[Video] Tổng hợp những điểm đáng chú ý trên iOS 10, macOS, Watch OS 3.0 và Swift tại Apple WWDC

ND Minh Đức
14/6/2016 9:24Phản hồi: 176
[Video] Tổng hợp những điểm đáng chú ý trên iOS 10, macOS, Watch OS 3.0 và Swift tại Apple WWDC
iOS 10 với hàng loạt những thay đổi lớn về thiết kế giao diện lẫn chức năng, đặc biệt là khai thác tính năng của màn hình 3D Touch, OS X nay đã đổi tên thành macOS với không chỉ có thêm Siri mà còn nhiều tính năng hấp dẫn khác, Watch OS 3.0 với tốc độ nhanh hơn gấp 7 lần so với phiên bản trước cùng nhiều tính năng mới được bổ sung... là một số điểm nổi bật trong sự kiện WWDC 2016 Apple tổ chức tối qua. Bên dưới đây là clip tổng hợp lại toàn bộ các thông tin đáng chú ý trong sự kiện tối qua, được bố trí theo thứ tự từ Watch OS 3.0, iOS 10, macOS và cuối cùng là nền tảng học lập trình trên iPad dành cho trẻ em.

176 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kinh nhờ, toàn ý tưởng mới !
Tóm lại là chả có gì đặc sắc cả, phí hơn 1 tiếng cuộc đời ngồi xem, phí thêm 1 phút comment
@tamhoang Ô hay, ý mình là thức xem WWDC cơ mà
123456ls
ĐẠI BÀNG
8 năm
@DONGHOTHEKY_COM dạ thưa bác ai cũng kêu 2 lỗi này, mà bác lại thấy bình thường, bác nên xem lại máy bác có phải hồ cẩm đào không mới đúng
123456ls
ĐẠI BÀNG
8 năm
@DONGHOTHEKY_COM nói thì ai cũng nói được, bác làm cái clip cho mọi người xem cái nào, bác xoay được màn hình khi đang khoá xoay với lại tắt wifi hay 3g đi mà gửi imessage tin nhắn tự động chuyển về tin nhắn văn bản trong 1 nốt nhạc em gọi bác là sư phụ, thùng rỗng kêu to, hài
@123456ls Xem lại tất cả các cm trên này nhe, mọi ng đều kêu dùng bt mà thím lấy đâu ra mà bảo ai cũng kêu thế?
Quach minh
ĐẠI BÀNG
8 năm
cái mong chờ lại không thấy mà 😔:(
@Quach minh em nói thật chứ nếu imes mà chạy trên android thì apple trước mắt sẽ bị mất 1 thị phần lớn lắm....vì thực ra nhiều người công sở, stick với iphone chỉ bởi mỗi cái imes và facetime thôi
loveIT_94
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Quach minh Thế bác mong chờ cái gì?
@HDD18HAMLONG Trước khi có imess với facetime thì người ta vẫn dùng đầy ra mà bác.
@HDD18HAMLONG Đâu có dể bạn, ngoài imess còn còn zalo, facebook, hổ trợ đa nền tảng, ko có imess cũng đâu có chết, công sở stick với iphone bởi mỗi imess và ft thì nói hơi quá lời rồi bạn, zalo, fbm, line, viber chết rồi sao? Với đâu phải ai cũng dùng iPhone? Níu chân ở lại iPhone là vì 1 đống app đã mua, vì sự mượt mà, dể sử dụng, trải nghiệm người dùng quá hoàn hảo, hệ sinh thái tuyệt vời, cái này mới là cái chính nè!
Cái gỡ Ứng dụng rất thiết thực. Mình muốn gỡ đi chỉ vì cho nó đỡ vướng vì chả bao giờ dùng đến 😁
@lucas_mufc Tiết kiệm dung lượng mới đúng . Chứ như hiện tại cứ nhét hết mấy cái ứng dụng ko sử dụng vào một cục cũng được mà , đâu có vướng víu gì đâu
@baohen1510 Mỗi người một nhu cầu 😁
công Nhận ios đẹp . Nhìn thoáng vs đẹp hơn
Bỏ cái trượt để mở khóa, h phải nhấn nut home mới dc. hơi ngớ ngẫn hoac do chua quen.
Tren ip6 quá tuyệt, lâu lâu bị lag chac vì la bản beta 1 nên vậy.
polyester
TÍCH CỰC
8 năm
@Timkelvin Cầm điện thoại lên là màng hình tự sáng bạn à
Boybq
ĐẠI BÀNG
8 năm
@doinho Bấm chuẩn 1 lần là vào nhé :v nhanh lắm
@polyester chỉ hỗ trợ 6s/plus thôi. Máy minh ip6 không có.
