[Video] Thử quay và xem phim 4K trên Galaxy Note 3 chạy Snapdragon 800

levuongthinh
29/9/2013 15:4Phản hồi: 378
[Video] Thử quay và xem phim 4K trên Galaxy Note 3 chạy Snapdragon 800

Xu thế 4K đang bắt đầu trở nên phổ biến hơn, các hãng sản xuất TV cũng đã mang đến nhiều lựa chọn hơn cho người dùng, với các sản phẩm có mức giá vừa phải. Không những thế, đã có nhiều hơn những chiếc điện thoại smartphone có hỗ trợ độ phân giải gấp 4 lần fullHD này nhờ được trang bị chip xử lý Snapdragon 800 của Qualcomm. Và Samsung Galaxy Note 3 là một trong những chiếc điện thoại smartphone đầu tiên có thể quay và chơi được video 4K, tất nhiên là chỉ có cho phiên bản chạy Snapdragon 800. Vì ngoài ra, Note 3 còn có một phiên bản khác chạy chip Exynos 8 nhân và rất tiếc là máy bán chính hãng ở thị trường Việt Nam sẽ sử dụng chip Exynos chứ không phải Snapdragon 800. Vậy thì Note 3 có thể quay và chơi video 4K như thế nào, mời các bạn xem các đoạn video dưới đây.

Thử quay và xem video 4K trên Samsung Galaxy Note 3 chạy Snapdragon 800

Đoạn video 4K quay bởi Note 3 (Chọn độ phân giải gốc để xem được chất lượng 4K)

Mình đã thử chép video 4K quay bởi Note 3 chạy Snapdragon vào trong máy chạy Exynos nhưng khi xem thì máy chỉ giải mã được phần tiếng, hình không hiển thị được. Tình trạng tương tự cũng diễn ra khi mình thử chơi các video 4K mẫu khác.
Xem khả năng chơi video 4K của một vài smartphone chạy Snapdragon 800 khác

Với video này các bạn nên xem ở độ phân giải FullHD để có chất lượng cao nhất, từ đó có thể so sánh được khả năng chơi mượt mà và thể hiện màu sắc của mỗi chiếc điện thoại.
378 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ktphoenix
TÍCH CỰC
11 năm
4k thừa thãi quá
full hd fps60 là đc rồi 😃
@Hoang_S lý thỷ61t thì nó thế nghe cho vui thật ra nhé 60hz với 120hz em nhìn cái biết liền lý thuyết là lý thuyết thật tế nó khác lắm :D
@kkzbanana mà bạn cho mình hỏi quay video 50hz và 60hz cái nào quay rỏ hơn vậy và máy ảnh nửa trên galaxy s3.hhi
@thanhhieunguyen cái đấy là tần số quyét của màn hình như quay video làm gì có định nghĩa Hz ấy. mh có tần số quyét càng cao thì xem càng nuột, k bị chớp
@thanhhieunguyen De thôi bạn, bạn lên các showroom coi thử đi, con 50-60hz quá nhỏ thì sao biết còn 720-1080-4k trên nhiều lắm bọn ah.
Ngon nhỉ, cần thẻ nhớ tốc độ khủng rùi đây, heh.
@Black Mamba Bác ui muốn test 3.0 thì phải có máy tính có cổng 3.0 + đầu đọc 3.0 ^^ còn Note3 hỗ trợ UHS-1 thì đúng rùi nhưng hỗ trợ đến tốc độ nào đó thui chứ ko phải cứ hỗ trợ là chạy max speed đâu. Cũng như Class10 có cái 10M/s cũng có cái Extreme như bác mua 50M/s đó 😁 đẳng cấp khác nhau giá tiền cũng khác nhau mà (Cùng 64G Class10 nhưng Toshiba Class10 chỉ có 1tr1 trong khi con Extreme 2tr mà bác ^^)
@saiback Đúng là cần thẻ nhớ khũng rùi ^^" Bác ở HN mình trong SG ^^"
@saiback Bệnh nghề nghiệp rồi bác 😆
MCuong.Dz
ĐẠI BÀNG
11 năm
@saiback PR 1 cách trắng trợn =))
thích bác rồi đấy
dngkhoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
This video is private là sao vậy chủ thớt??
Không xem đc video mod ơi.
Chưa có đồ để xem được 4K
namlangno90
ĐẠI BÀNG
11 năm
up video riêng tư là sao. chơi kỳ vậy mod.
fangy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@namlangno90 Chắc để cùng folder JAV nên bị lỗi bảo mật thôi mà
Đây là video riêng tư, chỉ admin & mod mới đc xem. Các bạn chỉ đc hóng thôi nhé 😁
Không có thiết bị phù hợp để xem. Note2
chừng 2 năm nữa chắc nhà nhà 4k người người 4k nhẫy?😁
máy tính nhà em không chạy dc 4K 😔
zimihieu
TÍCH CỰC
11 năm
samsung ném bom ghê thật.dạo nay em samsung galaxy trend quảng cáo um xùm.. chứ thiết kế ẻm trông ẻo lả quá 😁
.Mr.
TÍCH CỰC
11 năm
@zimihieu Đây là Note 3 mà, chứ có phải topic trend đâu, đọc tiêu đề rồi chém chứ.
@zimihieu có mắt biết thiết kế ẻo lã vậy mà không có não hay sao kg biết quảng cáo con gái xài là có ý?
g2 cũng snap 800 mà ko quay đc 4k rồi
@hotboy115 LG mất dạy khóa lại chứ bản thân G2 nếu bít cách bẻ Bootloader vẫn có thể quay đc 4K vì vốn dĩ SOC Dragon 800 hỗ trợ quay 4K mà ;)
TPTT.Hai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hotboy115 bac chua xem videos à .
[Guest]
TÍCH CỰC
11 năm
có xem đc đâu mod ơi
Note 3 ba dao thay qua dep cho mot siêu pham
daocong91
TÍCH CỰC
11 năm
video riêng tư là cái éo gì vây 😁
Ua hang chinh hang o VN ko quay vi deo 4k duoc ha ta.
Đọc thông số thì thấy hay nhưng hoàn toàn ko cần thiết. Ổ cứng đâu cho lại. Mình có 4K GB ổ cứng nhưng cũng ko chơi loại này.

Bình thường quay video kỷ niệm mình toàn để ở tầm 720p, thế là đủ. Cần thiết lắm mới cho lên 1080p.
@Hoàng Z
😁thẻ nhớ cao cấp 64GB tốc độ siêu cao + 32GB bộ nhớ trong là ổn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019