[Video] Trên tay Samsung Galaxy Note 20 Ultra

ND Minh Đức
9/7/2020 9:7Phản hồi: 220
[Video] Trên tay Samsung Galaxy Note 20 Ultra
Không chỉ là hình ảnh rò rỉ nữa mà hôm nay chúng ta còn được coi nguyên video trên tay Galaxy Note 20, mã hiệu trong video là SM986U, chạy giao diện OneUI 2.5 được phát triển trên Android 10, tất nhiên là sẽ có khá nhiều những thay đổi và nâng cấp so với OneUI 2 hiện tại.

Đoạn clip còn so sánh kỹ hơn với Galaxy Note 10, cho thấy bút S-pen và cụm loa ở cạnh dưới máy đã được bố trí lại, di chuyển sang bên trái thay vì bên phải như trước đây.

Bút S-pen đổi qua lại giữa 2 máy vẫn được

Về cụm camera thì giống như hình ảnh rò rỉ xuất hiện mấy ngày nay, chúng ta sẽ có cụm camera to đặt lồi lên thành hình chữ nhật, trong đó có 3 camera với kích thước khá lớn và cũng khá lồi.

Cá nhân mình thấy độ lớn và lồi của cụm camera trên Note 20 này còn lồi hơn so với S20 Ultra trước đây.