dieucancel
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vuot den do bác chưa sài T Id hả => sáng lên thì chỉ cần rê ngón tay lên thôi ko càn nhán nhé bạn chúc may mắn
Mình nhớ đêm qa thấy cái vụ cầm đt lên là màn hình sáng k cần bấm nút,mà k thấy ad nào nhắc đến 😔(
lexus1987
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Timkelvin Hình như dòng S mới có, vào phần cài đặt màn hình thì phải
@flower_cutter Mình nghĩ là do thiết kế con chip A9, cũng giống như tính năng hands free hey siri trên 6s, 6s+ thì những máy từ 6 trở xuống nếu jaibreak vẫn làm được, nhưng hao pin kinh khủng còn trên 6s thì vẫn không thấy khác biệt về pin khi bật tính năng đó
@lưu vĩnh hiệp Thế đang đêm hôm cầm dt lên nó sáng cả nhà tưởng ma thì sao nhỉ? Quả này hơi hiểm đây
phucmaster
TÍCH CỰC
8 năm
ngày càng giống android 😁
Có cách nào len watch os3.0 k các bác
chickenlx
ĐẠI BÀNG
8 năm
Apple bắt đầu học theo đối thủ rùi
@chickenlx Chứ có ai sinh ra là bt hết mọi thứ đâu cũng phải học nhau mà sống thôi
Bạn cũng sống va tồn tại nhờ học hỏi kn và kd của ngừoi đi trước đấy thôi
Nếu bạn sống mà ko cần bú thì có thể tự tin vào cmt như vậy
chickenlx
ĐẠI BÀNG
8 năm
@fanclubcongnghe bạn à, đâu cần căng thẳng như zi, mình nói Apple đang học hỏi đối thủ là tốt cho iOS tốt cho người dùng, không bảo thủ. Lần sau cmt trả lời mong bạn đọc kỹ câu cmt của người khác. Thân!
lexus1987
ĐẠI BÀNG
8 năm
@fanclubcongnghe Bác nói thế nào [emoji23][emoji23][emoji23] thanh niên giờ 16-18 tuổi học bú lại đấy
@chickenlx Sao bạn ko trả lời là sao lúc người ta học tập apple thì các bạn làm như kiểu là ăn cắp không bằng còn lúc apple học hỏi lại thì "con người không có ai hoàn thiện bla..bla.."
nampx153
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thx Apple!
Thay đổi không thấy có gì ấn tượng, theo mình cái cần thay đổi lớn nhất đó là Apple nên hạn chế giới hạn người sử dụng và để các trao đổi file, tài liệu tiện lợi hơn và không ép buộc người sử dụng phải nâng cấp phần mềm nếu họ không muốn.
@minhcuongpro1234 Tất cả iDevice trong hệ sinh thái của Apple hiện nay gần như là đồng bộ hết với nhau, thậm chí copy trên iPhone và Paste trên MacOS.
Việc trao đổi dữ liệu giữa iPhone hay iPad hiện có AirDrop tốc độ rất nhanh!
Dùng Android thì cứ trao đổi với Android thôi, quan tâm đến iDevice làm gì!?!
Còn nói Apple bảo thủ thì sao Android ko trao đổi với iPhone mà phải la lối bắt Apple trao đổi với Android, thật nực cười! Đơn giản là Apple đéo thích chơi với Android!
@QLNN Tương thích ở đây là với các nền tảng khác, tự nó chơi với nhau thì nói làm chó gì ? , tại sao Android hay Windowphone hay Symbian, ... có thể trao dổi dễ dàng với nhau và với máy tính PC, lap, ... mà không cần phần mềm hỗ trợ nào hay thiết lập phức tạp khác, nói ng u như gì mà cũng QUOTE.
Ủa. Màn hình đang tắt, mình nhấn nút home xong để 1 tí là nó unlock luôn mà. Không cần nhấn 2 lần
Test trên ipad air 2
@hiepthong Còn nếu ko cài passcode hoặc touch id thì phải nhấn 2 lần nút home mới vào home screen đc pk bác?
@hiepthong đúng. Nhấn rồi giữ nua. Hk tiện bằng ios 9. Nếu a có thói quen mở nút nguồn thi thêm 1 bước la nhấn phím home nua
hqchung
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hiepthong Nhưng màn hình đang mở, chạm vào thì ko nhận vân tay, phải nhấn nút Home 1 lần nữa mới được, tù.
Hóng beta 2, 3 rồi lên. Beta 1 vẫn nhiều lỗi quá. iOS 789 có phát lên luôn, nhưng 10 lại không muốn lên.
Ghét nhất cái ấn 2 lần nút home để mở khóa.rất dở hơi
dieucancel
ĐẠI BÀNG
8 năm
@anh cô đơn bác chưa sài qua ID hả => nhấn 1 lần từ màn hình đen và thả ra xong để im ngon tay đẻ mở id ngón tay nhé bro
u11dead
TÍCH CỰC
8 năm
@dieucancel đang nói ios 10 bác ạ. Bác nên đọc bài viết và thử ios 10 beta
dieucancel
ĐẠI BÀNG
8 năm
@u11dead 😁:D khakha
caphe17
TÍCH CỰC
8 năm
Tên nào làm cái hình động ở ngoài bài viết làm mình nhức cả mắt. Vô đây chỉ để cmt thế thôi.
Thích quá mà đang xài android
Wow, like penis!
@nguyenunity tạm dịch:
móa, như con kuu!
Sự nâng cấp thật tuyệt vời, apple quá đỉnh, quá hiểu người dùng muốn gì, thật là sáng tạo.
nguồn: sưu tầm
cáo nhỏ
TÍCH CỰC
8 năm
@www.NgonSachRe.com Tẩy chay website ngon sạch rẻ nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019