[Video] Trên tay Nokia E6 chính hãng

bk9sw
9/7/2011 14:34Phản hồi: 240
240 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các bác ơi , đã ai bán em này chưa vậy hic hic
hanoi thì khogn6 biết chứ ở saigon thì bán ra rồi bác à. cả chính hãng cũng đã có hàng. bác xme trang 1 đi. MaiNguyen bán 7T990 đó.
Nhìn cũng được .

Có anh em nào có E71 cần bán không ?
huymailove
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhìn nữ tính quá
zolt159
ĐẠI BÀNG
13 năm
còn này mà thiết kế góc cạnh 1 chút thì sẽ đẹp hơn rất nhiều.thế này phù hợp cho nữ dùng hơn
xtmg1
CAO CẤP
13 năm
giờ mà xài đt symbian mình thấy quê mùa sao ấy,bạn bè xung quanh toàn dùng android với ios thấy mà ham.
với số tiền này mình có thể mua rất nhiều con android màn hình 4 inch độ phân giải 480-800 trở lên,cpu 1ghz,ram 512,chip đồ họa riêng biệt......................
Cũng ý kiên như bạn, bây giờ mà ra đường thấy họ mặc quần áo kì kì sao đó, e cứ về nhà là tụt hết quần áo ra, còn lại 2 cái quần cho thỏai mái. B thử đưa ra con nào cùng tiền mà có phân khúc như E6 ra xem. Đáng xách dép cho E6 hết
Hôm nay vừa mua 1 chú nokia đểu, thật sự đang dùng bb nhìn màn hình nokia thật ko tiêu hóa đc nhất là dưới trời nắng. may mà mua cho ông già chứ mình ko dùng nokia nữa nếu có tà tà kiểu này
Camera: 8 MP (3264 x 2448 px), Fixed Focus, đèn LED kép, nhận diện khuôn mặt, quay video 720p/25fps; Camera trước 0.3 MPFixed focus .... WTF
hieuans84
ĐẠI BÀNG
13 năm
một sự kết hợp hoàn hảo, nhưng không biết âm thanh loa ngoài có nhỏ như E72 ko.
Dùng mấy cái máy android màn hình 4 inch độ phân giải 480-800 trở lên,cpu 1ghz,ram 512,chip đồ họa riêng biệt...................... đi nhé. Nửa ngày hỏi xạc tao đâu nhé. So một cái máy Qwerty với 1 máy cảm ứng. Sao không so con E7 với lũ kia đi. Chip đồ họa E7, N8 ra đời cách đây nửa năm đá đít tất cả các lũ đó nếu cùng giá.

Biết E6 dùng để phát làm hotspot wifi được bao lâu không? Có dám vác bất kỳ một con Android, iOs nào ra đọ không?

---------- Post added at 07:45 PM ---------- Previous post was at 07:42 PM ----------

đúng rồi, đột phá phải như Apple với 2 mẫu thiết kế trong vòng 4 năm.

---------- Post added at 07:48 PM ---------- Previous post was at 07:45 PM ----------

Các đời trước thì không nhận xét, còn E6 chắc bạn chưa xem video giới thiệu nên đã phát biểu liều rồi, tiếc thật.

May mà lên BB 6 thì có tý tiếng Việt, opera browser chạy được nhưng lại bị lỗi kết nối với 3rd app.. nhưng thế là cũng khá nhiều rồi.
Chỉ tiếc là bạn không biết cùng thời đó thì Nokia đã làm được gì.
Sắp tới BB9900 có lên Os7 rồi dừng không lên được nữa trong khi Nokia E6 thì có lộ trình lên Bella rồi, tiếc thật.

Còn bình luận Nokia ra các con điện thoại tựa tựa nhau thì tưởng bạn nói BB đúng hơn. ít ra với Nokia thì E7, X7, N8, E6, C7 và sắp tới là N9 thì giống nhau ở thương hiệu Nokia.
nói thiếu kìa cà phê ơi:
cô bé xì tin android ham vui, nhí nhảnh nên phải trải qua 1 thời gian dài ta mới có đủ năng lực tài chính, cấu hình giúp cho cô bé khả năng tự sướng bằng camera phụ.
muốn video call 3G trên android, thấy toàn là đt đắt tiền gần đây mới có không hà.
thêm cái nữa, Symbian hay windows mobile không phải là hệ điều hành quê mùa, người sử dụng đua đòi đú đởn mới là quê mùa.
hí hí
ko biết bạn dùng đc bao nhiêu điện thoại nhưng hình như nhận xét kinh quá, mình chỉ nói theo ý của mình thôi, nhận xét đơn giản là dùng simbyal rất hay treo và công nghệ màn hình của nokia cũng kém thật(tại thời điểm này). Còn cái gì thì cũng có ưu nhược điểm, bạn xem qua cái video mà dám bảo người khác phát biểu liều thì thử xem bạn có giống người ta ko?
bạn cũng nói những cái cũ thôi. lúc trước do là cpu yếu, ram yếu nên hay treo, bây h tệ lắm cũng cpu 600mhz/256 mb ram. màng hình nokia bây h là Amoled ClearBlack mình thấy rất đẹp
Bạn dùng thế nào để bị treo máy thì mình chịu, mình toàn mua phần mềm trên Ovi Store chuẩn của Nokia và chả bao giờ gặp trục trặc gì. Công nghệ màn hình của Nokia thì công nghệ CBD (E7, E6, C7...) không thua kém bất cứ hãng nào khi ra nắng và E6 có độ phân giải cao, chi tiết chưa kể độ sáng vượt trội càng tốt khi ra nắng. Còn N8, E6 mình đã và đang dùng nên có thể nói là tốt. E6 mình chỉ cần để độ sáng 40% là ra nắng ngon lành. Nếu để độ sáng hơn nữa thì khỏi phải nói.
thì ko có gì mới để chém nên đem chuyện cũ ra chém lại cho có cái để chém nếu không vô đây người ta nói mình spam =))
theo mình dự đoán thì chắc khoảng được 3 tiếng. nếu mà chạy liên tục với mạng 3.5g. Pin nóng là đương nhiên rồi.