Thêm chức năng của bút S-pen

220 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

aloso88
TÍCH CỰC
4 năm
Đẹp ghê
gjn.t1m
ĐẠI BÀNG
4 năm
@quocvu089 vẫn là theo người this thì đẹp theo người that thì xấu
thieuha01
TÍCH CỰC
4 năm
@minhlongpe Chuẩn bác. Chả hiểu đẹp ở điểm nào nữa 😔
aloso88
TÍCH CỰC
4 năm
@quocvu089 mình đang dùng note 8, nên thấy con này đẹp thật ;)
@thieuha01 Em ghét cái màn hình viền cong cực... gõ phím chữ a và chữ p rất khó chịu vì nó nằm ngay góc cong của màn hình, rồi bị liếm nội dung hiển thị khá bực mình...
Nhìn ngon phết
@thaonhu1503 Nếu để đổi từ 10 quá con này thì e là chắc khó, vì theo quan điểm cá nhân cái cam k đẹp lắm, với lại có vẻ là nặng. Bút bên trái sẽ ko thuận bằng bên phải. Với lại mình thấy note 10 đã đẹp rồi nên con này nhìn same same cũng k có gì khác mấy. Note 10+ mình thấy to lắm rồi, con này còn to hơn. Chăc 7 nhấy quá.
@nguyenpr089 Note 10 thanh thoát hơn
@Mỹ.
TÍCH CỰC
4 năm
Màu Vàng Đồng chắc đẹp nữa. 😍 mang về một lượng lớn Doanh thu phòng vé từ note20 màu này kèm Galaxy watch màu này luôn 😁
@votanmy Điện thoại mà doanh thu phòng vé thì cũng thật khâm phục trình độ đào tạo seeder của anh sam
@votanmy ???😀😀😀???
hoangha.ueh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@votanmy Màu hot của đợt này mà
@Mỹ.
TÍCH CỰC
4 năm
@Đặng Trọng Nhân Khịa vui thoi, Sam toàn chết yểu 🤣
nhanaptx
ĐẠI BÀNG
4 năm
Lộ thiên hết rồi... Ko biết có còn dùng chip Exynos ko..
@ChipHero PUBG thì nát p r, mấy cái game TQ sp tốt chi sp TQ thôi điển hình là mấy con Huawei, số nhân và xung nhịp còn thua đám Exynos chơi tại s nó ổn định hơn, dăm ba cái GPU Turbo là cái cớ thôi chứ chơi game khác k p TQ làm là khác biệt ngay. Đợt này do dịch + con 990 ban đâu nhiều lỗi, hiệu năng k đc như mong đợi + thiết kế cụm cam có thể k vừa í nhiều ng thì doanh số ít p r, tình trạng chung của các hãng đợt dịch này mà. Nói chung nếu bác có theo dõi mấy cái hội Sam hay iPhone từ lâu thì bác hiểu rõ ngọn nguồn của mấy cái vấn đề này nọ. Em tin chắc bác có đọc bài viết nào đó của ng nào thấy hợp lý r mới dùng những từ ngữ như này 😆 tại vì em thấy dị ứng với chữ “xem thường” này lắm. Như vậy là ng viết mấy cái luận điểm này đầu tiên thành công với mục đích của họ r đó bác. Lúc đầu mấy cái cha đăng là bọn thương lái bán iPhone xt, bán hàng xách tay với đám ifan rồi những ng tôn thờ Snap chứ đâu, rồi mấy ng nhảy qua nhảy lại xài, họ có rành gì đâu mà b, những ng đó lại thích chỉ dạy ng khác xài. Giống như lâu lâu em thấy mấy bạn bên iPhone qua chê Android k có này nọ r cùi bắp 😃)) ăn nguyên rổ gạch của đám ng dùng Android 😃))))))) bây giờ vấn đề nhiệt của đám s20 đc fix r mà, chủ yếu là tăng pin lớn + này nọ mà k đc như kì vọng nên dân ta ném đá thế thôi. H dịu r do nó giảm giá cũng mạnh.
@ChipHero Kể cả xt bản Snap ở chính thị trường đó doanh số cũng có tốt đâu.
ChipHero
TÍCH CỰC
4 năm
@Quân Mã Bác nói sao ấy, tại sao pubg lại tối ưu đc cho snap, thật ra với snap thì khỏi nói rồi. Nói về chip hw với exy đi. Cùng xài gpu Mali như nhau cả thôi. Sao nó có fps ổn định hơn?
Nhưng nói thế thôi chứ với e chip hw ko có tuổi.
@ChipHero Thời trc Exynos nổi tiếng mát với thời lượng pin tốt, sau này làm nhân tuỳ biến mạnh nhưng hiệu năng + pin k đc tốt như mong đợi. Bản snap thì tốc độ load cũng tốt, GPU hơn là cái chắc nhưng chuyển đa nhiệm nó k mượt bằng Exynos bác ợ. H nói đi nói lại nó vẫn dùng Exynos thôi, bỏ đám nhân tuỳ biến thì cũng giống như đám Kirin mát với lại pin trâu, hóng cái GPU hợp tác AMD sớm thương mại thôi. Còn ai thích máy xách tay xài Snap thì cứ sắm chứ Snap mà bán chính hãng chắc giá mắc hơn 2 3tr so với hiện tại ai mà mua 😃)) chắc chắn so sánh với iPhone chê lên chê xuống. Riêng em vẫn xài iPhone 😃)))))))) cũng rất thích Note, đợi nó ra bản GPU AMD xem sao.
lordgon
TÍCH CỰC
4 năm
Giống S10 ghê
như con s20 ucha làm vuông ra xài exynos 990 thì cút, chip ngu như lợn
xadieu92
ĐẠI BÀNG
4 năm
@SieuBanana Tính toán siêu máy tính hay dùng nó tính lô tính đề hay sao mà chê nó ngu vậy
@warmboy24 Đông???
catbui01
TÍCH CỰC
4 năm
@QXPro 992 đâu ra bác, Samsung không cải tiến quy trình sản xuất chíp được, Note 20 xài lại con chíp Exynos 990 trên S20 nha bác.
Giờ điện thoại nào cũng là cái máy ảnh có tích hợp chức năng gọi điện
bupbechanh
TÍCH CỰC
4 năm
@centernc Bởi thế máy ảnh cá nhân ngày càng teo tóp thị trường cũng như người dùng.
1 là dùng đt,
2 là dùng Micro less
3 chơi hẳn Full Frame
hidarling
TÍCH CỰC
4 năm
Vẫn ở lại với Note 10+ thôi. Cụm camera hơi xấu.
anhlau87
TÍCH CỰC
4 năm
@hidarling Xấu quá bác ợ. NOTE FE mình tuy cũ nhưng đẹp chán. Kk
Zoro kun
TÍCH CỰC
4 năm
@anhlau87 đừng update nhé bác ơi, sọc màn hình đấy
Đẹp thật
driwalk
ĐẠI BÀNG
4 năm
nhìn con cam chán hẳn. hôm trước con S20ultra cam vừa xấu pin vừa hẻo. thương cái dòng note này quá. mất đi sự thanh lịch.
@driwalk Trừ điểm cho cụm cam sau và nốt ruồi.
Vuông vứt đã ghê
@Mikeknowsme Ý mod là: Vuông, vứt đã ghê? 😁
bupbechanh
TÍCH CỰC
4 năm
@Mikeknowsme Vuông => Vứt => đã ghê ....
Chạy chip gì ta
Nghe đâu Qualcomm ra mắt 865 plus rồi đó
Bút sang trái là lỗi lớn trong thiết kế. 90% người thuận tay phải nhé SS.
minhlongpe
TÍCH CỰC
4 năm
@xadieu92 phải đưa tay ra xa hơn chứ sao? còn nữa, bình thường đang cầm tay bó vào mép bây giờ phải nhấc tay ra để lấy khoảng trống rồi chọc tay vào rút bút hiểu chưa?
xadieu92
ĐẠI BÀNG
4 năm
@minhlongpe Sao óc thế nhờ. Giờ m thử đưa ngón cái xuống cạnh dưới màn hình coi bên trái hay bên phải phải nhấc tay xa hơi. Tay m tay vượn à mà dùng che được cái lỗ búi?
minhlongpe
TÍCH CỰC
4 năm
@xadieu92 ngu như bò vậy, tay trái m đang cầm điện thoại mà m còn dùng ngón cái lấy bút?
xadieu92
ĐẠI BÀNG
4 năm
@minhlongpe Ngu như con chó vậy. Tay phải mày cụt hả. Thằng óc này
Vẫn chưa chịu từ bỏ màn hình cong vô dụng 😁
depienar
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nuhuta Uh mình thích nó làm bằng phẳng hơn
Phệu TMC
TÍCH CỰC
4 năm
@nuhuta Bản thường màn sẽ phẳng nhé. Và thiết kê nó sẽ khác bản ultra
bupbechanh
TÍCH CỰC
4 năm
@nuhuta Màn hình cong chả tác dụng gì, chưa kể ko thể dán kính cường lực bảo vệ thành ra dễ bị vỡ hơn.

