thế thấy lộ cái bản chất làm thuê ra chưa...nếu ngang hàng thì thử chấm dứt hợp tác vs nó trc xem nào ...đồ ngu
@tuanlouis Đấy gọi sang mà bảo nó giữ lại...thế nó làm thuê thì hok đúng à mà còn cãi
@canxda thằng kia nó kêu táo phải đi thuê SS là mà hok cảm thấy nhục tôi mới nói...dây dưa gì tới chuyện có đi làm thuê hay hok đi làm thuê ở đây
vitxiem02
TÍCH CỰC
11 năm
chà, chất lượng hoàn thiện của vỏ sau Iphone 5C nếu thật sự là như vậy thì tốt quá rồi con gì
Nhưng những viền cong thì không được đẹp, làm vuông vức có lẽ sẽ đẹp hơn
@vitxiem02 vuông vức LG với SS S2 không làm nên vẻ đẹp của Apple đâu bạn.
nhựa tưởng dỏm mà lại hoàn toàn không dỏm. Đẳng cấp Apple với Samsung nó khác nhau như thế 😆
@doconnit lại đẳng cấp =))
mà nhựa ss cũng có dỏm đâu 😁
@doconnit
Ifan sau này sẽ tung hô Apple khai sáng cho dòng iphone nhựa rẻ tiền mà đẳng cấp... 😃
@doconnit phải trên tay trải nghiệm rồi hãy phán

bạn đã sủ dụng đc 50% chiếc dt bạn đang dùng chưa .hay chỉ fb .điện tử.rồi vào đây phán đẳng cấp nọ đẳng cấp kia
Bình thường xước ntn cũng phải đem ra ngoài nắng soi mới thấy. chứ cái videp 360p mờ tịt ntn có xước cũng chả nhìn thấy.
mabu_210
TÍCH CỰC
11 năm
@sieu_nhan Chuẩn !
Nếu đúng ko xước thật thì khỏi dùng ốp luôn, mong chờ em nó ra để múc 1 em cho con ăn bột.
@mabu_210 ốp làm gì, nhưng chắc sẽ dán 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019