[Video] Trải nghiệm Vinpearl Nha Trang, 2 ngày 1 đêm, ăn uống 3 bữa và vé Vinwonders
Huy Kutis
một nămBình luận: 108
Mình đi trải nghiệm Vinpearl Nha Trang hồi trước Tết. Mà bận quá nay mới có video.

Mình mua dịch vụ của Vinpearl Nha Trang trọn gói với giá 2,900,000 gồm có 01 đêm nghỉ tại resort Vinpearl Nha Trang Bay (cũng trên đảo Hòn Tre), 03 bữa ăn buffet và vui chơi tại Vinwonders.
Resort thì không có gì đặc sắc nổi trội nhưng 3 bữa ăn thì ổn.
Thời gian mình đi là dịch mới bắt đầu ở Hải Dương, có lẽ vì vậy mà lượng khách ở Vin lúc đó cũng không đông. Vin cũng yêu cầu khai báo y tế lúc check in (khai báo trên trang của bộ y tế) và kiểm tra thân nhiệt là làm mỗi lần vào nhà hàng luôn.
Chi tiết chuyến đi chơi này mình để trong video. Mời anh em xem nha.
108 bình luận
Đi vào thời điểm đó là đúng lúc, không bị quá đông mà lại chưa bị giới hạn quá nhiều, Chi phí vậy là ổn nhỉ.
@ntdieu Chuẩn luôn bạn
Gói trong nghành gọi là : Fullboard + VAP
@Huy Kutis Cảm ơn thông tin từ bác
@Huy Kutis Đã hiểu. Cảm ơn bác.
@Huy Kutis Vin cũng có gói : BB + VAP . Trong đó BB là Bed & Breakfast.
Vinpearl nếu đặt gói FB + VAP thì mặc định sẽ là ăn bữa tối ( hôm check in + bứa sáng + bữa trưa hôm sau ==> 1 đêm)
Nên nếu bác nào check in lúc trưa thì khi đặt phòng phải note là bác dùng bữa trưa + tối + sáng ==> 1 đêm)
Nhưng nếu sáng bác bay sớm không ăn sáng kịp thì cứ báo với reception là bữa sáng takeaway là họ chuẩn bị sẵn để bác mang đi ( cũnge tương đối phong phú)
Nhưng khu Vinpearl ở nha trang có 1 khu là Vinpearl 6 sao ( có hồ bơi gần biển lớn nhất Vietnam á - ko biết có bị phá chưa) : có khu vực Bar là một cây cầu gỗ chạy ra biển , ban đêm lên đèn bao lung linh....
@boything Uh. Nhiều lựa chọn mà
Nay mùa covid mà giá vẫn cao vậy 😃
@✎﹏нσàиɢ тυâиᵛᶰシ Bình thường cao hơn nữa bạn ơi
2 năm trước mình đi 3 ngày 2 đêm 4tr9. cứ tưởng Covid giảm giá sâu 😃
@✎﹏нσàиɢ тυâиᵛᶰシ Mỗi năm giá đều tăng lên chứ đâu có giảm bạn
Cho 3 người kể ra rẻ phết nhờ
đồ ăn ở vinpearl không bằng bà nà hill, khách sạn thì ổn 🙄
@c0mmand0 Không biết bữa mình đi xui hay sao nhưng đồ ăn khá chán
Bà nà ngon và đa dạng hơn, có quầy nướng thịt bò + hải sản, nhân viên nướng xong mình ghé lấy ăn nóng luôn 😗
@choiboi111 Vin cũng quầy nướng hải sản riêng, nhân viên làm mình chỉ đến lấy. Ăn muốn bệnh gout mà 🤣
@Huy Kutis 😟
Mới đầu năm ngoái mình đi thì không thấy ăn khá chán
@choiboi111 kkk chắc do minh ko ham mấy món nướng nên ko để ý 😃
Sướng
Giá này cho 3 người rẻ phết
Đẹp quá
Cho cái link book với bro!!!
@heri-phuongnhi Mình mua của công ty du lịch An Lâm Travel. Công ty này ở Nha Trang luôn. Mà vé của Vin thì mình nghĩ nên mua qua đại lý du lịch sẽ rẻ hơn
hay quá, anh em nào cho tiểu đệ xin tip đi chơi ở Đà Nẵng với, dạo vé rẻ nên ham quá
Đợt tháng 11 nhà mình 2 vc đi theo chương trình tri ân tuyến đầu chống dịch. Bao trọn 3 ngày 2 đêm, ngày ăn 3 bữa ở villa 3 phòng ngủ.

Nói chung mình đánh giá về phòng ốc khá ổn, bể bơi chấp nhận được, nhân viên chuyên nghiệp.