Dự đoán thôi còn đúng sai thế nào thì phải thử mới biết đc.
mr.tw0
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng đang có ý định mua em E6 đây ^^ ! Hn go !
kaka102
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đã có giá tốt tại Hoàng Hà: 7,190,000 VND
http://hoanghamobile.com/Detail.aspx?MobileID=4088
Mua nhanh thôi!
kienkua
ĐẠI BÀNG
13 năm
Làm gì có hàng, đăng láo.
Cách đây vài hôm cũng đăng bán, có hàng, gọi đến: Chưa có hàng. Hỏi: Sao trên web báo có. Trả lời: Chúng em để khách tham khảo
Vừa gọi đến cái mà gọi là siêu thị của Hoàng Hà ở Thái Hà, nói: Chưa có hàng anh ạ
Toàn bọn làm ăn láo vãi hàng
dinosaour
TÍCH CỰC
13 năm
có rồi đấy bác ạh,tối qua em qua đấy mua X1-01 thấy có bán Ê6 rồi 😆
kienkua
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tại Thái Hà thì chưa có vì e mới gọi điện xong, bác qua cửa hàng khác của bên Hoang Ha à?
dinosaour
TÍCH CỰC
13 năm
194 lê duẩn bác ạ,tối qua em còn cầm nghịch mà 😁
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
miễn bình luận
E71 đẹp hơn
nhìn symbian là thấy hổng khoái..
nó khiến mọi thao tác trở nên chậm chạp..
nhà ai về nhà nấy đi bác 😆, có war là núp ko kịp =))
hôm nay với tối hôm qua mình hết tiền, nên không vào được mạng nhưng vẫn còn lưu lượng sử dụng. Cứ tưởng điện thoại gặp trục trặc gì (sau khi update firmware mới) thì ra ngày hôm nay kiểm tra tiền điện thoại và nạp tiền thì mới biết khi mà hết tiền thì sẽ không kết nối được vào mạng. Thảo nào trước đó toàn bị unavaible connection failed. 😁

---------
p/s: làm mình mất công khởi động lại máy mấy lần:sleep::sleep:
theo cảm nhận riêng của mình thì nhìn ko đẹp và sang trọng bằng E72, không biết hệ điều hành mới này dùng thế nào?
E72 kiểu dáng thực sự rất đẹp, tuy nhiên có cảm giác E6 sang trọng hơn. Với lại E6 cầm rất chắc tay (càng dùng càng cảm thấy vậy). Đặc biệt màn hình rất đẹp (màu trắng, màu đen hiển thị rất trong). Thêm nữa, ra nắng nhìn màn hình long lanh, không thấy nói E6 có CBD nhưng có lẽ là có vì ra nắng thấy mĩ mãn.
Quả thực màn hình E6 đẹp ngoài mong đợi. Và về màn hình hiện nay không có nhiều đối thủ vượt E6 đâu.
Tuy nhiên, mặt sau hơi xấu, không đẹp bằng e71, 72.
Cho em hỏi pin e6 này ntn ? Với lại e là ng nt nhiều nên cho em hỏi là khi đang mở ứng dụng tn mà mấy tắt màn hình khi tn tới mình có thế bấm zo koi rùi tl liền mà cần mở khóa màn hình lần nữa k?Tks
Mình mới mua e6 2 tuần. Cảm giac pin tốt nhưng hình như do hệ điều hành tự động update dữ liệu nên nhanh hết pin vậy. (Mặc dù đã tắt chương trình chạy ngầm, chỉ để mail và Fsecure chạy ngầm)
cái yếu điểm duy nhất của e6 là màn hình hơi bé so với khả năng bấm và chạm của ngón tay. Xem chữ hơi bé cũng cảm thấy khó chịu.

và một điều nữa thằng nokia mắc phải đó là : mịa tiên sư cho camera 8. mà không có auto focus. Thế mà đời sau e72 của nó lại có, thế nó mới nản và có hơi bất công so với e6 (dòng tiên tiến hơn). có auto focus thì chụp hình không có gì phải bàn hết.
máy cho doanh nhân chứ đâu phải cho dân chụp ảnh đâu bác 😆
không biết bh ms có box cung cấp soft cho Symbian anna nhỉ =.=
anhcobra
TÍCH CỰC
13 năm
Em thấy lấy nét với kô lấy nét cũng thế, nó nét suốt rồi còn gì nữa. Như vậy chụp sẽ nhanh hơn, đỡ mất công lấy nét;)
Máy dùng fix focus chứ ko phải auto focus bằng tay 😃 Bạn nói thế chứ auto focus vẫn hơn mà :p
FFocus thì chụp tài liêu hay bài vở làm sao tr`😔:(:(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019