[Video] Trên tay iPhone 12 mini và iPhone 12 Pro Max thực tế trước ngày pre-order: cực nhỏ và cực to

Pnghuy
6/11/2020 6:33Phản hồi: 237
[Video] Trên tay iPhone 12 mini và iPhone 12 Pro Max thực tế trước ngày pre-order: cực nhỏ và cực to
Sau anh YouTuber công nghệ George Buhnici trên tay iPhone 12 mini trước đó, thì bây giờ tới lượt mấy anh bên Engadget đã có video thực tế trên tay hai chiếc iPhone còn lại trong series iPhone 12 năm nay. Qua đó chúng ta có cái nhìn cụ thể nhất và chi tiết nhất về iPhone 12 mini và iPhone 12 Pro Max trước ngày mở bán.

Biên tập viên Cherlynn Low của Engadget đã cho người dùng cái nhìn cụ thể về cả hai chiếc iPhone cực to và cực nhỏ này.

iPhone 12 Pro Max

Đây là phiên bản siêu to khổng lồ của iPhone 12 Pro, và cũng là phiên bản mắc nhất trong series iPhone 12 năm nay. Về cơ bản nó sẽ giống y chang như iPhone 12 Pro nhưng sẽ có màn hình lớn hơn, lên tới 6.7-inch, RAM 6GB, bộ nhớ trong tối đa 512GB và sẽ được Apple bán ra với mức giá khởi điểm từ $1099. Điểm khác biệt so với iPhone 12 Pro đó là nó sẽ có zoom 5x thay vì 4x như iPhone 12 Pro.

iPhone 12 Pro Max khi cầm trên tay

iPhone 12 Pro Max với ví MagSafe

iPhone 12 mini

Về iPhone 12 mini thì đây có lẽ là iPhone SE trong mơ của nhiều anh em rồi, nó sẽ có màn hình OLED 5.4-inch siêu nhỏ gọn. Còn lại thì nó không khác gì so với iPhone 12, vẫn camera đó, thiết kế đó, màu sắc đó, cấu hình đó, dung lượng RAM và bộ nhớ vẫn vậy. À, có giá sẽ khác, khởi điểm từ $699. Đây là iPhone 12 rẻ nhất của Apple trong năm nay, nhưng những gì nó trang bị thì quá xứng đáng.

Quảng cáo

iPhone 12 mini khi cầm trên tay

5 màu sắc của iPhone 12 mini

Thêm hình ảnh iPhone 12 mini và iPhone 12 Pro Max của Engadget:

Quảng cáo

Theo Engadget.
237 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Công nhận tương phản rõ rệt giữa 2 loại, dự là bản Mini sẽ bán chạy nhất cho coi 😎
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Screen Shot 2020-11-06 at 15.18.11.jpg
@haichuaautotb A dự vậy thôi, chứ thực tâm A ko thích xài máy kích thước nhỏ quá, cầm ko đã 🤓
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Redstone07
ĐẠI BÀNG
3 năm
@iPhonecafe Nói chuyện vô duyên chúa luôn! Vấn đề là người ta không thích thiết kế của mấy con đó.
Hơn nữa, giờ bỏ tiền ra mua 1 con đt có kiểu dáng từ năm 2014, bạn có thấy vui không?
@Redstone07 Duyên hay không là tùy vào mỗi góc nhìn. Đây là quan điểm của tôi và dự đoán dựa trên quan điểm đó, không xúc phạm đến cá nhân ai nhé ! Thế nào là có duyên ? Khen nó ngút trời lên mang tiền đi mua ngay là có duyên à ?
Redstone07
ĐẠI BÀNG
3 năm
@iPhonecafe Trả lời cho cái câu hỏi thế nào là duyên của ông. "Mong qué gì cái đó ? Giờ ra mua con iPhone từ 8 đổ xuống hoặc con SE bất kỳ mà chiến thôi chế ? Thế cũng mong ? "
Đến bản thân mình nói gì còn không nhớ thì thua rồi ..
Sao lại ém con mini kỹ dữ vậy ta 🤔
Pi_Network
TÍCH CỰC
3 năm
@hakuruno Hàng ngon thì phải ém chứ, con át chủ bài mà
Run4yrlife
TÍCH CỰC
3 năm
@Sr_9x Cũng tuỳ bạn ơi
Bạn mình đứa nào đã pro max thì pro max; pro thì pro; thường thì thường
@hakuruno hàng hot
vscfmu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hakuruno Chắc do dây truyền sản xuất chưa đủ lượng phân phối
Mini nhìn nhỏ nhắn thích nhỉ
Pi_Network
TÍCH CỰC
3 năm
@hoangsytai Vừa tay,phù hợp cả Nam và Nữ. Còn Pro max thì giành cho người chơi game là chính thôi.
@Pi_Network 👍 chuẩn
V1104897
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Pi_Network Tôi đang chuẩn bị mua về chơi pubg mobile đây
@Pi_Network Vẫn đang xài con 11 pro làm máy chính và xs max chỉ để chơi game. Chắc đợi 12 mini giảm nhiệt mua về làm máy chính quá
HungCD1
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vào trang chủ của Apple vẫn chưa cho ORDER.
@HungCD1 Bên Mỹ mới khuya ngày 05
@HungCD1 từ 8 h tối nay cho preoder
Mini to bằng hơn SE 2020 ko mấy bồ?
@blacksun2511 nhỏ hơn iPhone SE 2020 luôn bạn 😁
@Sr_9x Mini gì mà có tới 3 camera vãi vậy? 😆
vscfmu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@blacksun2511 Dài hơn 1 chút
Sao đô la của Apple lúc nào qui đổi ra tiền Việt cũng cao hơn đô la của Samsung nhỉ?
@tuanbida Vì cty Apple nó to hơn cty SamSung 😅
althonx5
TÍCH CỰC
3 năm
@tuanbida hay lắm
ma bu (3).jpg
HD6969
TÍCH CỰC
3 năm
@tuanbida Lại khịa. Mấy bạn ssit chửi cho bây h. 🤣
@tuanbida Cộng thêm $30 bản quốc tế với 10% thuế chưa mà kêu cao bạn ?
@tuanbida Vì các đại lý, cửa hàng ăn dày hơn (do táo ngon hơn sung)
Năm nay phải hốt cặp đôi này làm 1 chính-1 phụ mới được.Mong pin e 12 pro max sẽ được như 11 prm năm ngoái.
P/S: Cầm e SE cũ đã cấn tay ko rõ e 12 Pro max sẽ ntn.
@nguyenmanh287 ờ.
@nguyenmanh287 màn to hơn pin lại nhỏ hơn, dự là kém hơn 11promax tương tự 12pro kém hơn 11pro.
@barrettroyal Mình cũng nghĩ vậy.Thấy pin bị giảm mất 10% dung lượng.
@nguyenmanh287 Trước khi ra mắt hi vọng pin 4000mAh. Ko up còn dơn🙁
@nguyenmanh287 Hiển nhiên là cấn tay hơi vì to và nặng hơn.
Đẹp quá
Pi_Network
TÍCH CỰC
3 năm
@ViệtCộng07 Mình ưng nhất bản mini năm nay
màn hình 12 pro max to hơn 11 pro max cơ à :v bây giờ mới biết
@Ma Vương _ MT 6.7 vs 6.5 bạn ơi, thực sự lớn hơn ko đáng kể gì đâu.
@Tweener Lob Bạn trên nói hơn 2", giờ thì sửa lại 0.2" rồi
@Ma Vương _ MT Nói chung kích thước 6.5 hay 6.7 cầm vào cảm giác chắc nó sẽ to như nhau cả, khác biệt có chăng sẽ cực kì nhỏ vì cơ bản màn hình vẫn Oled và ko có 120hz.
@Tweener Lob Ý mình nói là bạn này mới đầu nói lớn hơn 2", sau đó thì bạn này sửa lại thành 0.2" rồi. Chứ mình nhớ 11 Pro Max cũng 6 inch mấy rồi, mà lớn hơn 2 inch thì cỡ hơn 8" sao.
Chứ 6.5 với 6.7" thì mình nói làm gì.
Screenshot 2020-11-06 170431.jpg
khi nào tinh tế mới có mà trên tay nhỉ
@A0kiji Chờ mượn shop
Pi_Network
TÍCH CỰC
3 năm
@A0kiji Nhanh thôi, dự là sẽ có bài review sớm nhất VN 😍
eaglet_no1
TÍCH CỰC
3 năm
Chờ sang năm mua mini làm máy phụ có lẽ được
Cười mặt nồi
Pi_Network
TÍCH CỰC
3 năm
@eaglet_no1 Bác giàu thế, mua làm máy phụ cơ ak
không biết em mini này pin hẻo đến mức nào :-(
@althonx5 Ủa, chỗ nào mình đòi pin 2-3 ngày. Mình chỉ đòi pin đảm bảo 1 ngày để thoải mái xử lý công việc chứ ko phải xài trong tình trạng phải đem theo sạc hoặc pin dự phòng
althonx5
TÍCH CỰC
3 năm
@nhtphuc cậu lại quay về xử lý công việc. trong sử dụng & mong muốn của cậu bản chất đã có mâu thuẫn.
Câu trả lời cuối cùng, là cậu nên mua Pro Max
althonx5
TÍCH CỰC
3 năm
@b5_kien sao cậu nói tục vậy ?
Nhận định cá nhân: Con mini sẽ tranh chức ế với con 5C ngày xưa, con 12promax siêu to khổng lồ tụt quần cũng không hợp túi lắm. Lần này best là 12, tiếp là 12 pro.
@n.a.v.i.p Người già cũng k hợp vì họ thường mắt kém rồi cần màn hình lớn chút, chứ phóng to phông chữ lên đọc báo chả đc nhiêu cả
@caffeinezzZ không ế đâu, cùng lắm ở Việt Nam thôi chứ quốc tế thì SE 2020 còn có top mà, iPhone 12 mini không có lí do gì không lọt top 😁
dungkma
ĐẠI BÀNG
3 năm
@zer0_7 mình nghĩ ở VN ta thì 12promax > 12 > 12pro > 12mini
althonx5
TÍCH CỰC
3 năm
@n.a.v.i.p "bán được ít nhất là 12 Pro": chính xác là nó mang trên mình sứ mệnh 1 con chym mồi nhắm
mini chỉ dành cho ai cần 1 cái điện thoại đúng nghĩa và đã có ipad, macbook
nhìn bản mini đáng yêu vãi 😁
Shark Hunter
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhỏ hơn SE 2020 thì hơi chán, cầm bé quá trông ko ổn lắm 😦
@duchoa78 chỉ ngắn hơn 1 chút do màn tràn viền trên dưới, còn lại kích thước bằng iPhone 8/SE2020!
con pro max chắc cầm cấn tay thấy mẹ
Pi_Network
TÍCH CỰC
3 năm
@conankcbn7 Cấn tay thì lại dùng ốp bạn ak
Renvies
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đang xài xs max pro và vẫn đang hài lòng, chưa biết 5s hồi xưa thế nào vì bản iphone mình lần đầu tiên cầm lên là iphone 6s to bổ bố rồi nên không biết sao mình vẫn cảm thấy bản 12 vuông cạnh chỉ hợp với những người thích các góc vuông thui mình nhìn hông thích lắm. Nếu có mua đú đởn chắc mua bản mini dùng chơi chơi thui.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019