Nói thật là đợt đó đi đúng hôm trời có bão nên nhà mình không đi sang đất liền chơi mà ở đảo nguyên 3 ngày. Do đó mình ăn tổng cộng 6,7 bữa ăn gì đó ở nhà hàng buffet và một lần ăn nhà hàng riêng. Nên về đồ ăn mình thấy khá ổn, có điều bên buffet thì mình không thích tí nào hết vì khách quá “đa dạng” nên mặc dù khu nghỉ dưỡng được đánh giá 5 sao (hình như thế) nhưng ăn bữa nào cũng ồn. May là đợt đó không đông chứ đông chắc ồn nữa.

Khu vui chơi thì vì nhà mình đi nhiều rồi nên không hứng thú lắm. 2 vợ chồng đi dạo qua khu aquarium và safari. Mình thấy hơi nghèo nàn, nhất là aquarium, không xứng đáng với cái tên Thuỷ cung. Bên safari thì tạm ổn.

Nhìn chung thì khu này đến cũng được, không thấy phí tiền lắm. Nhưng chỉ nên đi 2 ngày 1 đêm còn lại sang thành phố chơi sướng hơn. Lần này là lần thứ 4 mình tới Nha Trang nên ở Nha Trang mình biết khá rõ (3 lần đầu mình tới du lịch bụi nên ở khá lâu, mò nhiều ngóc ngách của Nha Trang và vài địa điểm thuộc tỉnh Khánh Hoà). Chắc sẽ còn lâu lâu mới quay lại Nha Trang.
@vicktorbui Uh. Cái Safari Phú Quốc mình thấy kiểu không có gì ngoài quỹ đất nên Vin làm khá to ngoài đó. Nó xa trung tâm Phú Quốc lắm. Đi taxi 5-6 trăm ngàn mới tới. Hix. Ở Nha Trang thì mình thấy như làm cho đủ dịch vụ thôi chứ quỹ đất trên đào Hòn Tre còn lại ko nhiều để mở rộng. Thêm nữa Nha Trang là nơi đầu tiên của Vin, 10 mấy năm rồi, hạ tầng của mảng khác đã xuống, ko còn ngang tầm, và Nha Trang không còn là điểm đến hot như Phú Quốc hay Đà Nẵng, xét về cùng 1 điểm đến du lịch biển
@Huy Kutis Năm nay chắc mình đi thử Phú Quốc coi. Hòn ngọc du lịch mà vẫn chưa có thời gian tới 😁
@Huy Kutis mỗi 1h hay 1h30p lại có 1 chuyến xe buýt của vin chở khách từ khu Dương Đông qua Vinpearl Phú Quốc nên đâu cần đi taxi đâu bạn, chỉ cần gọi hotline là tới giờ nó qua khách sạn đón, điểm đón xa nhất là KS Eden nên bạn ở xa hơn nữa thì cứ đến Eden, từ 13h tới 19h là có chuyến chở về
@Như Gùa Uh. Mình biết. Đợt đó mình đi mình có con nhỏ, giờ giấc lộn xộn nên chọn đi taxi riêng thôi
Có dịp chắc phải làm 1 chuyến giống vậy. Cho hỏi mình mua dịch vụ trọn gói như vậy ở đâu mod.
@wowow16822 Mình mua của công ty du lịch An Lâm Travel, công ty này ở Nha Trang luôn
Còn voucher chờ dịch lắng
3tr nhà 3 người rẻ thế nhỉ?
@BillyTheKid96 Covid mới có giá này bạn ơi
Giá cả như vậy là quá ổn luôn. Mình cũng muốn đi du lịch quá mà tình hình không cho phép.
@jay.ng33 Uh. Hơn 1 năm mình ko ra khỏi Nha Trang rồi nên tranh thủ đi mấy chỗ ngay nơi mình sống
Xin link vocher đi br
@Philipdao Mình mua qua 1 cty du lịch. Am Lâm Travel, công ty này ở Nha Trang luôn
Bác đi rẻ á. Em vừa check giá tăng tận 5.880k/phòng/đêm/2 người lớn r 😔. Bác đặt trực tiếp của Vin hay qua đơn vị nào mà rẻ thế?
@light_or_dark_198 Mình đặt qua 1 cty du lịch. Mình thấy đối với Vin nên mua qua đại lý của họ thì giá sẽ tốt hơn. Giá online của Vin quá đắt.
@Huy Kutis Bác có thể chia sẻ là mua qua đại lý - cty du lịch nào đc k? Mình cũng đang có dự định làm chuyến
@light_or_dark_198 Mình mua qua công ty du lịch An Lâm Travel ngoài Nha Trang luôn. Nhưng mình nghĩ chắc Vietravel có thể có giá tốt hơn nữa vì công ty lớn thì volume bán lớn dễ có giá tốt
Cảm thấy đi du lịch Hội An - Đà Nẵng - Bà Nà Hill là ok nhứt VN . Vừa cổ điển- hiện đại và cảnh đẹp nữa . Mấy cái resort này đi riết chán .
2,900,000 là cho bao nhiêu người vậy bạn
@quanghung1611 2 người lớn và 1 bé 2 tuổi nha bạn

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019