[Video] Trên tay BlackBerry Curve 8520
cuhiep
11 nămBình luận: 54
Những chiếc BlackBerry 8520 đầu tiên đã xuất hiện tại Việt Nam như là không hẹn mà gặp, ít nhất thời điểm này có 3 thương gia đã có 8520 để bán. Dĩ nhiên mình không có ý định mua 8520. Chỉ muốn biết xem cái nút cảm ứng đa chiều nó như thế nào, chỉ muốn biết xem cái câu giới thiệu 8520 tương thích với MAC nó như thế nào. Và dĩ nhiên là ước muốn chia sẻ với anh em về nó.

Phím cảm ứng đa chiều: đúng là rất lạ và rất mới, nhưng cũng không quá khó để làm quen. Chỉ cần rờ vào là bạn có cảm giác rất thân quen, như là bàn rê trên máy tính của mình vậy. Đây là điểm đáng lo nhất của 8520 trước khi mình cầm vào nó, chỉ sợ là phím 5 chiều này gây khó khăn như là màn hình cảm ứng nhấn của Storm.

Tương thích với MAC: Thật hồi hộp khi bỏ chiếc đĩa kèm theo máy vào trong chiếc Macbook Pro của mình. Không giống như các đĩa của các máy BB trước là giành riêng cho Windows. Khi bỏ đĩa của 8520 vào thì trên máy MAC xuất hiện cửa sổ của phần mềm gọi là BlackBerry User Tools, trong này ta thấy phần cài đặt BlackBerry Desktop Managerment cho MAC nhưng lại liên kết đến trang BlackBerry.com và thông báo là BDM cho MAC sẽ có vào tháng sau. Tháng 9 cũng gần đến rồi.

Bàn phím và các phím chức năng:
Bàn phím và các phím mặt trên của máy khá cứng. Có thể là do máy mới chưa dùng nên mình có cảm giác cứng. Bàn phím tách biệt rõ ràng giống các dòng 87xx, 83xx và 8900. Các nút chức năng bên sườn máy được đặt ẩn trong sườn máy và nhô lên, tức là ta thấy nó liên lạc nhưng nhô lên, ta sẽ không lo nút bị tróc xi hay bung ra... nhưng nút cũng hơi cứng. 3 nút điều khiển giải trí trên đỉnh máy khá hay, ta có thể dễ dàng điều khiển nhạc khi đút máy trong túi quần, áo mà không sợ bị bấm nhầm.

Màn hình:
Màn hình độ phân giải 320x240 nên không rõ nét như 8900 hay Bold, chất lượng màn hình cũng ở mức trung bình. Mặt trên màn hình cũng là một miếng nhựa trong giống 83xx, 87xx chứ không phải là màn hình liền như là 8900 và BOld hay Storm.

Thiết kế:
Mặt trước nhìn giống như là một chiếc 83xx màu đen, mặt sau nhìn bầu bầu và ngắn ngắn (do thiết kế chia ra làm 3 phần khác nhau).

Hệ điều hành: 4.6xx, ta có thể cài font vào ROM này để có thể đọc các Web và tài liệu TV Unicode.

Hình ảnh:

Cảm ơn Phongee đã giúp mình quay đoạn video này.
Sao bác hiệp thu lúc nào ko ko thu .thu ngay lúc có " keo dính chuột"$ ở đây nữa .=))=))
giá sao vay bác hiệp .... quảng cáo hộ keo dín chuột luôn mà !
huyzin
ĐẠI BÀNG
11 năm
đẹp thật, giá nó bao nhiêu vậy ta, tiết quá vừa mới rướt em bold
thấy con bạn ở London bảo hàng này của vodafone 200 bảng Anh = 6 củ hơn 1 tý (unlock luôn )
còn bạn ở Lót an gơ net (mỹ ) thì bảo mua hẳn là 250 USD nhưng chưa biết đã unlock hay chưa nếu có chắc chừng 300usd
con bạn ở London tuần sau về ai thích thì giao lưu nhá :laugh8kb:

Nếu giá như vậy thì về VN không biết là bao nhiêu nhỉ? nếu giá tốt thì làm thêm 1 em nữa cũng hay hay đấy chứ............nhưng vẫn kết Bold hơn...
Kiểu dáng mum múp nhìn đã thấy chán, nói chung về kiểu dáng thì em bold vẫn là đỉnh cao nhất.
kiểu dáng thì lmình lại thích 88 hơn
chri thiếu mỗi cái camera
sơn bóng quá ... sợ em này thế nào cũng loang lổ
nghe rao thấy máy đuổi chuột trong quảng cáo 😁
Màu này nhìn sang và đẹp hơn nhiều màu bạc kia ! Nhưng cái giá 9tr thì em vẫn kiếu ! 😁
Anh Hiệp PR luôn cho keo dán ... Còn cái đt thì nhìn mà phát thèm
trinhtunglc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hjc,nhìn đẹp quá,cái mặt lưng làm nổi bật Logo BB và dãy phím 2 bên sườn khá hay,thêm phím Media trên đỉnh nữa. Nói chung là chuẩn ^^!
nói thiệt thì từ khi BB ra nhiều model quá, nên mình chẳng thấy BB còn tinh tế nữa... mỗi tháng có 1 sản phẩm mới, mà sản phẩm thì giống nhau. làm như ko còn ý tưởng để thiết kế cho đẹp nhất hay sao đó - buồn
mrlampro
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cũng nghĩ vậy. Giống như Nokia, ra liên tục sản phẩm mới nhưng không có cái nào nổi bật. Chỉ dùng 1 thời gian khi model mới ra là thấy xuống máy liền. BB thì đỡ hơn nhưng hình như cũng bắt đầu đi theo lối mòn. Thà lâu lâu mới cho ra 1 phiên bản đỉnh như 8700, 88xx hay Bold thì hay hơn, mỗi dòng điều có đặc trưng riêng.
Như iPhone mỗi năm ra có 1 kiểu mà còn chẳng khác đi nhiều về mặt hình thức thì nói chi đến BB và Nokia 😁
Mặt lưng sau nhìn quá bóng bẩy, kết nhất cái màu đen tuyền sang trọng của em nó.
6bbcurves
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con này làm ra hướng tới khách hàng trung bình khá mà các bạn nên sẽ có một số chắc lọc so với mấy em cao cấp như 9000, 8900 , 9020... Dù sao em cũng có được OS 4.6 để hỗ trợ đọc web tiếng việt chuẩn Unicode.
quá đẹp, nhìn kết thật, tông đen vẫn sang trọng nhất
Hôm qua lúc cầm Camera cho bác Hiệp, đúng lúc ông bán "Keo Dính Chuột" đi ngang....nhìn ổng mà ứa nước mắt...tiếc là đã quay được hơn 3 phút .... hic hic...

Đến ngay PhonGee để có hàng nha bà con....
http://www.tinhte.com/forum/t239613/#post2391355
http://www.tinhte.com/forum/t240880/#post2407156

Thân!
PhonGee_Phong
khoadtvn
TÍCH CỰC
11 năm
giá là bao nhiêu vậy mấy bác .
Kết con chuột cảm ứng quá. Con chuột bi xài nhiều tháy đau đầu ngón tay quá hà
karl2410
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đẹp... nắp lưng bóng loáng phải biết tuy nhiên cái camera nằm cô đơn quá, không thích camera thiếu flash như vậy. Micro usb thiết kế hình dáng pro và hiện đại hơn các loại cũ nhỉ... Cái trackpad là điểm đặc biệt nhất của em này... vừa dễ thuyết phục người dùng mới vốn đã quen với cách cà cà tay trên touchpad của lappy nhưng chắc không dễ gì làm các fan truyền thống của RIM hài lòng một khi cảm giác nhột nhột khi lăn bi không còn nữa.

Cám ơn anh Hiệp và người mua đã giúp ae trải nghiệm qua một chút 8520
nhìn cái BB 8520 này sao mà thích vãi...kiểu này phải gom góp chờ em nó về việt nam nhiều nhiều thì thịt em nó mới được.....hjhjhj
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019