[Video] Thử nghiệm tính năng sử dụng 1 tay trên iPhone 6 Plus

vuhai6
22/9/2014 4:10Phản hồi: 290
[Video] Thử nghiệm tính năng sử dụng 1 tay trên iPhone 6 Plus

Với màn hình lớn cộng với kích thước khá lớn thì việc sử dụng một tay trên iPhone 6 Plus là hơi khó khăn. Như trong chủ đề: Liệu chúng ta còn có thể sử dụng iPhone 6 và iPhone 6 Plus chỉ với ngón tay cái, thì bạn cũng có thể thấy là tầm với của ngón tay cái chỉ trong khoảng màn hình nhất định, nguyên một mảng lớn ở trên bạn không thể với tới. Để khắc phục chuyện này thì ở trên iPhone 6 Plus, Apple có trang bị một tính năng có tên là "Tầm với", tính năng này giúp cho bạn vẫn dùng một tay mà có thể chạm vào các nội dung ở khu vực bên trên. Mỗi khi cần chạm vào nội dung bên trên thì bạn chỉ cần nhấp đúp và nút Home và các nội dung đó sẽ được kéo xuống dưới, vào trong phạm vi hữu dụng của tay.

"Tầm với" có tác dụng với mọi phần mềm cài trong iPhone 6 Plus, kể cả mặc định lẫn cài thêm. Chỉ đơn giản là nhấp đúp vào nút Home là được, lưu ý là nhấp đúp chứ không nhấn vào nhé. Mặc định tính năng này đã được kích hoạt, tuy nhiên bạn có thể vào trong cài đặt để tắt nó đi: Cài đặt -> Cài đặt chung -> Trợ năng -> Tầm với.

Ngoài iPhone 6 Plus thì iPhone 6 cũng được trang bị tính năng Tầm với này.
290 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tiện lợi quá, các hãng lên học hỏi táo.
@khukho35 Nhiều khi khá đơn giản nhưng k phải ai cũng nghĩ ra đc. Đến cái đèn flash 2màu cũng bị làm theo đó bạn
@dinhmanhht86 dùng note của ss bao h chưa @@
@saigonnight dùng não tí được không anh 2. lúc đi trên đường dùng 1 tay người ta mới thu nhỏ lại như thế. bt có thằng điên nào dùng 1 tay như thế k. đi trên đường cầm con plus cứ nhấp nhấp nút hôm chắc vui nhỉ. cuồng nó cũng vừa phải
Bacutri
TÍCH CỰC
10 năm
Đang xài zen 6 nhất dương chỉ rồi cũng quen !
Mail có 3ngàn mấy tin à :v
@Tú Đình rò rỉ 1 ngón tay là đầy
to và rất "tinh tế "
gooner
TÍCH CỰC
10 năm
tuyệt vời đấy ^^"
slbadguy
TÍCH CỰC
10 năm
Nhớ ko nhầm LG và SS đều có, nhưng là thu nhỏ thành 1/4 chứ ko kéo xuống thế này, ai thích thì thì chờ vài bữa thế nào cả mod được cho android
Cái nút home trên iPhone ngày càng bá đạo.
Mình hay ấn 3 cái liền để tắt mở trợ năng như nút home ảo hay tính năng vô hiệu hoá màn hình.
@cuibap035 Trong phần trợ năng, nó có cái Triple Click (ấn phím home 3 lần). Bác tuỳ chọn khi mình gõ 3 lần phím home thì cái gì sẽ được kích hoạt. Nếu bác không chọn thì ấn 3 lần nó không có tác dụng.
keite
TÍCH CỰC
10 năm
@lehn85 Ấn mạnh quả chả hỏng. Lịch sử dùng nút hone của mình chưa bao giờ hỏng b
@lehn85 Chắc nhà bạn xài bá đạo lắm mới hỏng thế chứ mình xài mấy đời iphone chưa cái nào hỏng nút home cả. Chỉ có duy nhất cái 3GS bị hỏng nút nguồn sau khi qua 2 đời người dùng
@nguyensang12 Cydia hân hạnh tài trợ ;)
bibongda
TÍCH CỰC
10 năm
Í sao nghe chủ thớt bảo trong đoan video thì tính năng tầm với chỉ có ở Plus,mà câu kết lại bảo là 6 cũng đc hỗ trợ tính năng này,là sao ta???
@bibongda Là mình bị nhầm 1 chút đó ^^ thông cảm nhé 😁 cả 2 con đều có
ducngo78
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thích cái tính năng này rồi đấy. Ôi 6 plus...
đã xài tính năng này 2 năm về trước trên gpro thì phải, chúc mừng iphone có tính năng " mới". nói chung làm cho có thôi, chứ đt là cứ phải full mới sướng
Iphone 6 cũng có tính năng tầm với . Xem lại đi
Bạn nào hay like chắc ngón tay dài lắm khỏi bật tính năng (for Fun)
Mình tay khá dài nên không cần thiết phải sử dụng tính năng này lắm. Quan trọng bây giờ là sở hữu được và tắt nó đi

😁 Làm máy to và cồng kềnh như này nên phải bổ sung là đương nhiên. hy vọng sang năm 7 plus sẽ thực sự đột phá về phablet.
Dù sao, đây mới chỉ là "lần đầu" của táo. Tương lai sẽ còn nhiều điều đáng để chờ đợi hơn là con này.
nowzone
ĐẠI BÀNG
10 năm
L & N nói không được thì nên để bạn khác review
nghe mà cứ chạy "nên" hay "nên nại" thấy mất cả hay
@nowzone Next
cùi pắp rắc rối táo phải học samssung về 1 tay đi 😁
vinhbao1989
ĐẠI BÀNG
10 năm
con plus này chắc kén người dùng hơn 6
L
Lỗi tùm lum^^
Hầy apple có khác. Android có từ 8 kiếp nhưng chả ai nhắc. Đưa lên cái iphone là đc pr ngay
@westlifeplaywar Nhưng đây là iOS mà bạn. Apple cũng chỉ mới có màn hình lớn thôi. Nếu so thì nên so Android của SS hay Android của LG, Sony HTC vvv.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019