Thèm cái màn hình phẳng như dòng Note 4 xưa kia.
Namhle
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bupbechanh Đợt bạn em dùng s8. Màn cong nó cứ lồi lồi, nhìn đau cả mắt. 2 cạnh bên nó tối đi vì hiệu ứng phụ của màn oled nữa
Con Note 10 của mình đẹp ghê 😆
@warmboy24 Của tui cũng đẹp mà..
Giờ còn ai chê 3 mắt của Iphone thô nữa ko?
Hikaru0626
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nguyễn Đăng Trung Hiếu Mình công nhận iPhone dùng đã thật nhưng nếu hỏi thô ko thì vẫn thô thôi bác ạ, giờ mình chỉ thấy cam của X1m2 là đỡ thô thôi (dù sử dụng thực tế ntn thì chưa biết :v )
@Hikaru0626 Cả Ip và SS đều thô mà 😃
@Nguyễn Đăng Trung Hiếu Mình là mình thích bên trong của ip và bên ngoài của note. Haha...
anhlau87
TÍCH CỰC
4 năm
@Nguyễn Đăng Trung Hiếu Thằng thô và đứa thô hơn thôi bác. Mình k thấy đẹp tí nào hết.
bupbechanh
TÍCH CỰC
4 năm
@Nguyễn Đăng Trung Hiếu Thô thiển => Thô + Thiển cận ....
Màn hình vẫn cong là ko thích rồi. Đang dùng Note10+thấy khác biệt về ngoại hình gần như ko có. Đầu năm tới nếu S21 có màn phẳng hoặc giống S20 Ultra thì bỏ dòng Note luôn, màn cong vô dụng
Decent Tran
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đẹp thật
Mới có thông tin SS sắp bỏ củ sạc từ năm sau giống táo.
@tuchangioi có biết bên Nhật điện thoại bán cũng không có sạc không? 🤣
@noctunalguy Sao a Sam nhà e ko bỏ từ năm trước năm kia đi, cứ đợi apple bỏ mới bỏ theo thế e?
@Dong_ho_the_ky_com Vì thích... Haha
@Dong_ho_the_ky_com Thiểu năng à? Sao hay hóng hớt comment tin tức mà không có kiến thức tiêu dùng hay sao mà còn đi hỏi. Dĩ nhiên 2 thằng lớn có nghiên cứu khách hàng của nó và cùng đến một mức giao nhau phải thay đổi thôi.
@tuchangioi bỏ cục sạc thì lúc mua về phải đi mua thêm 1 cục sạc à :| sao càng ngày càng cải lùi nhỉ. hay a sam đã định sẵn ctkm là mua đt tặng sạc ???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019